[Funland] So sánh hộ em bếp từ Nhật vs bếp từ Đức với.

Patriots

Xe lăn
Cụ chứng minh độ lởm của kính chính xác là bao nhiêu % ddax rồi hãy phán.
Cái mặt bếp Nhật nó dễ vỡ hơn của Đức. Nhưng bù lại nó lại toả nhiệt tốt hơn. Các linh kiện như tụ, trở đỡ bị lão hoá vì om nhiệt hơn!... Nhưng để vỡ được nó còn khuya! Nếu đừng đem mặt bếp ra làm thớt băm thịt!
Vì cái mặt kính mà có thời cái bếp Đức nó chăn gà lên đến chăm củ, bếp nhật xịn chỉ đôi chục!
Bếp Tàu 200 ngàn quán bia bó tung từ tầng 1 lên tầng 2 còn éo hỏng được nữa là! Để tiền chênh đó bú diệu cho nó sướng cái mồm hơn là bị chăn gà.
À mà giờ thì bếp Đức cũng rẻ đi rất nhiều rồi!...
Lởm hay không cụ cứ nhìn mặt kính của Pana hay Toshiba và Siemens với Bosch sau khoảng một năm cụ biết ngay, cái bếp cháu dùng loại rẻ tiền của Đức đó cụ. Trước đây cháu cũng nghĩ như cụ, nhưng sau một lần dùng sản phẩm bán tại thị trường Nhật cháu nhận ra sai lầm.
Cụ thể cháu dùng dao cạo Gillette hàng xịn của Đức, vì cháu thì nhiều râu nên dao cạo luôn mua loại tốt. Một lần hết lại thấy có cụ trên này bán hàng Nhật, cháu mua một hộp 10 chiếc giờ vẫn thấy sai lầm, thứ nhất dao cạo cùn hơn, có lẽ râu bọn Đức tốt hơn nên SX cho Đức xịn hơn? Thứ 2 lưỡi dao cạo xong xịt rửa, nhưng râu vẫn bám trên đó nhìn rất bẩn, dao Gillette bán tại thị trường Đức không bao giờ như vậy. Dù cháu cạo bằng Gel cạo râu của Gillette. Đó là cùng một thương hiệu thôi chất lượng đã khác rồi. Ngoài ra cháu thấy bếp Đức cũng không đắt hơn quá nhiều.
Cháu gửi ảnh minh hoạ:

Chỉnh sửa cuối:

fiatcoi

Xe tăng
chưa thấy Bosch , Siemens AEG , NEFF bla bla hàng giả bao giờ .

Còn bọn CASO ; Steba thì chính hãng đi mua OEM China về là thương hiệu
Bà cả em cũng vừa mua bếp từ đức loại FRICO - FC-DO 156 chả biét có tốt không được khuyến mại một nồi nướng và 4 nồi nhỏ theo bếp thấy giá quá cao 25tr mai rảng em đưa ảnh các cụ xem , đã cụ nào dùng loại này chưa cho em xin một ít thông tin về bếp từ đức

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Bà cả em cũng vừa mua bếp từ đức loại FRICO - FC-DO 156 chả biét có tốt không được khuyến mại một nồi nướng và 4 nồi nhỏ theo bếp thấy giá quá cao 25tr mai rảng em đưa ảnh các cụ xem , đã cụ nào dùng loại này chưa cho em xin một ít thông tin về bếp từ đức
steba với Frico là hàng tàu đội lốt đức

Patriots

Xe lăn
Hôm rồi cháu mua cái lò nướng đa năng có cả chức năng lò vi sóng của Bauknecht Made in China, bếp từ đôi loại Domino của Bosch cũng Made in China, bọn nó cũng rõ ràng chứ không lập lờ đâu ạ, nhưng cháu thấy hài lòng.

cocsku

Xe cút kít
Nhật nội địa bao giờ cũng ngon. Đức thì hay bị làm giả.
Em thì chơi luôn cái bếp tàu, chắc chẳng thằng nào làm giả bếp tàu. Thấy tính năng và sử dụng cũng đầy đủ, không biết có bằng bếp Đức không vì em chưa dùng. He he, bao giờ nó hỏng em sẽ lại theo các cụ lựa chọn hàng Âu hay Nhật, nhưng mà đến giờ này vẫn chưa thấy nó suy chuyển gì.

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ lại chém gió rồi .

Mua lâu thì có lý

cocsku

Xe cút kít
Hôm rồi cháu mua cái lò nướng đa năng có cả chức năng lò vi sóng của Bauknecht Made in China, bếp từ đôi loại Domino của Bosch cũng Made in China, bọn nó cũng rõ ràng chứ không lập lờ đâu ạ, nhưng cháu thấy hài lòng.

Cụ cho em hỏi, lò nướng có chức năng vi sóng thì khác gì lò vi sóng có chức năng nướng?

Patriots

Xe lăn

cocsku

Xe cút kít
Bếp từ nó là sản phẩm điện gia dụng thôi nhé các cụ! Không phải loại công nghệ cao đến mức đặc biệt gì như của quân sự! Nên Nhật hay Đức hay Tây Ban Nha... đều tốt cả. Trừ hàng nhái, hàng địa phương TQ. Nên việc tranh luận tốt hay kém là thừa và không cần thiết. Có bàn chỉ phân loại theo tiện ích hay mẫu mã thời trang !
Cụ nói cũng có lý, vì nó là mặt hàng đơn giản, dễ chế tạo. Tuy nhiên hàng gia dụng cũng thường được người ta áp dụng công nghệ cao, để giảm tiêu thụ điện, để tăng tiện nghi sử dụng. Đồ gia dụng trong bếp cũng là nơi các nhà thiết kế thi thố về kiểu dáng thiết kế. Vì thế mà giá thành cũng phụ thuộc nhiều vào yếu tố kiểu dáng, vật liệu hoàn thiện.

DHa2015

Xe container
Bà cả nhà cụ bị bọn nó "thuốc". Có quá nhiều thớt cảnh báo về frico, kitchmate, malloca ... rồi.

nongdan2014

Xe điện
Bếp Nhật Panasonic 32AST đây ạ. Nhìn ruột biết ngay hàng Nhật nội địa.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Đức dễ vệ sinh còn nhật ngóc ngách nếu ko vs thường xuyên thì lâu ngày nó như gác bếp luôn.đúng như cụ thới nói ko có nhu cầu nướng thì tốn diện tích.với nhà e thì đáng giá nướng gà hay cá hồi hoặc thịt nướng nhanh và thơm như nướng than hoa.

Mệ, Thèng bạn em dùng hẳn hai cái bếp từ thường dùng ăn lẩu để thay bếp ga hơn năm nay. Cách đây hai tháng nó lên Lạng Sơn làm cái bếp từ đôi có hơn 2tr tí mang về dùng. Nó bảo chả làm sao. Vậy chứng tỏ bếp từ TQ cũng tốt.
Cụ nói em mới kể, nhà em dùng cái bếp ăn lẩu để nấu 3 năm nay rồi. Năm hết có 1,5 bình ga.

Patriots

Xe lăn
Bếp Nhật Panasonic 32AST đây ạ. Nhìn ruột biết ngay hàng Nhật nội địa.

Linh kiện của Nhật rất to, nên phải cần không gian tản nhiệt lớn, không còn cách nào khác họ phải để khe tản nhiệt bên trên, trái lại bọn Đức để khe tản nhiệt ở dưới, nơi không có không khí đối lưu, chứng tỏ họ phải có công nghệ tốt hơn nên giải quyết vấn đề tốt hơn, tốt hơn ở đây là thẩm mỹ, tiện nghi trong lau bếp, nữa là không bị bẩn và nước trào vào.

NNS

Xe ngựa
Linh kiện của Nhật rất to, nên phải cần không gian tản nhiệt lớn, không còn cách nào khác họ phải để khe tản nhiệt bên trên, trái lại bọn Đức để khe tản nhiệt ở dưới, nơi không có không khí đối lưu, chứng tỏ họ phải có công nghệ tốt hơn nên giải quyết vấn đề tốt hơn, tốt hơn ở đây là thẩm mỹ, tiện nghi trong lau bếp, nữa là không bị bẩn và nước trào vào.
em mở 1 con elex 4 mâm nấu của nhà con em ra, thấy bên trong nó ít linh kiện lắm, mà các thứ trỏng cũng nhỏ xíu chứ ko hầm hốchi chít cục lọ cục chai như hình nội tạng cái bếp nhật cụ trên đăng:))

Patriots

Xe lăn
em mở 1 con elex 4 mâm nấu của nhà con em ra, thấy bên trong nó ít linh kiện lắm, mà các thứ trỏng cũng nhỏ xíu chứ ko hầm hốchi chít cục lọ cục chai như hình nội tạng cái bếp nhật cụ trên đăng:))
Thì nó cũng như Lap với Desk thôi cụ. Có cụ thích dùng Desk hơn.

Trio

Xe hơi
Cụ mua ơ đâu giá bao nhiêu? Nhìn đẹp thế

NNS

Xe ngựa
Thì nó cũng như Lap với Desk thôi cụ. Có cụ thích dùng Desk hơn.
em cũng chưa xài thử bếp Nhật nên cũng chả rõ mà so, nhưng e ko chọn bếp Nhật vì nó lắm nút điều khiển với chữ giun dế quá, xài sợ osin hay các cụ già khó bấm. và cả cái tản nhiệt trên mặt bếp nữa, nhớ đổ cốc nước vô khéo đi đứt, thơm lừng bếp thì bỏ miẹ, thôi lấy cái bếp Đức cho nó dễ xài, cả mẹt chỉ có vài dấu với chữ số điều khiển, mặt bếp kín phẳng lì, chả lo lọt nước, dễ lau dọn. xịt tí nc rửa kính lau sạch bong.
với lại cái kính chính là cái đắt nhất ở cái bếp, chứ công nghệ cũng chả có gì ghê gớm. bên thread bếp núc khác có cụ đã than phiền về việc mặt bếp Nhật bị đen, ố sau 1 tgian sử dụng mà ko tẩy rửa đc