Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

LeonardoDeKenji

Xe máy
Xe em hôm nọ thủng lốp sau, đi mang ra hàng chuyên vá lốp oto họ vá cho xong ngon lành. Nhưng hình như phần lắp vào có vấn đề, giờ em đi trên 40km/h mà tăng ga đột ngột là có tiếng re re - lạo xạo ở phía đằng sau. Em mang qua chỗ bác Sơn xem lại cho em với nhé :-<

son-shark

Xe buýt
Chưa bao giờ vào mục xe pháo của bên OF, bây giờ mới biết ở đây có ẩn náu cao thủ :D

Bác Sơn cho em hỏi tầm nào vác xe qua bác thì tiện ạ, nghe Tây đồn bác là Hoa Đà cho xe scooter, em mang qua bảo dương từ đầu đến mông được không ạ :D
Không dám! cụ cứ quá lời!
Em nghỉ ngày thứ 2 hàng tuần thôi cụ ạ! Cụ có thể mang xe qua bất cứ lúc nào từ 8h sáng - 18h chiều các ngày còn lại!
anh cho e hỏi vs ạ. xe của e là lead110. nếu bt khi bóp thả fanh trái sâu thì sẽ có tiếng tíc tắc của combi brake ở bên fanh đĩa fai. hoăc bóp fanh fai cũng có tiếng đó

bi h thì bóp bên trái sâu cũng k kêu tíc tắc bên fai . bên fanh fai thì tự nhiên bị rơ 1 đoạn fảii bóp sâu vào mới ăn và cũng k có tiếng tíc tắc nữa.
Tiếng tách tách mỗi khi bóp phanh là tiếng của cái công tắc đèn phanh phải. Lâu ngày, bụi bẩn nó sẽ mất dần tiếng thôi bạn nhé!
Cụ cho e hỏi nếu xe e làm lai côn thì hết bao nhiêu. để e còn chuẩn bị kinh phí
Xe gì hả bạn?
Xe em hôm nọ thủng lốp sau, đi mang ra hàng chuyên vá lốp oto họ vá cho xong ngon lành. Nhưng hình như phần lắp vào có vấn đề, giờ em đi trên 40km/h mà tăng ga đột ngột là có tiếng re re - lạo xạo ở phía đằng sau. Em mang qua chỗ bác Sơn xem lại cho em với nhé :-<
Ok! lại cháy ren rồi!!!!!!

BMW.X5

Xe hơi
Xe em ps150i. Máy bị ỳ, đã đi được 3v8. Cụ báo cho e cái kinh phí để e còn gon lúa qua cụ

MrBom

Xe hơi
Anh Sơn ơi, xe em SHVN2012 hôm nọ chuẩn bị rửa xe thì em nhìn vào cụm phanh đĩa bánh sau có vết dầu loang, nó lan dần xung quanh cái núm bằng cao su (em ko biết chụp ảnh ntn) (ko phải bị rơi hay bắn vào), thế là bị sao anh nhỉ? Có cần kiểm tra ko a?

ferrari360

Xe buýt
Thứ 2 bên a làm ko a?e mang xe qua a bảo dưỡng rồi kiểm tra tổng thể cái :D
mà bên a làm sơn chưa a?

son-shark

Xe buýt
Anh Sơn ơi, xe em SHVN2012 hôm nọ chuẩn bị rửa xe thì em nhìn vào cụm phanh đĩa bánh sau có vết dầu loang, nó lan dần xung quanh cái núm bằng cao su (em ko biết chụp ảnh ntn) (ko phải bị rơi hay bắn vào), thế là bị sao anh nhỉ? Có cần kiểm tra ko a?
Hôm nào qua anh ngó cái! Tả thế thì anh chịu!!!!
Xe em ps150i. Máy bị ỳ, đã đi được 3v8. Cụ báo cho e cái kinh phí để e còn gon lúa qua cụ
Xe bạn đã làm gì chưa? Nếu vẫn zin thì phải thay vài thứ mới ngon được! Cứ xin vợ chục củ, thừa ra 7- 8 củ rủ em đi uống bia là OK!
Thứ 2 bên a làm ko a?e mang xe qua a bảo dưỡng rồi kiểm tra tổng thể cái :D
mà bên a làm sơn chưa a?
Thứ 2 hàng tuần mình nghỉ bạn nhé! Phần Sơn thì để anh em khác làm thôi!

manhtunguct

Đi bộ
Hôm nọ e có qua chỗ a xem cái láp SH. E có hỏi là bộ láp anh thay là hàng zin hay tháo xe.

huyminh1991

Xe tải
Hôm nào qua anh ngó cái! Tả thế thì anh chịu!!!!

Xe bạn đã làm gì chưa? Nếu vẫn zin thì phải thay vài thứ mới ngon được! Cứ xin vợ chục củ, thừa ra 7- 8 củ rủ em đi uống bia là OK!

Thứ 2 hàng tuần mình nghỉ bạn nhé! Phần Sơn thì để anh em khác làm thôi!
anh à.cái bệnh sh 2012 bị cạch cạch đằng sau í anh.đi vào sóc vẫn có tiếng kêu.a chữa hộ e cái :(.e qua a lại đuổi e vè lại bảo cứ đi đi :(..ga lên kêu cạch 1 cái rồi vào sóc cứ lạch cạch đằng sau

maithanh85

Xe buýt
anh à.cái bệnh sh 2012 bị cạch cạch đằng sau í anh.đi vào sóc vẫn có tiếng kêu.a chữa hộ e cái :(.e qua a lại đuổi e vè lại bảo cứ đi đi :(..ga lên kêu cạch 1 cái rồi vào sóc cứ lạch cạch đằng sau
Cứ đi bình thường đi cụ ợ.nếu có bệnh thật thì trc hết thằng Honda phải khắc phục cho cụ đã vì vẫn còn bảo hành mà.

Xichlo3so

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi tý, em muốn lên chỉ đỏ yên xe shi, em thấy các bác làm được có phải ra thợ họ tháo chỉ trắng ra rồi may chỉ đỏ vào không ạ.

Tolai_SH2012

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi tý, em muốn lên chỉ đỏ yên xe shi, em thấy các bác làm được có phải ra thợ họ tháo chỉ trắng ra rồi may chỉ đỏ vào không ạ.
Cụ này nhầm thớt. Bác sơn chỉ chyên về kỹ thuật cụ nhé. Muốn may chỉ đỏ ko phải tháo chỉ trắng ra. Mà bọc vỏ yên mới. Cụ ra 12b Hà Trung có đủ kiểu.

Zai Hà Thành

Xe đạp
Bác Sơn cho em hỏi tí là:
Cam cò Sh 125 với 150 có khác nhau không bác.

calf901

Đi bộ
Không dám! cụ cứ quá lời!
Em nghỉ ngày thứ 2 hàng tuần thôi cụ ạ! Cụ có thể mang xe qua bất cứ lúc nào từ 8h sáng - 18h chiều các ngày còn lại!

Tiếng tách tách mỗi khi bóp phanh là tiếng của cái công tắc đèn phanh phải. Lâu ngày, bụi bẩn nó sẽ mất dần tiếng thôi bạn nhé!

Xe gì hả bạn?

Ok! lại cháy ren rồi!!!!!!
hjxx cám ơn bác ạ. hqua e lần mò mãi mệt kinh mới mở đc đầu xe ra bôi mỡ vào tay phanh phải thì trơn tru và lại kêu tíc tắc bthuong` rồi ạ . còn đâu kéo bên trái ma` fanh bên phải ko ăn la` do cái dây kéo combi brake bị mòn nên e siết cho căng ra , bi h ngon hết..

bác pm cho e giá bduong cả xe Lead

hoặc bduong 5 mục sau đc ko ạ : rửa xe + bảo dưỡng côn + má phanh trc' sau + bd cổ phốt + thay dầu giảm sóc + súc két nc' tổng hết bn ạ . ^^ bác thôg cảm tại e hãn đi học nên hỏi kĩ để cbi . cám ơn bác nhé

Chỉnh sửa cuối:

paybackvcb

Xe điện
Xe dạo này đi giật quá, bữa nào qua thăm cụ. Tiện thể cụ cho hỏi lịch nghỉ 30/4 & 1/5 của cửa hàng nhé.

thaogiay

Xe tải
AB thay dầu máy thì loại 0,8 l hay 1 l hả anh

buituan

Xe tải
Hôm qua em có dem 1 con Piagio Zip của đứa cháu qua nhờ cụ Sơn - hàm cá mập kiểm tra hiện tượng chập chờn điện đóm, cứ mưa là khó nổ. Em cũng biết anh em thợ làm những bệnh chập chờn như thế này là rất ngại, nhưng cụ Cá mập rất nhiệt tình cho anh em thợ gỡ từng điểm nghi vấn để kiểm tra và làm sạch. Từ hôm qua tới giờ chưa mưa phát nào để khẳng định nhưng hôm qua em có đem đi rửa xe luôn thì ko thấy trục trặc gì nên em đánh giá tình hình là khả quan.
Lúc làm xong hỏi thanh toán cụ lại bảo đêk lấy tiền làm em ngại quá!
Chả biết cảm ơn cụ thế nào, thấy cụ bận chẳng lẽ lại rủ đi uống bia, thôi đành lên đây cảm ơn sự nhiệt tình với anh em OF của cụ.
Chúc cụ kinh doanh phát đạt!

maithanh85

Xe buýt
A Sơn lúc nào cũng vậy đam mê rùi mà.

huyminh1991

Xe tải
Hôm qua em có dem 1 con Piagio Zip của đứa cháu qua nhờ cụ Sơn - hàm cá mập kiểm tra hiện tượng chập chờn điện đóm, cứ mưa là khó nổ. Em cũng biết anh em thợ làm những bệnh chập chờn như thế này là rất ngại, nhưng cụ Cá mập rất nhiệt tình cho anh em thợ gỡ từng điểm nghi vấn để kiểm tra và làm sạch. Từ hôm qua tới giờ chưa mưa phát nào để khẳng định nhưng hôm qua em có đem đi rửa xe luôn thì ko thấy trục trặc gì nên em đánh giá tình hình là khả quan.
Lúc làm xong hỏi thanh toán cụ lại bảo đêk lấy tiền làm em ngại quá!
Chả biết cảm ơn cụ thế nào, thấy cụ bận chẳng lẽ lại rủ đi uống bia, thôi đành lên đây cảm ơn sự nhiệt tình với anh em OF của cụ.
Chúc cụ kinh doanh phát đạt!
vác bia sang nhà a í đi a :))

buituan

Xe tải
Em đêk dám mời lúc ấy vì thấy cụ ấy bận với cả Gấu của cụ ấy ngồi ngay ghế chủ toạ để canh :))
Cụ Sơn cuối tuần này có rảnh thì em mời cụ và các anh em thân thiết ra làm vài cốc bia nhé (lấy chỗ đi lại nhờ vả sau này ;) )
Cụ confirm giúp em nhé, số em đuôi 710 ấy hoặc pm ở đây cũng đc ạ
Tks cụ!

Trạng thái
Thớt đang đóng