[Funland] Sóng ngầm kdt geleximco lê trọng tấn hà đông

beamtyt

Xe tải
Gửi các cụ mấy tấm hình để có mua BT thì chon trước căn nhìn ra vườn hoa :x

Thế này thì cổng vào cùng mặt với cổng vào Ban QlDa và bể bơi nhỉ. May quá nhà em D36 đối diện vườn hoa nhưng ở gần, vừa vui, nhộn nhịp mà không bị ồn quá

scorpjon8x

Xe tải
Thế này thì cổng vào cùng mặt với cổng vào Ban QlDa và bể bơi nhỉ. May quá nhà em D36 đối diện vườn hoa nhưng ở gần, vừa vui, nhộn nhịp mà không bị ồn quá
Uầy D36 là mấy căn BT đẹp long lanh, em là D49 lk thôi cụ, em chuẩn bị mẹt xôi bán cho học sinh rồi cụ ạ =))
( cùng hướng cổng vào với BQL cụ ạ :P )

beamtyt

Xe tải
Uầy D36 là mấy căn BT đẹp long lanh, em là D49 lk thôi cụ, em chuẩn bị mẹt xôi bán cho học sinh rồi cụ ạ =))
( cùng hướng cổng vào với BQL cụ ạ :P )
nhất cụ, sau này bán xôi, bán văn phòng phẩm là ngon rồi
Mà sao mặt bằng chỉ thấy khối tiểu học và THPT, không thấy THCS nhỉ

scorpjon8x

Xe tải
nhất cụ, sau này bán xôi, bán văn phòng phẩm là ngon rồi
Mà sao mặt bằng chỉ thấy khối tiểu học và THPT, không thấy THCS nhỉ
Nghèo đói đi bán xôi mà cụ cũng không tha :)). Em cũng ko hiểu hay là chung một toà nhà cho c2,3 cụ ạ. Nhậu với mấy anh ở BQL các anh ý quả quyết như vậy mà :(.

Vinvision

Xe điện
Các cụ nhận đinh gì khi ha nội mới thông báo chính thức 2020 hoài đức lên quận, con lại gia lâm đan phượng đông anh, thanh trì lại 2025. Vậy mọi hạ tâng có thể dồn về phái tây chăng

Vinvision

Xe điện
Nick là ditimcongly, nhỉ
Vậy công lý với người mua và chủ bán nhà và môi giới ở giữa dìm bên nọ, hô bên kia, chắc chắn có, nó như thế nào ?
Danh giới giữa cái gọi là đầu tư lướt cọc với chặt chém, lừa rối, hớt tay trên, hớt váng, dối bên này, chụp bên kia,...
Nó thật mong manh,
Và đảm bảo, cả người chủ nhà bán và người mua 99,9% khi biết sẽ chửi cho te tua (dù có thể không thành lời)
Và cũng thật dễ lấp liếm với các cụm từ mỹ miều,...
Cụ nói chưa đúng lắm, chính em đôi khi chấp nhận mua lại cọc đó cụ, vì mình biết thông tin chậm hơn, hoăc quyết đoán chậm nên khi quyết chốt thì phải chấp nhật mua lại cọc của họ thôi, lắm lúc còn phải lịnh bỏ cụ đấy ạ.
Cái bds này nó phải là có duyên,
Nói về sale, thì đó là một nghề, có những sale có tâm có những sale chỉ biết rúi khách chốt để lấy tiền. Nhưng thường thì nhưng sale mắt dậy hay chốt được nhiều hàng, còn sale nào có tâm nói thật có nhưng quả khách chốt sale còn khuyên ngăn, có nhưng pha ngọn ép khách cọc bằng được thậm trí cho vay tiền để cọc, thương nhưng sale nay nhà đt nào đã theo thì theo lâu dài,
Cụ nói rất hay mình là người mua hay bán mà bị bọn cò đánh võng qua mặt làm giá thì cũng tìm nó sút ko trượt phát nào đấy
Em hỏi khí không phải, cụ đã sút đươc cái nào chưa??
Trước em chốt một căn khu A mà cọc cho chủ nhà đến lúc ra công chứng giấy tờ lởm khởm eo cc được, em đòi lại cọc cn nó còn éo trả, nó bảo đây là lỗi ko mong muốn đợi nó làm lại giấy tờ thì sang tên. Thế là nó quyệt của em cả 100 đó cụ, có đấm được nó phát mịa nào đâu.
Nói chung, xh này ở đâu cung có người này kẻ lọ thôi. Lựa mà chơi thôi cụ

BMV_HN

Xe điện
Một số bạn trong nay phân tích tưởng khác quan đánh giá Gleximco tiềm năng giao thông , quay hoạch , tương lai..abc. Như tư cách một nhà đầu tư.
Nhưng sau đó pm quảng cáo môi giới dự án bán lô nọ lô kia. Nhiều người tưởng ngon mắc lừa.
Thực ra a em có sở hữu ở đây và môi giới đều biết nick của nhau cả. Chẳng qua không nói ra mà lại tung hứng mà thôi. Điều này không nên vì không lành mạnh sẽ giống như Thanh Hà.

Nếu nói là môi giới từ đầu thì nói người mua sẽ có cái nhìn khách quan cẩn trọng hơn.

beamtyt

Xe tải
Một số bạn trong nay phân tích tưởng khác quan đánh giá Gleximco tiềm năng giao thông , quay hoạch , tương lai..abc. Như tư cách một nhà đầu tư.
Nhưng sau đó pm quảng cáo môi giới dự án bán lô nọ lô kia. Nhiều người tưởng ngon mắc lừa.
Thực ra a em có sở hữu ở đây và môi giới đều biết nick của nhau cả. Chẳng qua không nói ra mà lại tung hứng mà thôi. Điều này không nên vì không lành mạnh sẽ giống như Thanh Hà.

Nếu nói là môi giới từ đầu thì nói người mua sẽ có cái nhìn khách quan cẩn trọng hơn.
Chuẩn đấy cụ. Mặt tốt thì khi đầu tư ai cũng sẽ nhìn thấy rồi, làm sao để chia sẻ thông tin nhiều chiều.

BMV_HN

Xe điện
Em không rõ cụ là nhà đầu tư tầm cỡ nào như thế nào? Tư cách, mức độ hiểu biết, địa vị trong xã hội và tầm ảnh hưởng của cụ ra sao? Theo dõi mấy comment của cụ ở thớt này (dù em không phải là người lập thớt) em có nhiều điểm không đồng tình với quan điểm dẫn dắt và định hướng thông tin của cụ.

Sale (hay cụ gọi là môi giới) không lẽ không có tư cách để phân tích, nhận định về quy hoạch sư dụng đất, quy hoạch giao thông các phân khu của Hà Nội hay quy hoạch chi tiết 1/500 của các dự án khu đô thị? Những thông tin về quy hoạch của bất kỳ phân khu, khu vực nào đều được cơ quan quản lý nhà nước công khai để mọi người dân có thể tìm hiểu và giám sát trong quá trình thực hiện. Vì vậy chuyện nhà đầu tư hay là sale phân tích đưa ra các công tin về quy hoạch, hạ tầng là chuyên bình thường chẳng liên quan đến việc cụ có vào vai là nhà đầu tư hay là Sale. Vấn đề em nghĩ ở đây là thông tin đó chuẩn thế nào? Mức độ tin cậy về yếu tố pháp lý, mức độ nhận định và kỳ vọng về tiến triển của việc thực hiện quy hoạch đó như thế nào thôi. Nếu sale hoặc Nhà đầu tư có nhiều dữ liệu tốt để phân tích cho mọi người thì đó là điều tốt chứ chẳng liên quan đến tư cách hay là gì cả.

Trong cùng một hệ quy chiếu về cơ sở dữ liệu thông tin về: quy hoạch, về vị trí tiềm năng (nếu các nhà đầu tư đã được tham khảo thông tin từ nguồn của riêng mình hoặc những thông tin mà sale cung cấp các cụ được kiểm chứng) thì từ đó cụ sẽ có những nhận định cho riêng mình, có quan điểm và góc nhìn nhận định tiềm năng của khu đó theo quan điểm của riêng mình. Do vậy, tiếp xúc với một sale, tiếp xúc với phân tích của sale cộng với đối chiếu thực tế tình hình dự án cụ thừa mức độ tư duy để nhận định sale quảng cáo chém gió như thế nào, bao nhiêu % trong đó là sự thật, chém gió tâng bốc lên bao nhiêu %, khách quan nhận định đó ở mức độ cao hay thấp. Và vi thế cụ biết sale có lừa cụ hay không lừa cụ. Còn việc khi cụ thấy phân tích của họ hợp lý thì họ chào cụ lô này lô kìa em thấy nó là vế khác của vấn đề rồi.

Về việc tung hứng thì cái này là chuyện bình thường chả phải ở bất động sản gele mà ở hầu hết các lĩnh vực trong cuộc sống. Nếu cụ trong vài trò là người bán, sale bán sản phẩm thì chuyện tung nó một chút cũng là hợp lý. Còn trường hợp cụ sắp vai người đi mua thì hiển nhiên cụ tìm điểm chê để mua được giá tốt.
Mình là người đầu tư.
Nếu bạn là môi giới bạn nói tôi là môi giới xin giới thiệu về da này. lúc đó người mua sẽ có cách nhìn khách quan cẩn trọng về sự giới thiệu của bạn.
Bạn có hiểu điều đó không .?

BMV_HN

Xe điện
Ví dụ bạn vi phạm điều e của box này .

BMV_HN

Xe điện
Hoặc là đây.

BMV_HN

Xe điện
Nó vi phạm ở điều này.

BMV_HN

Xe điện
Mình
Cái này không phải là đăng tin, mình lịch sự ibox cụ thông tin, nhớ không nhầm từ khá lâu rồi, chắc đợt đầu năm. Đợt đó cụ quan tâm khu b thì mình ibox cụ các thông tin tổng thể về khu đấy. Đúng mình là sale, chứ nếu k là sale chả ai rỗi hơi đi làm cả đống tài liệu ibox cụ với mức độ cầu kỳ như vậy?
Ok. Stop ở đây.
Khi đầu tư ỏ các da, mình vẫn nghe các mg giới thiệu về dự án đồng tình hay không thì mình không tranh luận với mg về điều đó, nhưng do bạn quote mình ở # đầu tiên nên mới phải trả lời cho rõ ràng vai trò của bạn khi giới thiệu da và vì sao hành động đó cấm trong box này mà thôi.
Chứ mọi sự được hay mất do nhà đầu tư. Ở Gleximco mình có lợi nhuận đúng kì vọng đã bán 2018.
Còn thông tin bạn tả hay phân tích thì chưa có câu nào mình bảo sai hay mất lịch sự cả vì nó là ở tương lai.

Ok. Stop ở đây là đủ.
Thanks.

booatoa

Xe tải
Cụ BMV_HN nói như trên là chuẩn rồi. Cụ nào là môi giới thì bảo môi giới, cụ nào đầu toi thì nói đầu toi, cụ nào hóng thì nói hóng. Thông tin thì các cụ cứ cấp thoải mái, tin hay không thị kệ thằng nghe thôi. Hehe...

Vinvision

Xe điện
Các cụ cứ trách móc nhau làm gì. Em thấy mấy hôm nay khu C A nóng đó. Khu C gd nhiều, bay toàn căn to giá hợp lý, con căn nhỏ giá tăng 3 đên 4 giá nên ít gd

A.T.L

Xe đạp
Tranh luận về dự án mà các cụ phân biệt tư cách của nhà đầu tư với sale thì em cũng đến ạ luôn! Miễn sao cụ nào phân tích hay, thông tin tốt thì lấy đó mà tham khảo, thích đầu tư hay không là quyền các cụ.

Xecong

Xe buýt
E
Tranh luận về dự án mà các cụ phân biệt tư cách của nhà đầu tư với sale thì em cũng đến ạ luôn! Miễn sao cụ nào phân tích hay, thông tin tốt thì lấy đó mà tham khảo, thích đầu tư hay không là quyền các cụ.
e đồng tình quan điểm với Cụ, ai nói cứ nói, Nghe đâu cứ nghe, còn quyết Sao mới Quan trọng

DungHoiDay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có liền kề khu A gần trường Alpha giá hợp lý thì inbox em nghiên cứu phát nhé. Đang có nhu cầu mua cho ông bà ngoại 1 căn để tiện cho các cháu đi học trường này.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
toàn 5-7 tỉ mà các cụ vẫn ham hố đầu tư nhể, suất đầu tư này lớn quá, hiêu quả thì thấp mà om lâu nhà nát bỏ mịa ra
e chỉ đầu tư số lẻ của các cụ thôi tỉ lệ lợi nhuận 1 năm vẫn đc 50% cơ :)), hiệu quả cao mà thích là đẩy trong phút mốt, chả cần cò quạt gì....cách gele đúng có 3km đất đấu giá hẳn hoi, không phải gánh tiền xây

vitdhtl

Xe buýt
toàn 5-7 tỉ mà các cụ vẫn ham hố đầu tư nhể, suất đầu tư này lớn quá, hiêu quả thì thấp mà om lâu nhà nát bỏ mịa ra
e chỉ đầu tư số lẻ của các cụ thôi tỉ lệ lợi nhuận 1 năm vẫn đc 50% cơ :)), hiệu quả cao mà thích là đẩy trong phút mốt, chả cần cò quạt gì....cách gele đúng có 3km đất đấu giá hẳn hoi, không phải gánh tiền xây
Ở đâu vậy cụ?