Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Củ Su Hào

Xe hơi
Keke.. Cụ giống em.
Bác này cũng giống em! Mà xe e đang đi Sâu công tơ mét lởm! Dạo này bận quá vẫn chưa đi thay đc! Phải thay Sâu chuẩn thì đi chỉnh mới bit đc! Có bác nào làm chuột bạch vụ chỉnh đó thì cho a e bit nhé!

truong511134

Xe buýt
Bác này cũng giống em! Mà xe e đang đi Sâu công tơ mét lởm! Dạo này bận quá vẫn chưa đi thay đc! Phải thay Sâu chuẩn thì đi chỉnh mới bit đc! Có bác nào làm chuột bạch vụ chỉnh đó thì cho a e bit nhé!
Nói chung không cần chuột bạch nữa, tìm hiểu qua vài cửa hàng, thợ rồi. Không có chuyện chỉnh được đâu. Chỉ áp dụng các xe không có FI thôi.

vitti

Đi bộ
Mai em mang xe qua nhờ bác sơn chỉ bảo ạ..em là girl hi

xu xu

Xe đạp
Wellcom bác!

Ốc gì vậy bác? ốc càng xe hay ốc trục bánh xe?

Vespa mà leo dốc thì hơi đuối do xác nặng, ga đầu kém! Bệnh rung đầu khi ở tốc độ thấp có thể xử lý được! bạn ĐT cho mình, mình sẽ hướng dãn cách làm để xe khỏe lên khi leo dốc và hết rung đầu luôn![/QUOTE]

hihis! hôm sau e qua bác thay dầu cho con lx của e tiện thể bác hướng dẫn cho em cách làm xe khỏe hết rung đầu luôn nha :) mà dầu máy motur scooter bên mình thay hết bn s ạ

BongTim

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi xe em AB 2011 có cách nào điều chỉnh được giảm sóc đỡ cứng và tiếng gào to khi xe tăng tốc không ah?
Trước em hỏi ở Nguyễn Công Trứ, mấy bác thợ nói làm giảm sóc Dream vào là ngon êm luôn, có bác nào làm thử chưa?

MinD

Xe hơi
Cho e oánh dấu nhé, sắp lấy con ps, chắc mang qua nhờ bác sơn xem hộ

Củ Su Hào

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi xe em AB 2011 có cách nào điều chỉnh được giảm sóc đỡ cứng và tiếng gào to khi xe tăng tốc không ah?
Trước em hỏi ở Nguyễn Công Trứ, mấy bác thợ nói làm giảm sóc Dream vào là ngon êm luôn, có bác nào làm thử chưa?
Tiếng gào của bác e chưa hiểu lắm! Gào từ lúc mới mua xe hay là mới bị, Nếu mới thì là do mòn bi côn, 3 búa! Còn về giảm sóc thì e thấy trên Thiên Nhẫn nó bán nhiều YSS của Thái lắm ko bit chất lượng thế nào! 1 đôi giá tầm hơn 1 củ!

truong511134

Xe buýt
Hôm nào, mình phải mang xe đi đóng lại cái trục LAP không đi tối vào đường sóc kêu cọc cọc khó chịu ghê.

Củ Su Hào

Xe hơi
Hôm nào, mình phải mang xe đi đóng lại cái trục LAP không đi tối vào đường sóc kêu cọc cọc khó chịu ghê.
Bác thay lò xo nhẹ đi loại lực kéo 10kg thôi! Cho nó lâu nhả 3 búa ra là hết còn khi nào nó kêu hẳn thì hãy đóng! Xe em để lò xo nặng đi nhả ga ra nó nhả nhanh cọc cọc giờ thay nhẹ xong chả thấy gì nữa lại êm !

truong511134

Xe buýt
Bác thay lò xo nhẹ đi loại lực kéo 10kg thôi! Cho nó lâu nhả 3 búa ra là hết còn khi nào nó kêu hẳn thì hãy đóng! Xe em để lò xo nặng đi nhả ga ra nó nhả nhanh cọc cọc giờ thay nhẹ xong chả thấy gì nữa lại êm !
Cái chuối là đi đường chính HN ổ gà của nó cũng không thấy kêu. Nhưng khi vào gõ hẹp hay chỗ sóc nhiều như giải giảm tốc là kêu mới bực. Với lại làm sao biết lò xo thợ nó biết không và mình làm sao biết nó nặng nó nhẹ. Hơn nữa vừa thay dầu Lap ở chỗ a Sơn được 3 hôm giờ tháo ra đi tong ống dầu đó :)

Chỉnh sửa cuối:

Endoziko

Đi bộ
Bác ơi cho e hỏi : e mới mua con sh nhập đời 2010,mới mua về thấy có dầu máy rỉ ra ở chỗ cái lỗ nhỏ nhỏ dưới gầm xe. Qua tìm hiểu e biết là nó bị hỏng phớt dầu,phớt nước e liền mang ra thợ thì thợ nói là con này đã thay phớt dầu phớt nước rồi,đây là tại nó bị hỏng cái trục gì đó mà để lắp phớt vào nên nó mới bị chảy tiếp ra,nhưng do xe e bị chảy ít nên thợ nói lúc nào chảy nhiều thì mang ta thay trục.
Vậy bác cho e hỏi,thay phớt rồi có phải nó vẫn bị chảy dầu là do học trục k?
Bác cho e xin cái giá khi thay phớt,thay trục là bao nhiêu vậy bác -:)
Thsk bác trước!!

Củ Su Hào

Xe hơi
Bác ơi cho e hỏi : e mới mua con sh nhập đời 2010,mới mua về thấy có dầu máy rỉ ra ở chỗ cái lỗ nhỏ nhỏ dưới gầm xe. Qua tìm hiểu e biết là nó bị hỏng phớt dầu,phớt nước e liền mang ra thợ thì thợ nói là con này đã thay phớt dầu phớt nước rồi,đây là tại nó bị hỏng cái trục gì đó mà để lắp phớt vào nên nó mới bị chảy tiếp ra,nhưng do xe e bị chảy ít nên thợ nói lúc nào chảy nhiều thì mang ta thay trục.
Vậy bác cho e hỏi,thay phớt rồi có phải nó vẫn bị chảy dầu là do học trục k?
Bác cho e xin cái giá khi thay phớt,thay trục là bao nhiêu vậy bác -:)
Thsk bác trước!!
Cái này đơn giản mà! Tháo nắp chụp chỗ quận điện ra thay trục nhỏ nhỏ và phớt e ko nhớ giá chính xác nhưng chỉ vài trăm nghìn thôi! Loanh quanh cả công 5 lít

ChunChang

Xe hơi
Hôm nọ em có mang xe Lib 150 sang chỗ cụ sửa vụ hụt ga ạ , nhân viên cụ thay bugi vs rửa em lọc gió nhưng xe vẫn bị tình trạng hụt ga khi đi chậm khi chở thêm 1 người đằng sau :( .

Trạng thái
Thớt đang đóng