Thảo luận Sống lưng Lux A2.0

flowers1508

Xe tăng
Cái sống trâu ấy có 2 tác dụng chính. 1 là để bố trí trục các đăng hoặc ống xả, 2 là tăng khả năng chịu uốn dọc thân xe đối với xe khung gầm liền khối.
Những con xe cầu trước mà sống trâu vẫn có là do phiên bản ở các quốc gia khác của nó có lựa chọn dẫn động cầu sau, họ giữ nguyên thiết kế thân vỏ dùng chung cho cả 2 loại.
Chuẩn luôn vì nó có phiên bản cầu sau hoặc Awd cho từng thị trường khác nhau nên có cái sống chung đó

Minhbunny

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay em đc đi test xe Lux A2.0, xe rất đầm chắc, to dài nhưng sao hàng ghế sau chật thế! Đặc biệt nó có cái "sống lưng" gồ lên thế này càng làm cho hàng ghế sau chật chội hơn, chỉ để trẻ em ngồi giữa thì phải.
Các cụ cho em hỏi tại sao Vinfast phải làm thế?
Xe cầu sau con nào chả có =))

VIKO L

Xe điện
vì thấy cụ ý nói test phần mềm cho Vin nên e lại đa nghi, ko nghĩ anh của e lại nhờ đơn vị bên ngoài test
Cụ ko đọc kỹ rồi, em nói rõ ở #18 là tự em test sơ sơ, nhiệm vụ của em là thu thập dữ liệu cho pm chứ ko phải test pm hay test xe
Screenshot_20210121-081540_Cc Cc.jpg

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ ko đọc kỹ rồi, em nói rõ ở #18 là tự em test sơ sơ, nhiệm vụ của em là thu thập dữ liệu cho pm chứ ko phải test pm hay test xe
Screenshot_20210121-081540_Cc Cc.jpg
Em đoán là cụ là một cái app nào đấy cho hệ điều hành android theo xe phỏng? :D

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện ngoài lề !
Thằng cu nhà em hồi còn học lớp i tờ , cô giáo mang 1 quả ớt đỏ ra hỏi các em học sinh ,
Quả này là quả gì , đọc và đánh vần như thế nào ! mấy em nhìn nhau biết nó là quả gì nhưng không biết đánh vần thế nào
cô giáo chỉ định thằng cu nhà em , mời em
Cu cậu gãi đầu gãi tai , cô giáo thấy thế liền hỗ trợ thêm , quả gì cay cay em nhỉ ?
đánh vần là ...ơ.... tờ
Cu cậu thâý nói quả gì cay cay liền sáng mắt lên, dõng dạc phát biểu thật to
Thưa cô , quả này là quả Gừng ạ , đánh vần là Ơ TỜ GỪNG ạ ! ! !!!! !

V KOOL HANOI

Xe tải
Tính ko định nói nữa về chuyện này

Nhưng thấy thôi cuối năm cứ nói ra cho đỡ băn khoăn về các chuyện đã xảy ra nên e post luôn ở đây
Số là e chạy con LuxA đen, nội thất nâu, các đời xe e chạy trước và các bạn e hỏi dán kính thì e đều vào Vkool, e đã dán 1 con Cam, 1 con Out, 1 con Mẹc GLC chỗ cụ vê cu và con LuxA e dán đúng vào ngày 12/1, là ngày cụ VIKO L post cái thớt này tại ks Fortuna của cụ V KOOL HANOI

Hôm đó e vào dán phim lúc 11h hơn , tại đó có 1 con Out đang chờ dán, sau khi thống nhất giá cả và bắt tay bắt chân, xe e dán chốt là 15.480k
e vứt xe ở đó và đi cắt tóc gội đầu ăn trưa ở 12 láng hạ và trở về nhận xe lúc hơn 1h

khi về e thấy rất ngạc nhiên là cụ VIKO post cái ảnh xe rất giống nội thất xe e, thậm chí vết bẩn sau lưng ghế cũng giống vì thằng cu con ngày nào e cũng chở nó đi học, nó hay đạp lung tung làm bẩn ghế chứ xe mới thì ko có vết bẩn thành ghế.

Xác suất để trùng loại xe, màu xe, thời điểm làm e rất ngạc nhiên. Hai nữa là xe lux hãng toàn dán phim miễn phí nên e dám nói luôn là chuyện đưa xe lux vào dán Vkool là cực khó xảy ra, nhưng e biết phim hãg lởm nên kêu bên Vê ku bóc ra dán phim Vkool. Cho nên e nghi ngờ rằng cụ chủ thớt test xe của e mà ko hỏi ý kiến của e.

e đã hỏi cụ ý va cụ ý giải thích là hãng họ kết hợp với cụ làm phần mềm hay gì đó ( như các nội dung các trang trước ).
e thấy rất vô lý là cụ thớt làm bóng đèn mà test phần mềm thì rất vô lý nên e hỏi đi hỏi lại và nội dung các câu trả lời của cụ thớt đều ko làm e cảm thấy đúng với sự thật, và e vẫn lăn tăn về việc này

Nay nếu muốn làm sáng tỏ, đề nghị cụ thớt chứng minh dc là cụ làm đúng việc của cụ, cụ ko có lan can gì việc đó hoặc cụ chỉ là bạn các cụ bên vê ku

e đề nghị cụ V KOOL HANOI và cụ thớt vào xem thớt này và phát biểu đúng sự thật, e chả tiêc gì cái xe test cả, chỉ có điều nếu có muốn test thì hỏi e 1 câu, e sẵn sàng, xe e mua full bảo hiểm từ lúc còn chưa ra khỏi đại lý
Xin lỗi Cụ, giờ em mới vào đọc bài Cụ. Em đọc hết mà vẫn không hiểu có vấn đề gì với bên em ạ, em mong Cụ giải thích giúp em để tránh hiểu nhầm và ảnh hưởng đến cả bên em và Cụ. Tks Cụ !

Về P mình chủ động mở cũng ko được hay chỉ là xe ko tự động mở khoá khi về P hả cụ?
Khi đang chạy thì cửa khoá cứng luôn hay kéo lẫy khoá thì vẫn mở được ạ? E phải giải thích luôn tại sao e hỏi cái này vì nó còn liên quan an toàn trong trường hợp rủi ro, như mấy xe lao vực hay rơi nước, xe mà khoá cứng ko mở được cửa thì chỉ có chết.
Giật chốt cửa 2 lần là mở được

datto70

Xe container
Em cũng có chút bất ngờ về cụ ấy. Lúc đầu thấy cụ ấy cũng nói chuyện văn minh, nhã nhặn, lịch sự. Tuy nhiên qua 1 số lần thấy ai không đồng tình với cụ ấy vể Vinfast là cụ ấy trở mặt, nói khoé, vu vạ, lấy cá nhân người khác ra dè bịu, chê bai, dùng ngôn từ bậy bạ, công kích thành viên khác.

Tuy nhiên có 1 cái em không hiểu là sự tiêu chuẩn kép của cụ ấy. Khi ai có gì không hài lòng với con xe VF, từ ngoại hình, giá bán, cách phục vụ, truyền thông, những lỗi vặt, khẩu hiệu tuyên truyền v..v.v là đa phần cụ ấy giảng đạo. Cái đạo không khen thì là quân ///, sính ngoại, chống phá, mất gốc, muốn muôn đời làm culi, không yêu nước, không ủng hộ v..v

Ok, em giả sử cụ ấy có thể là người yêu nước, là người mãnh liệt tinh thần nhưng cụ ấy đồng thời cũng là seeder Vinfast. Thay vì giảng giải, giúp thành viên có cái nhìn rõ hơn, sâu hơn, thực tế hơn. Thay vì chung tay giúp người muốn mua, muốn tìm hiểu, đang băn khoăn được lợi ích hơn thì cụ ấy lại chọn cách dè bỉu, chê bai những người chưa rõ thông tin là bịa đặt, không có tiền,..

Rõ đây là tư duy bảo thủ và cứng nhắc của cụ ấy nhưng trong trường hợp bán xúc xích thì cụ ấy lại quay 180 độ. 1 anh người Đức không có tiếng tăm, tên tuổi gì trong ngành xúc xích ở Đức, không thấy có trưng bằng cấp có đi học nghề này, đã tốt nghiệp hay chưa?
Chứng chỉ thợ lành nghề bậc cao (bên Đức gọi là bằng Meister) cho những người tay nghề lâu năm cũng không thấy có? Cũng chưa có thông tin làm chủ tiệm giết mổ hay gì?
Thế mà anh ấy lấy cô vợ Việt, về Việt Nam làm được cái xúc xích, cho đóng đá, bán giá cắt cổ, gấp 2-3 lần ở Đức và tự tôn là "KING"?

King gì mà 3 đời làm xúc xích không có 1 tí thông tin ở Đức?
King gì mà không có cửa tiệm tại Đức, không có chứng chỉ thợ lành nghề?
King gì mà nói tự làm, thủ công mà có bịch nguyên tem làm tại Đức, do công ty khác cung cấp cho King?
King gì mà quảng cáo không hoá chất, không chất bảo quản, không bột ngọt, mà lại có E621 là mì chính và Chất bảo quản Ascorbinsäure?
Kinh gì mà cho xúc xích đóng đá và nói vì không có chất bảo quản nên vậy?

Em hay cụ ấy đội Tây lên đầu? Ai vì lợi nhuận, không tìm hiểu, thấy người khác bóc mẽ thì chửi đổng, công kích cá nhân? Ai vì tiền mà tâng bốc, nói sai thông tin, sự thật, phủ nhận bằng chứng rành rành ra đó? Ai vì 1 món ăn bình dân, bình thường, giá cả ngang với Döner Kebab, 1 xuất cơm rang, mì xào mà thần thánh hoá, nâng bi?

Em khẳng định em mà ở Việt Nam thì em sẽ đến tận nơi, hỏi rõ Klaus xem bản thân chính anh ấy có phải tâng bốc, thần thánh hóa, nói sai, nói dại, nói vô lý về cái xúc xích của mình hay không? Hay đây là bài truyền thôn của con buôn các anh tự nghĩ ra để kiếm tiền, để cạnh tranh, để lùa gà, để lừa dối người tiêu dùng, người Việt Nam.

=D>
=D>
Để bán được hàng, các thương nhân VN ( kg phải 100%) hay quảng bá sản phẩm lên trời lắm vì nó vô thưởng vô phạt. Chứ 1 lần mà quảng cáo SP sai, mà vô tù từ 5-10 năm thì chắc ít ông nào dám hô bậy cả. VN có cái câu hay phết ghi trên bao bì: Thương nhân tự chịu trách nhiệm về chất lượng sp.

VIKO L

Xe điện
Xin lỗi Cụ, giờ em mới vào đọc bài Cụ. Em đọc hết mà vẫn không hiểu có vấn đề gì với bên em ạ, em mong Cụ giải thích giúp em để tránh hiểu nhầm và ảnh hưởng đến cả bên em và Cụ. Tks Cụ !
Cụ Gừng tưởng em là thợ của cụ, lấy trộm xe của cụ ý lượn phố. Hix
Cụ ý phải XL cả cụ nữa mới đúng!

V KOOL HANOI

Xe tải
Tính ko định nói nữa về chuyện này

Nhưng thấy thôi cuối năm cứ nói ra cho đỡ băn khoăn về các chuyện đã xảy ra nên e post luôn ở đây
Số là e chạy con LuxA đen, nội thất nâu, các đời xe e chạy trước và các bạn e hỏi dán kính thì e đều vào Vkool, e đã dán 1 con Cam, 1 con Out, 1 con Mẹc GLC chỗ cụ vê cu và con LuxA e dán đúng vào ngày 12/1, là ngày cụ VIKO L post cái thớt này tại ks Fortuna của cụ V KOOL HANOI

Hôm đó e vào dán phim lúc 11h hơn , tại đó có 1 con Out đang chờ dán, sau khi thống nhất giá cả và bắt tay bắt chân, xe e dán chốt là 15.480k
e vứt xe ở đó và đi cắt tóc gội đầu ăn trưa ở 12 láng hạ và trở về nhận xe lúc hơn 1h

khi về e thấy rất ngạc nhiên là cụ VIKO post cái ảnh xe rất giống nội thất xe e, thậm chí vết bẩn sau lưng ghế cũng giống vì thằng cu con ngày nào e cũng chở nó đi học, nó hay đạp lung tung làm bẩn ghế chứ xe mới thì ko có vết bẩn thành ghế.

Xác suất để trùng loại xe, màu xe, thời điểm làm e rất ngạc nhiên. Hai nữa là xe lux hãng toàn dán phim miễn phí nên e dám nói luôn là chuyện đưa xe lux vào dán Vkool là cực khó xảy ra, nhưng e biết phim hãg lởm nên kêu bên Vê ku bóc ra dán phim Vkool. Cho nên e nghi ngờ rằng cụ chủ thớt test xe của e mà ko hỏi ý kiến của e.

e đã hỏi cụ ý va cụ ý giải thích là hãng họ kết hợp với cụ làm phần mềm hay gì đó ( như các nội dung các trang trước ).
e thấy rất vô lý là cụ thớt làm bóng đèn mà test phần mềm thì rất vô lý nên e hỏi đi hỏi lại và nội dung các câu trả lời của cụ thớt đều ko làm e cảm thấy đúng với sự thật, và e vẫn lăn tăn về việc này

Nay nếu muốn làm sáng tỏ, đề nghị cụ thớt chứng minh dc là cụ làm đúng việc của cụ, cụ ko có lan can gì việc đó hoặc cụ chỉ là bạn các cụ bên vê ku

e đề nghị cụ V KOOL HANOI và cụ thớt vào xem thớt này và phát biểu đúng sự thật, e chả tiêc gì cái xe test cả, chỉ có điều nếu có muốn test thì hỏi e 1 câu, e sẵn sàng, xe e mua full bảo hiểm từ lúc còn chưa ra khỏi đại lý
Đây là vấn đề nhậy cảm, rất mong Cụ đính chính giúp bên em. Tks Cụ !

Keep

Xe điện
Chuyện là e đặt nghi vấn cụ VKO L giống bên cụ việc Test xe của khách mà ko xin phép.
Thế là ae cãi nhau. Em xin lỗi cụ VKO L rồi, ko có cụ nhưng cũng có phần nghĩ là NV vên cụ. Nhân đây cho e xin lỗi cụ ạ!
Chuyện cũng ko to tát nhưng qua câu từ qua lại, ko ai hiểu ý của nhau thành ra lớn chuyện.
Mọi việc đã xong. Mong CCCM khác ko suy diễn thêm và ko công kích cá nhân ạ.

Keep

Xe điện
Câu chuyện ngoài lề !
Thằng cu nhà em hồi còn học lớp i tờ , cô giáo mang 1 quả ớt đỏ ra hỏi các em học sinh ,
Quả này là quả gì , đọc và đánh vần như thế nào ! mấy em nhìn nhau biết nó là quả gì nhưng không biết đánh vần thế nào
Cu cậu gãi đầu gãi tai , cô giáo thấy thế liền hỗ trợ thêm , quả gì cay cay em nhỉ ?
đánh vần là ...ơ.... tờ
Cụ ơi đang bàn đến sống lưng cụ lại hoa văn cao siêu quá. AE đang bàn về kỹ thuật thôi.
Mong cụ đừng ám chỉ nữa ạ!

Gừng

Xì hơi lốp
Cụ ơi đang bàn đến sống lưng cụ lại hoa văn cao siêu quá. AE đang bàn về kỹ thuật thôi.
Mong cụ đừng ám chỉ nữa ạ!
ôi dào

kệ đi em

cuộc đời a là chuỗi ngày vào tù ra tù

tầm như mấy cụ HDHD. Sonya .... và tổng động viên đội antifan anh chấp 1 lượt
có điều trong box kỹ thuật thì mình đi nhẹ nói khẽ cừoi duyên đánh dắm xịt thôi

chứ xưa h a là côn đồ mạng, 117 lần bị mod min ban nik vì can tội chửi nhau, đào mồ đào mả mem nhà khác lên rồi á

Keep

Xe điện
Câu chuyện ngoài lề !
đánh vần là ...ơ.... tờ

E hóng các cụ vào ném đá tiếp ạ.

Cái sống trâu này cũng cao quá

VIKO L

Xe điện
ôi dào

kệ đi em

chứ xưa h a là côn đồ mạng, 117 lần bị mod min ban nik vì can tội chửi nhau, đào mồ đào mả mem nhà khác lên rồi á

Thành tích cao thế mà ko xưng danh à cụ?

Cap Còm

Xe điện

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
ôi dào

kệ đi em

Mới xuất hiện mà cụ đã trù dập người ta, đao to búa lớn xong rồi sai và xin lỗi. Còn kéo thêm cả anh seeder vào hùa theo cũng sai và phải xin lỗi thì em thấy đúng cụ không có đối thủ trong này.
;))