Sông Seine nhìn từ phía hạ lưu

SIEU XE BÒ

Xe hơi
Em chào các cụ các mợ. Bên này đang nghỉ lễ phục sinh nên em về quê xõa mấy ngày, em k có thời gian post ảnh phục vụ các cụ các mợ, em sẽ cố gắng từ đầu tuần luôn. Sau phần ohongs sự về Jumieges, em sẽ có một phóng sự ảnh về cuộc sống và phobg cảnh dân dã nơi thôn quê, em sẽ dẫn các cụ các mợ đi thăm chợ quê, làm barbecue ngoài trời, nướng đùi cừu thưởng thức kèm với các loại rượu vang Pháp thật đỉnh.Các cụ các mợ thông cảm chờ em nhé :D
Cụ mới nói mà làm em ướt hết cả bàn phím, thèm...=P~=P~=P~=P~=P~=P~

Kenket

Xe điện
Thêm chút ảnh ái trẻ vùng này nữa thì tuyệt :))

dgc10b

Xe tăng
Hôm nào rảnh em chụp ảnh chỗ làm, nhiều loại hoa đẹp lắm

dgc10b

Xe tăng
cụ Cát đi đâu mà chưa up ảnh tiếp nhỉ

Catmatpat

Xe điện
cụ Cát đi đâu mà chưa up ảnh tiếp nhỉ
Em đây Mây với cả nhà, em chuẩn bị tiếp nhé. Vì ảnh của tu viện Jumièges hôm đó k đẹp lắm, em để đấy để khi mua hoa táo nở rộ em sẽ đi chụp úp lại. Em xin bắt đầu phóng sự ảnh về quê nghỉ cuối tuần nhé ;)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em đây Mây với cả nhà, em chuẩn bị tiếp nhé. Vì ảnh của tu viện Jumièges hôm đó k đẹp lắm, em để đấy để khi mua hoa táo nở rộ em sẽ đi chụp úp lại. Em xin bắt đầu phóng sự ảnh về quê nghỉ cuối tuần nhé ;)
Hay tóa, cứ ảnh miền quên thanh bình là iem hóng, hehe

Catmatpat

Xe điện
Em xin tiếp mạch chuyện Normandie với phóng sự ảnh về quê nghỉ cuối tuần. Quê ở vùng Normandie này thường là nơi dân Paris lựa chọn, vì chỉ cách có hơn 2 tiếng chạy xe. Cả một vùng rộng lớn, đồi núi trập trùng với phong cảnh tuyệt đẹp, thanh bình và khí hậu trong lành là nơi thật lý tưởng để xả hơi sau những ngày làm việc vất vả.

Chỉnh sửa cuối:

Catmatpat

Xe điện
Hơn một tiếng đồng hồ chạy xe, ra khỏi cao tốc là đã thấy bao la ruộng đồng. Mùa này hoa cải colza đang nở rộ, xen lẫn các ruộng lúa mỳ xanh mướt tạo ra những mảng màu thật sinh động

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Hơn một tiếng đồng hồ chạy xe, ra khỏi cao tốc là đã thấy bao la ruộng đồng. Mùa này hoa cải colza đang nở rộ, xen lẫn các ruộng lùa mỳ xanh mướt tạo ra những mảng màu thật sinh động
Chả nhẽ em bắt lão nì đóng thớt?!

Catmatpat

Xe điện
Nhà quê là một ngôi nhà cổ từ thế kỷ thứ 18, bằng đá bền vĩnh cửu. Tất cả đã được thay đổi để phù hợp với nhu cầu hiện nay, rất tiện nghi.

Ảnh này em chụp năm ngoái, vào mùa táo chuẩn bị chín

Nền một ngôi nhà cổ sau vườn, giờ được cải tạo lại để làm nơi chuyên làm thịt nướng barbecue và buổi chiều ngồi nhâm nhi khai vị trước khi ăn tối.

Lò sưởi, mùa này ấm rồi nên không cần dùng nữa

Đến giờ ăn trưa rồi, mới các cụ các mợ ăn bữa cơm quê của Pháp nhé

Chỉnh sửa cuối:

buffalo

Xe tăng
Miền quê nước Pháp đẹp và bình yên quá (b)

Catmatpat

Xe điện

Catmatpat

Xe điện
Bữa ăn cũng đơn giản. Có điều ẩm thực Pháp hơi cầu kỳ, vì vậy đồ uống đi theo các món ăn luôn được tuân thủ, để có thể thưởng thức những món ăn này một cách trọn vẹn nhất.

Khai vị lườn vịt hun khói với gan ngỗng béo, không thể thiếu được vang ngọt trứ danh Sauternes ướp lạnh.

Đùi cừu nướng ngoài vàng ruộm nhưng trong còn đỏ, thịt rất ngọt. Ăn kem hạt đậu và đỗ xanh luộc. Bao giờ cũng có vang đỏ đi kèm.

Catmatpat

Xe điện
Normandie là xứ sở của các loại táo, và đồ uống được chế biến từ táo thì đa dạng vô cùng. Một trong các loại đồ uống đó là cidre, nước táo ép lên men, khi đóng chai có độ cồn rất nhẹ khoảng 4° alc. Đây là thứ đồ uống ưa thích của người dân Normandie, hay được dùng kèm phô mai.

Chỉnh sửa cuối: