[Funland] Sơn phủ gầm là chiêu trò lừa đảo của gian thương.

Ô tô ở nước ta còn là 1 tài sản lớn, nên sau khi mua xe mọi người nghĩ ra đủ kiểu bảo vệ xe, nào là ốp này ốp kia, bọc nọ bọc chai, trong đó có cái phủ gầm.

Các cụ nghĩ xem cái ô tô đắt giá nhất ở cái động cơ và cái khung gầm, chẳng lẽ nó nhanh hỏng đến thế, vài cái triệu bạc mà đòi bảo vệ cho nó sao. Thực tế đầy ô tô từ thập niên 70, 80 vẫn phe phé ngoài đường.

Lớp sơn mạ kẽm được nhà sản xuất tính toán rồi, nó được thả xuống bể sơn tĩnh điện, tuổi thọ có thể trên 20 năm. Còn cái lọ xịt vớ vẩn kia nó là gốc cao su, gốc nhựa, gốc dầu. Còn nó là gốc Magie, gốc Cacbon, gốc Crom, gốc mạ kẽm thì các cụ hẵng mua.

Tấm tôn lợp mái nhà mỏng dính, rẻ tiền, nắng mưa đập vào nó liên tục mà 20 năm giời nó vẫn sáng choang, mà cái gầm ô tô là công nghệ luyện kim đỉnh cao, nắng mưa cũng ít bị ảnh hưởng hơn cái tấn tôn mỏng dính kia nhiều lẽ nào không bằng tấm tôn mỏng dính đó.

Ngoài ra các cụ để ý không thằng chủ gara nào nó xịt cái đấy vào xe nó đâu, toàn các ông gà lại thích xịt. Tóm lại là ném tiền ra bãi rác.

Dan du an

Xe ba gác
Cháu chịu không biết thế nào nhưng cháu không sử dụng dịch vụ này vì xe cháu xe cỏ. Các cụ xe xịn thì nghĩ ra nhiều kiểu là phải, giống xe máy xe cháu xe wave cháu chả dán nilong hay làm biển biếc gì cả... Giờ vẫn ổn chứ có sao đâu.

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
em thấy toàn đám gà mờ mới đi sơn gầm

Cháu chịu không biết thế nào nhưng cháu không sử dụng dịch vụ này vì xe cháu xe cỏ. Các cụ xe xịn thì nghĩ ra nhiều kiểu là phải, giống xe máy xe cháu xe wave cháu chả dán nilong hay làm biển biếc gì cả... Giờ vẫn ổn chứ có sao đâu.
Xe cỏ, xe cũ mới hay bị lùa cụ ạ, vì phân khúc xe này đa phần các cụ có thu nhập khiêm tốn nên càng phải bảo vệ xe. Còn các cụ thu nhập cao họ đi vài năm đổi xe nên chẳng quan tâm.

supersanhdieu

Xe buýt
E mới mua con suv 1.5ty thôi nhưng cũng bị chào lafm các món, tóm lại e chỉ làm mỗi trải sàn còn bh thân vỏ e cũng bắt nó quy ra tiền.

dattuyet_sghn

Xe điện
Các cụ cứ thực hiện 5 năm (sớm hơn càng tốt) đổi xe 1 lần cho em :). Phi nước, bùn thoải mái cũng chưa kịp mục đâu :D

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em đc km phun gầm nên phun , ko biết có gọi là Gà ko .
Còn chủ yếu trang bị mấy thứ thấy cần thiết như dán kính loại xịn , cảm biến áp suất lốp , cam hành trình , hud , sấy gương , thay lọc điều hòa , lọc gió động cơ ,bugi xịn

papais

Xe hơi
Nói chung là nhiều chiêu chứ chả cứ cái này, kiểu nội soi dàn điều hoà, chỉnh thước lái, cân chỉnh chụm..... Tóm lại, cháu không tham gia mấy món đó. Tuỳ các cụ thôi.
Nội soi điều hoà cháu không rõ chứ chỉnh độ chụm cụ lại bảo chiêu thì cháu chịu. Trừ khi xe cụ đang yên lành nó đè ra chỉnh thì là cụ gà.

MINHKD

Xe điện
Nói chung là nhiều chiêu chứ chả cứ cái này, kiểu nội soi dàn điều hoà, chỉnh thước lái, cân chỉnh chụm..... Tóm lại, cháu không tham gia mấy món đó. Tuỳ các cụ thôi.
Đừng nên sợ hãi quá bác ạ, hãy thử một lần cân thước lái, chỉnh độ chụm, cân bánh xem sao, chẳng đáng mấy tiền đâu.

Đừng nên sợ hãi quá bác ạ, hãy thử một lần cân thước lái, chỉnh độ chụm, cân bánh xem sao, chẳng đáng mấy tiền đâu.
Nội soi điều hoà cháu không rõ chứ chỉnh độ chụm cụ lại bảo chiêu thì cháu chịu. Trừ khi xe cụ đang yên lành nó đè ra chỉnh thì là cụ gà.
Món này họ hay làm riêng chuyên khoa lốp, thay lốp, vá lốp, cân bằng động, nhiều xe bị ăn lốp trong hoặc ngoài thì cần chỉnh độ chụm.

Kể cả xe đang ngon lành thì đi ít em cũng 2 năm vào vừa cân bằng động 4 lốp và chỉnh chụm 1 lần, tổng 500k. Giờ nhiều cao tốc rồi, đóng 100 mà không để ý lốp láp cũng sợ lắm cc ạ.

BinhminhSG

Xe buýt
Món này họ hay làm riêng chuyên khoa lốp, thay lốp, vá lốp, cân bằng động, nhiều xe bị ăn lốp trong hoặc ngoài thì cần chỉnh độ chụm.

Kể cả xe đang ngon lành thì đi ít em cũng 2 năm vào vừa cân bằng động 4 lốp và chỉnh chụm 1 lần, tổng 500k. Giờ nhiều cao tốc rồi, đóng 100 mà không để ý lốp láp cũng sợ lắm cc ạ.
Cụ cứ khéo lo, mấy thằng xe khách xe tải có thằng nào chỉnh chụm đâu.
Nhưng em thấy trò lừa đảo cao siêu nhất lại đến từ chính hãng xe, khi mà 5000 km các khổ chủ đã phải kéo nhau đi nộp tiền nuôi đại lý của chúng nó dù chúng có làm cái mịa gì đâu. Với quãng đường đó bằng tụi xe tải, xe khách Bắc Nam quay đầu 2 lần thôi.

Chỉnh sửa cuối:

namphong12

Xe lăn
Cụ cứ khéo lo, mấy thằng xe khách xe tải có thằng nào chỉnh chụm đâu.
Nhưng em thấy trò lừa đảo cao siêu nhất lại đến từ chính hãng xe, khi mà 5000 km các khổ chủ đã phải kéo nhau đi nộp tiền nuôi đại lý của chúng nó dù chúng có làm cái mịa gì đâu. Với quãng đường đó bằng tụi xe tải, xe khách Bắc Nam quay đầu 2 lần thôi.
Xe khách, xe tải cầu cứng. Chỉnh bằng niềm tin à.

BinhminhSG

Xe buýt
Xe khách, xe tải cầu cứng. Chỉnh bằng niềm tin à.
Vấn đề là nó vẫn cày ngày cày đêm, tần suất sử dụng còn hơn hẳn mấy con xe hơi dùng cho gia đình mà cụ trên kia sợ không chỉnh thì nguy hiểm khi đi cao tốc. Bởi vậy mấy trò chỉnh chọt thích thì làm không thì cũng chả chết ai.

Rx365

Xe buýt
Nội soi dàn lạnh:
-Tháo lọc gió, quạt gió(vệ sinh sạch sẽ)
-Dùng máy nội soi kiểm tra độ bẩn của dàn lạnh
-Dùng bình khí nén kết hợp nước sạch vệ sinh lần lượt từng phần
-Sạch sẽ đạt yêu cầu thì xịt chai khử mùi chuyên dụng vào giàn lạnh và các khe cửa gió( tùy yêu cầu của khách hàng có hoặc ko)
.....còn vài bước nhỏ nữa
Xe khoảng 2-3 năm làm 1 lần
Cần thiết chứ các cụ

tienaka

Xe điện
em bảo rồi mà, khác gì mua điện thoại xịn màn hình sapphire mà đi dán mấy tấm dán kính cường lực

namphong12

Xe lăn
Vấn đề là nó vẫn cày ngày cày đêm, tần suất sử dụng còn hơn hẳn mấy con xe hơi dùng cho gia đình mà cụ trên kia sợ không chỉnh thì nguy hiểm khi đi cao tốc.
Nguy hiểm thật mà. Hệ thống treo của xe khách xe tải nó khác xe con. Nên không thể chỉnh được. Và nó cũng không thể lệch được.