Sông Seine nhìn từ phía hạ lưu

Chaukga

Xe container
Lão Cát không post tiếp bài với ảnh ở threads này nữa ư :-?

yeuxe_tn

Xe tải
xem mãi không chán cụ chủ ạ

Hamvui001

Xe buýt
Ảnh kụ chủ thớt chụp đẹp mê hồn...(like)
Xin phép kụ chủ thớt cho em dùng mấy ảnh kụ đăng làm ảnh nền cho máy tính của em nhá ! :41:

Catmatpat

Xe điện
Ảnh kụ chủ thớt chụp đẹp mê hồn...(like)
Xin phép kụ chủ thớt cho em dùng mấy ảnh kụ đăng làm ảnh nền cho máy tính của em nhá ! :41:
Tks cụ và các cụ các mợ đã còm. Em đang bận chút trong ngày em lại bắt đầu lên ảnh. Mời cụ cứ tự nhiên lấy hình ạ.

ZynZyn

Xe lăn

SIEU XE BÒ

Xe hơi
Thưa các cụ các mợ, ai một lần đến châu Âu ghé qua Paris đều muốn được ngắm dòng sông Seine thơ mộng này. Trên những chuyến tàu xuôi ngược đưa du khách đi thăm quan những công trình nổi tiếng của thành phố Paris nhộn nhịp sôi động ấy, ít ai tưởng tượng được rằng chỉ cần xuôi về hướng biển, sẽ có một dòng sông Seine êm đềm thơ mộng khác, chạy qua những vùng thôn quê yên bình và trù phú, uốn lượn quanh những vách đá vôi thẳng đứng trước khi đổ ra biển Măng Sơ. Trong phần ghi vụn về dòng sông Seine nhìn từ phía hạ lưu này, em muốn giới thiệu với các cụ các mợ một cách đầy đủ nhất về phong cảnh, kiến trúc, con người, ẩm thực của những nơi dòng sông này chảy qua trước khi đổ ra biển. Ảnh em chụp là bằng máy kỹ thuật số, và em chỉ chụp ảnh mang tính thời sự, vậy mong các cụ các mợ thông cảm không chém ảnh em nhé :D
Em bắt đầu soạn ảnh để chuẩn bị post lên từ từ, trong lúc chờ đợi, em xin đề mô một vài tấm ảnh trước.

Đẹp các cụ nhể...

SIEU XE BÒ

Xe hơi
Hôm nay , em mời các cụ các mợ đi thăm một ngôi làng rất đẹp nằm bên bờ sông Seine. Cách Paris 160 km về hướng Tây, cách Rouen, thủ phủ của vùng Normandie hơn 40 km, Villequier rất nổi tiếng vì nơi đây có bảo tàng Victor Hugo, trưng bày những hiện vật lưu lại thời gian nhà văn này từng sống ở đây.

Biển báo lối vào cao tốc thông báo khoảng cách đến trạm dừng bơm xăng, có nhà hàng và quán cà phê.

Cao tốc A 13, nối Paris và toàn bộ vùng Normandie

Đường sá nhìn sướng ghê...

SIEU XE BÒ

Xe hơi
Chỉ sau hai chục phút chạy xe, rời khỏi cao tốc rẽ vào đường lang, đã thấy trải dài trước mặt những ruông hoa cải vàng rực rỡ. Loại này tiếng Pháp gọi là colza, chuyên lấy hạt để chế biến làm dầu ăn, và có thể dùng làm nguyên liệu cho động cơ.

Chào các cụ các mợ em đi ngủ đơi. Sáng ra em lại tiếp tục ạ :D
Nhìn cánh đồng hoa Cải mà tê tê cả người. Cụ sướng thật đới.

SIEU XE BÒ

Xe hơi
Đi tiếp nào. Đây là con đường hoa quả, chạy từ đầu đến cuối làng Jumièges. Mùa hoa quả, bắt đầu từ tháng 6, tấp nập người dừng xe lại, mua trái cây và các sản phẩm khác được các nông trại mang ra đường bán trực tiếp đến người tiêu dùng, rất giống ở Việt nam.

Zờii ơi, sao mà đã quá...