Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

ok lên xe

Đi bộ
Bác Sơn cho em hỏi xíu. Xe em SHi 2010 nhập nghi ngờ là hỏng sạc ko đề được, kiểm tra ắc quy bị phồng bây giờ nên thay loại nào ạ. Một số bác khuyên đặt của head sạc sh việt nhưng xe việt tắt đèn được còn xe nhập phải bật đèn liên tục ko biết thay vào có khác gi ko ạ(xe em nguyên bản ko chế cháo gi), phương án nữa là thay sạc @ hoac Dylan giá khoảng 1t2. Thêm nữa là ko biết cuộn điện có ảnh hưởng gi ko bác và có cần thiết phải có tản nhiệt cho cục sạc mới ko ạ. Xe em mới bị lần đầu tiên bác cho em xin ý kiến xử lý với ạ. Cảm ơn bác !!!

wellcome

Xe máy
Bác Sơn cho em hỏi xíu. Xe em SHi 2010 nhập nghi ngờ là hỏng sạc ko đề được, kiểm tra ắc quy bị phồng bây giờ nên thay loại nào ạ. Một số bác khuyên đặt của head sạc sh việt nhưng xe việt tắt đèn được còn xe nhập phải bật đèn liên tục ko biết thay vào có khác gi ko ạ(xe em nguyên bản ko chế cháo gi), phương án nữa là thay sạc @ hoac Dylan giá khoảng 1t2. Thêm nữa là ko biết cuộn điện có ảnh hưởng gi ko bác và có cần thiết phải có tản nhiệt cho cục sạc mới ko ạ. Xe em mới bị lần đầu tiên bác cho em xin ý kiến xử lý với ạ. Cảm ơn bác !!!
Sạc ở head và sạc nhập như nhau thôi cụ vì sạc liên quan đến dòng.chỗ a Sơn có sạc zin đấy cụ ợ.

ferrari360

Xe buýt
A sơn ơi.xe e 2010 mà bh nó bị cái hiện tượng là đi ở mức ga thấp nhất có thể thì nghe dưới máy nó cứ có tiếng gõ lạch cạch, lọc cọc rât to.ko hiểu là nó bị gì a nhỉ,?

zep.le

Xe buýt
xe em Vespa GTS dạo này máy hơi kêu, hôm nào mang qua 55 St a Sơn xem hộ e nhé?

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Cụ chủ thớt cho em hỏi vấn đề sau nhé:
Em đang chạy Novou SX. Hôm trước đi rửa xe thế nào, mà lúc xong chạy không được. Lên ga mà bánh sau không quay (giống như kiểu dây curoa bị trượt, không ăn), ga nhẹ từ từ thì được.
Đến hết hôm sau thì tình trạng đó mới hết. Em có cảm giác nó kêu hơn so với bình thường.

Tình trạng trên là bị gì ạ? Có phải nước nó vào dây curoa ko? Có ảnh hưởng gì ko ạ? Nếu nước vào thì nó có ảnh hưởng gì đến nhớt láp ko?

son-shark

Xe buýt
chết em quên mất xe em là SH125 nhập 2011 qua nhà bác thay dầu mấy lần rùi đấy ạ :)
Đã xử lý xong cho bạn rồi nhé!
Nhất trí cao cụ ợ, cu setup cho em sáng thứ 7 nhá, nhá ;)
Vâng! Xin hân hạnh phục vụ quý ...cụ! Cụ đến sớm tầm 8h sáng (vắng khách)là hay nhất ạ!
Bác Sơn ơi con SH của em chạy cũng đc 2 vạn rồi thì cần thay lọc dầu lọc gió với gì nữa hả bác . Qua bảo dưỡng bác xem cho em con xe và thay 2 cái kia thì cũng tầm bao nhiêu để chiều em mang qua bác .:-bd
Xe chạy 2 vạn thì nên thay nước mát, Vệ sinh côn - chi tiết nào hỏng thì thay thế. Riêng dầu máy thì tầm 2000km/lần, Lọc gió 6000-8000 thay 1 cái, dầu láp tầm 10000km.
các bác cho em hỏi gấp :
tình hình là ở nhà còn chai rửa của K&N(chai châm dầu hết rồi )
em lấy sục để rửa cho sạch lọc gió zin của SH ,xong có thể tái sử dụng lại ko ạ
xài tạm thôi ,đi chơi xong (khoảng 400km) sẽ về thay mới lọc gió
Cũng được bạn ạ! Đi chơi về nên thay luôn cái mới nhé!
Hôm nay mang xe của Gấu ra cho bác Sơn sửa một số thứ và bảo dưỡng, hic máy còn đúng một chén dầu:) Cám ơn bác Sơn, giờ xe đi ngon lành rồi!
Thất lễ! diện kiến Thái Sơn mà ko biết!!!! Cụ nhớ nhắc phu nhân tối đa tầm 3-4 tháng thay dầu 1 lần nhé! May mà Lead nó dùng cò lăn nên thoát chứ như SH - cò trượt thì tiêu rồi!
Bác Sơn cho em hỏi chút ạ, Bệnh kinh niên của Shark 2k11 zin, giật ở tốc <20Km/h, nếu khắc phục bằng cách thay chuông khoan thì nó có đỡ hơn hay phải thay cả bộ bi hả bác, và nếu thay bi thì thay loại bao nhiêu gam ạ.
Thời gian làm có lâu ko ạ, em muốn làm ban ngày nên tính tranh thủ để về cty làm việc luôn.
ah nhân tiện bác báo giá luôn cho em với đc không ạ?
Bệnh kinh niên của xe 2011! Bạn qua mình xử vậy, ko phải thay bi, Nếu bát côn còn trắng thì mình lấy ra khoan luôn. Chi phí thì ko mấy đâu!
Xe bạn chắc chắn là chết sạc rồi! Bạn ko nên thay bình mới vì nó sẽ bị phồng và hỏng sau 2-3 ngày và sẽ ko được bảo hành. Theo mình thì bạn nên thay sạc xịn SH và dứt khoát phải lắp thêm tản nhiệt sạc mới đảm bảo sử dụng lâu dài! Sạc nhập hay việt như nhau thôi bạn nhé!
A sơn ơi.xe e 2010 mà bh nó bị cái hiện tượng là đi ở mức ga thấp nhất có thể thì nghe dưới máy nó cứ có tiếng gõ lạch cạch, lọc cọc rât to.ko hiểu là nó bị gì a nhỉ,?
Lỏng nồi trước hoặc dây curoa chùng rão bạn nhé!
xe em Vespa GTS dạo này máy hơi kêu, hôm nào mang qua 55 St a Sơn xem hộ e nhé?
OK!
Cụ chủ thớt cho em hỏi vấn đề sau nhé:
Em đang chạy Novou SX. Hôm trước đi rửa xe thế nào, mà lúc xong chạy không được. Lên ga mà bánh sau không quay (giống như kiểu dây curoa bị trượt, không ăn), ga nhẹ từ từ thì được.
Đến hết hôm sau thì tình trạng đó mới hết. Em có cảm giác nó kêu hơn so với bình thường.

Tình trạng trên là bị gì ạ? Có phải nước nó vào dây curoa ko? Có ảnh hưởng gì ko ạ? Nếu nước vào thì nó có ảnh hưởng gì đến nhớt láp ko?
Xe bạn bị nước vào bộ côn nên gây trượt! Hôm sau hết là nó đã khô nước nhưng bạn nên tháo ra vệ sinh, dầu mỡ lại thì êm ngay thôi! Cũng nên kiểm tra nhớt láp, nếu có màu trắng đục thì thay luôn bạn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

vitamint

Xe tăng
e cảm ơn bác Sơn đã phẫu thuật cả pha cos đèn đuôi cho con SH của em sáng lại
:D
hihi rất là ưng ý lắp thêm cái tản nhiệt sạc, lần sau bác thay thêm cho em cái lọc gió nhé, xe em đi hơn 1 vạn rùi mà quên chưa thay :D
Thanks bác!

doi vo danh

Xe hơi
Nhờ bác tư vấn mà em lại thấy yêu con su hào của e rồi :D

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Đã xử lý xong cho bạn rồi nhé!

Vâng! Xin hân hạnh phục vụ quý ...cụ! Cụ đến sớm tầm 8h sáng (vắng khách)là hay nhất ạ!

Xe chạy 2 vạn thì nên thay nước mát, Vệ sinh côn - chi tiết nào hỏng thì thay thế. Riêng dầu máy thì tầm 2000km/lần, Lọc gió 6000-8000 thay 1 cái, dầu láp tầm 10000km.

Cũng được bạn ạ! Đi chơi về nên thay luôn cái mới nhé!

Thất lễ! diện kiến Thái Sơn mà ko biết!!!! Cụ nhớ nhắc phu nhân tối đa tầm 3-4 tháng thay dầu 1 lần nhé! May mà Lead nó dùng cò lăn nên thoát chứ như SH - cò trượt thì tiêu rồi!

Bệnh kinh niên của xe 2011! Bạn qua mình xử vậy, ko phải thay bi, Nếu bát côn còn trắng thì mình lấy ra khoan luôn. Chi phí thì ko mấy đâu!

Xe bạn chắc chắn là chết sạc rồi! Bạn ko nên thay bình mới vì nó sẽ bị phồng và hỏng sau 2-3 ngày và sẽ ko được bảo hành. Theo mình thì bạn nên thay sạc xịn SH và dứt khoát phải lắp thêm tản nhiệt sạc mới đảm bảo sử dụng lâu dài! Sạc nhập hay việt như nhau thôi bạn nhé!

Lỏng nồi trước hoặc dây curoa chùng rão bạn nhé!

OK!

Xe bạn bị nước vào bộ côn nên gây trượt! Hôm sau hết là nó đã khô nước nhưng bạn nên tháo ra vệ sinh, dầu mỡ lại thì êm ngay thôi! Cũng nên kiểm tra nhớt láp, nếu có màu trắng đục thì thay luôn bạn nhé!
Vâng, em cảm ơn cụ nhiều nhé :) Em sẽ kiểm tra

Thanh_longbien

Xe hơi
Bác Sơn cho Em hỏi chút ạ. khoan Chuông và lắp tản nhiệt nạp có lâu không ạ ? để Em chanh thủ ăn cắp ít time của công ty đến Bác giúp Em ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Siêu Rùa

Xe tăng
Cụ sơn cho e hỏi cái đèn code trên xe fly của gấu e không thấy nháy đỏ là bị hỏng rồi đúng không ạ?

phamtrieu

Đi bộ
Em cảm ơn bác Sơn đã xử lý em Shark 2k11 của em ạ, xe em về chạy khá ưng, dừng đèn đỏ đã êm hơn, tay lái hầu như khá êm . Hiện tượng giựt khi chạy <20Km/h cũng ko còn.
Em mang xe tới vào giữa chiều thứ 4 tuần trước ý ạ, Từ hồi bên www.bikervietnam.com qua bên này, Em khá ấn tượng về bác ạ
Chúc bác mạnh khỏe và xưởng ngày càng lớn ^^

Thanh_longbien

Xe hơi
Thanks Bác Sơn. thợ nhà bác nhiệt tình, cận thận và.... hơi đãng trí giống Em. Em thay Chuông khoan, Bugi, tản nhiệt nạp, lọc gió, vệ sinh bơm xăng, cảm biến oxy... hì khi thanh toán quên không thanh toán tản nhiệt nạp, Fee vệ sinh. về đến nhà mới nhớ ra ngại quá, hôm nào tiện Em quá gửi nhé. à Su Hào nhà Em đi đã ngon hơn rồi ạ.

xherox

Xe điện
Em vừa đến xử lý tiếp bệnh rung giật của con Lx125 ie. Hi vọng lần này là ổn bác Sơn ạ. Đến mệt với nó. Cảm ơn sự nhiệt tình của bác.

son-shark

Xe buýt
e cảm ơn bác Sơn đã phẫu thuật cả pha cos đèn đuôi cho con SH của em sáng lại
:D
hihi rất là ưng ý lắp thêm cái tản nhiệt sạc, lần sau bác thay thêm cho em cái lọc gió nhé, xe em đi hơn 1 vạn rùi mà quên chưa thay :D
Thanks bác!
OK em!
Nhờ bác tư vấn mà em lại thấy yêu con su hào của e rồi :D
Vâng, em cảm ơn cụ nhiều nhé :) Em sẽ kiểm tra
Kiểm tra kỹ, nếu phát sinh vấn đề gì mình sẽ giải đáp
Cụ sơn cho e hỏi cái đèn code trên xe fly của gấu e không thấy nháy đỏ là bị hỏng rồi đúng không ạ?
Nếu mọi tính năng vẫn bình thường thì chỉ cháy cái đèn cos thôi bạn nhé!
Em cảm ơn bác Sơn đã xử lý em Shark 2k11 của em ạ, xe em về chạy khá ưng, dừng đèn đỏ đã êm hơn, tay lái hầu như khá êm . Hiện tượng giựt khi chạy <20Km/h cũng ko còn.
Em mang xe tới vào giữa chiều thứ 4 tuần trước ý ạ, Từ hồi bên www.bikervietnam.com qua bên này, Em khá ấn tượng về bác ạ
Chúc bác mạnh khỏe và xưởng ngày càng lớn ^^
Cảm ơn bạn!
Thanks Bác Sơn. thợ nhà bác nhiệt tình, cận thận và.... hơi đãng trí giống Em. Em thay Chuông khoan, Bugi, tản nhiệt nạp, lọc gió, vệ sinh bơm xăng, cảm biến oxy... hì khi thanh toán quên không thanh toán tản nhiệt nạp, Fee vệ sinh. về đến nhà mới nhớ ra ngại quá, hôm nào tiện Em quá gửi nhé. à Su Hào nhà Em đi đã ngon hơn rồi ạ.
Ok! Bạn có nhắc thì mình mới biết chứ thợ của mình cũng chẳng nhớ!
Em vừa đến xử lý tiếp bệnh rung giật của con Lx125 ie. Hi vọng lần này là ổn bác Sơn ạ. Đến mệt với nó. Cảm ơn sự nhiệt tình của bác.
Cái xe của bạn là 1 ca khó! Cũng may là kinh nghiệm của mình cũng ổn hơn năm ngoái chứ ko thì bó tay!

Lead1986

Xe tải
Sáng hôm t2, lặn lội >30km qua bác, nhưng hình như ko gặp b thì phải, xe em được 1 anh thợ áo xanh, và 1 anh áo đen :P làm rất cẩn thận...xong đi chắc chắn lắm ạ. Mỗi tội cái vụ rung đầu xe thì hình như mấy anh quên hay sao í (vì hôm đó đông khách thì phải).

Rất cảm ơn nhà bác, lúc nào có vấn đề gì lại qua bác nhé!

hoangvoila

Xe tăng
Cụ sơn cho em hỏi phát

em mượn được con nouvo đời đầu 2002, xe chạy 1 vạn máy cũng ngon nhưng sao em cảm giác đi chậm xe gằn và ì, tốc lên trên 30 thì mới thoát.

Vậy liệu có phải kiểm tra vệ sinh côn hay gì gì ko hay cái dòng xe này nó thế

Thanh_longbien

Xe hơi
Tình hình mấy hôm nữa Em sang, Bác cố gắng sắng time kiểm tra giúp Em cái Li nhập nhé. lâu quá không đụng đến, đi gằn, ì quá Bác ạ.

beomap2

Xe container
Xe SH phần cơ khí nguội có vẻ tốt nhưng phần động cơ có vấn đề các cụ nhỉ, thấy bị các biểu hiện như khó nổ máy, xe bị giật không bốc, tiếng động cơ gào to. Không biết có phải do thiết kế xe SH không hoàn hảo ở phần phun xăng điện tử và côn không?

Trạng thái
Thớt đang đóng