So sánh Venza với GLK 4matic

cocsku

Xe cút kít
En chẳng được sờ vào mấy chiếc này bao giờ, nhưng cũng tranh thủ vào xem. Cụ nào có ảnh Post lên cả hai chiếc để bọn em ngắm nghía chút nhỉ!

Trungtroc

Xe điện
Đồ bình dân thì tất nhiên rẻ hơn rồi. Kiểu này nếu cho bác con Bentley Continental chắc không dám đi vì sợ thay đồ đắt nhỉ, lúc đó bác lại muốn đi đẳng cấp Venza thay vì Bentley, phí của giời :))
Venza là đồ bình dân, đến ạ bác này!!!:77::77::77:Chắc bác phải nhiều tiền lắm, đi xe xịn lắm thì mới chê 1 con xe giá tỷ mấy là bình dân!!!

trungdq

Xe tải
Venza là đồ bình dân, đến ạ bác này!!!:77::77::77:Chắc bác phải nhiều tiền lắm, đi xe xịn lắm thì mới chê 1 con xe giá tỷ mấy là bình dân!!!
Venza ở Mỹ là xe bình dân chứ không được xếp vào luxury car. Cái chữ bình dân có nghĩa là "non-luxury". Tất nhiên ở Việt nam thì Camry cũng được coi là sang (luxury). Ở Mỹ giá xe bình dân cỡ trung (mid-size) căn bản thường là <30.000 USD (không tính option thêm vào) còn những xe luxury căn bản kể cả compact như C Class, BMW 3 Series, Lexus IS luôn có giá >30.000 USD (không tính option) trừ xe subcompact như A Class, B Class, BMW 1 Series.

tobe2603

Xe đạp
em cũng chọn venza ! về kiểu giáng venza chén tôt GLK , về máy thì em chịu rồi (vì mới đi venza nên ko biết máy thằng kia thế nào ) con trong venza thì em chọn tiếp thằng 3.5 :21:
các cụ mua nhiều venza vào , rồi đi ọp ẹp rủ em với (b)(b)

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Venza ở Mỹ là xe bình dân chứ không được xếp vào luxury car. Cái chữ bình dân có nghĩa là "non-luxury". Tất nhiên ở Việt nam thì Camry cũng được coi là sang (luxury). Ở Mỹ giá xe bình dân cỡ trung (mid-size) căn bản thường là <30.000 USD (không tính option thêm vào) còn những xe luxury căn bản kể cả compact như C Class, BMW 3 Series, Lexus IS luôn có giá >30.000 USD (không tính option) trừ xe subcompact như A Class, B Class, BMW 1 Series.
Venza cũng đẹp nhưng đắt là do giá về VN thôi chứ thực sự thì ko đến giá trị như vậy. Em cũng nghĩ thế :^)

Trungtroc

Xe điện
Nhưng thưa bác, ta đang bàn chuyện xe cộ ở Việt nam cơ mà!!! Em là người Việt Nam, đang sống ở Việt Nam, ăn cơm Việt Nam và tiêu tiền Việt Nam ạ!!! Ai thì em ko biết chứ đối với em, ở Việt Nam người nào đủ điều kiện bỏ ra đến tỷ mấy để mua 1 con xe 4B thì người đó quyết ko phải là bình dân đâu ạ!!!:69::69::69:

trungdq

Xe tải
Nhưng thưa bác, ta đang bàn chuyện xe cộ ở Việt nam cơ mà!!! Em là người Việt Nam, đang sống ở Việt Nam, ăn cơm Việt Nam và tiêu tiền Việt Nam ạ!!! Ai thì em ko biết chứ đối với em, ở Việt Nam người nào đủ điều kiện bỏ ra đến tỷ mấy để mua 1 con xe 4B thì người đó quyết ko phải là bình dân đâu ạ!!!:69::69::69:
Ở VN thì một cái Trung Quốc bé tí, lởm khởm như Chery QQ cũng là một cái tài sản lớn gần 10.000 $ và nó cũng không phải cho người bình dân đâu ạ.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Các bác so sánh thế làm gì, nếu tính là bình dân thì phải căn cứ theo thu nhập đầu người, vậy thì chỉ mấy em 2b lắp trong nước thôi :^). Còn ô tô mà nói về giá trị thì ko thể là bình dân nhưng khi ra đương thấy xếp hàng dài như cầu vồng thì thấy cũng chẳng phải của hiếm.

Trong thế giới xe thì Venza tuy là xe khá nhưng vẫn gắn Mác TOY, không phải tự dưng mà TOY phải sinh ra Lexus và cũng chẳng phải vô tình mà TOY ko cho Venza gắn mác Lexus đâu ạ :^):^) ... vậy cũng khó có thể nói Venza là xe sang dù về Việt Nam thì đó là tài sản lớn, là mơ ước của triệu người (trong đó có cả em) tuy nhiên mơ ước cũng có nhiều loại và ko phải cứ sang trọng mới đáng để mơ ước đâu ạ :'(

Chỉnh sửa cuối:

Tuannam9999

Xe hơi
Bình dân mà gần 2 tỷ các bác ạ. Chắc viêtnam toàn người giàu đi toàn xe trên 2 tỷ. He he , mạn phép các bác chứ, bác nào kêu Venza là bình dân chắc nhà bác ấy rất giàu đấy.:21:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên cái việc lập thớt so sánh 2 cái xe này em đã thấy nó nhảm rồi
1 cái là xe gia đình WAGON so với 1 em Compact MPV
chả liên quan gì
chắc chỉ liên quan mỗi cái giá tiền
so sánh thế này chắc đến tết công gô quá
vấn đề là ng mua muốn mua kiểu gọn nhẹ thể thao hay là muốn mua phục vụ gia đình thfi chọn
mà cái này chắc là ứ cần hỏi anh em OF làm gì
tự vấn lương tâm tốt hơn
còn riêng em thấy cái GLK trông ngu bủ mợ
dở ông dở thằng dáng còn lởm hơn cả KIA SOUL
trông như con chó săn
còn em VENZA thfi y như 1 em lợn con :)):)):)):)):))
nói chung là 2 cái trên đây em chả mua cái nào

em chọn CHEVY TAHOE :)):)):)):)):))

HẾT!

belancer

Xe buýt
Đúng là so về tầm tiền đó bác, suv, mpv, sedan... thì ở các thành phố ở VN này 99% nhu cầu sử dùng là như nhau, chạy phố là chính, có ông nào mua X5 Q7 để trèo đèo lội suối đâu. Cho nên chỉ so về tiện nghi, công nghệ, cảm giác lái, với cùng 1 số tiền bỏ ra, hết.

chả liên quan gì
vấn đề là ng mua muốn mua kiểu gọn nhẹ thể thao hay là muốn mua phục vụ gia đình thfi chọn
tự vấn lương tâm tốt hơn
trông như con chó săn

HẾT!

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
công nhận là thế cơ mà mỗi loại nó sx theo 1 tiêu chuẩn của dòng xe ấy nó nhắm tới
so sánh theo 2 hướng không liên quan tới nhau kiểu
bố em bị thương 1 phát ở mông và 1 phát ở Quảng Trị
chính vì vậy em cho rằng cái thớt này là nhảm
VENZA phải so với GRANDIS , CARNIVAL, PREVIA .....
GLK phải so với ESCAPE , QASHQAI, GRAND VITARA, RAV4 .....
chả ai làm cái phép so sánh kiểu này bao h cả nếu ng ấy suy nghĩ 1 chút

belancer

Xe buýt
Cụ gọi venza là bình dân thì hơi quá, bình dân phải tầm dưới 20K, nơi góp mặt của sedan nhỏ, chiếm phần lớn thị trường. Venza mặc dù giá base thấp nhất tầm 26K nhưng bản 3.5 lắp thêm các option package vào lên tới gần 40K là không thể nói là bình dân ngay cả ở Mỹ.
Còn chuyện Camry: camry ở Mỹ và ở Châu Á dành cho các đối tượng khác nhau, vì thế ngay thiết kế nội thất thì Cam châu Á cũng trau truốt và tích hợp nhiều tiện nghi hơn Cam Mỹ, kiểu dáng lịch sự hơn. Ở Úc thì dòng Camry giống hệt Cam Mỹ còn dòng Aurion (sang trọng hơn Camry) lại tương tự như Cam châu Á, cụ có thể tự check.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Mấy lị em thấy cứ bàn về xe là có bác Trungdq
em hỏi nho nhỏ tý teo bác ấy đã có cái ô tô nào chưa mà nói to mjanh rõ ràng thế nhỉ ???
Lại còn hiểu biết trên cả tầm VĨ MÔ nữa
em nể quá
:)):)):)):)):)):)):))

belancer

Xe buýt
Nếu cụ so theo mục đích sử dụng thì mini coupe cũng có thể so với matiz, morning.

So Venza với GRANDIS , CARNIVAL, PREVIA..... thì em cũng chẳng biết so cái gì nữa vì nó cao cấp hơn nhiều và lại chỉ có 5 chỗ, mà em nói cụ nghe Venza nhiều tạp chí gọi là crossover hơn vì lai sedan và sub- giống RX, mà cùng hạng với nó bây giờ có lẽ có Honda crosstour thôi
GLK nó cùng hạng với X3, Q5 mà cụ bảo so vơi hội kia thì em cũng không hiểu phải so cái gì nữa.

công nhận là thế cơ mà mỗi loại nó sx theo 1 tiêu chuẩn của dòng xe ấy nó nhắm tới
so sánh theo 2 hướng không liên quan tới nhau kiểu
bố em bị thương 1 phát ở mông và 1 phát ở Quảng Trị
chính vì vậy em cho rằng cái thớt này là nhảm
VENZA phải so với GRANDIS , CARNIVAL, PREVIA .....
GLK phải so với ESCAPE , QASHQAI, GRAND VITARA, RAV4 .....
chả ai làm cái phép so sánh kiểu này bao h cả nếu ng ấy suy nghĩ 1 chút

Mazspeed

Xe container
Ghép Venza vào 1 loại nào đó là khó vì nó là dòng xe mới do thằng Toy nó phát triển từ Cam lên, trước đây chưa có bao giờ. Nói như nhà pín Venza là xe gia đình Wagon thì cũng chả chính xác.

trungdq

Xe tải
Mấy lị em thấy cứ bàn về xe là có bác Trungdq
em hỏi nho nhỏ tý teo bác ấy đã có cái ô tô nào chưa mà nói to mjanh rõ ràng thế nhỉ ???
Lại còn hiểu biết trên cả tầm VĨ MÔ nữa
em nể quá
:)):)):)):)):)):)):))
Thì diễn đàn về xe tất nhiên là phải bàn về xe rồi còn gì, hay là bàn về tàu hỏa, máy bay? nhiều người lái xe taxi và lái xe thuê cho các công ty cả chục năm nhưng chưa hề có xe riêng đó bác ạ, trong khi đó có người vừa mới học lái xong đã mua xe rồi. Còn có cả những người thừa tiền mua xe riêng nhưng không muốn mua mà lại dùng xe công tự lái nữa và đổ xăng bằng tiền nhà nước. Còn chuyện hiểu biết về xe thì người nào quan tâm và tìm hiểu là biết thôi chứ có gì đâu.

dungboder

Xe tải
Website
www.autoland.vn
Em nói thật, các cụ cứ suốt ngày lặp đi cái điệp khúc này. Các cụ không đọc kĩ topic của cụ chủ thớt à? Cụ ấy bảo đang phân vân giữa hai cái xe không biết chọn cái nào chứ có bảo muốn so sánh xem thằng nào tốt hơn đâu. Cụ nào có cảm nhận thì tư vấn cho cụ chủ thớt chứ đừng có nhảy vào bảo 2 cái xe không cùng dòng một cái wagon một cái SUV thì ai chả biết:77:. Em thấy bình luận của cụ rất nhảm.
Hơn nữa chọn xe có phải lúc nào cũng biết rõ được mục đích của mình đâu. Có khi vừa muốn một chiếc xe thể thao, vừa muốn một chiếc xe gia đình. Thế thì mới cần các cụ tư vấn. Tuy là mỗi người một ý nhưng em tin nhờ topic này cụ chủ thớt đã có cái nhìn thấu đáo hơn về 2 em này rồi. Chúc cụ sớm mua được xe ưng ý (l)

chả liên quan gì
tự vấn lương tâm tốt hơn
trông như con chó săn

HẾT!

Chỉnh sửa cuối:

rockcandy

Xe hơi
em vote cho Venza..... màu nòng súng rất đẹp.... em cũng vừa tậu 1 em.... cảm giác rất phê...