Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

embuon89

Xe đạp
Xe của em phần nhiều do lỗi của bộ phun xăng điện tử, còn lỗi gì thì anh phải kiểm tra thực tế mới biết. Em mang xe qua anh khám, hỏng gì sửa nấy, mất độ 1 tiếng là có xe để đi. Đt của anh 0982396818.

hôm này cháu đề thử thì máy nổ để nổ máy ko 1 tiếng vẫn ok ko bị gì ,mai cháu liều mang xe lên của hàng của chú ,nếu mai máy vẫn nổ ngon lành ko có dấu hiệu báo lỗi thì có bắt đc ra bệnh ko chú,vì mấy lần cháu dắt xe ra head họ kêu xe ko báo lỗi thì ko làm gì đc bao giờ xe báo lỗi thì mang ra đây nói thé ngang đánh đố nhau phải ko chú, mà xe cháu lại cưa bị ẩm ẩm ương ương mới khó chịu chứ

maithanh85

Xe buýt
Sao trả lời lại bị xóa nhỉ

chảnh.boy

Xe buýt
Cụ SƠn cho e hỏi. dạo này pha đèn SH 2k11 của e tối quá + ánh sáng chiếu ra nó không thành đường thẳng như trước nữa, lại còn bị chếch chếch lên trời.
hôm trước có qua chỗ cụ thay cái tai đèn bị gẫy 1 cái nẫy + thay dầu lap, thấy cụ bận việc quá nên lúc đấy chả hỏi đc .

zep.le

Xe buýt
Chiều nay mang xe GTS qua chỗ cụ ở Hoàng Cầu để sửa cửa hàng lại đóng cửa, gọi điện ko thấy cụ nghe máy. Chủ nhật cửa hàng cụ nghỉ ah?

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Bác Sơn ơi, tại sao thường xuyên điều khiển xe đi chậm, hay bị tắc đường, hay gặp đèn đỏ thì động cơ xe nhanh bị xuống cấp hơn? Em tưởng chỉ phải thay dầu sớm hơn thôi chứ nhỉ ( nếu căn cứ vào số km đã đi được để thay dầu).
Em nghĩ mãi ko ra bác à, hihi.
Bác chả để ý đến quán tính và ma sát, khối lượng xe người cùng với gia tốc xe gì thế. Xe đi chậm, tắc đường thì máy phải hoạt động ở momen lớn vòng tua cao để tăng công suất dẫn tới hại máy...bình thường thì đường vắng ga đều động cơ ko phải chịu lực tải mạnh do có quán tính nên nó hoạt động nhẹ hơn, nhông xích ko bị giật mạnh để chịu lực tải trọng như trường hợp bác cứ dừng rồi kéo ga lên xong lại phanh dừng kéo ga lên. :) Ví dụ đơn giản như bác đạp xe đạp thôi, ban đầu phải mất rất nhiều lực tác động vào pedan truyền qua xích tới bánh xe quay để thắng trọng lực và ma sát...khi xe chuyển động có thêm lực quán tính hỗ trợ nên sẽ giảm lực đạp đỡ mệt hơn(động cơ đỡ phải làm việc nặng hơn)., nôm na là như thế bác nhé.

xuanhoan11

Xe hơi
Bác ơi cho em hỏi là em có 1 con nouvo Lx mà ko hiểu sao cứ đi dc mấy ngày là hết điện. đã thay ắc quay 4 cái. sạc điện cũng phải 3 cái rồi. tất cả đều là hãng. mà vẫn ko sửa dc. . bác có sửa ko ạ. để ít hôm em dắt qua ạ

tunganh389

Xe máy
bác có chạy bóng xenon không, em hay mang xe qua chỗ anh Sơn nhưng chỉ tội anh làm honda nhiều, ít làm yamaha, :)

xuanhoan11

Xe hơi
bác có chạy bóng xenon không, em hay mang xe qua chỗ anh Sơn nhưng chỉ tội anh làm honda nhiều, ít làm yamaha, :)
em ko dùng 1 thứ phụ kiện gì thêm nhé. chạy nguyên bản xe. chỉ là e ở tỉnh. thỉnh thoảng đưa xe về . bỏ ở gầm ô tô ạ :)

hellboy_che

Xe tải
Thế biết đâu dây điện từ cuộn sạc tới acquy có vấn đề thì sao?Dây mòn quá ko nạp đủ điện chẳng hạn

xuanhoan11

Xe hơi
Thế biết đâu dây điện từ cuộn sạc tới acquy có vấn đề thì sao?Dây mòn quá ko nạp đủ điện chẳng hạn
em đưa ra tầm 5 hãng chưa kể cửa hàng nhỏ . sửa dc 1 time. lúc thì 1 tuần. lúc thì 1 tháng gần 1 năm nay rồi ạ

V6 mondeo

Xe tải
Bác Sơn ơi, e có con xe avenis bị ra khói xanh là bị làm sao nhỉ, bác có xử lý được ko ?

xuanhoan11

Xe hơi
Có cụ nào rành về Sh 2011 ko ạ. e nhờ đi xem hộ e cái xe cái . tất nhiên là sẽ có hậu tạ ạ

Andrei

Xe đạp
Đặt gạch bác con li việt bảo dưỡng toàn bộ ;) dạo này đi lọc cọc vs tụt ga kinh quá :(

Đầu gấu

Xe tải
Cụ Sơn bắt bệnh hộ em con Spacy VN mới nổ máy chạy cứ ỳ ra mặc dù máy kêu to, một lúc mới chạy bình thường. Em đã thay côn, dây curoa rồi, hay là còn bị trượt mất cái gì nữa ạ

autobahn-hanoi

Xe tăng
bác chủ thớt ơi: mình có em xe @ đời 2003, hồi này xe đi khá tốn xăng, hơi giật giật khi đi tốc độ thấp, kêu hơi to.

Cần phải làm gì hả bác? Xe chạy được hơn 6 vạn chút, chủ xe giữ gìn nghiêm túc, k thay đồ lởm. Cám ơn

Sontranmanly

Xe hơi
Like mạnh, hôm nào phải đưa còn vợ 2 của Vợ cả qua Cụ bảo dưỡng mới được

son-shark

Xe buýt
Cụ SƠn cho e hỏi. dạo này pha đèn SH 2k11 của e tối quá + ánh sáng chiếu ra nó không thành đường thẳng như trước nữa, lại còn bị chếch chếch lên trời.
hôm trước có qua chỗ cụ thay cái tai đèn bị gẫy 1 cái nẫy + thay dầu lap, thấy cụ bận việc quá nên lúc đấy chả hỏi đc .
Qua anh kiểm tra e nhé!
Chiều nay mang xe GTS qua chỗ cụ ở Hoàng Cầu để sửa cửa hàng lại đóng cửa, gọi điện ko thấy cụ nghe máy. Chủ nhật cửa hàng cụ nghỉ ah?
Chủ nhật em nghỉ cụ ạ!
Bác Sơn ơi, tại sao thường xuyên điều khiển xe đi chậm, hay bị tắc đường, hay gặp đèn đỏ thì động cơ xe nhanh bị xuống cấp hơn? Em tưởng chỉ phải thay dầu sớm hơn thôi chứ nhỉ ( nếu căn cứ vào số km đã đi được để thay dầu).
Em nghĩ mãi ko ra bác à, hihi.
Mỗi 1 loại xe, nhà SX họ thiết kế để tối ưu hóa tính năng sử dụng. Ví dụ: Xe con cần chạy nhanh, êm ái. Xe tải - chở được nhiều hàng. xe lu nặng và rung để đầm đường.... Với xe máy, họ thiết kế để có thể chạy từ 5km-100km/h và tối ưu là chạy ở tốc độ 40-60km/h, vừa mát máy, vừa đỡ hao xăng.
Túm lại, cái gì cũng cần có sự hợp lý của nó. Với Đk đường xá VN thì chúng ta phải chấp nhận thôi bạn à!
Bác ơi cho em hỏi là em có 1 con nouvo Lx mà ko hiểu sao cứ đi dc mấy ngày là hết điện. đã thay ắc quay 4 cái. sạc điện cũng phải 3 cái rồi. tất cả đều là hãng. mà vẫn ko sửa dc. . bác có sửa ko ạ. để ít hôm em dắt qua ạ
Vâng, mời bác khi rảnh qua để em kiểm tra!
Bác Sơn ơi, e có con xe avenis bị ra khói xanh là bị làm sao nhỉ, bác có xử lý được ko ?
Bi ăn dầu bạn ạ! Xe này bây giờ phụ tùng khó tìm hàng ngon nên hơi khó làm! Cụ tra trên mạng hình như còn 1, 2 cụ chuyên làm dòng này thì phải! Chỗ em ít làm nên tìm đồ hơi mệt!
Đặt gạch bác con li việt bảo dưỡng toàn bộ ;) dạo này đi lọc cọc vs tụt ga kinh quá :(
Ok cụ!
Cụ Sơn bắt bệnh hộ em con Spacy VN mới nổ máy chạy cứ ỳ ra mặc dù máy kêu to, một lúc mới chạy bình thường. Em đã thay côn, dây curoa rồi, hay là còn bị trượt mất cái gì nữa ạ
Xe cụ phải kiểm tra đã rồi mới phát biểu được ạ!
bác chủ thớt ơi: mình có em xe @ đời 2003, hồi này xe đi khá tốn xăng, hơi giật giật khi đi tốc độ thấp, kêu hơi to.

Cần phải làm gì hả bác? Xe chạy được hơn 6 vạn chút, chủ xe giữ gìn nghiêm túc, k thay đồ lởm. Cám ơn
Kiểm tra lại chế, lọc gió, nước mát và bộ côn cụ nhé!

thanchet_aoden

Xe tải
Bác Sơn cho em hỏi đã có cách nào khắc phục lỗi láp trên SH2k13 chưa ợ.

embuon89

Xe đạp
vừa hôm kia mang xe qua chỗ chú ,hy vọng chú bắt đúng bệnh sợ phải dắt bộ lắm rùi

Meninblack

Xe máy
Bác Sơn có dây công tơ mét con SuHao 2008 không ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng