[Funland] So sánh Vũng Tàu và Nha Trang

hd-vt

Xe container
Chém gió mà thiếu lý luận quá, đừng chỉ vào cá nhân. Có con mà không nhìn trường học, BV thì có da dì?
Trẻ con ngoài hắt hơi sổ mũi amidan thì còn gì nữa cụ. A, còn trường học cho babi nữa nhỉ. :))

Langthang_Mercedes

Xe container
Trẻ con ngoài hắt hơi sổ mũi amidan thì còn gì nữa cụ. A, còn trường học cho babi nữa nhỉ. :))
Tuỳ cụ thôi, có con không lo những thứ đó thì lo cái j?

Tuy nhiên, nếu không có thì không bàn, em nói chuyện nhầm người, thành thật xin lỗi.

hd-vt

Xe container
Tuỳ cụ thôi, có con không lo những thứ đó thì lo cái j?

Tuy nhiên, nếu không có thì không bàn, em nói chuyện nhầm người, thành thật xin lỗi.
Đúng là nhầm người dòi. Con em sinh chả cần đi đâu, bv thường thôi. Trông vợ sắp sinh em còn tót đi chơi. Mịa, bs bẩu phải cỡ ngày nữa thì chầu ở đấy mà làm gì. Vào cãi lại với bs về chuyên môn y ạ.
Con của bạn em còn lên SG trước chục ngày trước khi sinh, dân làm nông chính cống đấy nhé, quá kinh. Xưa cc dùng liềm...xoẹt cái xong mà vẫn cầm súng đuổi giặc ầm ầm hehe.
Chào cụ nhé, cụ nghiêm túc thật đấy.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là nhầm người dòi. Con em sinh chả cần đi đâu, bv thường thôi. Trông vợ sắp sinh em còn tót đi chơi. Mịa, bs bẩu phải cỡ ngày nữa thì chầu ở đấy mà làm gì. Vào cãi lại với bs về chuyên môn y ạ.
Con của bạn em còn lên SG trước chục ngày trước khi sinh, dân làm nông chính cống đấy nhé, quá kinh. Xưa cc dùng liềm...xoẹt cái xong mà vẫn cầm súng đuổi giặc ầm ầm hehe.
Chào cụ nhé, cụ nghiêm túc thật đấy.
Cụ ngụy biện quá.
Khi già, khi yếu, khi nặng, mới thấy giá trị của bệnh viện tốt.
Không biết bao nhiêu người đã ra đi vì bệnh viện tuyến dưới kém cỏi.
Nhiều người khám tuyến dưới toàn bệnh nhẹ, lên Bạch Mai thì lòi ra K giai đoạn cuối. :)

pressf5

Xe buýt
Có lẽ cụ chưa đi VT bao giờ.

Ngay trong bài viết đây cụ.
Tuy nhiên, khi nhìn sâu hơn vào cách tính thu nhập bình quân bằng tổng sản phẩm (GDP) chia cho đầu người, ông Thành lưu ý chỉ số này không phản ánh sát thu nhập thực tế của người dân ở địa phương đó. Ví dụ Bà Rịa - Vũng Tàu có GDP trên đầu người rất cao, nhưng phần thu nhập thực chất ở lại của địa phương không cao như vậy.

nhuataiche

Xe container
Cụ ngụy biện quá.
Khi già, khi yếu, khi nặng, mới thấy giá trị của bệnh viện tốt.
Không biết bao nhiêu người đã ra đi vì bệnh viện tuyến dưới kém cỏi.
Nhiều người khám tuyến dưới toàn bệnh nhẹ, lên Bạch Mai thì lòi ra K giai đoạn cuối. :)
Còn trẻ mà bệnh nặng mới cần bệnh viện tốt.

Già yếu rồi thì ko cần nữa, việc gì phải sợ chết, quan điểm cá nhân của em là vậy.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]

Già yếu rồi thì ko cần nữa, việc gì phải sợ chết, quan điểm cá nhân của em là vậy.
Tùy cụ thôi. Không sợ chết thì sống đâu chả được.
Ở các nước tiên tiến người già đều được chỉ định đi khám định kỳ 6 tháng - 1 năm.
Các cụ không sợ chết thì cũng chẳng sợ ung thư, thì cần bệnh viện làm gì mà phải chọn? =))

wanderersg

Xe tăng
30 phút là cả vấn đề, vì không phải lúc nào cũng có 30 phút. Nhà trong ngõ khác nhà mặt tiền ở chỗ đó (không nói về buôn bán nhé, khu dân cư chỉ để ở thôi đấy)
Ong có ở vt ko mà nói linh tinh trong ngõ với ngòai ngõ. Ở VT đường xá siêu rộng rãi cha bao giờ tắc dường cả,cho dù nha trong hẻm hay ngoài mặt đường cũng chả lien quan đén việc nhanh hay chậm khi giao thông.

Chỉ ăn với ngủ thôi thì đâu cũng được

Nếu cần có thêm mới khó.

Vậy mới cần gần.

Sân bay có mà làm gì khi chỉ cần có thế rồi về.

Chốt lại là kiếm khu ngon nhất SG mà ở.
Với số tiền em dự định thì ở SG hơi căng.

juve99

Xe cút kít

hd-vt

Xe container

Em đã khen HN và SG lức nở dòi mà cc ý cứ ní nuận.
Về bv, thì em vẫn nghĩ cơ thể quá đát bệnh nan y thì nên...vứt, sửa chữa tung toét chả ra gì. Nên em mong có luật trợ tử, cho ló khỏe ma hehe.
Khi đau yếu, quan trong nhất là khám ra đúng bệnh, rồi cứ thế mà chữa, ở nhà chữa cũng được, hay ho gì coi bv như nhà nghỉ. Mà mấy khi liên tục có bệnh nan y, nếu thế thì...sang trang mới cho đệp đời hehe.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Muốn nghỉ hưu thì ở vtau..bệnh nhẹ vào bv vũng tau mới xay xong , nặng hơn về Bà Rịa , nặng cần cáp cứu ca khó thì về chợ rãy Sg gần hơn NT ve Sg .Về già quan tronng nhất fai gần Bệnh Viện. Đợt ông cụ nhà e nằm Bà Rịa phòng ốc bv công Bà Rịa hơi bị ngon.Phong lạnh dịch vụ dày đủ 1 mình 1 phòng như bv quốc tế.p ko dịch vụ thì 4 giường cũng máy lạnh đầy đủ. Chứ bệnh ntn mà ve sg nằm chắc chen chúc chết luôn
Ở Bà Rịa Vũng Tàu có BV Sản riêng chưa cụ nhỉ

nhuataiche

Xe container
Với số tiền em dự định thì ở SG hơi căng.
Em có một khoản thừa kế nhỏ, nên dự định như thế này.

Ra VT hoặc Đà Nẵng, 2 vc thuê nhà nhỏ hoặc căn hộ dịch vụ, tầm 5-6 tr. Mua nhà đắt lắm, vị trí lại ko tốt.

Ăn uống sinh hoạt tầm 10-15 tr nữa, chủ yếu là ăn ở nhà vì vùng biển hải sản có sẵn và tươi ngon, ko cần ra quán.

Bệnh viện thì ko thật cần thiết, F1 khi đó đã lớn, đi học hoặc đi làm ở SG.

Ít tiền nữa thì ở những vùng hẻo lánh hơn như Phú Yên, Bà Rịa, hoặc Phan Thiết, mấy chỗ đó chi phí còn rẻ nữa, mà thực phẩm thì chất lượng vẫn rất cao.

Ra VT hoặc Đà Nẵng, 2 vc thuê nhà nhỏ hoặc căn hộ dịch vụ, tầm 5-6 tr. Mua nhà đắt lắm, vị trí lại ko tốt.

Ăn uống sinh hoạt tầm 10-15 tr nữa, chủ yếu là ăn ở nhà vì vùng biển hải sản có sẵn và tươi ngon, ko cần ra quán.

Ít tiền nữa thì ở những vùng hẻo lánh hơn như Phú Yên, Bà Rịa, hoặc Phan Thiết, mấy chỗ đó chi phí còn rẻ nữa, mà thực phẩm thì chất lượng vẫn rất cao.
Căn hộ dịch vụ mình thuê lâu dài được không bác?
Phương án mua và thuê cái nào bác thấy lợi hơn?

namphong12

Xe lăn

Đấy tính như cụ có phải đơn giản đỡ nhức đầu không. Chi phí như thế là OK rồi