Soi tàu khu trục hiện đại nhất hải quân Trung Quốc

Unique Store

Xe tải
em thấy hiện nay các luồng thông tin rất nhiều, hầu hết bằng tiếng Anh, chúng ta có thể tự tìm ra được bức tranh toàn cảnh, xem xét cách nhìn vấn đề từ các bên liên quan, như vậy chúng ta mới hiểu hết được lịch sử và biết được nhiều điều có thể sẽ lặp lại.

Have funs.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
thông tin nhiều nhưng ng đọc đón nhận nó ra sao như thế lnafo lại là chuyện hoàn toàn khác ạ
chứ nhiều bác "đc" đọc tý thông tin là lạ rồi ỷ y nó là chuẩn rồi phán các bạn không biết là NGU là DỐT mà không nghĩ đến chính sự không biết phân tách thông tin mới là NGU và DỐT

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tự tìm hiểu đi chứ. Thông tin giờ nhiều lắm. Em ko muốn pót nhiều vì nhạy cảm cụ mod lại xóa bài với treo em lên. Mà trước khi đọc cụ phải tâm trí thoải mái loại bỏ tạp niệm kiểu ta thắng địch thua, ta chính nghĩa địch phi nghĩa... thì mới đọc được. Nhiều tài liệu chống chỉ định với các thành phần nguy hiểm vì đọc xong dễ tăng xông mà đứt bóng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ tự tìm hiểu đi chứ. Thông tin giờ nhiều lắm. Em ko muốn pót nhiều vì nhạy cảm cụ mod lại xóa bài với treo em lên. Mà trước khi đọc cụ phải tâm trí thoải mái loại bỏ tạp niệm kiểu ta thắng địch thua, ta chính nghĩa địch phi nghĩa... thì mới đọc được. Nhiều tài liệu chống chỉ định với các thành phần nguy hiểm vì đọc xong dễ tăng xông mà đứt bóng.
Cụ úp úp mở mở như các cụ rân chủ í nhỉ. :) Em biết bác Vi là cán bộ đoàn chuyên gia sang ta lúc oánh ĐBP, nhưng không rõ thông tin bác í ủng hộ oánh VN năm 79. Lý do thì nó phơi bày cả ra đó rồi còn gì, vây Ngụy cứu Triệu thôi cụ ơi, chả có gì là bí mật cả. Cụ làm em tưởng có thông tin gì mới, mất công hóng hớt. :D

phusy

Xe tải
So sánh về khí tài & vật lực với Khựa thì đúng là khập khiễng, mình có 1 thì nó có 10. Tuy nhiên, trong quân sự thì vũ khí mới chỉ là điều kiện cần, ngoài ra còn thời gian, không gian & "thế" nữa, vì những yếu tố này mới quyết định chiến lược & chiến thuật.

Chỉ cần các cụ ko đầu hàng về tư tưởng & lý trí thì cho dù cơ sở hạ tầng của VN bị san thành bình địa trong 1 tháng thì 10 năm, 20 năm, 100 năm sau... mình vẫn có thể lật được. Nguy hại nhất là "chưa đánh mà tinh thần đã thua", bị đồng hóa thôi!

Kể ra cũng hơi khập khiễng, nhưng ngày trước, Mẽo có bàn đạp là Phi, Thái Lan, lại còn chiếm được cả vĩ tuyến 17 trở vào... So với ta về khí tài & vật lực thì có khi còn chênh lệch hơn cả Khựa so với ta hiện nay. Nhưng điều đó đâu có nghĩa là ta thua!

Nhưng chiến tranh thì chả ai muốn cả, nên em nghĩ là VN hiện nay đang tìm mọi cách để không xảy ra chiến tranh nữa thôi. 2000 năm là quá khổ rồi! Bị nó ép & khiêu khích thì chỉ 1 số nhỏ đồng bào chịu thiệt, nhưng nếu xảy ra chiến tranh thì cả nước chịu thiệt! Vậy chọn đường nào đây?
Em ưng cái bụng của cụ nhất! Mời cụ một ly cho ấm bụng!

vietnguyengalus

Xe máy
Con soái hạm lởm mà cụ kêu mạnh, gặp con Tuần dương hạm hay khu trục hạm của Mẽo hoặc mấy con lớp Slava của Nga e rằng không chịu nổi một loạt bắn:
- Tầm bắn xa kém
- Phòng không kém
- Chống ngầm kém

Con này gặp 2 con Ghẻ cũng dễ đi lắm!
Em là em nói chung tiềm lực quân sự. mẽo h gặp thằng này phải kênh 1 phép. trước kia vụ 1974 nó chiếm đảo của vnch mà hạm đội 7 của mẽo có làm gì đâu.đã thế nó cái gì cũng nhiều. ko tốt nhưng nhiều cũng hơi bị kinh ròi:D

Chỉnh sửa cuối:

fanfan

Xe buýt
Mấy ông láng giềng đang luyện tuầ khủng đây này:))

'Chân dài' chịu vùi dập để trở thành nữ vệ sĩ​

Họ là các cô gái xinh đẹp được tuyển chọn từ các trường Đại học, Cao đẳng trên toàn Trung Quốc để tham gia vào khóa đào tạo nữ vệ sĩ ở đảo Hải Nam.

http://quocphong.baodatviet.vn/Dưới đây là những hình ảnh đầy ấn tượng trong một buổi huấn luyện gian khổ của họ.

20 nữ học viên xinh đẹp đang tập trung tại bãi biển cùng với hành lý của mình để chuẩn bị bắt đầu một khóa đào tạo nữ vệ sĩ, được tổ chức huấn luyện bởi Công ty tư vấn An ninh/Phòng vệ đặc biệt (TSGSC) Tianjiao ở Tam Á (Sanya), tỉnh Hải Nam.
Theo công ty Tianjiao, có tổng cộng 20 nữ học viên tham gia buổi tập hôm 8/1, mở đầu cho nhóm đào tạo đầu tiên cho các nữ vệ sĩ ở Trung Quốc. Họ là những nữ sinh viên mới tốt nghiệp từ tất cả các trường Đại học, Cao đẳng của Trung Quốc. Một tiêu chuẩn quan trọng nhất đó là phải có "ngoại hình chuẩn và xinh đẹp".
Các giảng viên, huấn luyện của Công ty Tianjiao tham gia cùng các học viên nữ mặc đồ bơi trong một buổi tạp huấn tại Tam Á, Hải Nam.

Tất cả các học viên nữ này sẽ phải trải qua 8 - 10 tháng huấn luyến kỹ năng để phục vụ cho khách hàng của họ. Công ty Tianjiao sẽ cug cấp cho các học viên các cơ hội tốt nhất để phát huy khả năng của mình, và trong 20 nữ học viên sinh đẹp này sẽ chỉ có một vài người tốt nhất được tuyển chọn tham dự khóa huấn luyện sâu hơn tại Học viện An ninh Quốc tế ở Israel. Các cô gái bị loại sẽ tiếp tục công việc theo dự định của họ hoặc tiếp tục nỗ lực luyện tập để trở lại giấc mơ "nữ vệ sĩ".
Họ phải trải qua các bài tập huấn luyện đầy gian khổ, như bò trên cát, ngụp lặn, thi chạy, đi trên thân thể của đồng đội, khuôn gỗ...Tất cả đều phải nỗ lực hết sức, bởi khi họ bắt đầu luyện tập đã phải chấp nhận nội quy kỷ luật nghiêm như trong quân đội. Trong ảnh: viên giảng viên đã phải bực mình và "đá mông" cô nữ sinh xinh đẹp khi cô này chưa thực hiện bài tập đạt yêu cầu.
Nhóm nữ học viên thực hiện bài tập bò cầm chân nhau trên bãi biển, tất cả những bài tập này đều là lần đầu tiên họ được biết tới.
Sẽ bị hất nước vào mặt nếu như chưa ngụp, lặn đủ thời gian và tần xuất qui định.
Đi trên người của đồng đội.
Họ được huấn luyện không khác gì "đặc công" để có thể sẵn sàng bảo vệ được các khách hàng VIP.
Thực hiện nâng khúc gỗ dưới nước.
Tương lai, các cô gái xinh đẹp có thể là vệ sĩ lý tưởng cho các yếu nhân.

ducleminh

Xe điện
Em là em nói chung tiềm lực quân sự. mẽo h gặp thằng này phải kênh 1 phép. trước kia vụ 1974 nó chiếm đảo của vnch mà hạm đội 7 của mẽo có làm gì đâu.đã thế nó cái gì cũng nhiều. ko tốt nhưng nhiều cũng hơi bị kinh ròi:D
Mỹ nó bật đèn xanh chứ sao.

xomo

Xe buýt
Kinh nghiệm phòng thủ với tàu sân bay của Việt Nam mình có thừa từ thời kháng chiến chống Mỹ. Tóm lại là vác tàu SB để dọa Việt Nam là không ăn thua.
Chỉ có điều anh Khựa chơi mấy cái đảo thì khó đỡ đấy.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm phòng thủ với tàu sân bay của Việt Nam mình có thừa từ thời kháng chiến chống Mỹ. Tóm lại là vác tàu SB để dọa Việt Nam là không ăn thua.
Chỉ có điều anh Khựa chơi mấy cái đảo thì khó đỡ đấy.
Kinh nghiệm gì thế bạn :)

BinhLe

Xe tải
Thời VN war, TSB mẽo nó áp sát vào bờ biển 20km nã cả pháo hạm vào đất liền còn chẳng làm gì được nó mới đau

Hai mươi cây gần bờ thì pháo bờ biển nó phang chít ...

BinhLe

Xe tải
Hic, Lớp Midway tham chiến ở Việt Nam có cả pháo hạm 203mm với 127mm ợ (như tuần dương hạm). Tất nhiên nó chỉ áp sát vào khi mà cả trên bộ lẫn trên biển bị áp chế hoàn toàn và bắn mang tính chất phá hủy chứ ko phải đối đầu ơ :D

Hic, Lớp Midway tham chiến ở Việt Nam có cả pháo hạm 203mm với 127mm ợ (như tuần dương hạm). Tất nhiên nó chỉ áp sát vào khi mà cả trên bộ lẫn trên biển bị áp chế hoàn toàn và bắn mang tính chất phá hủy chứ ko phải đối đầu ơ :D
Loại gì đới .. bác cho tí hình ae nghía cái.
Chú đô đốc của Ngố không biết là loại khu trục hạng nặng mang máy bay thì có tên lửa, pháo ... không các cụ nhể ..

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]