[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

1 hầm sao đủ dc cụ, 3 hầm còn chả đủ nữa là 1
1 hầm thì mất 1 nửa diện tích làm bể nước dự trữ, pccc, máy phát điện, lọc nước vv rồi, diện tích đỗ ô tô dc tính chưa dc 1/2 hầm
Có nhà xe nổi đấy, ngại đị bộ thôi cụ ơi.

PisogaX

Đi bộ
Cụ đi bus điện nhé, có mấy tuyến luôn, có lx đưa đón, ko phải khổ. Tuyến bus bên này, do ít sv nên ko phải chen chúc đâu,mưa ko đến mặt, nắng ko đến đầu.
vâng nếu chốt thì kiểu ji e cũng phải ở thử vài tháng xem có phù hợp với mình ko thì mới chuyển hẳn. Còn nếu ko tiện thì em cũng ưu tiên lựa chọn Long Biên, chứ em sợ nội đô lắm rồi

kizura_x

Xe tải
Cụ đi bus điện nhé, có mấy tuyến luôn, có lx đưa đón, ko phải khổ. Tuyến bus bên này, do ít sv nên ko phải chen chúc đâu,mưa ko đến mặt, nắng ko đến đầu.
Đi bus từ OCP phải mất tầm 90p, đợi bus với đi bộ nữa chắc phải thành 2 tiếng. Hôm nào đen không có chỗ ngồi đứng liền 2 tiếng cũng oải phết cụ ạ.

kizura_x

Xe tải
Cụ đã đi bao giờ chưa?
Em chưa được đi bao giờ. Em có người quen bên này nên thi thoảng cũng hỏi thăm ăn ở đi lại thế nào.
Không phải tự nhiên OCP có cái biển hồ to đẹp mà vẫn ít cư dân về ở. Vị trí OCP chỉ phù hợp cho dân làm remote hay văn phòng ở Long Biên hoặc mạn gần chân cầu Vĩnh Tuy.
Em mà không ngại cái vị trí thì em cũng chọn OCP, em nghĩ cụ nào chả thích có cái nhà gần biển, không xa trung tâm lắm mà giá lại vừa phải.

Bibep

Xe buýt
Cụ vào khu Ngọc Trai ocp 1 chưa? Chưa vào đừng phát biểu liều như vậy. Để hoang chỉ mấy khu tmdv Hải Âu, chứ liền kề Sao biển, San Hô, xây về ở 30-40% rồi.
Em nói thật, khu liền kề thấp tầng đấy giờ ở được 15% là may. Em đi tháng trước để xem cái “Du Dích Pac”, quảng cáo chuẩn 5 sao mà ko bể bơi, ko hầm gửi xe, nhà bê tông ghép, mật độ thang máy thua cả noxh khu e - chả hiểu phong “sao” theo tiêu chuẩn nào ?

Bobbynguyenhieu

Xe hơi
Hqua vừa đi qua sau 1 năm quay lại thấy hàng quán vắng teo, trông u ám lắm. Cứ bảo hạ tầng tiện ích này nọ.... chứ e thấy phía tây vẫn là nơi có nhiều cơ quan, giải trí biểu tươngh văn hóa....... chứ phía đông làm gì có đâu

nvh_hn

Xe container
Tôi mong các cụ có con số cụ thể, dẫn chứng, hoặc hình chụp thực tế hiện trường. Tránh những phát biểu mang tính cảm tính quá.

OCP1: có khoảng 2000 căn nhà đất. Tuỳ từng vị trí gần lõi có người về, mở nhà hàng đông vui, giá tăng mạnh có vị trí xa trung tâm lõi thì vắng, treo biển cho thuê hoặc bán lại.
Nếu chỉ nhìn vào một khu vực ế khách rồi phát biểu cho cả đô thị thì không công bằng.

Tiền của các cụ. Các cụ phải giữ, chịu trách nhiệm đầu tư sao cho có dòng tiền ngắn hạn (cho thuê) và dài hạn (tăng giá). Cụ ít tiền không thể mua nhà đất thì tìm chung cư.

Cụ nhà xa cứ mơ về ở OCP ngày đi 20km x 2, mất 3 tiếng đi trên đường là thiếu hợp lý và không an toàn. Cụ nào đang là sales của OCP đừng nói những điều phi thực tế để ủn hàng.

Cá nhân tôi góp ý như sau: Trong 4 khu đô thị Ocean Park 1, 2, 3 và EcoPark. Tôi có chung cư ở OCP1 và Rừng Cọ Ecopark nhưng chưa bao giờ về ở. Họ hàng cũng mua ở OCP2, rồi SolForest EcoPark.

Về độ đông dân cư, nhộn nhịp có sự sống trẻ, tiềm năng nhất thì là Ocean Park 1 (TechnoPark, VinUniversity, Brington).
Vấn đề thiếu chỗ để xe, các cụ phàn nàn đúng. Vậy cụ nào sắp mua chuyển qua Zen Park và Pavillion đi hàng còn nhiều, lót ô tô sẵn.

Royal City, Times City, Riverside, Harmony, SkyLake, Metropolis, GreenBay, SmartCity... cụ nào mua đợt đầu, giờ đều tăng tốt cả. Dòng tiền cho thuê cũng khá dao động tương đương gửi lãi suất 4% đến 5%. Tôi mua SkyLake cuối 2022, giờ mỗi căn cũng tăng 150-250 triệu.

Mua để ở hãy ưu tiên địa điểm và thời gian đi lại có ngắn không, ban công hướng mát, chỗ để xe rồi mới đến những tiện ích màu mè như VinPearl Safari, Mega Mall này nọ.
Còn để đầu tư nhiều cụ mua chung cư trong HCM, cho thuê dòng tiền rất tốt.

Các cụ có con nhỏ, nếu điều kiện tài chính eo hẹp hãy cẩn trọng vì hiện OCP1 chưa có trường công. Học Vinschool là khá đắt, nếu có 2 cháu cùng đi học.

Tôi phản đối những ý kiến hời hợt thiếu dẫn chứng, ảnh chụp và số liệu.
Chúc các cụ vui vẻ, hoà nhã, tỉnh táo khi bàn bạc.
Ối zời, diễn đàn mà cụ yêu cầu như báo cáo thế anh em cụt hết, ai dám ý kiến ý cò nữa:D . Đến mấy ông Hiệp hội bất động sản phát biểu văng mạng, dẫn chứng số liệu đầy đủ nhưng nếu sai các cụ đòi đền tiền được không.

Bibep

Xe buýt
Cụ thích thì lên đấy xem trực tiếp chứ gg nhiều khi chim bay và ko tính tắc đường lắm. Còn tháng trước e đi thấy thực tế như vậy, thì trao đổi lại vậy, chứ giờ bảo show số liệu thì chắc chỉ có Vin có thôi.

E cũng lướt nhiều hàng rồi, nhưng nói thật VIN trừ thấp tầng ra (thấp tầng thì sang đến khu OCP phải lắc đầu vì độ ngáo giá và sự bất tiện vị trí của dự án…), thì đầu tư chung cư Vin chả ăn thua, độ tăng giá kém xa các dự án khác trong nội đô. A V quen bán ngọn rồi …

Namidu

Xe hơi
Có Cụ nào mua ở OCP2 như E ko? Mua 10 tỏi cho thuê 3 triệu. Haha… Khu Hải Âu ạ

Đào Tử Thi

Xe container
Em chưa được đi bao giờ. Em có người quen bên này nên thi thoảng cũng hỏi thăm ăn ở đi lại thế nào.
Không phải tự nhiên OCP có cái biển hồ to đẹp mà vẫn ít cư dân về ở. Vị trí OCP chỉ phù hợp cho dân làm remote hay văn phòng ở Long Biên hoặc mạn gần chân cầu Vĩnh Tuy.
Em mà không ngại cái vị trí thì em cũng chọn OCP, em nghĩ cụ nào chả thích có cái nhà gần biển, không xa trung tâm lắm mà giá lại vừa phải.
Cái biển hồ ấy liệu duy trì được bao lâu cụ nhỉ?

ncs

Xe buýt
E vừa xem clip của 1 sale nói gần đây giá song lập ở ocp tăng 20-30%.Thế là các cụ có nhà ở đó ngon rồi

nvh_hn

Xe container
Thứ nhất tôi chúc mừng cụ ở điểm:
1. Cụ có 10 tỏi là cụ hơn 95% dân số Việt nam rồi.

2. Cụ mua OCP2 giờ cho thuê được 3 triệu, kể ra còn hèn hơn cả studio mua dưới 1 tỷ ở Saphire, nó còn cho thuê được 4.5 triệu/tháng. Nhưng cụ còn hơn đầy ông khác treo biển mà chả cho thuê được hoặc bị ngân hàng thúc nợ, hay phải bán lỗ.

3. Sớm muộn OCP2 sẽ lên. Năm 2002 tôi mua 1 chung cư 18T1 Vinaconnex ở đường Lê Văn Lương. Lúc cọc đường còn chưa làm xong, đến xem thấy đồng ruộng bát ngát, bò chăn thả từng đàn. 2008 bán được hơn gấp 2 lần. Vậy cụ cần kiên nhẫn.
1. Em thì chưa ở Vin nhưng đánh giá Vin nó tương đối tốt, hơn tất cả các khu đô thị (ngoài Bắc) của các nhà đầu tư khác. Tuy nhiên, cái vụ suốt ngày quàng Vin vào yêu nước, không yêu thì chửi bới làm em thấy phản cảm.

2. Em đã sang xem, định mua 1 căn lk bên OCP nhưng chốt lại thôi vì gấu không thích & em thấy nó hơi xa. Thật sự em mua vì nhu cầu ở chứ cũng chẳng ngâm cứu gì lắm như giá rổ, này nọ đâu, nó hợp túi tiền thì em mua thôi.

3. Cụ phân tích, con số đầy đủ nhưng OCP2 có vẻ cụ bỏ qua:D ; Ngay trên OF này OCP2 đã mất ít nhất tầm 30% giá trị rồi, nên cụ trên vẫn còn 10 tỏi (trên giấy) phải nói là rất hạnh phúc đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Namidu

Xe hơi
Chuẩn rồi Cụ. Trước 15/5 hoàn thiện và cho thuê được bao nhiêu thì do chủ nhà. Vin hỗ trợ thêm 20triệu/tháng. Do đó, E cho thuê nhà 3 triệu/tháng nhưng thực chất thu về được 23 triệu/tháng!
Em tưởng có chương trình gì mà Vin hỗ trợ thuê mỗi tháng 20 triệu cơ mà cụ! Rồi còn khuyến mại taxi, voucher nữa cơ mà!

Namidu

Xe hơi
Thứ nhất tôi chúc mừng cụ ở điểm:
1. Cụ có 10 tỏi là cụ hơn 95% dân số Việt nam rồi.

2. Cụ mua OCP2 giờ cho thuê được 3 triệu, kể ra còn hèn hơn cả studio mua dưới 1 tỷ ở Saphire, nó còn cho thuê được 4.5 triệu/tháng. Nhưng cụ còn hơn đầy ông khác treo biển mà chả cho thuê được hoặc bị ngân hàng thúc nợ, hay phải bán lỗ.

3. Sớm muộn OCP2 sẽ lên. Năm 2002 tôi mua 1 chung cư 18T1 Vinaconnex ở đường Lê Văn Lương. Lúc cọc đường còn chưa làm xong, đến xem thấy đồng ruộng bát ngát, bò chăn thả từng đàn. 2008 bán được hơn gấp 2 lần. Vậy cụ cần kiên nhẫn.
Ui, đợt tháng 5 sang đó hoàn thiện nhà thấy dân cắt lỗ cũng chảy máu ghê gớm lắm. Có căn sát lô góc diện tích tầm 50m2 mua 8,3 tỷ bán có 5,7tỷ bao sang tên các kiểu. Tóm lại là đến hạn phải trả lãi ngân hàng nên phải bán để người mua gánh khoản nợ bank 5 tỷ giúp. Chắc ôm nhiều quá không trụ nổi

Namidu

Xe hơi
1. Em thì chưa ở Vin nhưng đánh giá Vin nó tương đối tốt, hơn tất cả các khu đô thị (ngoài Bắc) của các nhà đầu tư khác. Tuy nhiên, cái vụ suốt ngày quàng Vin vào yêu nước, không yêu thì chửi bới làm em thấy phản cảm.

2. Em đã sang xem, định mua 1 căn lk bên OCP nhưng chốt lại thôi vì gấu không thích & em thấy nó hơi xa. Thật sự em mua vì nhu cầu ở chứ cũng chẳng ngâm cứu gì lắm như giá rổ, này nọ đâu, nó hợp túi tiền thì em mua thôi.

3. Cụ phân tích, con số đầy đủ nhưng OCP2 có vẻ cụ bỏ qua:D ; Ngay trên OF này OCP2 đã mất ít nhất tầm 30% giá trị rồi, nên cụ trên vẫn còn 10 tỏi (trên giấy) phải nói là rất hạnh phúc đấy.
Môi giới đợt tháng 5,6 gọi cho em bảo cắt lỗ 20% em bảo *** cắt là *** lỗ. Haha…

khanhhuy.hn

Xe máy
Thấp tầng Vin2 đang cắt lỗ nhiều nhưng Vin3 đang chuẩn bị ra hàng , để xem đợt này ông Vin có điều chỉnh lại giá bán không.

7usd

Xe điện
Ui, đợt tháng 5 sang đó hoàn thiện nhà thấy dân cắt lỗ cũng chảy máu ghê gớm lắm. Có căn sát lô góc diện tích tầm 50m2 mua 8,3 tỷ bán có 5,7tỷ bao sang tên các kiểu. Tóm lại là đến hạn phải trả lãi ngân hàng nên phải bán để người mua gánh khoản nợ bank 5 tỷ giúp. Chắc ôm nhiều quá không trụ nổi
Liệu có về tầm hơn 3tỷ ko cụ? Đang hóng.

Namidu

Xe hơi
Thấp tầng Vin2 đang cắt lỗ nhiều nhưng Vin3 đang chuẩn bị ra hàng , để xem đợt này ông Vin có điều chỉnh lại giá bán không.
Điều chỉnh giá bán kiểu bán xe Vin đợt trước thì cả làng lại chửi :))