So sánh giữu Focus & Forte

kenu97

Xe container

NCC

Xe tải
Sở thích là của mỗi người mà. topic đáng nhẽ để giúp các bác chưa mua xe còn phân vân lựa chọn xe phù hợp thì lại biến thành nơi cãi nhau :mad:

Schumacher

Xe buýt
Sở thích là của mỗi người mà. topic đáng nhẽ để giúp các bác chưa mua xe còn phân vân lựa chọn xe phù hợp thì lại biến thành nơi cãi nhau :mad:
Ai bẩu với cụ là cãi nhau ????

Cụ không thấy ai vào đây cũng nằm lăn ra giãy đành đạch đấy à !!!! :)):)):))

Tamagochi

Xe tải
Oài, thấy các cụ xôm tụ quá em cũng chõ cái mồm vào tí.
Thưa các cụ, nếu nói so sánh suông thế này thì chả cái nào hơn cái nào cả. Thứ nhất để so sánh thì phải có các "chiên gia" chuyên làm nhiệm vụ phân tích, phê bình chấm điểm thì mới có chuyện để nói. Thứ hai, phân tích, phê bình thì cũng phải trên nhiều tiêu chí, em thí dụ: về thiết kế, về sức mạnh động cơ, về mức tiêu hao nhiên liệu, về độ an toàn, về các công nghệ được áp dụng .... và mỗi tiêu chí này cũng phải có những "chiên gia" về lĩnh vực đó đánh giá mới có ý nghĩa ợ.
Cũng như so sánh con trâu với con bò thì người ta thường hỏi: thịt con nào ngon hơn, hoặc: sữa con nào ngọt hơn hoặc: con nào kéo cày khỏe hơn chứ chả ai hỏi chung chung là "con nào hơn" cả.
Vậy để tránh mất lòng nhau ta nên làm cái thớt bình chọn: "Bạn thích xe nào hơn", mỗi box một thớt, cộng lại chia 2 cho nó bình đẳng, xong rồi ra kết quả fan của xe nào nhiều hơn thì dẫn fan của xe kia đi ăn tất niên (cho em ăn ké với ạ)! (b) (b) (b)

Chỉnh sửa cuối:

NCC

Xe tải
Ai bẩu với cụ là cãi nhau ????

Cụ không thấy ai vào đây cũng nằm lăn ra giãy đành đạch đấy à !!!! :)):)):))
Vầng, các cụ cứ giãy đành đạch làm cho newbie chúng em đọc một hồi ngẩn tò te. Giờ nhà em đành phải tính mua cả 2 xe rồi ủi vào tường. Xe nào méo ít hơn thì mua con nữa để đi. :))
Cụ có ý kiến chỉ đạo nào khác không ạ

Schumacher

Xe buýt
Vầng, các cụ cứ giãy đành đạch làm cho newbie chúng em đọc một hồi ngẩn tò te. Giờ nhà em đành phải tính mua cả 2 xe rồi ủi vào tường. Xe nào méo ít hơn thì mua con nữa để đi. :))
Chỉ đạo gì nữa thì lại quay lại 21 trang tiếp giống như 21 trang đầu thôi !

Theo em tốt nhất là cụ cứ làm cái Panamera mà đi, đỡ phải lăn tăn ! :69:

DangRua_I30

Xe máy
Thôi nói đi nói lại em thấy chẳng có cái gì hoàn hảo cả... Ai thích cái gì thì đương nhiên phải bênh cái mình thich rồi. Còn cãi nhau làm cái gì, Em mua xe chẳng phải hỏi ai cả thích là mua thế thôi. Còn 1 hãng xe sản xuất một mẫu xe có phải trong ngày 1 ngày 2 đâu. Người ta cũng phải tính chán rồi ạ và đưa con người lên hàng đầu. An toàn và tính năng để người sử dụng được mãn nguyện nhất . Cho nên nếu muốn hơn thì chơi BIM cho lành hoặc AUDI cũng được đấy ạ ... FT bọn em cứ phả sướng trước đã khổ tính sau. Sau có sèng rồi thì FT với FC thì cũng cho vào xó hết... Chuẩn chưa các cụ*-)

PHC

Xe buýt
Nhà cháu có ý kiến "chỉ đạo" bổ sung: nhà cụ mua 2 xe rồi ủi tường. Nếu 2 xe cùng tươm như nhau thì xem cụ tài trên xe nào ít tươm hơn thì xe ấy ăn điểm ợ. :21:

PHU CUONG

Xe tải
Thôi nói đi nói lại em thấy chẳng có cái gì hoàn hảo cả... Ai thích cái gì thì đương nhiên phải bênh cái mình thich rồi. Còn cãi nhau làm cái gì, Em mua xe chẳng phải hỏi ai cả thích là mua thế thôi. Còn 1 hãng xe sản xuất một mẫu xe có phải trong ngày 1 ngày 2 đâu. Người ta cũng phải tính chán rồi ạ và đưa con người lên hàng đầu. An toàn và tính năng để người sử dụng được mãn nguyện nhất . Cho nên nếu muốn hơn thì chơi BIM cho lành hoặc AUDI cũng được đấy ạ ... FT bọn em cứ phả sướng trước đã khổ tính sau. Sau có sèng rồi thì FT với FC thì cũng cho vào xó hết... Chuẩn chưa các cụ*-)
Chuẩn luôn.(b)

kenu97

Xe container
Nhà cháu chán xe roài, chỉ có cái .... cặp giò trong avatar của cụ là có thể làm cháu ... đổi ý thôi ạ !!! :P
oài tưởng gì, giò avatar thì quá đơn giản. hôm nào em đưa giò đi đến nhà cụ em NGHE còn cụ NHÌN nhá :6:

namgianghp86

Xe tải
Forte với Focus thì cũng thua Fortis hết các cụ ợ:)):)):))
( các cụ nhà mít đâu rồi:ohmy:)

tuanle

Xe tải
thế nên tại sao có mấy bác hay hỏi sao em không tham gia các chi hội... em thưa là sợ lắm, em cứ lang thang 1 mình cho lành, ngày xưa đi học cứ A1 đi qua lớp A2 là đc ăn dép (và ngược lại)...

nực cười, xe là xe, người là người, tôn thờ cục sắt đến mức chửi nhau đại loại như "câm mồm" thì em cũng chịu các bác...

việc đang dùng cái xe gì, đôi khi chỉ là tình cờ: ông cụ để lại, thằng bạn xuất cảnh, hay đơn giản là vì Gấu nhà thích cái xe ấy nên phải mua... thế là tự dưng bị các chi hội gán cho mình là fan của cái cục sắt 4 bánh hiệu xxx, và rồi bất kể mình nêu cái gì mình khám phá đc từ cái xe của mình, cũng bị chi hội khác cho là nó đang "gáy" và phải làm cho nó im mồm lại.. thế thì còn ai mà dám nói nữa...

lúc em đi mua xe cách đây 2 năm forte chưa có ở VN (hoặc là em không biết nó có chưa), lúc đo em định civic cơ, chả hiểu gì sất nhưng thích mỗi sàn sau phẳng lì thấy tiện cho vợ + con, may mà nó không có xe, bắt chờ nên không mua chứ nếu không bấy giờ lại gân cổ cãi nhau về ồn với Altis

cái xe em đang chạy là xe mẫu, Ford nó trưng bày trầy xước vài chỗ, ghế nhàu tí và trong xe hôi hôi vì lắm kẻ chui vào sờ, thêm tội nó đang ế vật vã ra muốn tống khứ cho nhanh nên gạ em cái giá thấp hơn niêm yết đến 70tr, em mua xe chính vì 70tr (l) đó + vác xe về ngay tắp lự chứ không phải là do nó "đập chết" Civic, Altis hay Forte...

cho nên các bác có gì hay thì phọt lên, Forte test ESP nếu có film ghi lại thì phọt lên.. chứ cãi nhau về 2 cục sắt để làm giề

halie

Xe hơi
@tuanle: bác nói giống ý em, vuốt bác phát

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
thế nên tại sao có mấy bác hay hỏi sao em không tham gia các chi hội... em thưa là sợ lắm, em cứ lang thang 1 mình cho lành, ngày xưa đi học cứ A1 đi qua lớp A2 là đc ăn dép (và ngược lại)...

nực cười, xe là xe, người là người, tôn thờ cục sắt đến mức chửi nhau đại loại như "câm mồm" thì em cũng chịu các bác...

việc đang dùng cái xe gì, đôi khi chỉ là tình cờ: ông cụ để lại, thằng bạn xuất cảnh, hay đơn giản là vì Gấu nhà thích cái xe ấy nên phải mua... thế là tự dưng bị các chi hội gán cho mình là fan của cái cục sắt 4 bánh hiệu xxx, và rồi bất kể mình nêu cái gì mình khám phá đc từ cái xe của mình, cũng bị chi hội khác cho là nó đang "gáy" và phải làm cho nó im mồm lại.. thế thì còn ai mà dám nói nữa...

lúc em đi mua xe cách đây 2 năm forte chưa có ở VN (hoặc là em không biết nó có chưa), lúc đo em định civic cơ, chả hiểu gì sất nhưng thích mỗi sàn sau phẳng lì thấy tiện cho vợ + con, may mà nó không có xe, bắt chờ nên không mua chứ nếu không bấy giờ lại gân cổ cãi nhau về ồn với Altis

cái xe em đang chạy là xe mẫu, Ford nó trưng bày trầy xước vài chỗ, ghế nhàu tí và trong xe hôi hôi vì lắm kẻ chui vào sờ, thêm tội nó đang ế vật vã ra muốn tống khứ cho nhanh nên gạ em cái giá thấp hơn niêm yết đến 70tr, em mua xe chính vì 70tr (l) đó + vác xe về ngay tắp lự chứ không phải là do nó "đập chết" Civic, Altis hay Forte...

cho nên các bác có gì hay thì phọt lên, Forte test ESP nếu có film ghi lại thì phọt lên.. chứ cãi nhau về 2 cục sắt để làm giề
Cụ nói em cũng thấy sáng ra rất nhiều(b)

linhle

Xe máy

Vót cụ phát!
Em chả dám chê vợ Cụ nào cả, mỗi vợ có một tính nết khác nhau, của cụ nào cụ ấy hưởng, em chỉ dám hóng hớt và trao đổi về kỹ thuật, kinh nghiệm.v.v. . Vợ cả Em nó mắng Em nhiều rồi nên Em sợ mắng nhau lắm...hề hề!
Em mua xe cũng như cụ Tuanle, hồi đấy chưa có Forte và lác đác có I30 nhưng Em và vợ Cả đang ngồi ăn bún ốc ở Mai Hắc Đế, thấy Em FFC đang rửa ở đấy, vợ Cả Em thích quá, hỏi Em: Xe đấy bao nhiêu Anh? Em bảo: 38K, thế là nó sừng sực đi mua luôn, Em chẳng kịp can hay xem gì cả. Xuống hãng thì còn mỗi con làm mẫu, nó mặc cả thế nào mà giá còn 33k( giảm 5k so với niêm yết), vậy là múc luôn! Nếu để Em chọn, có khi Em lại chọn I30, nhưng thấy vợ 2 FFC này cũng sướng phết, vậy là được con vợ Hai lại đẹp lòng cô vợ Cả. Sướng ghê cơ!

ITVN

Xe tải
Vẫn còn xôm nhỉ , sao lại mang vợ ... ra so sánh nhỉ :P:P:P

Vợ ông nào mà chẳng nhất :21::21::21:

Tamagochi

Xe tải
Vẫn còn xôm nhỉ , sao lại mang vợ ... ra so sánh nhỉ :P:P:P

Vợ ông nào mà chẳng nhất :21::21::21:
Biết là vợ mình nhất rồi nhưng vẫn cứ phải chê vợ lão hàng xóm phát cho nó sướng :P Thôi em với bác kéo nhau về hội Ếch kẻo ở đây tên bay đạn lạc chít :21: