Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

maithanh85

Xe buýt
Em đang muốn dọn lại từ a đến z cin dream. Máy móc còn ngon vì xe mua từ năm 94 nhưng chỉ có mỗi mẹ em đi. Làm thế nào dọn xong nó phải long lanh ý bác ạ. Bác cho em xin cái giá vào inbox nhé. Biết tiếng bác đã lâu và ngay nào cũng đi qua cửa hàng bác nhưng thấy bác sửa toàn xe ga nên k dám vào.
Ko sửa xe số cụ nhé.chuyên xe ga thôi cụ ợ

Liberty125.ie

Xe buýt
Cụ Sơn ơi, cháu hỏi một chút được ko? Cháu mới tập tành đi xe Liberty, cháu mới múc xe được 3 tuần thôi nhưng mà cháu đi ít lắm mới đi được 200km thôi, hôm nay cháu đi đường dài, mất gần 2 tiếng, về đến nhà cháu dựng xe ở nhà thì xe nó cứ phát ra tiếng kêu tạch cứ 5s lại tạch cho đến khi động cơ nguội thì hết hiện tượng đấy ạ, ko biết có sao ko cụ ? Và từ hồi cháu múc xe về, cháu cho anh họ mượn đi thử mấy hôm, ông anh cứ vít ga như đi Dream, xe ga mà ông đi như xe số, ông vít tởm lắm, ko biết có sao ko cụ, có ảnh hưởng sau này đến động cơ ko ?

duythanhhp

Xe hơi
em đang chạy e SH2011 125cc, mới chạy được 4000km,khi chạy e thấy bánh trước và đầu xe có vẻ rung, kiểu như khi e kéo ga nhẹ cái thì cảm giác e nó hơi khực khực rồi mới vút lên được. Bác Sơn-shark cho e hỏi giùm thế là bệnh gì à? thêm nữa là e mới đổ dầu - dầu Motul Scooter theo như tham khảo trên diễn đàn thì còn tốt ko à? và khi e đổ thì bị hiện đèn vàng của Oil change, làm thế nào để tắt đi được à? Bác nào biết tư vấn giùm e với ạ. E cảm ơn nhiều nhiều nhiều

duythanhhp

Xe hơi
Cụ Sơn ơi, cháu hỏi một chút được ko? Cháu mới tập tành đi xe Liberty, cháu mới múc xe được 3 tuần thôi nhưng mà cháu đi ít lắm mới đi được 200km thôi, hôm nay cháu đi đường dài, mất gần 2 tiếng, về đến nhà cháu dựng xe ở nhà thì xe nó cứ phát ra tiếng kêu tạch cứ 5s lại tạch cho đến khi động cơ nguội thì hết hiện tượng đấy ạ, ko biết có sao ko cụ ? Và từ hồi cháu múc xe về, cháu cho anh họ mượn đi thử mấy hôm, ông anh cứ vít ga như đi Dream, xe ga mà ông đi như xe số, ông vít tởm lắm, ko biết có sao ko cụ, có ảnh hưởng sau này đến động cơ ko ?
Theo kinh nghiệm của mình thì cái đấy là do đồ nhựa bị nóng quá nó giãn nở thì kêu thế. Xe mới thì chắc là thế thôi, ko có lỗi gì đâu :)

BMW.X5

Xe hơi
Cụ sơn cho e hỏi. Xe em ps 150i đi được 3v8. dạo này thấy máy ỳ quá, vặn ga là máy gào khá to. Xe e vẫn bảo dưỡng đều và thay dầu ở 2k. không biết xe e phải làm những gì

son-shark

Xe buýt
Em đang muốn dọn lại từ a đến z cin dream. Máy móc còn ngon vì xe mua từ năm 94 nhưng chỉ có mỗi mẹ em đi. Làm thế nào dọn xong nó phải long lanh ý bác ạ. Bác cho em xin cái giá vào inbox nhé. Biết tiếng bác đã lâu và ngay nào cũng đi qua cửa hàng bác nhưng thấy bác sửa toàn xe ga nên k dám vào.
Rất tiếc! Mình chỉ làm xe ga thôi bạn!
e đi Dyland luc sáng qua chỗ anh kiểm tra đây ! E chạy thử hơn 10 km rồi ! không tràn nước mát , không bốc hơi nữa anh ak ! thank anh . Em sẽ để ý nếu có hiện tượng j khác là e bay xuống anh luôn ! thank anh
Em cứ theo dõi thêm, xe cũ rồi mà!
Cái lốp metzeler lắp như thế nào là đúng nhỉ bác sơn?e mua dự phòng 1 đôi mà chưa thay.hôm nay định thay thì thấy lốp trước lốp sau nó khác quá.
Lốp trước thì cái rãng rạch lại ngược với cái mũi tên chỉ hướng lốp(rãnh <<< mũi tên hướng lốp ---->>).lốp sau thì cái rãnh rạch : >>> và mũi tên --->>> đều cùng hướng
vậy lốp trước lắp như nào là đúng a nhỉ? :D
Banh cứ lắp theo chiều mũi tên nhé! Lốp trước Metzeler có ta lông ngược!
Đó là tiếng giãn nở nhiệt của vách pô! Xe mới mới có tiếng này, chạy thêm vài nghìn km, muội bám nhiều sẽ hết thôi!
em đang chạy e SH2011 125cc, mới chạy được 4000km,khi chạy e thấy bánh trước và đầu xe có vẻ rung, kiểu như khi e kéo ga nhẹ cái thì cảm giác e nó hơi khực khực rồi mới vút lên được. Bác Sơn-shark cho e hỏi giùm thế là bệnh gì à? thêm nữa là e mới đổ dầu - dầu Motul Scooter theo như tham khảo trên diễn đàn thì còn tốt ko à? và khi e đổ thì bị hiện đèn vàng của Oil change, làm thế nào để tắt đi được à? Bác nào biết tư vấn giùm e với ạ. E cảm ơn nhiều nhiều nhiều
Bệnh hơi rung đầu khi kéo ga thì nhiều xe bị, bạn kệ nó 1 thời gian xem sao! Nếu rung đến mức khó chịu thì tính tiếp! Dầu Motul scooter phần đông anh em đánh giá tốt! Đèn báo dầu thì sẽ sáng sau mỗi 4000km! Cái đèn này chỉ chạy theo công tơ mét thôi bạn nhé, nghĩa là hôm nay mình xóa thì đúng 4000km sau nó sẽ sáng lại! Nếu đứt dây công, công ko chạy thì nó cũng sẽ ko báo - hoàn toàn ko liên quan tới mức dầu hay chất lượng dầu trong động cơ! Trường hợp của bạn là bạn thay dầu khi gần 4000km nên sau vài ngày đèn sẽ sáng!
Để tắt đèn báo, bạn làm thế này nhé:
- Cắm chìa khóa vào ổ điện.
- 1 tay nhấn và giữ nút cao su thấp trên mặt công tơ mét!
- Tay kia bật khóa điện ( trong lúc tay kia vẫn phải ấn giữ nút cao su)
Sau khoảng 2 giây, cả đèn Fi lẫn đèn báo dầu đều tắt là xong.
Cụ sơn cho e hỏi. Xe em ps 150i đi được 3v8. dạo này thấy máy ỳ quá, vặn ga là máy gào khá to. Xe e vẫn bảo dưỡng đều và thay dầu ở 2k. không biết xe e phải làm những gì
Có thể các chi tiết trong bộ côn của bạn mòn quá nhiều!

duythanhhp

Xe hơi
Bệnh hơi rung đầu khi kéo ga thì nhiều xe bị, bạn kệ nó 1 thời gian xem sao
Bệnh này e thấy hơi khó chịu rùi à, xe e là xe nhập. Có cách nào fix luôn ko bác? thanks bác nhiều nhiều à

ferrari360

Xe buýt
ok.cám ơn a :D

noah1133

Xe đạp
Từ hôm Bác shark về nhà mới, rình mò mãi mới đến hôm thay dầu rồi qua gặp Bác, tiếc là Bác lại về quê mất nên chẳng đàm đạo được câu nào.
Mấy anh thợ tiếp đón rất là okie, nhưng vì không gặp được Bác nên trên đường về rất là áy cái náy.
Hẹn Bác lần tới vậy.!.

vt_219

Xe hơi
ống bô nó giãn nở. xe ga nào cũng bị nếu cụ để ý. k sao đâu ạ

Mr David

Xe máy
em đang dùng xe atila victoria đời 2008 ạ,
đợt này em mới đi làm lại hơi xong lên cos 1 rùi ạ, đi được sau 200-300km rùi và giờ đang bị hiện tượng vặn ga hết cỡ chỉ dc 20-30km/h và thi thoảng kèm tiếng lụp bụp ở ống po là lỗi gì vậy.
trước đó cũng bị nhưng vặn ga lên dc 40km/h cơ, có tiếng kêu liti ở đầu bò (thợ bảo nới lỏng ra để động cơ hoạt động ăn khớp rùi vài tuần nữa đến chỉnh lại).
giờ em bị thêm bịnh nè rùi kk bít do sao nữa các bác ơi, thợ sửa cho em đòi thay bình xăng con của em đứt 600k, mà em vẫn tiếc chưa dám thay.huhu
mong các bác chỉ em với chứ mất tiền oan khó chịu lắm cơ...

LX125_30

Xe tải
Bác Sơn ơi cho e xjn cái số cầm chân của bác vào IB nhé và cả dc của bác để e mang con ps qua bác sửa e với

son-shark

Xe buýt
Bệnh này e thấy hơi khó chịu rùi à, xe e là xe nhập. Có cách nào fix luôn ko bác? thanks bác nhiều nhiều à
Bạn mang qua mình đi thử rồi sẽ cho bạn phương án!
Ko có gì!
Từ hôm Bác shark về nhà mới, rình mò mãi mới đến hôm thay dầu rồi qua gặp Bác, tiếc là Bác lại về quê mất nên chẳng đàm đạo được câu nào.
Mấy anh thợ tiếp đón rất là okie, nhưng vì không gặp được Bác nên trên đường về rất là áy cái náy.
Hẹn Bác lần tới vậy.!.
Hôm nào rảnh mời bạn qua uống chén trà, đàm đạo!
em đang dùng xe atila victoria đời 2008 ạ,
đợt này em mới đi làm lại hơi xong lên cos 1 rùi ạ, đi được sau 200-300km rùi và giờ đang bị hiện tượng vặn ga hết cỡ chỉ dc 20-30km/h và thi thoảng kèm tiếng lụp bụp ở ống po là lỗi gì vậy.
trước đó cũng bị nhưng vặn ga lên dc 40km/h cơ, có tiếng kêu liti ở đầu bò (thợ bảo nới lỏng ra để động cơ hoạt động ăn khớp rùi vài tuần nữa đến chỉnh lại).
giờ em bị thêm bịnh nè rùi kk bít do sao nữa các bác ơi, thợ sửa cho em đòi thay bình xăng con của em đứt 600k, mà em vẫn tiếc chưa dám thay.huhu
mong các bác chỉ em với chứ mất tiền oan khó chịu lắm cơ...
Lỗi này phần lớn do bình xăng con bị mòn lỏng! Sửa cũng được nhưng ko chuẩn bằng thay mới! Có điều bắt họ cam kết thay mới phải có bảo hành!
Bác Sơn ơi cho e xjn cái số cầm chân của bác vào IB nhé và cả dc của bác để e mang con ps qua bác sửa e với
ĐT của mình ở dưới chữ ký ấy bạn nhé!

LX125_30

Xe tải
Hjx e dùng dt nên chẳng thấy chữ ký bác đâu cả ạ

LX125_30

Xe tải
cụ sành xe ga cho e hỏi xe ps của e cứ đổ nước mát vào đj đc vài hôm thì nước cứ chảy ầm ầm chỗ đầu xe. E đã mang ra ngoài thợ sửa mà vẫn ko hết

BMW.X5

Xe hơi
không biết mai cụ có làm không. e đặt lịch qua bảo dưỡng lại toàn bộ xe. Xe e là PS 150i. chứ giờ chạy ỳ quá

son-shark

Xe buýt
Hjx e dùng dt nên chẳng thấy chữ ký bác đâu cả ạ
Đt của mình: 0982.396818
cụ sành xe ga cho e hỏi xe ps của e cứ đổ nước mát vào đj đc vài hôm thì nước cứ chảy ầm ầm chỗ đầu xe. E đã mang ra ngoài thợ sửa mà vẫn ko hết
Có nhiều nguyên nhân, bạn mang xe tới mình kiểm tra rồi đưa phương án xử lý đảm bảo hết bệnh!
không biết mai cụ có làm không. e đặt lịch qua bảo dưỡng lại toàn bộ xe. Xe e là PS 150i. chứ giờ chạy ỳ quá
Tuần này em vẫn làm việc đều cụ ạ!

Zelda

Xe đạp
Chưa bao giờ vào mục xe pháo của bên OF, bây giờ mới biết ở đây có ẩn náu cao thủ :D

Bác Sơn cho em hỏi tầm nào vác xe qua bác thì tiện ạ, nghe Tây đồn bác là Hoa Đà cho xe scooter, em mang qua bảo dương từ đầu đến mông được không ạ :D

calf901

Đi bộ
anh cho e hỏi vs ạ. xe của e là lead110. nếu bt khi bóp thả fanh trái sâu thì sẽ có tiếng tíc tắc của combi brake ở bên fanh đĩa fai. hoăc bóp fanh fai cũng có tiếng đó

bi h thì bóp bên trái sâu cũng k kêu tíc tắc bên fai . bên fanh fai thì tự nhiên bị rơ 1 đoạn fảii bóp sâu vào mới ăn và cũng k có tiếng tíc tắc nữa.

BMW.X5

Xe hơi
Cụ cho e hỏi nếu xe e làm lai côn thì hết bao nhiêu. để e còn chuẩn bị kinh phí

Trạng thái
Thớt đang đóng