[Funland] Sống sót sau 7 ngày rơi vực: 3 lần thoát hiểm bất thành, kêu cứu không ai nghe

sakai_yo

Xe lăn
Các cụ đa nghi hơn em.
Em nghĩ chỉ trong ngày nay và mai thôi là các thể loại cải sẽ đến phỏng vấn từ hàng xóm đến con cái họ hàng rồi những người phát hiện ra bác ấy, các cụ cứ yên tâm sẽ có nhiều cái đọc để sáng tỏ vấn đề còn nghi ngờ.

pooka

Xe container

Hieumos

Xe container
Thời tiết mùa này, nhiệt độ trên núi quanh Yên Tử cũng chỉ dao động 18 - 20 độ. Nhưng không kéo dài liên tục. Mà cô này có áo khoác (đùm đùm bọc bọc cả bánh và nước) thì đúng quan trọng thế nào lúc sinh tử.

May mắn nhất là không chấn thương nặng về xương khớp, phần mềm điều tối quan trọng khi ngã, rơi vực.

Kỹ năng sống cũng đáng nể.
Đúng là quá may mắn khi ngã xuống vực nhưng không gãy chân, gãy tay.

Em cũng k tin lắm nhưng nếu có kịch bản thì mục đích truyền bá cho gì cụ nhỉ
E ko dám nói gì về trường hợp trong bài vì ko đủ dữ kiện. Chỉ muốn kể là có 1 số người bị vong nhập nơi công cộng đông người sau đó bỗng nhiên... chuyển sang nghề bói toán, cúng bái, hầu đồng và rất đông khách.

long.spc

Xe container
E ko dám nói gì về trường hợp trong bài vì ko đủ dữ kiện. Chỉ muốn kể là có 1 số người bị vong nhập nơi công cộng đông người sau đó bỗng nhiên... chuyển sang nghề bói toán, cúng bái, hầu đồng và rất đông khách.
Cái này em k dám nói cũng ko tin lắm, như mẹ đẻ em, sau trận thập tử nhất sinh k viện nào ra bệnh, cả năm trời sáng cafe hoà tan, trưa uống bia, tối ăn linh tinh sau đó cúng bái thì khỏi nhưng hay cho số đề rất chuẩn.

MalipuX

Xe tải
May mắn cho bác, và cũng khâm phục kĩ năng sinh tồn của bác.
chuẩn rồi cụ...đây mới đúng nghĩa là sinh tồn....chứ mấy đứa đi phượt, mang nồi niêu xoong chảo bếp lửa ..v..v...vào rừng rồi kêu đấy là sinh tồn thì cũng đến ạ chúng nó =))

vandinh

Xe container
Cái này em k dám nói cũng ko tin lắm, như mẹ đẻ em, sau trận thập tử nhất sinh k viện nào ra bệnh, cả năm trời sáng cafe hoà tan, trưa uống bia, tối ăn linh tinh sau đó cúng bái thì khỏi nhưng hay cho số đề rất chuẩn.
Cụ cho cháu một con chuẩn đê cháu xin hậu tạ ạ.

pesung

Xe hơi
Nếu đúng như lời kể thì bác này sinh tồn quá giỏi, chứ phải e mà rơi xuống 7 ngày thì tìm được cũng phải phân hủy được dăm hôm :(

Oteconde

Xe buýt
Đi Yên Tử 1 mình hay sao mà rơi xuống vực không ai biết nhỉ?
có khi nào giống cụ Liệt sỹ bị "thất lạc" khi chiến đấu ở Camphuchia, sau khi lấy vợ sinh con bên Campot, 39 năm sau cụ mới báo tin về gia đình bên VN để đoàn tụ, không nhỉ?

.Bo My

Xe container
cũng hơi lạ là đi chùa 1 mình, thường mấy bà tuổi này thì sẽ rủ hàng xóm đi cùng.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Em nhớ cách đây mấy năm có đọc tin về mấy vụ rơi xuống vực khi đi Yên Tử nhưng đều sống sót, chưa có vụ nào tử vong. Thật sự em tin Trời Phật phù hộ người bị nạn.
Trời Phật gì đâu cụ. Chẳng qua là nó có nhiều yếu tố. Chứ như vụ cậu sinh viên đi lạc khi leo Fan, đến giờ chắc cũng phải hơn chục năm rồi mà xác vẫn còn chưa tìm thấy kìa. Hoặc như vụ nhà khoa học gì đó lên Fan để nghiên cứu cũng chết, mãi sau này mới tìm thấy xác, gần đây là vụ thanh niên gì người nước ngoài, leo Fan 1 mình rồi cũng bỏ mạng. Có thấy trời phật nào phù hộ cho đâu.
Em thì đánh giá ở khu vực Yên Tử địa hình và thời tiết nó cũng ko quá khắc nghiệt. Khác với những dãy núi ở Tây Bắc là đêm đến thì rất lạnh + gió to.
Ngoài ra thì đó là nơi tập trung nhiều người, họ vẫn nghe thấy đc tiếng người ở bên trên nên dù sao tâm lý cũng vững hơn, có niềm tin là sớm muộn cũng sẽ gọi đc và đc cứu. Chứ còn ở những vùng rừng sâu núi thẳm, họa hoằn lắm mới bắt gặp đc người dân đi rừng thì mất tinh thần nhanh lắm. Đa số là bị chết vì tuyệt vọng, hoảng loạn... chứ ko phải chết vì thiếu đồ ăn nước uống.

Euro2CityStar

Xe lăn
Cả nhà em cũng vừa leo Yên tử ngày 24.4. Hôm đó trời mưa, leo đến Chùa Đồng phải nói là gió cực mạnh, mưa vuốt mặt không kịp, những người mặc áo mưa đều bị gió thổi bay phồng lên không di chuyển được. Lúc leo các bậc thang lên Chùa gió thổi gần như bay người nếu không giữ chặt, nhiều người phải bò lên từng bậc. Lúc đó em nghĩ rủi nó thổi bay xuống vực chắc chết. Trong cái rủi có cái may, trên núi Yên Tử rất nhiều mạch nước ngầm, nhiều trúc, có thể bẻ măng để ăn chống đói. Chắc bác gái này rơi gần mạch nước nên có thể duy trì được sự sống cho đến khi mọi người phát hiện.
quan trọng nhất là giữ được ấm cơ thể
chứ còn nước thì có thể chịu được cả tuần dù không có mạch nước

Euro2CityStar

Xe lăn
Ủa, vậy đám kia chỉ chặn đường bán vé, còn lại không làm gì ạ 😑
chắc phải làm cái cửa giống cát linh , kiểm đếm vé vào ra còn thiếu thì phải lồng lên thuê tổng công ty bay dịch vụ trực thăng miền bắc quần nát , tìm cho bằng được

bọn nó không làm gì mà lại nghe thấy tiếng kêu và xuống tìm

wildcat74

Xe điện
Em cũng k tin lắm nhưng nếu có kịch bản thì mục đích truyền bá cho gì cụ nhỉ
Có khi cũng chả có kịch bản gì; bác gái mộ đạo nhiều khi tìm chỗ nào vắng để ngồi thiền- đem theo thức ăn nước uống đầy đủ, đến khi mỏi quá ko lên được mới kêu cứu thôi!

honda_cub79

Xe lăn
Qúa là may mắn, ngã từ độ cao như thế mà không bị gãy chân gãy tay gì cả.

El Jefe 2

Xe điện
Với các thông tin đến thời điểm này thì em thấy cứ sao sao. 7 ngày mà cõng lên đến nơi vẫn tinh tươm khỏe mạnh thế kia thì cũng lạ.

Để xem có điều tra khai thác được gì sâu hơn ko.

adlama

Xe tải
Với các thông tin đến thời điểm này thì em thấy cứ sao sao. 7 ngày mà cõng lên đến nơi vẫn tinh tươm khỏe mạnh thế kia thì cũng lạ.

Để xem có điều tra khai thác được gì sâu hơn ko.
Trốn xuống huyệt cốc để độ kiếp phi thăng tiên giới thôi, cụ khai thác sao đc