[Funland] So sánh Vũng Tàu và Nha Trang

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Ngõ 7m, không quá đẹp ở tt thành phố tầm 7-90 tr/m2, cơ mà không có nhà/đất<50m2 như HN (Hoặc cực hiếm)
Em chưa vào VT bao giờ nhưng vào đấy để có cuộc sống thoải mái hơn thì làm căn chung cư view biển vừa ít tiền vừa thoáng chứ ở nhà đất mà lại trong ngõ làm cái gì cụ.

Duc Sang

Xe container
Cháu không sinh ra ở VT nhưng lớn lên ở đấy. Bây giờ lại lạc ra HN. Hai vợ chồng dự định khi nào về hưu sẽ quay lại VT sống nốt phần còn lại. Khi nào trăm tuổi bảo con cháu đem tro ra biển trải, khi nào nó đi tắm biển nó sẽ nhớ đến mình, hoặc khi nào nhớ đến mình nó sẽ đi tắm biển.

hd-vt

Xe container
Già khú thì lo mỗi cái tai biến, còn đâu toàn bệnh già như kiểu bệnh trẻ con là hắt hơi thò lò mũi. Cc lo nhiều quá.
Mà đã tai biến thì nên làm trang mới cho khỏe...m. :P Nên BV cũng chả quan trọng lắm đâu. :D

wanderersg

Xe tăng
Các cụ cãi nhau thế này thì hết tháng. Cụ thể thế này ạ, 2vc em về hưu, giả sử dành 4 tỷ mua nhà, dự trù sinh hoạt hàng tháng (theo thời giá hiện nay) 15 triệu. Nên ở đâu để sướng nhất?
Với số tiền này nên về Long Hải sướng nhất. Giá nhà đất còn rẻ, biển sạch đồ hải sản tưoi ngon. Cơ bản sát ngay bv Bà Rịa có vđ gì vào đoa luôn nhanh gọn lẹ.

lamhaha191

Xe điện
Em hiểu ngay từ đầu thớt mà nhiều ông cứ phân tích cơ hội việc làm, nhiều KCN...
Chọn nơi này là họ có thu nhập ổn định, ko quan tâm đến cv ở nơi đó, họ thu nhập mọi nơi nhưng chỉ ngồi gõ phím.
Em vote Nha trang, khu phố cổ cũ giá cao tí nhưng mọi thứ ngon.
VD: Con E đi mổ, mổ xong rồi E mới đưa phong bì cảm ơn, ai cũng bảo E ngâu. Ừ ngâu thật. Nhưng bác sỹ nhất định ko lấy. Báo hại sau khi ra viện, Em phải nhờ quen biết dẫn đến nhà quà cáp để cảm ơn.
Thứ nữa, F1 nhà E học cấp 1, tuyệt nhiên ko học thêm, thầy cô vẫn vui vẻ và tình cảm.
Nói thật, cả VN có cái loằn chỗ nào như thế. Em xin lỗi nói nhanh cho vuông.
À, lại còn bão, nhiều cụ phán thỉnh thoảng có bão. Đến ạ. Năm 2017 có 1 cơn. Hỏi ông già bà cả thì các cụ bảo 60 năm mới có 1 cơn.
Bạn em không được may mắn như cụ, cho 2 đứa học trong đó hơn một năm không hoà nhập được lại phải chuyển ra hn rồi.

juve99

Xe cút kít
VT nếu thích món ăn và VH đặc Bắc Bộ, vào VT cảm giác như đang ở 1 TP nhỏ ngoài Bắc. Từ tên đường phố đến ăn uống, văn hoá, con người ko giống với các tỉnh còn lại của miền Nam. Thời tiết VT cũng nóng như SG, dân số thưa khó kiếm tiền, VT khá giống Hạ Long, hợp với tiêu tiền hơn là cá kiếm :D

Langthang_Mercedes

Xe container
Em chưa vào VT bao giờ nhưng vào đấy để có cuộc sống thoải mái hơn thì làm căn chung cư view biển vừa ít tiền vừa thoáng chứ ở nhà đất mà lại trong ngõ làm cái gì cụ.
Vâng, em trả lời cụ Mầu Diệu Thảo chứ cá nhân em không thích nhà trong ngõ. Nhà đất luôn có lợi thế về giá trị lâu dài, CC luôn có giá trị ở hiện tại, tuỳ lựa chọn sao cho phù hợp.

À mà căn CC viêu biển đẹp, 3 phòng ngủ loại nhỏ cũng không dưới 4 tỷ.

Chỉnh sửa cuối:

Langthang_Mercedes

Xe container
Với số tiền này nên về Long Hải sướng nhất. Giá nhà đất còn rẻ, biển sạch đồ hải sản tưoi ngon. Cơ bản sát ngay bv Bà Rịa có vđ gì vào đoa luôn nhanh gọn lẹ.
Nhưng Level sống lại dưới trung bình tại thời điểm hiện nay.

lamhaha191

Xe điện
Nha Trang dân gốc Bắc ít cũng chiếm 50% dân số. Vì Nha Trang thời xưa mệnh danh là phố lính: Trường sĩ quan Hải quân, trường sĩ quan Không quân, trường sĩ quan Thông tin. Mà bộ đội thì phần đa quê ngoài Bắc (Không tính Bắc 54)…

Nha Trang thì gần cận Đà Lạt. Nóng quá cuối tuần phi lên Đà Lạt chỉ cần đi độ 60km là đã thấy sương mù, cảm nhận cái lạnh tê tái. Gần Nha Trang cũng có cái đỉnh Hòn Bà độ cao tương đương Đà Lạt tuy nhiên chưa phát triển du lịch…

Nha Trang cũng gần Đắc Lắc. Dong xe 100km là đã thấy cao nguyên lộng gió đất đỏ bazan…

Nha Trang thuộc tỉnh Khánh Hoà đất đai rộng hơn, nhiều dạng địa hình hơn: Núi có biển có, núi cao có núi thấp có, hải sản có trái cây có (sầu riêng Khánh Sơn ngon hơn nhiều sầu riêng Miền Tây)…

Hạ tầng thì sân bay có (sân bay quốc tế Cam Ranh), cảng biển có, cao tốc có (cao tốc Bắc-Nam phía đông, cao tốc Nha Trang Buôn Ma Thuột), đường sắt cao tốc cũng có (quy hoạch)…

Du lịch thì không phải nghĩ, từ ơ đến ớ đến á hự có hết. Vinpearl nhé, đi resort đảo hay resort Bãi Dài nhé, sinh thái núi rừng văn hoá cồng chiêng cũng có luôn. Từ sơn nữ cho đến em gái miền tây thậm chí là râu ngô ngoại quốc (Nga, Ukraina…). Tuy nhiên món này thì lép vế so với Sài Gòn Đà Nẵng…

Ăn uống thì Nha Trang thứ gì cũng có nhưng đắt hơn Đà Nẵng, đắt hơn Sài Gòn, không ngon bằng Đà Nẵng (khu trung tâm Đà Nẵng bán ly cf 10k còn Nha Trang 15k; Bánh mì Đà Nẵng 15k còn Nha Trang 20k)…
Cụ nắm rất rõ nt, nên có nhà 2 nơi, nha trang và dalat, không cần bàn nữa hii

Langthang_Mercedes

Xe container
Level sống ở đây ý của cụ cụ thể là cái gì?? O Long Hải cái gì chả có mà dưới trung bình? Muốn thì phi 30p từ LH qua VTau là trên trung bình ngay.
30 phút là cả vấn đề, vì không phải lúc nào cũng có 30 phút. Nhà trong ngõ khác nhà mặt tiền ở chỗ đó (không nói về buôn bán nhé, khu dân cư chỉ để ở thôi đấy)

Langthang_Mercedes

Xe container
Bạn em không được may mắn như cụ, cho 2 đứa học trong đó hơn một năm không hoà nhập được lại phải chuyển ra hn rồi.
Cá nhân em nghĩ bố mẹ nó không hòa nhập được chứ trẻ em thì nhanh lắm. Đừng đổ lỗi cho chúng!

hd-vt

Xe container
Nha Trang dân gốc Bắc ít cũng chiếm 50% dân số. Vì Nha Trang thời xưa mệnh danh là phố lính: Trường sĩ quan Hải quân, trường sĩ quan Không quân, trường sĩ quan Thông tin. Mà bộ đội thì phần đa quê ngoài Bắc (Không tính Bắc 54)…

Nha Trang thì gần cận Đà Lạt. Nóng quá cuối tuần phi lên Đà Lạt chỉ cần đi độ 60km là đã thấy sương mù, cảm nhận cái lạnh tê tái. Gần Nha Trang cũng có cái đỉnh Hòn Bà độ cao tương đương Đà Lạt tuy nhiên chưa phát triển du lịch…

Nha Trang cũng gần Đắc Lắc. Dong xe 100km là đã thấy cao nguyên lộng gió đất đỏ bazan…

Nha Trang thuộc tỉnh Khánh Hoà đất đai rộng hơn, nhiều dạng địa hình hơn: Núi có biển có, núi cao có núi thấp có, hải sản có trái cây có (sầu riêng Khánh Sơn ngon hơn nhiều sầu riêng Miền Tây)…

Hạ tầng thì sân bay có (sân bay quốc tế Cam Ranh), cảng biển có, cao tốc có (cao tốc Bắc-Nam phía đông, cao tốc Nha Trang Buôn Ma Thuột), đường sắt cao tốc cũng có (quy hoạch)…

Du lịch thì không phải nghĩ, từ ơ đến ớ đến á hự có hết. Vinpearl nhé, đi resort đảo hay resort Bãi Dài nhé, sinh thái núi rừng văn hoá cồng chiêng cũng có luôn. Từ sơn nữ cho đến em gái miền tây thậm chí là râu ngô ngoại quốc (Nga, Ukraina…). Tuy nhiên món này thì lép vế so với Sài Gòn Đà Nẵng…

Ăn uống thì Nha Trang thứ gì cũng có nhưng đắt hơn Đà Nẵng, đắt hơn Sài Gòn, không ngon bằng Đà Nẵng (khu trung tâm Đà Nẵng bán ly cf 10k còn Nha Trang 15k; Bánh mì Đà Nẵng 15k còn Nha Trang 20k)…
Trời, sao giờ em mới thấy còm hay thế này và chất lượng. Đầy đủ cho nhu cầu tầm cao. \m/
Tuyền còm lào nà bv trường học khu cn...nặng nề đọc thấy buồn dười dượi hehe.

Chỉnh sửa cuối:

Langthang_Mercedes

Xe container
Trời, sao giờ em mới thấy còm hay thế này và chất lượng. Đầy đủ cho nhu cầu tầm cao. \m/
Tuyền còm lào nà bv trường học khu cn...nặng nề đọc thấy buồn dười dượi hehe.
Chỉ ăn với ngủ thôi thì đâu cũng được

Nếu cần có thêm mới khó.

Vậy mới cần gần.

Sân bay có mà làm gì khi chỉ cần có thế rồi về.

Chốt lại là kiếm khu ngon nhất SG mà ở.

Langthang_Mercedes

Xe container
Chả hiểu cc thích gần HN và SG làm gì? Đi ngắm nhà chọc trời ạ. Rơi mão ý. :D
Thế mới nói, biểu quyết cần số đông. 1000 còm, mỗi 1 cái đúng ý thì ý nghĩa gì. Tự sướng chỉ cần đóng cửa.

lamhaha191

Xe điện
Cá nhân em nghĩ bố mẹ nó không hòa nhập được chứ trẻ em thì nhanh lắm. Đừng đổ lỗi cho chúng!
Ngược lại cụ ơi bm vào lại làm ăn khấm khá, tưởng trẻ con hoà nhập nhanh, cô giáo cũng rất quan tâm nhưng văn hoá nó khác, cuối cùng là học kém và phá bĩnh , tự kỷ

hd-vt

Xe container
Thế mới nói, biểu quyết cần số đông. 1000 còm, mỗi 1 cái đúng ý thì ý nghĩa gì.
Số đông thích bv thì em chả buồn ngó. Số đông như cụ gần bằng vàng 99,9999. Kể ra cũng đồng nòng da dì lắm nhỉ hehe.

Langthang_Mercedes

Xe container
Ngược lại cụ ơi bm vào lại làm ăn khấm khá, tưởng trẻ con hoà nhập nhanh, cô giáo cũng rất quan tâm nhưng văn hoá nó khác, cuối cùng là học kém và phá bĩnh , tự kỷ
Văn hoá VT khác HN là bao, đừng đổ cho trẻ nhỏ, em nhắc lại.

Langthang_Mercedes

Xe container
Số đông thích bv thì em chả buồn ngó. Số đông như cụ gần bằng vàng 99,9999. Kể ra cũng đồng nòng da dì lắm nhỉ hehe.
Chém gió mà thiếu lý luận quá, đừng chỉ vào cá nhân. Có con mà không nhìn trường học, BV thì có da dì?