So sánh Venza với GLK 4matic

Tom Tit-Tot

Xe tăng

ropat

Xe máy
em thấy các bác cứ cãi nhau thế làm j,9 người 10 ý có bao h giống nhau hết đâu. mỗi người mua xe có nhu cầu riêng,tùy theo đó mà mua xe thôi,chứ còn hơn kém e xin các bác để cho các nhà chuyên môn thì hơn a. E thấy giữa 2 con naỳ có thể so sánh được duy nhất là giá bán, do có giá xêm xêm nhau. Còn mỗi con có đặc điểm riêng. e cũng đã từng đi kha khá các thể loại xe,mer,toy,lexus đủ cả,thì e xin mạn phép bình luân thế này:
Mer GLK : sức mạnh của thương hiệu mer về máy móc thì nổi tiếng rồi,khỏe khoắn,bền,cảm giác lái tốt cho bác nào thích khám phá,đi đường khó khăn ăn đứt venza.
Nhưng e nó cũng có bất lợi là do xuât thân con nhà giàu nên hơi chảnh,chi phí sửa chữa bảo dưỡng nhiều-và thường là cùng một loại đồ thì đắt hơn toy(cái này e rút kinh nghiem từ C với S đã từng sử dụng)
Toy Venza: e nó thì được cái mẫu mã mới mẻ,có vẻ hiện đại hơn,option nhiều, lái xe nhẹ nhàng,k thật bằng MER(cái này bác nào thích lái xe k thích,chứ e chỉ lái trong phố thì e thích nó nhẹ nhàng hơn). Máy móc thì e chịu,cả hai đều là xe mới, nên chả có bác nào bảo con nào bền hơn con nào được. Off thì tất nhiên kém hơn GLK. Chi phí bảo dưỡng thì thường là rẻ hơn Mer (cái này cũng từ kinh nghiệm sử dụng toy của công ty e).
nói chung là sau khi so sánh 2 loại với những ưu nhược điểm như thế,e xem xét đến yêu cầu của e:đi trong phố là chính. Về quê thì toàn đường bằng,xấu nhất là đến đường đất,k đến nỗi phải trèo đèo lội suối. ăn uống ít,bảo dưỡng cũng ít tốn kém. Lại thêm e lái xe thích nhẹ nhàng,k quan trọng cảm giác lái lắm. trong phố lại chủ yếu ngồi sau,nên khoang sau càng rộng thì càng sướng.
nên suy ra cuối cùng với những yêu cầu của e,e chọn một e venza full là vừa đẹp.
đấy là e mua xe theo yêu cầu của riêng e,còn quan điểm cua e là 2 thằng này chả thằng nào hơn thằng nào kém. giống kiểu có ông thích đá bóng,co ông lại thích chơi tennis ý mà,mỗi người một ý,làm sao mà so sánh được phải không ạ

belancer

Xe buýt
Khoang máy Venza vs GLK, Toy không lại Mer được các cụ nhỉ.
Venza

GLK,:

Tuannam9999

Xe hơi
Khoang máy Venza vs GLK, Toy không lại Mer được các cụ nhỉ.
Venza

GLK,:
cái này chả nói lên điều gì cả. Em thấy máy nào cũng có cái hay. Ví dụ, sửa chữa thì Toy đỡ phải tháo các chi tiết phụ kèm hơn còn Mẹc thì chi tiết phụ kèm nhiều hơn nên tháo ra lắp vào rất mệt. hehehe

belancer

Xe buýt
ặc:ohmy:, hehehe nói như cụ thì nói là giề, nhìn ở ngoài thì cụ sẽ thấy rõ hơn là tại sao xe Đức nó tỉ mỉ trau truốt từ cái khoang máy.

cái này chả nói lên điều gì cả. Em thấy máy nào cũng có cái hay. Ví dụ, sửa chữa thì Toy đỡ phải tháo các chi tiết phụ kèm hơn còn Mẹc thì chi tiết phụ kèm nhiều hơn nên tháo ra lắp vào rất mệt. hehehe

RAVA

Xe ba gác
-Sau khi nhìn khoang máy 2 em thấy vì sao Mec cách âm tốt hơn Toy,với lại khoang máy Mec có cái thụt hơn đứt cái chống bên Toy:21:

linhcio

Xe hơi
2 xe này em đều lái thử trước khi quyết định mua GLK .Venza là sedan gia đình hạng trung,con GLK la Suv cỡ nhỏ.Hai loại khác hẳn nhau về mục đích sủ dụng cũng như tính năng.
Venza: Cảm giác lái bồng bềnh giống inova,cách âm thì giống camry,tay lái nhẹ,tầm quan sát phía trước tốt,nhưng nhìn gương hậu quan sát phía sau khó nhìn đặc biệt là gương phía tài.Vào cua gấp cảm giác văng đít xe rất rõ.Cách âm thì gọi GLK bằng cụ.
Nội thất Venza rỗng nhìn bắt mắt,nhưng nhìn chi tiết chất liệu nhựa rẻ tiền và không chắc chắn.Âm thanh 13 loa JBL nghe to,nhưng tiếng không ngọt,âm trầm hơi nặng ,trung âm tốt nhung cũng không bằng GLK. khi đạp ga máy rống lên nghe rõ và cho cảm giác hơi yếu.
Tóm lại Venza thích hợp với các bác trung niên có gia đình đông con,lái xe không cần cảm giác lái ,chỉ cần chạy được và không gian rộng.Uu điểm nữa là bán lại không mất giá.Kể cả bản full cung không ngon bằng GLK ngoại trừ cái cửa nóc là ok.
Bác mà mua venza cản thận mua phải xe bọc lại ghế,lắp thêm DVD tầu, nghe rất lởm.

GLK : Hình thức hợp với thanh niên,cảm giác lái tuyệt vời nhất (so với C và E).Hộp số rất mượt cho tăng tốc và vào cua thì thôi rồi lượm ơi. Cách âm thì phải đem so với S chú E đời 2004 em chạy rồi cũng không bằng.Công nghệ mới thì nhiều thứ lắm không kể hết.Hình thức thì bị chê là nhỏ,nhưng em thấy ngồi trên xe tầm quan sát tốt và cao hơn Venza, ghế trước không gian rất ok,rộng quá thì cũng không hay và sẽ cho cảm giác người lái không tốt.Ghế sau ngồi hơi hẹp.Nhưng ghế GLk ngồi cứng và ôm người hơn Venza.Bác nào đã chạy Mer thì chớ có lái thủ Venza trước khi mua, vì lái xong các bác sẽ chọn GLK.
Về hình thức thì cá nhân em đán giá GLk hơn hơn Venza.Toy không thể bằng Mer.Thẩm mỹ phương tây khác phương đông.Nhưng có một điều chắc chắn các dòng xe của Mẹc càng nhìn càng đẹp và không lạc hậu theo thời gian .Còn Toy bác cứ nhìn lại em Camry đời 2001 và 2004 sẽ thấy nó cứ ngố ngố thế nào.

Nếu cho đểm Venza 6 ,GLK 8 (tổng thiệt hại 2 em này đều ( khoảng 83k cả đăng ký.)
---
đồng ý với bác cả 2 chân, 2 tay :69:
venza mới trông thì đẹp (ngoại thất), nhwng càng nhìn càng thấy nhàm :P
GLK mới trông ko bắt mắt lắm, nhưng chạy thì ko phải bàn (mà càng nhìn xe châu âu càng thấy thiết kế hợp lý hơn xe nhật)
nhất Mec nhì Bi mà :21:
(b) vốt ka cho bác 1 nháy (b)

cupip_cupip

Xe đạp
---
đồng ý với bác cả 2 chân, 2 tay :69:
venza mới trông thì đẹp (ngoại thất), nhwng càng nhìn càng thấy nhàm :P
GLK mới trông ko bắt mắt lắm, nhưng chạy thì ko phải bàn (mà càng nhìn xe châu âu càng thấy thiết kế hợp lý hơn xe nhật)
nhất Mec nhì Bi mà :21:
(b) vốt ka cho bác 1 nháy (b)
Giữa 2 em: 1 em ngoại thất ngon, nội thất bình thường - 1 em ngoại thất bình thường, nội thất ngon. Em chọn loại 2. Mỗi tội em chưa thể chọn 1 trong 2 loại. Thế mới đau:'(

LeDu

Đi bộ
Em sắp lấy GLK mà nghe các bác bàn tới bàn lui làm em lo lắng không biết phải lấy con nào luôn

venza235

Xe máy
Em sắp lấy GLK mà nghe các bác bàn tới bàn lui làm em lo lắng không biết phải lấy con nào luôn
ai xác định mua Mẹc thì cứ xác định lỗ đi,còn nếu xác định đi vài năm rồi đổi xe thì nên mua VZ bác ạ...

power

Xe tải
So sánh khập khiễng, kết quả phục thuộc quan điểm & tầm của người nhận xét.
Nếu hỏi các nhà doanh nghiệp thành đạt thì đương nhiên là xe MER.
Nếu hỏi các nhà mới "nổi" thì là các loại xe ăn ít xăng , giữ giá, chưa đi đã tính chuyện bán là tiêu chí hàng đâu so với độ an toàn, cảm giác lái...(vì chắc chắn ngon hơn 2B)
Nếu hỏi các nhà chưa sở hữu xe, hoặc nếu có chỉ đi xe thuê, mượn thì quan điểm bị sai lệch vì có đi nhiều đâu mà biết, chủ yếu là nghe nói thế, thằng bạn nói thé này, ông kia nói thế nọ.
....

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
So sánh khập khiễng, kết quả phục thuộc quan điểm & tầm của người nhận xét.
Nếu hỏi các nhà doanh nghiệp thành đạt thì đương nhiên là xe MER.
Nếu hỏi các nhà mới "nổi" thì là các loại xe ăn ít xăng , giữ giá, chưa đi đã tính chuyện bán là tiêu chí hàng đâu so với độ an toàn, cảm giác lái...(vì chắc chắn ngon hơn 2B)
Nếu hỏi các nhà chưa sở hữu xe, hoặc nếu có chỉ đi xe thuê, mượn thì quan điểm bị sai lệch vì có đi nhiều đâu mà biết, chủ yếu là nghe nói thế, thằng bạn nói thé này, ông kia nói thế nọ.
....
Bác cho ít tiêu chí về các doanh nghiệp thành đạt và các nhà mới '' nổi'' như thế nào hả bác *-)
Em quen một ông anh có nhà máy to tướng ở QM mà vẫn đi xe SF máy dầu , nhiều người nhà thì bé tí mà vẫn đi những cái xe tiền tỷ đấy bác.

rockcandy

Xe hơi
Theo em thì xe 4B giá trị của nó to, nên khi mua, hầu như ai cũng cân nhắc đến chuyện có bị mất giá nhiều khi bán ko, em thì em cũng ko thích Venza, em thích Mer hơn ( trừ GLK ), 2 sếp ở nhà lại thích Venza, nên cuối cùng cũng phải cưới em Venza ;)

OnlyMer

Xe tải
Những thằng nào oánh mình rồi là em không mua xe của nó (Trung quốc, Nhật, Mỹ)

Mazspeed

Xe container
Những thằng nào oánh mình rồi là em không mua xe của nó (Trung quốc, Nhật, Mỹ)
Hàn hồi sáu mấy cũng gửi nhiều quân sang oánh nhau trong miền Nam lắm, Sài Gòn có có hẳn 1 cong đường gọi là xa lộ Đại Hàn cơ mà. Pháp cũng đô hộ mình gần trăm năm, loại nốt. Cuối cùng chỉ còn Nga và Đức. Đức thì không đủ xiền, thôi em đành đi con La già vậy:21::21::21::21:.

GLK cách âm ngon vật, khó có thể tốt hơn.

R&V

Xe máy
Hàn hồi sáu mấy cũng gửi nhiều quân sang oánh nhau trong miền Nam lắm, Sài Gòn có có hẳn 1 cong đường gọi là xa lộ Đại Hàn cơ mà. Pháp cũng đô hộ mình gần trăm năm, loại nốt. Cuối cùng chỉ còn Nga và Đức. Đức thì không đủ xiền, thôi em đành đi con La già vậy:21::21::21::21:.

GLK cách âm ngon vật, khó có thể tốt hơn.
Ý (ferrari...), Anh (R-R, Bentley...), Tây Ban Nha... nhiều lắm bác ơi, chọn đi

Newboy88

Xe máy
e chưa được lái cả 2 con ... nhưng riêng e thì e cho rằg 2 con đều cá sấu như nhau ....
1 con thì nam ko ra nam, nữ ko ra nữ,y như thằng pê đê béo phì ấy :)):)):))
con glk thì dáng hơi mỏng...cái mồm như mồm cá sấu...nói chung là ko đẹp....tầm tiền đó là e thì nếu thích mer e chọn c230...sang hơn tí thì e lướt...
còn bác nào mún toy thì prado hoặc hight lander thẳng tiến....
thế thôi ạ :D