Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

embuon89

Xe đạp
nói ngắn tắt là xe cháu đang đi lịm ga chết máy đèn fi nháy liên tục tắt khóa bặt lên đề ko nổ đc đen fi báo nháy liên tục , để phải rất lâu thì may ra mới nổ đc máy và đèn fi lại ko báo nữa ko thì phải rắt bộ về ,có khi chỉ tắt khóa bật lên thì lại đc có khí làm mọi cách cũng ko nổ đc máy cứ bật khóa điện lên là đèn fi báo nháy liện tục,tịnh trạng này giờ rất hay gặp chú sơn xem thế nào chuẩn đoán bệnh cháu cái cháu đang hoang mang quá cứ phải dắt bọ hoài

quynhvnno1

Đi bộ
Các bác ới em mới mua 1 em nouvo cũ biển T6 đăng kí năm 2004 không biết là xe đời đầu hay đời 2 vậy ạ?
Ai có kinh nghiệm chỉ dạy em chút đc không ạ?
Con này đi cũng ổn, nhanh, khỏe, mỗi tội vít ga lên tầm 15km/h là y như uống đc xăng máy bay ấy, hú vang trời luôn.%-( Em ga 1 phát mà từ đầu phố đến cuối phố mọi người phải ngước nhìn!:-& Haizzz! ĐÔi khi buổi sáng cu cậu còn õng ẹo không chịu nổ nữa, em bực mình phải đạp cho mấy đạp thế là mới đi đc!
Các bác ai có kinh nghiệm dòng xe này rồi thì ra tay tương trợ, mách lỗi chỉ đường cho em đc không ạ[-O<! Em cảm ơn nhiều nhiều ạ! :D

tomytung0812

Xe máy
Anh sơn cho em hỏi chỗ anh có bugin denso racing cho SH không ạ.

Meninblack

Xe máy
Hôm nay xin nghỉ được ngày thứ 7 sáng sớm phi đến chỗ bác Sơn ngay, cảm giác lần đầu tiếp xúc thấy bác là người rất nhiệt tình, hiểu biết chuyên môn sâu, nói chuyện với bác càng nhiều càng thấy mình chẳng biết cái quái gì con xe mình đang đi hiiii. Em đi con su hào cafe đó bác . Cảm ơn bác nhiều nhé. Thế là giờ có chỗ tin cậy để chăm sóc em xe mỗi khi hắt hơi sổ mũi rùi. Lần đầu tiên đi sửa xe mất tiền vẫn vui. Like bác phát nữa

embuon89

Xe đạp
đợi chú sơn vào bắt bận cho con sh của cháu mà lấu quá,vẫn đợi tin chú bọn head nó bó tay với xe cháu rùi

tannghia.uct

Đi bộ
em nghe nói bác chỉ sửa tay ga. thế xe số thì sao ah bác :-?

Tolai_SH2012

Xe hơi
Các bác ới em mới mua 1 em nouvo cũ biển T6 đăng kí năm 2004 không biết là xe đời đầu hay đời 2 vậy ạ?
Con này đi cũng ổn, nhanh, khỏe, mỗi tội vít ga lên tầm 15km/h là y như uống đc xăng máy bay ấy, hú vang trời luôn.%-( Em ga 1 phát mà từ đầu phố đến cuối phố mọi người phải ngước nhìn!:-& Haizzz! ĐÔi khi buổi sáng cu cậu còn õng ẹo không chịu nổ nữa, em bực mình phải đạp cho mấy đạp thế là mới đi đc!
Các bác ai có kinh nghiệm dòng xe này rồi thì ra tay tương trợ, mách lỗi chỉ đường cho em đc không ạ[-O<! Em cảm ơn nhiều nhiều ạ! :D
Xe cụ nếu 2 đèn là đời 2. Mình giờ cũng đang giữ em này ko muốn bán vì đồ độ cũng nhiều với lại ko được bao tiền. Xe này chế hòa khí ko biết bảo dưỡng tốn xăng lắm. Cụ phải vệ sinh lọc gió, chế thường xuyên. Buổi sáng khó nổ phải căn chỉnh lại chế nhé. Đi bị hú là do láp ( xe mình cũng bị hỏng bi) thay cái này đơn giản. Xe cụ lâu rồi nên xem lại bộ 3 búa, bi nồi, dây cu loa luôn cho nó đồng bộ nhé. Nếu hỏng thay luôn là ok ( vi bộ này như nhông xích đi nhiều sẽ hỏng) là ok.

kienni55

Xe hơi
Xem Air 2010 của em bị ngập nước. Đã thay dầu máy 2 lần và Lap 3 lần nhưng xe vẫn nổ nghe tiếng xè xè rất khó chịu, đặc biệt là lúc giảm ga tì tiếng rò rò, hú hú nghe rất to. Giờ em muốn đem xe đến bác bảo dưỡng toàn bộ (đai, nồi, côn...) và xem bệnh kia thì hết khoảng bao nhiêu ạ? Trong túi đang còn ít tiền nên hỏi trước nhỡ ko đủ. hì. Thank so much.
PS: đã vệ sinh côn nồi và kiểm tra dầu lap ở chỗ bác nhưng đi về vẫn nghe thấy tiếng xè xè, hơi ọc ọc như cũ ạ (đi đường hẹp kiểu trong ngõ nghe thấy rất rõ, to và rất khó chịu).

Chỉnh sửa cuối:

PhungThanh

Xe máy
Anh sơn cho em hỏi với, xe em SH 2010 , hôm kia đang đi , tắt máy vào cafe ngồi 15 20p ra thì ko đề được nữa, khi đề ko nổ máy mà kêu tạch tạch. sáng hôm qua em mang ra hàng thì họ sạc điện cho em khoang 20p rồi lại đi bình thường, hôm nay lai bị thế lại ko đề được nữa , khi đề có tiếng kêu tạch tạch. Anh bắt bệnh hộ em cái

thngaylangthang

Xe ngựa
Anh sơn cho em hỏi với, xe em SH 2010 , hôm kia đang đi , tắt máy vào cafe ngồi 15 20p ra thì ko đề được nữa, khi đề ko nổ máy mà kêu tạch tạch. sáng hôm qua em mang ra hàng thì họ sạc điện cho em khoang 20p rồi lại đi bình thường, hôm nay lai bị thế lại ko đề được nữa , khi đề có tiếng kêu tạch tạch. Anh bắt bệnh hộ em cái
Xe cụ đi lâu chưa? có thể bị muội supap, cụ mua dung dịch đánh tan muội đổ vào bình sau đó bơm xăng vào là hết, lại bình thường như cũ.

kienni55

Xe hơi
Xem Air 2010 của em bị ngập nước. Đã thay dầu máy 2 lần và Lap 3 lần nhưng xe vẫn nổ nghe tiếng xè xè rất khó chịu, đặc biệt là lúc giảm ga tì tiếng rò rò,xè xè hú hú nghe rất to. Giờ em muốn đem xe đến bác bảo dưỡng toàn bộ (đai, nồi, côn...) và xem bệnh kia thì hết khoảng bao nhiêu ạ? Trong túi đang còn ít tiền nên hỏi trước nhỡ ko đủ. hì. Thank so much.
PS: đã vệ sinh côn nồi và kiểm tra dầu lap ở chỗ bác nhưng đi về vẫn nghe thấy tiếng xè xè, hơi ọc ọc như cũ ạ (đi đường hẹp kiểu trong ngõ nghe thấy rất rõ, to và rất khó chịu).
Đây là tiếng kêu sau khi vệ sinh về ạ. Ngay khi khởi động đã có tiếng xè xè, ọc ọc khá to ạ. Khi giam ga thì nghe 1 loại âm thanh nữa hú hú khó chịu quá. Bác tìm cách khắc phục hộ em với
[video=youtube_share;h8MmWA5TK6 Y]http://youtu.be/h8MmWA5TK6Y[/video]

[video=youtube_share;sO_Fk8WnOa o]http://youtu.be/sO_Fk8WnOao[/video]
Đây là tiếng kêu ạ, luác khởi động đã có xè xè, ọc ọc khá to ạ và khi giảm ga thì có thêm tiếng hú hú nữa rất khó chịu:

[video=youtube;h8MmWA5TK6Y]http://www.youtube.com/watch?v=h8MmWA5TK6Y&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Tolai_SH2012

Xe hơi
Dự là đi củ nạp rồi.

canhvehn

Xe đạp
Xe cụ đi lâu chưa? có thể bị muội supap, cụ mua dung dịch đánh tan muội đổ vào bình sau đó bơm xăng vào là hết, lại bình thường như cũ.
có 3 khả khả năng:
1. Hỏng ắc quí, nhưng khó vì vẫn sạc bình thường
2. Hỏng bộ sạc ( kể cả đã thay rồi vẫn dính)
3. Hỏng cháy cuộn điện.
Xe em Sh 2008, hôm t7 vừa bị xong, kết quả không bị hỏng bộ sạc nhưng cháy cuộn điện.
Nhân tiện các bác cho em hỏi code màu đỏ của SH sport 2008 với, em tra nhưng nó có tạn hơn 10 mã màu đỏ, chả biết mã màu nào, và mua bộ tem SH sport ở đâu với. ( em đã mua được tem mặt nạ, còn thiếu chữ Honda màu đỏ trên mặt nạ thôi, tem yếm và sườn ra 80 cầu gỗ nhưng hết :( )

embuon89

Xe đạp
chú xem cho cháu con xe sh của cháu đã chữa rất nhiều nơi tiền mất tật mang chả đâu vào đâu,kể là con sh của cháu dạo này hay bị chết máy đèn fi báo nháy liên tục ko đề nổ đc máy tắt khóa bật nên đèn fi vẫn báo nháy liên tục ko đè đc phải tắt máy cho nguội máy thì lại đi bình thường, cháu có mang ra hãng honda kiểm tra thì họ kêu hỏng cảm biến góc nghiêng thay thì đi đc 1 thời gian lại bị y như cũ,mang ra kiểm tra lại sau 1 ngày họ kêu hỏng cảm biến nước làm mát và cảm biến máy lỗi emc ,họ cài lại emc và khắc phục hai cảm biến nước mát và máy xe lại đi ngon lanh nhưng chỉ đc 3 hôm xe lại bị mắc bệnh cũ ,đang đi đc khoảng 7km thì xe lịm ga chết máy đèn fi báo nháy liên tục ko nổ đc máy cháu phải nhờ người đẩy ra hãng honda cho họ kiểm tra lại,chú xem cho cháu cái ko chú cho cháu xin số dt hoặc địa chỉ để cháu mang xe ra tận nơi cho chú khám cháu ở bắcninh,những cái thợ honda kiểm tra sạc,két nước và đường dẫn ống nước,emc lỗi đã cài lại,đường dây điện các dơ le,bệnh tình cháu đa nêu ở trên chú nghiên cứu xem xe cháu mắc phải bệnh gì ,chau xin cám ơn chú trc

Hoatiensinh

Xe đạp
Theo em thì cái ắc quy của bác không tích điện nên khi tiệm sửa xe sạc bình cho bác thì ngay lúc ấy đề được nhưng tắt máy để một lúc là lại không đề được. Thử bình khác xem sao? Nếu không được thi hết chổi than củ đề roài!

mercedes30k0694

[Tịch thu bằng lái]
Đây là tiếng kêu ạ, luác khởi động đã có xè xè, ọc ọc khá to ạ và khi giảm ga thì có thêm tiếng hú hú nữa rất khó chịu:
[video=youtube;sO_Fk8WnOao]http://www.youtube.com/watch?v=sO_Fk8WnOao&feature=youtu.be[/video]
[video=youtube;h8MmWA5TK6Y]http://www.youtube.com/watch?v=h8MmWA5TK6Y&feature=youtu.be[/video]
bệnh đấy thì ở trong đoạn phim đấy cụ đã trả lời luôn rồi còn gì:D

PhungThanh

Xe máy
Theo em thì cái ắc quy của bác không tích điện nên khi tiệm sửa xe sạc bình cho bác thì ngay lúc ấy đề được nhưng tắt máy để một lúc là lại không đề được. Thử bình khác xem sao? Nếu không được thi hết chổi than củ đề roài!
Đi môt ngày sau ms hết điện bác à

PhungThanh

Xe máy
có 3 khả khả năng:
1. Hỏng ắc quí, nhưng khó vì vẫn sạc bình thường
2. Hỏng bộ sạc ( kể cả đã thay rồi vẫn dính)
3. Hỏng cháy cuộn điện.
Xe em Sh 2008, hôm t7 vừa bị xong, kết quả không bị hỏng bộ sạc nhưng cháy cuộn điện.
Nhân tiện các bác cho em hỏi code màu đỏ của SH sport 2008 với, em tra nhưng nó có tạn hơn 10 mã màu đỏ, chả biết mã màu nào, và mua bộ tem SH sport ở đâu với. ( em đã mua được tem mặt nạ, còn thiếu chữ Honda màu đỏ trên mặt nạ thôi, tem yếm và sườn ra 80 cầu gỗ nhưng hết :( )
bác cho em hỏi bac thay cuộn điện ở đâu, giá như nào bác

son-shark

Xe buýt
Cảm ơn bác cuối tuần rảnh em mang qua bác kiểm tra giúp.
OK Bạn!
chào bác sơn, xe em sh 2007 nó có 1 số bệnh như sau: khi bắt đầu đi vặn ga lên thì máy nó ỳ ỳ một chút rồi mới vọt lên như kiểu ga giật gấp ý, khi chạy bình thường thì kim đ/h nhiệt nó báo đến vạch giữa bình thường nhưng cứ dừng lại
mà máy vẫn nổ thì kim nó lại vọt lên gần vạch đỏ,ga to lên hoặc là đi tiếp thì kim nó lại co về vạch giữa.bác bắt bệnh cho em cái ,sang tuần em phi xuống bác sử lý hộ em
Xe của bạn hệ thống bị rò rỉ gây thiếu nước mát nghiêm trọng! Bạn nên khắc phục sớm!
Bác Sơn ơi, em thường xuyên thay dầu bên bác mà quên ko hỏi. Xe em sh2011, em thường xuyên chạy ở tốc độ thấp < 25km/h, rất hiếm khi chạy nhanh hơn tốc độ đó, thì có hại máy ko ạ?
Cảm ơn bác nhiều.
Tốc độ 40-60 là tốt nhất cho xe, nhưng điều kiện VN mình vậy thì phải chịu thôi bạn nhé!
chú xem cho cháu con xe sh của cháu đã chữa rất nhiều nơi tiền mất tật mang chả đâu vào đâu,kể là con sh của cháu dạo này hay bị chết máy đèn fi báo nháy liên tục ko đề nổ đc máy tắt khóa bật nên đèn fi vẫn báo nháy liên tục ko đè đc phải tắt máy cho nguội máy thì lại đi bình thường, cháu có mang ra hãng honda kiểm tra thì họ kêu hỏng cảm biến góc nghiêng thay thì đi đc 1 thời gian lại bị y như cũ,mang ra kiểm tra lại sau 1 ngày họ kêu hỏng cảm biến nước làm mát và cảm biến máy lỗi emc ,họ cài lại emc và khắc phục hai cảm biến nước mát và máy xe lại đi ngon lanh nhưng chỉ đc 3 hôm xe lại bị mắc bệnh cũ ,đang đi đc khoảng 7km thì xe lịm ga chết máy đèn fi báo nháy liên tục ko nổ đc máy cháu phải nhờ người đẩy ra hãng honda cho họ kiểm tra lại,chú xem cho cháu cái ko chú cho cháu xin số dt hoặc địa chỉ để cháu mang xe ra tận nơi cho chú khám cháu ở bắcninh,những cái thợ honda kiểm tra sạc,két nước và đường dẫn ống nước,emc lỗi đã cài lại,đường dây điện các dơ le,bệnh tình cháu đa nêu ở trên chú nghiên cứu xem xe cháu mắc phải bệnh gì ,chau xin cám ơn chú trc
Hình như hôm nay đã xử lý xong cho bạn rồi phải ko?
Bệnh hú là do láp, bạn qua Head Yamaha cuối đường Ngô thì Nhậm bảo họ thay cho bộ láp mới là xong. Xe cũ thì nhiều vấn đề như hao xăng, máy gào .... phải sửa, thay thế nhiều thứ mới ngon được!
Anh sơn cho em hỏi chỗ anh có bugin denso racing cho SH không ạ.
Mình ko có bạn ạ!
Hôm nay xin nghỉ được ngày thứ 7 sáng sớm phi đến chỗ bác Sơn ngay, cảm giác lần đầu tiếp xúc thấy bác là người rất nhiệt tình, hiểu biết chuyên môn sâu, nói chuyện với bác càng nhiều càng thấy mình chẳng biết cái quái gì con xe mình đang đi hiiii. Em đi con su hào cafe đó bác . Cảm ơn bác nhiều nhé. Thế là giờ có chỗ tin cậy để chăm sóc em xe mỗi khi hắt hơi sổ mũi rùi. Lần đầu tiên đi sửa xe mất tiền vẫn vui. Like bác phát nữa
Thank you!
Hôm vừa rồi qua đương HC nhìn thấy cửa hiệu của cụ Chủ hôm nào rãnh em nào ghé thăm xem sao
Wellcom cụ!
em nghe nói bác chỉ sửa tay ga. thế xe số thì sao ah bác :-?
Mình chỉ chuyên tay ga thôi bạn!
Xe cụ nếu 2 đèn là đời 2. Mình giờ cũng đang giữ em này ko muốn bán vì đồ độ cũng nhiều với lại ko được bao tiền. Xe này chế hòa khí ko biết bảo dưỡng tốn xăng lắm. Cụ phải vệ sinh lọc gió, chế thường xuyên. Buổi sáng khó nổ phải căn chỉnh lại chế nhé. Đi bị hú là do láp ( xe mình cũng bị hỏng bi) thay cái này đơn giản. Xe cụ lâu rồi nên xem lại bộ 3 búa, bi nồi, dây cu loa luôn cho nó đồng bộ nhé. Nếu hỏng thay luôn là ok ( vi bộ này như nhông xích đi nhiều sẽ hỏng) là ok.
Chuẩn đấy ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng