Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Minkz

Đi bộ
Bác Sơn tư vấn cho em vụ này với
Con SH của em mới đi 1 năm, mới đi được khoảng hơn 1 vạn. Hnay e thấy nó bị chảy tí dầu ở chỗ mấy con ốc. Ra hàng sửa xe Tuấn Khiêm II ( E cũng hay sửa ở đây) thì cu em thợ nói là chắc phải thay phớt dầu với phớt nước. Nhìn chú em đục đục lấy cái phớt ra mà xót. Không biết là em đã sai khi mà ok thay luôn. Em không nghĩ là xe mới mà bị hỏng nhanh thế.
Phớt thay nhãn hiệu CORTECO e thấy ghi là made in japan. Không biết có tốt không ah?
Thay xong về e kiểm tra lại thì vẫn thấy gỉ nhớt ở lỗ thông khí, e phải ra bắt đền lại hôm sau nữa. Cơ mà cứ thấy đục đẽo ra vào xót xe và mất time qua. Xong lần 2 e về để ý lại thì dầu lúc chảy ra lúc không nhưng mà ít thôi.
Không biết em mang qua chỗ bác Sơn thì có 1 phát ăn ngay k? Chứ đem lại cửa hàng gần nhà em ăn vạ mà ngại quá. Chỉ sợ k đâu vào đâu.
Mong bác chỉ giáo.

Klinky

Xe tải
Không biết a Sơn đến mùng mấy bđ làm sau mấy ngày lễ này
Định qua làm một số thứ ạ

anhquanvuvnn

Xe đạp
Xe em bh tự nhiên vào 1 hôm đi làm về thì để tầm 2 tiếng đề thì n chỉ xạch xạch xạch k lên đc
mang ra ngoài thợ nó thay bugi vào zơ le điện thì đi đc tầm 2 3 ngày n có hiện tượng đang đi tự nhiên tắt máy và đề lại bị xạch xạch nhưng k nổ máy đc
Qua vài lần thì thợ phán do IC và quận điện ...
Các bác xem có phải không ạ
Xe em LX nhập ạ !

Klinky

Xe tải
@Liêm Blue: Bác Liêm ơi cho e hỏi xíu,
Xe e SH, chóa đèn cũng hơi đục và e Sơn chóa sang mầu sẫm hơn rồi, đi bóng Zin. Vậy giờ e muốn cải thiện quả mắt mũi tèm nhèm cho e nó thì nên chơi loại nào ạ ?
Ý e là muốn chơi Gương cầu gì đó + bộ Led Audi, O'block
Bác cập nhật e giá cả và chủng loại cũng như ảnh hưởng bộ điện được không ạ ? Em xin địa chỉ làm luông :(, trước đọc thấy có bác Caoquy8x mà chưa qua chỗ bác ấy bao giờ :(

tuqc

Xe hơi
Xe của em lx125 ie cứ trời mưa lúc đầu mới đi ở tốc độ dưới 10km/h, nhích ga nhẹ lên là giật đùng đùng, p xử lý ntn vậy bác.
Thanks
Hn mới ghé qua thăm bác Sơn tình hình là xe đã hết giật nhưng búa côn kêu nhẹ, mai sẽ bác ktra dứt điểm:)

onghogia

Đi bộ
Xe Spacy của em chạy ỳ, không bốc máy kêu to quá. Làm lại hết khoảng bao nhiêu bác tư vấn giúp để em còn chuẩn bị đạn dược?

Chỉnh sửa cuối:
cụ cho em hỏi con li của em lái cũng cúng h làm thế nào ạ

LiemBlue

Xe lăn
@Liêm Blue: Bác Liêm ơi cho e hỏi xíu,
Xe e SH, chóa đèn cũng hơi đục và e Sơn chóa sang mầu sẫm hơn rồi, đi bóng Zin. Vậy giờ e muốn cải thiện quả mắt mũi tèm nhèm cho e nó thì nên chơi loại nào ạ ?
Ý e là muốn chơi Gương cầu gì đó + bộ Led Audi, O'block
Bác cập nhật e giá cả và chủng loại cũng như ảnh hưởng bộ điện được không ạ ? Em xin địa chỉ làm luông :(, trước đọc thấy có bác Caoquy8x mà chưa qua chỗ bác ấy bao giờ :(
Đang có cấu hình tốt đó bác,Q5 đập chóa giao động 4-5 triệu.
Led 2 bên kèm ob giao động khoảng 2-3 triệu.
cụ cho em hỏi con li của em lái cũng cúng h làm thế nào ạ
Nhả bớt cổ phốt ra chệ:69:

Klinky

Xe tải
Đang có cấu hình tốt đó bác,Q5 đập chóa giao động 4-5 triệu.
Led 2 bên kèm ob giao động khoảng 2-3 tr:
Còn bthg, nếu chỉ thay bóng thì có loại nào giôgs zin mà tăng sáng hơn không bác Liêm?
Loại bóng cho đèn pha và demi đó ợ
Mà htrc e thay bóng đèn đuôi xe bên a Sơn, k biết là bóng loại gì ợ?. Cái phanh sau e bị chập hay sao ấy, bật khoá là đỏ ass luông, bóp phanh sau k chớp chớp > có dễ làm cháy bóng tiếp không ạ :( ?

trung102

Xe tăng
Trưa nay 7/5, tớ có mang xe ga Sapphire để cụ son-shark rửa bộ chế hòa khí và khoan chuông, đến khi thợ lắp vì xe Sapphire thợ ít làm nên hơi lâu. Nhưng cụ sơn nói là do lỗi của thợ nên cụ dứt khoát ko lấy tiền, anh em giành co mãi, nói mãi bảo cụ cầm ít để anh em thợ mua thuốc lá, mói mãi cụ mới nhận. Hoan nghênh cụ sơn và xin cám ơn cụ nhiều, voda cho cụ, chúc cụ và gia đình mạnh khỏe

Chỉnh sửa cuối:

Klinky

Xe tải
Hình như có cậu thợ trẻ trẻ chắc mới làm nên chưa quen
Có gì a Sơn vs mấy a chỉ bảo thêm chứ cứ mắng e nó như vậy thì chít. Haha

trung102

Xe tăng
Hình như có cậu thợ trẻ trẻ chắc mới làm nên chưa quen
Có gì a Sơn vs mấy a chỉ bảo thêm chứ cứ mắng e nó như vậy thì chít. Haha
Có mắng đâu hả cụ, thợ cụ Sơn nhiệt tình lắm nhưng đây là xe ga mà 1,2 cậu mới làm lần đầu

LiemBlue

Xe lăn
Còn bthg, nếu chỉ thay bóng thì có loại nào giôgs zin mà tăng sáng hơn không bác Liêm?
Loại bóng cho đèn pha và demi đó ợ
Mà htrc e thay bóng đèn đuôi xe bên a Sơn, k biết là bóng loại gì ợ?. Cái phanh sau e bị chập hay sao ấy, bật khoá là đỏ ass luông, bóp phanh sau k chớp chớp > có dễ làm cháy bóng tiếp không ạ :( ?
Công tắc chỗ tay phanh nó bị chập chờn cụ nhé,còn bóng tăng sáng thì không so với bixenon đâu cụ ơi:))
Có mắng đâu hả cụ, thợ cụ Sơn nhiệt tình lắm nhưng đây là xe ga mà 1,2 cậu mới làm lần đầu
Mắng bừa đi chứ,mắng mà đem lại hiệu quả đóng góp tốt lên thì bác Sơn cá mập càng thích:69:

trung102

Xe tăng
Trước mình đi sửa xe nhiều nơi có uy tín, kể cả trung tâm bảo hành các hãng chưa thấy ai quản lý xe bằng phầm mềm vi tính, nghĩa là mọi xe vào sửa chữa kể cả thay dầu, cụ Sơn đều có hồ sơ quản lý từng xe đã vào sửa chữa, rất hay và chuyên nghiệp

trung102

Xe tăng
Công tắc chỗ tay phanh nó bị chập chờn cụ nhé,còn bóng tăng sáng thì không so với bixenon đâu cụ ơi:))

Mắng bừa đi chứ,mắng mà đem lại hiệu quả đóng góp tốt lên thì bác Sơn cá mập càng thích:69:
Ai lại mắng hả cụ, mình là khách nên chỉ dám góp ý thôi. Cụ sơn đoán bệnh cực chuẩn luôn, xe ga sapphire của mình cứ dừng xe đèn giao thông hay để nổ máy một lúc là mất garanti, đến ông Tuấn Hàm long phán là do IC.. nơi khác cũng tượng tự. Nhưng đến cụ, cụ bảo luôn là rửa chế hòa khí là hết, khi rửa xong đi ko bị mất garanti kể cả máy nguội

Klinky

Xe tải
Ai lại mắng hả cụ, mình là khách nên chỉ dám góp ý thôi. Cụ sơn đoán bệnh cực chuẩn luôn, xe ga sapphire của mình cứ dừng xe đèn giao thông hay để nổ máy một lúc là mất garanti, đến ông Tuấn Hàm long phán là do IC.. nơi khác cũng tượng tự. Nhưng đến cụ, cụ bảo luôn là rửa chế hòa khí là hết, khi rửa xong đi ko bị mất garanti kể cả máy nguội
À, cụ Liêm đang bảo là mắng cái cậu mới làm thì phải :D (e k chắc lắm). Bữa trước e qua thấy cu cậu hơi lóng ngóng, chắc chưa quen việc.
Mắng mà đúng là thầy mình mà, rút kinh nghiệm mới giỏi.

trung102

Xe tăng
À, cụ Liêm đang bảo là mắng cái cậu mới làm thì phải :D (e k chắc lắm). Bữa trước e qua thấy cu cậu hơi lóng ngóng, chắc chưa quen việc.
Mắng mà đúng là thầy mình mà, rút kinh nghiệm mới giỏi.
Mắng là lên người cụ nhỉ, thì mới biết mình hạn chế điểm gì còn sửa chữa.....

Trạng thái
Thớt đang đóng