So sánh Tiguan với CRV

DuyThanhSNG

Xe tăng
H
Lốp "đinh sắt" cố định (vào lốp) chắc lúc mới sẽ bám đường hơn, nhưng em sợ chạy một thời gian lại trơn hơn lốp cao su!
Nếu đường đóng băng (mặt đường phủ 1 lớp băng chứ không phải tuyết) họ sẽ choàng bên ngoài lốp 1 cái "áo xích", xe đỡ trượt hơn, nhưng tốc độ bị giới hạn 20-30km/h (tháo và lắp cái choàng xích này khá đơn giản. Chỉ cần rải nó xuống đường, cho lốp xe đè lên rồi choàng vào lốp, nối khóa 2 đầu vào và ngược lại khi tháo ra). Qua đoạn đường đó lại tháo được xích ra chỉ chạy loại lốp mùa đông, gai cao su dầy bình thường (lốp mùa hè hay allweather). Tốc độ lốp mùa đông vì gai cao su dầy, nên bì không so được với lốp mùa hè, nhưng 120-130km/h thì chỉ tốn xăng hơn một chút, còn không sao cả!
Cụ mà ở xứ tuyết thì thấy ít ai dùng cái choàng xích bây giờ.Nếu có thì chỉ còn các bác xe tải thỉnh thoảng thôi.Quan trọng là nó cũng hơi bất tiện tháo ra lắp vào khi trời rét ướt tốc độ lại quá thấp.Lốp đinh kia tiện hơn ,tốc độ cao và độ bám đường kể cả băng cũng ko tồi vì có mấy hàng đinh cắm vào băng.Tuy nhiên chạy rất ồn hại đường nghê gớm.Cụ nào hay đề pa giật xe thì nhièu khi hàng đinh cũng văng ra khỏi lốp, sau vài ba mùa đông thì số đinh còn trên lốp chỉ độ 1/2 thôi

tranvuhoang2005

Xe điện
Lốp đinh giá cao nên giải pháp choàng xích vẫn còn nhiều xế áp dụng khi mặt đường bị đóng băng.

coolpix8700

Xe ngựa
Lốp đinh giá cao nên giải pháp choàng xích vẫn còn nhiều xế áp dụng khi mặt đường bị đóng băng.
Không phải chỉ giá cao mà đinh thép tiếp xúc với nền đường bị mòn rất nhanh. Với cái xích thì người ta chỉ choàng khi cần, rồi sau đó lại tháo ra, cất vào cốp xe, còn xe vẫn chạy lốp cao su gai dầy...!

Chôm Chĩa

Xe điện
Các cụ có cụ nào thử so VW Tiguan với Subaru Forester 2.0XT chưa nhỉ, em thấy quảng cáo cũng được phết đấy chứ !
Nhìn ngoài đường phần đuôi đẹp, phần đầu tàm tạm không xấu như trong ảnh (nhiều góc cạnh nhỏ). Xem quảng cáo thì đèn pha chưa có bi. Hộp số CVT tiết kiệm hơn nhưng bị tây chê khiến xe chòng chành, gây khó chịu khi trong giao thông đô thị kiểu stop and go. Edmund đánh giá Handling dưới mức trung bình (C). Nhiên liệu như Tiguan.
Cá nhân em chả tin cái CVT cho lắm:D
Giá hơn 1,550 tỷ cho chiếc xe nk từ Nhật, ước hơn 150 triệu so với Tiguan (ch tính mặc cả km)
Tổng hợp lại với danh tiếng Rally của Subaru và xuất xứ thì Forester là một chiếc xe hấp dẫn nhưng chưa shortlist được:D

Co trau

Xe tải
Với em Dunlop đáp ứng tiêu chí ngon bổ lành chứ ko rẻ. Michelin bị bệnh hoài mãi ko thôi là ăn đinh. Pirrelli hay Brigdestone thì lốp quá cứng so với đường VN đi rất ồn. Với vành 17 em khuyên cụ chơi Nankang nếu thích ngon bổ rẻ, chơi Dunlop cho lành. Vành to hơn nên lắp Dunlop.
Chuột xù xin phép lên tiếng ;)) Rẻ :) okie , Ngon :) okie , bổ :) hơi đau đầu nhất là Cầu Giẽ -> Pháp Vân tệ như chưa bao giờ được tệ, ước gì có thể :bz

ngamban

Xe điện
Tức là Nankang chạy Cầu Giẽ - Pháp Vân ồn hở mợ Cotrau?
Dunlop chạy cũng ồn, đường thế thì chả có cái lốp quái nào nó không ồn, kể cả Mitchelin. Tuy nhiên Dunlop chạy êm hơn cái lốp Bridgestone 4 seasons theo xe trước đây.

Co trau

Xe tải
Tức là Nankang chạy Cầu Giẽ - Pháp Vân ồn hở mợ Cotrau?
Dunlop chạy cũng ồn, đường thế thì chả có cái lốp quái nào nó không ồn, kể cả Mitchelin. Tuy nhiên Dunlop chạy êm hơn cái lốp Bridgestone 4 seasons theo xe trước đây.
Mợ chỉ được cái đúng, ức chế nhất là vụ thông báo thi công quá gần làm các xe cứ dúm hết lại một đống, chạy láo như e ;)) mà không quen đường thì cứ gọi là... Đã vậy mấy ông thi công lại còn cào hết lớp nhựa thảm mặt cũ của nhưng đoạn chưa làm nữa chứ >:P chắc dạo này bác # bận, tuyền :bz ít đi qua đường này

soduvol

Xe tải
Ôi, Dunlop của E mòn ra phết rồi.
Chạy phải được 5v òi. R19 giá chát sít=:).
Lốp mỏng đi hơi ồn tẹo cơ mà nghe tiếng vọng lên thấy ko khó chịu như kiểu ồn động cơ mà.

Sid

Xe tăng
Ôi, Dunlop của E mòn ra phết rồi.
Chạy phải được 5v òi. R19 giá chát sít=:).
Lốp mỏng đi hơi ồn tẹo cơ mà nghe tiếng vọng lên thấy ko khó chịu như kiểu ồn động cơ mà.
Anh mà chuyển dang đi pirrelli nà bít mặt nhau ngay nhóe! Còn 4 quả sơ cua nữa nên dao phải xoắn hả anh zai

buidinhduc90

Xe đạp
Website
www.Volkswagenhanoi.com
Cứ phải hàng thật việc thật mới biết được cụ ạ

dongok

Xe tải
em thì em ko hiểu lắm, nhưng em vote cho Tiguan !

coolpix8700

Xe ngựa
Cái CRV cũng là 1 cái xe tốt, nhưng hình như bản 2014 ra cái đuôi xấu quá mấy tháng vừa rồi bi CX5 vượt mặt mất rồi, hy vọng Honda xem lại, chẳng lẽ cả cái xe hay, chỉ vì mỗi cái đuôi...!

fee_2006

Xe tải
Cái CRV cũng là 1 cái xe tốt, nhưng hình như bản 2014 ra cái đuôi xấu quá mấy tháng vừa rồi bi CX5 vượt mặt mất rồi, hy vọng Honda xem lại, chẳng lẽ cả cái xe hay, chỉ vì mỗi cái đuôi...!
2015 hình như ra mắt CRV mới cụ Cool ạ, hy vọng đẹp hơn xe bây h, quả đuôi xe bây h như vòng 3 của cô Kim nổi tiếng bên Mẽo :)

quangdd

Xe máy
Các bác ơi cho e hỏi e Tiguan này ăn uống và đồ đạc tnao ợ? so với CRV thì e thấy e này đầm và chắc hơn, đúng chất Đức. Mà nhìn nó cũng thể thao và trẻ trung, e đang cân nhắc e này ạ. Cụ nào có ít kinh con nhà bà nghiệm thì chỉ bảo e với nhé. Thank các cụ nhiều :)
Cứ xe Đức là chuẩn cụ ợ !

emyeukhoahoc

Xe máy
Xe Đức thì hơn đứt xe Nhật về cảm giác lái, nhưng thua xe Nhật khi bán lại

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
-Nghe tư vấn mà không chọn nổi cái xe thì ra đường ngồi đếm xe xem con nào người ta chọn nhiều là lựa chọn tốt hơn. Đấy có mỗi cái tiêu chí bền lành ít hỏng vặt bán không lỗ ai đi xe đều thích mà Vôn không đáp ứng được thử hỏi còn ai dám zây vào. Cái xe ở mình nó vẫn là một thứ tài sản kụ à, mà kể cả ở nước ngoài người ta cũng ưa chuộng toyota vì cái tiêu chí kia ấy chứ đâu phải riêng mình ;)
Em thấy cụ ấy như muốn nói chọn xe để nó phục vụ mình,tiêu chuẩn an toàn,hay cảm giác lái thích hơn chứ ko phải chọn xe theo tiêu chí sao này bán lỗ hay sợ người khác nghĩ là xe Tàu. Hội VW họ thực dụng thì phải...

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Oài thớt này vui thế! Cụ toyota 78 vào đây ăn gạch liên tiếp,
Nhật bền giữ giá nhưng đi chán ngắt, lóc xóc , thiếu an toàn
VW hay xe Đức nói chung rất an toàn, đi sướng , tận hưởng mỗi ngày, bán thì lỗ
Trả tiền cho sự thoải mái và an toàn là không bao giờ thừa, lúc gặp va chạm mới biết giá trị thật sự của một cái xe !
Mỗi người có tiêu chí chọn xe riêng mà!
Bên Đức xe Nhật ko có đất sống đâu nhé, VW chạy đầy đường!

Isu_zu

Tháo bánh
Nghe các cụ tán Tí ngoan này cũng hay, có cụ nào đại lý VW phía Nam ko nhỉ, e nghiên cứu cái... :)

coolpix8700

Xe ngựa
VW VN có trụ sở chính ở đường Nguyễn Văn Trỗi đấy bác!