Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

DauDenMan

Xe máy
Bác sơn cho e hỏi. xe em vespa 3vie đã đi được 15000km thì nên thay dây curoa loại j cho tốt ạ? có phải xử lí hết rung giật k?? combo bao nhiêu để e chuẩn bị mang xe qua cho bác ạ??

E xin chân thành cảm ơn!!

mammam

Xe hơi
Con @Stream của em hôm qua đổ bệnh, cứ chạy khoảng 500m là xìu, tắt máy, trôi tự do. Đề, đạp kiểu gì cũng ko nổ.
Nhưng cứ để thế khoảng 5', không làm gì cả, xong đề phát lại nổ.
Cứ thế khoảng 4-5 lần thì chạy bt. Em hỏi các cụ cao thủ xem nó bị bệnh gì (em nói luôn là xăng đầy bình, accu mới thay nhé. Xe chạy khoảng 8 năm rồi)

duckhai1985

Xe hơi
Anh Sơn cho hỏi nấm ở súp pát xe spacy hỏng có phải lý do xe không đề được k? Giá rổ bao nhiêu hả bác?

hothienl

Xe tải
Bác ra cao bá quát gặp anh Thành là ok!

Củ Su Hào

Xe hơi
Có cụ nào gặptruwowngff hợp này chưa??? xe em cứ ga lên tầm 40Km/h có tiếng rất lạ, nghe như tiếng gõ ở pô xe, nhưng hông phải, em tìm ra bài này, có đến Head kiểm tra, nhưng thấy họ bẩu chả sao cả, nhưng em đi có âm thanh lạ em rất hổng an tâm, cụ nào có kinh nghiệm món này help em với, xe em đang trong Nghệ An - Vênh city ợ
http://vnmedia.vn/VN/oto-xe-may/tin-tuc/305_1680230/honda_xac_nhan_air_blade_125_co_tieng_keu_la.html
Cái này bác phải kiểm tra thôi! chắc do phần truyền động côn sau! E dự là do Puli nồi sau mà bắt vào trục Lap sau đó! Bác tháo ra kiểm tra xem có bị dơ không! Xe Bác thay dầu máy và dầu láp định kỳ chứ?

Củ Su Hào

Xe hơi
các bác cho e hỏi là xe e sh150i 2010 cứ đi vào đường có ổ gà hoặc giảm tốc là phần đầu xe rung và kêu lộc xộc rất kó chịu cả ở đuôi xe có tiếng xẹt xẹt è è nữa.

vậy có phải xe e bị lỏng dàn nhựa đầu kô ak????
Xẹt xẹt è è Bác quay lò xo giảm xóc sau xem! Còn lộc xộc ở đây là tiếng gì phải nghe mới chuẩn đoán đc bác à!

tungsu

Đi bộ
Các bác pro cho em hỏi xe e sh150i đi 1 vạn 7 dạo gần đây có hiện tượng khi mới ga đi máy kêu rất to ga lì và không bốc nữa .có bác nào biết bệnh chỉ giùm em với ạ.

Nhan886

Xe buýt
Cái này bác phải kiểm tra thôi! chắc do phần truyền động côn sau! E dự là do Puli nồi sau mà bắt vào trục Lap sau đó! Bác tháo ra kiểm tra xem có bị dơ không! Xe Bác thay dầu máy và dầu láp định kỳ chứ?
dạ xe em mới chạy được 2700Km, dầu máy thay 2 lần, dầu láp thay 1 lần rùi, đi thấy rất khó chịu, em cũng đã test bằng cỡi con lead 125 thì xe lead hoàn toàn bình thường ạ

Củ Su Hào

Xe hơi
Các bác pro cho em hỏi xe e sh150i đi 1 vạn 7 dạo gần đây có hiện tượng khi mới ga đi máy kêu rất to ga lì và không bốc nữa .có bác nào biết bệnh chỉ giùm em với ạ.
Bác kiểm tra lại xem nồi trước (bi nồi) Và 03 búa nồi sau có mòn không! Nói chung tháo phần côn ra nếu 3 búa mòn bi trước bị mòn vẹt thì bác thay mấy cái này, kiểm tra cả dây cu roa lun nhé! Thay xong lại chạy êm như gần mới ngay ý mà ;))

Củ Su Hào

Xe hơi
dạ xe em mới chạy được 2700Km, dầu máy thay 2 lần, dầu láp thay 1 lần rùi, đi thấy rất khó chịu, em cũng đã test bằng cỡi con lead 125 thì xe lead hoàn toàn bình thường ạ
Bác mang xe ra chỗ Bác Sơn chủ thớt này bác ý kiểm tra cho! Đi xe nó phải êm ái chứ ko ức chế lắm!

tungsu

Đi bộ
Bác kiểm tra lại xem nồi trước (bi nồi) Và 03 búa nồi sau có mòn không! Nói chung tháo phần côn ra nếu 3 búa mòn bi trước bị mòn vẹt thì bác thay mấy cái này, kiểm tra cả dây cu roa lun nhé! Thay xong lại chạy êm như gần mới ngay ý mà ;))
Vâng hôm nay e tháo ra xem thì thấy bi cũng bị mòn thật và ba búa cũng vậy, bây giờ e muốn thay cả bi không biết chi phí khoảng bao nhiêu tiền ,bác tư vấn giùm em với

longlh00695

Đi bộ
buổi tối bác Sơn có làm việc ko nhỉ, em 5h30 mới tan làm, định qua nhờ bác xem hộ :)

Nhan886

Xe buýt
Bác mang xe ra chỗ Bác Sơn chủ thớt này bác ý kiểm tra cho! Đi xe nó phải êm ái chứ ko ức chế lắm!
hự em đã bẩu là là xe em mua ở Đại Huệ 3 Nghệ An city nên các chú thợ cứ nhảy lên đi 1 vòng lại bẩu ko sao, nhưng tai em nó có lông tơ nên đi vào nơi đồng không mông quạnh là nghe thấy ợ!

pipo_nhoc

Xe buýt
em đánh dấu địa chỉ khi cần mông má lại cho vợ 2

Nhan886

Xe buýt
em đánh dấu địa chỉ khi cần mông má lại cho vợ 2
mông má thì em thâys oke còn chất thực thì cũng tạm thui, em có lần sủa con attila bị chảy dầu ở chỗ bác sơn béo ( đối diện chợ đồ cũ ) thay phớt sau 1 tháng đâu lại về đấy!

pipo_nhoc

Xe buýt
mông má thì em thâys oke còn chất thực thì cũng tạm thui, em có lần sủa con attila bị chảy dầu ở chỗ bác sơn béo ( đối diện chợ đồ cũ ) thay phớt sau 1 tháng đâu lại về đấy!
e ghi nhận ah để biết đường đừng có hi vọng quá ợ :-D

hailuapapy

Đi bộ
Các anh ơi giúp em với,xe e SHVN 2011 gần đây xe em có hiện tượng đề 3 phần đầu nó bị rung giống như bánh xe căng nó tưng vậy,đề 3 lúc bị lúc k nhưng đang chạy mà chạy chậm lại do kẹt xe hay đèn đỏ rồi lúc lên ga để chạy thì nó bị rung như lúc đề 3 vậy
Với cái nữa là em chở 2 thì khi nhúng phuộc sau xuống thì nó lại kêu è è è cảm giác như dè con nó cạ vào bánh xe,ra head thì nó bảo cạ phần mũ trong ống phuộc mấy xe khác cũng bị mà nếu cạ thì chạy 1 mình cũng cạ chứ tại sao chạy 2 mình khi nhúng xuống mới ca,bữa thằng bạn sữa xe chạy theo chơi sẵn hỏi thằng sữa xe vụ bị cạ nó ra coi coi sao nó chỉ vào bố mòn nên cạ mà mình k biết bố mòn có cạ khi nhúng k và có kêu è è cảm giác như dè con cạ vào bánh xe đang quay hay k?
Các anh giúp em với,chân thành cám ơn các anh

NoAvatar

Xe tải
Có cụ nào gặptruwowngff hợp này chưa??? xe em cứ ga lên tầm 40Km/h có tiếng rất lạ, nghe như tiếng gõ ở pô xe, nhưng hông phải, em tìm ra bài này, có đến Head kiểm tra, nhưng thấy họ bẩu chả sao cả, nhưng em đi có âm thanh lạ em rất hổng an tâm, cụ nào có kinh nghiệm món này help em với, xe em đang trong Nghệ An - Vênh city ợ
http://vnmedia.vn/VN/oto-xe-may/tin-tuc/305_1680230/honda_xac_nhan_air_blade_125_co_tieng_keu_la.html
Xe em cũng bị như của cụ này. Ngày trước k sao. Nhưng 1 tháng trở lại đây bắt đầu có hiện tượng tốc độ trên 40km/h thì có tiếng lọc cọc phát ra từ máy giống tiếng gõ của cò súp páp. Nhưng giản tốc dưới 40 thì rất êm. Hoặc khi xuống dốc tốc độ trên 40 cũng bị như vậy mặc dù kéo ga rất ít. Cụ nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo ạ. Xe đi tán gái mà như máy cày này em ế chết. Em rót rượu hầu các cụ rồi ợ :D

hailuapapy

Đi bộ
@King Cat : Mình không đủ điều kiện để rep ib của bạn được
Là nó kêu gè gè giống như tiếng bánh sau đang quay mà đụng vè con vậy đó bạn,trong mình gọi từ "Cạ" giống như sự va chạm,cọ sát với nhau.
Chở 2 người mà chạy qua gờ đường hay bị tác động mà nhúng xuống khi đang chạy là nó gègè,mình ra hãng thì họ nói do phần ống mũ ở phần dưới phuộc nó va chạm với lò xo,ra tiệm thì người ta nói do bố thắng mòn,mình k biết sao luôn

Củ Su Hào

Xe hơi
@King Cat : Mình không đủ điều kiện để rep ib của bạn được
Là nó kêu gè gè giống như tiếng bánh sau đang quay mà đụng vè con vậy đó bạn,trong mình gọi từ "Cạ" giống như sự va chạm,cọ sát với nhau.
Chở 2 người mà chạy qua gờ đường hay bị tác động mà nhúng xuống khi đang chạy là nó gègè,mình ra hãng thì họ nói do phần ống mũ ở phần dưới phuộc nó va chạm với lò xo,ra tiệm thì người ta nói do bố thắng mòn,mình k biết sao luôn
Thử xoay lò so giảm xóc (Phuộc) sau đi bác xem thế nào! E nghĩ có khi lại ngon

Trạng thái
Thớt đang đóng