[Funland] So sánh hộ em bếp từ Nhật vs bếp từ Đức với.

kimma

Xe điện
caiso, roambaster éo gì em ko rõ có viết đúng tên ko, là hàng sx tại trung cuốc chứ ko sx tại Đức đâu cụ, nhưng nó là hàng tử tế, sx khựa nhưng xuất bán tại thị trường Đức, nên chất lượng, tiêu chuẩn của nó cũng ổn, Đức cuốc xã nó éo lởm như Việt, vào đc thị trường nó cũng éo đùa đc. Nhưng dù sao nó cũng là hàng phục vụ phân khúc thấp
Em kiểm tra kỹ lắm cụ ơi. Luc mua kiểm tra. Xem sx tại đâu. 5 năm trc rồi. Giờ ko bíet như nào. Chứ hàng bếp điện sx tai china thì em ko mua đâu. Hôm rồi hỏi mẹ em nó có bị sao ko. Câu trả lời là vẫn tốt ko vấn đề gì hết.
Hiện nay các đồ điện như binh đun nc. Bàn la. Máy pha caffe.... toàn sx tại trung quốc sạch. Tất nhiên 1 số hãng cao cấp thì vẫn sx tại bản quốc. VD như bình đun nc có giá 100>>150 eu chăng hạn. Nó vẫn là sx tại bản quốc. Còn vài chục thì china sach. Tất nhiên dùng cũng không biết bh hỏng. Em dùng 1 cái bình đun nc đc 17 năm nay rồi các cụ tin ko. Sx tai pháp. Mong nó hỏng mà nó ko hỏng cho. Để mua cái mới. Bên ngoài chiu khó lau chùi nên vẫn trắng sạch sẽ

Khách quan

Xe buýt
E thấy đồ nhật có vẻ bền hơn ạ

phongsun01

Xe máy
có bác nào bán bếp ở Quảng Ninh ko ạ?

phongsun01

Xe máy
đã mua và lắp 1 em pana f32as (mặt đen, phím điều khiển trắng) tự nhiên thấy bếp đẹp hơn hẳn :D
cắt đá, phá bê tông hết gần 2 tiếng, bụi mù mịt. 2 cửa trước tủ bếp cũng phải tháo ra để chỗ cho lò nướng
bếp cũng ko khó sử dụng lắm, cơ bản thì cũng là bật tắt, chỉnh nhiệt lượng.
chỗ thoát nhiệt thì thợ lắp bảo em mua cái ống nhựa cắt đôi rồi che vào, khí sẽ thoát sang 2 bên, đảm bảo vệ sinh mỗi tội thẩm mỹ ko đc đẹp lắm
có bác nào hướng dẫn em mua các loại nồi nào đc ko nhỉ?

authanhhuyen

Xe đạp
đã mua và lắp 1 em pana f32as (mặt đen, phím điều khiển trắng) tự nhiên thấy bếp đẹp hơn hẳn :D
cắt đá, phá bê tông hết gần 2 tiếng, bụi mù mịt. 2 cửa trước tủ bếp cũng phải tháo ra để chỗ cho lò nướng
bếp cũng ko khó sử dụng lắm, cơ bản thì cũng là bật tắt, chỉnh nhiệt lượng.
chỗ thoát nhiệt thì thợ lắp bảo em mua cái ống nhựa cắt đôi rồi che vào, khí sẽ thoát sang 2 bên, đảm bảo vệ sinh mỗi tội thẩm mỹ ko đc đẹp lắm
có bác nào hướng dẫn em mua các loại nồi nào đc ko nhỉ?
Nồi Fivestar vung kính 3 nồi trên dưới 500k, đun vài năm vẫn đẹp sáng bóng, ngon bổ rẻ, tham khảo xem thế nào nhé.

phongsun01

Xe máy
thks bác nhé. thế còn chảo thì dùng loại nào nhỉ. có loại nào lòng sâu, chống dính, có luôn nắp kính ko ạ?

authanhhuyen

Xe đạp
thks bác nhé. thế còn chảo thì dùng loại nào nhỉ. có loại nào lòng sâu, chống dính, có luôn nắp kính ko ạ?
Sâu lòng, chống dính, hàng hàn quốc dùng cả năm rồi vẫn ngon. tên là Silvat, mua chảo phi 28 là vừa nhà mình dùng phi 30 hơi bị to nặng, 500k, rán xào k bắn ra ngoài, chống dính bền. mỗi tội k có nắp, ra Neoflam mà mua cái nắp kính về (cũng đắt đấy), nhà mình dùng luôn nắp inox của nồi luộc gà.

Hại Điện

Xe container
Em có con này mua của chỗ người quen xách từ Đức về( made in spain). Đinh lắp cho nhà mới sau ko nhận nhà nữa. Cụ nào cần em pass lại cho.
Sorry chủ thớt nhé.
Code PIE611B18E

Cho em xin cái giá và tình trạng em nó. tks

dung37c1

Xe tăng
E thấy bếp từ Đức có vẻ ổn và có thương hiệu hơn ạ

ong dat

Xe tăng
Em băn khoăn Bosch PMI968MS với hàng Nhật, ong cả đầu. Các bác cho em cao kiến ah, mũi lõ hay nhật lùn?

Cập nhật: hôm 23/2 em đã mua Bosch ah, adayroi 13.599k sau khi trừ km các kiểu còn 11.7tr. Mua bọn này có ngon k em mua xong vẫn hơi run.
Bếp từ Nhật (Madein Japan 220v) và Đức (Madein Germany):
1. Mặt bếp:
- Đức: Mặt kính SCHOTT CERAN chịu nhiệt cao (1000 độ C); chịu sốc nhiệt cao (800 độ C); chịu lực tốt 30 kg; độ cứng cao dễ vệ sinh.
- Nhật: Mặt kính Ceramic chịu nhiệt 700 độ C; độ cứng thấp hơn của Đức, khó vệ sinh hơn mặt Đức; độ truyền nhiệt tương đương Đức.
Mặt bếp khá quan trọng và đắt tiền (thay mặt bếp khoảng trên dưới 7 triệu) nên bếp nào mặt chất liệu tốt sẽ đắt hơn.
2. Tính năng
Cơ bản bếp Nhật và Đức đều có nhiều tính năng tương tự: chia sẻ công suất, Inverter, khóa trẻ em, ... nhưng bếp Đức hầu hết có tính năng tăng tốc nhanh, bếp Nhật chỉ một số loại có.
3. Cuộn cảm ứng từ
- Đức: Nếu dùng của Bosch hoặc Simen thì trội hơn của Nhật.
- Nhật: Thiết kế cuộn kép hợp lý hơn với kích thước nồi nấu.
Cơ bản chất lượng cuộn cảm ứng tương đương.
4. Bo mạch
Công nghệ này Nhật và Đức không thể nói ai hơn ai kém.
5. Tiện ích
Bếp Nhật thích hợp hơn với người Việt hơn là bếp Đức.
6. Hình thức
Bếp Đức đẹp hơn Nhật (do mặt bếp của Đức là kính SCHOTT CERAN đẹp hơn kính Ceramic)
Tóm lại, bếp Đức trội hơn Nhật cả về giá và chất lượng (chủ yếu do mặt kính của Đức cao cấp, chất lượng và đắt hơn).
Tuy nhiên, bếp Đức phải là Madein Germany còn Đức sản xuất tại nước thứ 3 thì linh kiện đã bị nội địa hóa khó có thể so sánh được.

authanhhuyen

Xe đạp
Em hỏi chút về chuyển nguồn Máy hút bụi nhà em có cái máy điện 110v nên h chưa dùng được có bác nào chuyển luôn cho em sang 220v để cắm được ổ bt không ah? Em mua tới nửa năm rồi chưa làm gì nổi.

Long Ngân

Xe đạp
Nói về cái sự bếp núc thì em đang bị nhục như con cá nục. Năm ngoái dọn nhà mua 1 cái bếp Sunhouse 1 cửa từ 1 cửa hồng ngoại thấy quảng cáo là mặt kính nhập từ Đức. Kết quả đã gửi đi lên háng để bảo hành 3 lần. Mua lại ko rẻ tý nào, 12,6củ

UniDung

Xe buýt
Tranh thủ, cụ nào máu em để lại cho em bếp từ Bosch này nhé ( em mua về thay đổi kê hoạch ko dùng mới 100%)

Goyave

Xe buýt
Cụ nào dùng bếp từ có chức năng All metal chưa, có nghĩa là các nồi bằng kim loại (nhôm, đồng, gang, inox, hợp kim...) đều dùng được hết phỏng ạ?