So sánh giữu Focus & Forte

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Kụ này liều nhỉ...

Em thấy cái dáng Focus nó cứ bé bé hèn hèn thế nào ý. Chạy ngoài đường thì mãi cả tháng mới thấy lủi thủi một bé Focus nhìn xinh xinh như củ lạc.
Trong xe thì chán, chả có cái quái gì cả. y như taxi.:)):)):))
Dám vào thớt của các BÔ LÃO Ford để ném đá .... :77: :77: :77: kụ.. kụ ném được một hòn thì các BÔ LÃO cho kụ cả tảng to vào mẹt bây giờ :21: :21: :21:, kụ chạy đi ..... :)) :)) :))

tuanle

Xe tải
...
Bên otosaigon có cha kia bán con Focus S 2.0 cứng ngắc 2007 đâu có tầm hơn 400 một tẹo mà bán mãi chả được.

Fun nhé, cấm anh em manh động chửi tục :)):))
thế bác có biết chính xác lý do tại sao bán không được không? đừng dùng những chữ như: chắc là... có lẽ... nhé

songvedem

Xe tăng
Tớ nói bé bé hèn hèn là em Focus AT nhé.
Còn MT nhìn ổn hơn. Nhưng làm gì thì đi Ford bán lại khó bỏ cha.

Bên otosaigon có cha kia bán con Focus S 2.0 cứng ngắc 2007 đâu có tầm hơn 400 một tẹo mà bán mãi chả được.

Fun nhé, cấm anh em manh động chửi tục :)):))
hahah, tổ lái đi Fò Trẻ chê Fò Cụt loại không có mông- mông liền lưng (AT) là hèn kìa.
Xe cũ khó nói lắm, trước có mấy bác định mua Focus nhưng dính phải xe Lính bộ đánh thủy, hỏng hết nội thất+ máy , thì có mà bán giá nào cho lại. Đấy là em nói ví dụ thế thội, phải xem thực tế mới nói được chớ.

Em vừa Vote trừ cụ đấy, cụ nói Focus hèn thì phỉa có sự phân tích rõ ràng nhé. Nhỡ cụ nói đúng thì seo :))

Nếu em nói Fò trẻ nhà cụ là .... XXXX.... mà không cần đưa ra lý do, kiểu hàng tôm hàng cá thì cụ tính sao *-)*-)*-)

Nói thật với cụ nhé: ý kiến của em là Xe Fò trẻ
1. Kiểu dáng đẹp (cá nhân thì thấy đầu múp mông to- ý tưởng thiết kế giống Fò cụt) Option vô đối (đây là bài của xe Hàn Xẻng làm nhiều Option để bù vào chất lượng bên trong còn kém như cảm giác lái, độ an toàn, độ ổn định)
2. Em đã, đang làm việc với bọn Hàn Xẻng về thiết bị (chuối vật). + 1 phần về văn hóa và tính cách Hàn Xẻng (chuối cả nải) . + Fò trẻ chỉ là Spectra mặc bộ áo mới (Thiết kế ở bển) - :'(:'(:'(ặc ặc ặc ----> em chỉ mua sản phẩm Hàn xẻng (Fò trẻ chỉ là 1 trong hàng tỷ sản phẩm) khi không thể tìm được sự lựa chọn nào khác với túi tiền mỏng mà không xoay được nữa. Tất cả những sản phẩm Hàn Xẻng mà em đang đang dùng và đã dùng đều thấy ân hận vì mình còn nghèo nên đã có sự lựa chọn sai và bất khả kháng.
Sâm, Linh Chi Hàn Xẻng thì còn có chút tên nhưng thời gian sẽ trả lời xem chất lượng thế nào. (Sâm Bắc Hàn ngày xưa thì có tiếng rồi)

songvedem

Xe tăng
Đồ Hàn xẻng trước đây em nghĩ là kém Nhật 30%.

Giờ với kinh nghiệm đã trải qua thì chỉ hơn đồ Tầu ( đồ tầu chất lượng được chứ không phải loại hàng rác bán sang VN) 20% :69:. Đó là chân lý cá nhân.

Người nhà đang dùng cái Samsung Omnia Smart Phone, giá lúc mới là 16 triệu. Em gọi là The Most Stupid Phone. Em định mang ra hàng bán xem được bao nhiêu để mua cái Nokia thường. Các cụ có biết giá thì trường cho máy Second Hand là bao nhiều không, được cỡ 3~ 4 triệu là em sút luôn. Bèo quá thì để người nhà Lý cố vậy

PHC

Xe buýt
Nói chứ em thấy con này nó bé quá các bác ạ. Bé thật. Con 1.8 MT nhìn đẹp hơn. Xe bé nên nhìn rất hèn.
Em thấy cái dáng Focus nó cứ bé bé hèn hèn thế nào ý. Chạy ngoài đường thì mãi cả tháng mới thấy lủi thủi một bé Focus nhìn xinh xinh như củ lạc.
Trong xe thì chán, chả có cái quái gì cả. y như taxi.:)):)):))
Lướt quanh phát thì sưu tầm được 2 cái bài post giống hệt nhau, đọc chán quá các cụ ạ :77:. Hèn hay không hèn nó là ở cái thằng chủ xe ấy, máu nó có lên được não hay không, chứ cái loại não thiếu oxy cả đời chỉ nói được 1 câu giống nhau thì ngồi xe nào cũng hèn hết, lại lây cả cái hèn, cái nhục sang cho chiếc xe vô tội đấy.
Mà thôi, những gì là ưu, nhược của 2 cái xe này, hình như đã được nói hết cả rồi, thiết nghĩ mấy cụ nhà Fò cũng chẳng nên phí lời làm giề.

pntechcons

Xe tải
:)):)):)):))
@ songvedem: đang nói xe thì lấy chuyện phone ra tính. hài như mứt, Đúng là stupid. Có cái phone nào xài mà ko mất giá dăm chục, bảy chục %. Cụ lấy con Nokia E90 hay series N xài một thời gian ra bán xem mất bao nhiêu? mua hơn chục củ, bán cũng 3,4 củ thôi.
Thưa các cụ chạy xe Ford, ở cái market Vn này thì chả ông nào = Toy cả. Lấy con Mondeo ra mà tính chuyện chất lượng và giá cả. mua hồi 2004, 2005 tới giờ bán còn bao nhiêu? chất lượng ra sao. :)):)):)):))

Tóm lại, dòng xe Focus rất khó bán ở VN. mua rồi cực khó bán lại. xăng uống thì thôi rồi. cụ nào lỡ mua thì cũng xem như vật thí nghiệm của Ford thôi nhỉ :)) ra phố HN xem cứ đếm 100 con xe Hàn (từ Morning, Getz, Forte, Lacetti)..chắc giỏi lắm 1 con Ford. Khổ !!

PHU CUONG

Xe tải

Tóm lại, dòng xe Focus rất khó bán ở VN. mua rồi cực khó bán lại. xăng uống thì thôi rồi. cụ nào lỡ mua thì cũng xem như vật thí nghiệm của Ford thôi nhỉ :)) ra phố HN xem cứ đếm 100 con xe Hàn (từ Morning, Getz, Forte, Lacetti)..chắc giỏi lắm 1 con Ford. Khổ !!
Cụ này nói đúng nhỉ? Đúng như thầy bói xem voi ý.
Em chắc chắn 100% là cụ này chưa bao giờ đặt mông ngồi vào con Ford nào.
Em thề.

fortesg

Xe hơi
Em vote cho Kia Forte. Chạy ngon , option nhiều, sướng tê.

Độ bền thì chả biết ai hơn ai nhưng chắc chẳng ai giữ xe đi 10-20 năm nên em ko quan tâm. Giỏi lắm 2,3 năm là đẩy, kiếm con khác chạy. Đời có bao năm, tính toán làm gì.

Cảm giác lái? chắc dòng xe cỏ này con nào cũng thế, làm sao so với BMW, Mer.

bobom

Xe tải
:)):))
@ songvedem: đang nói xe thì lấy chuyện phone ra tính. hài như mứt, Đúng là stupid. Có cái phone nào xài mà ko mất giá dăm chục, bảy chục %. Cụ lấy con Nokia E90 hay series N xài một thời gian ra bán xem mất bao nhiêu? mua hơn chục củ, bán cũng 3,4 củ thôi.
Thưa các cụ chạy xe Ford, ở cái market Vn này thì chả ông nào = Toy cả. Lấy con Mondeo ra mà tính chuyện chất lượng và giá cả. mua hồi 2004, 2005 tới giờ bán còn bao nhiêu? chất lượng ra sao. :)):))

Xe đầu tiên của em là Ma tịt 2005 của taxi, xe sau là phò cụt đấy. hàng ngày đi làm, đi học PHẢI dùng mà tịt cho nó ra dáng sếp nhỏ, còn đi chơi, thăm bạn em chỉ cần fo cụt là ông to đấy :)):)):))
Bây giờ em chỉ muốn làm đầy tớ của dân thôi và ước mơ nhỏ đi cùng là em ESC nữa.
Các bác thấy thế nào? :41::41::41::21::21::21::)):))

kin_ha

Xe tăng
ford hay hơn cụ ah. di khỏe hơn nhiều, máy bền hơn.

PHU CUONG

Xe tải
Em vote cho Kia Forte. Chạy ngon , option nhiều, sướng tê.

Độ bền thì chả biết ai hơn ai nhưng chắc chẳng ai giữ xe đi 10-20 năm nên em ko quan tâm. Giỏi lắm 2,3 năm là đẩy, kiếm con khác chạy. Đời có bao năm, tính toán làm gì.

Cảm giác lái? chắc dòng xe cỏ này con nào cũng thế, làm sao so với BMW, Mer.
Thế bác có chạy Bim, Mer chưa vậy?

PHC

Xe buýt
Thôi, can các cụ, các cụ thừa lời đi tranh cãi ba cái chuyện lẻ tẻ làm giề. Việc tranh cãi này không bao giờ đi đến kết thúc, giống y hệt chuyện tranh cãi hơn thua giữa Canon & Nikon vậy, fan nhà nào, nhà ấy sướng. Cái thread này cả các cụ Hàn fan & Mẽo fan tranh cãi tung tóe 1 hồi, ai cũng đã về nhà nấy, tự dưng các cụ lại bận tâm vì có thằng dở người nhảy vào gãi ghẻ rơi vảy ra làm chê? Cụ Thiến Tịnh... à đấy nhà cháu cứ lộn lời, cụ TienThinh lập thớt, giờ đủ thông tin cả kỹ thuật lẫn chém gió roài thì y/c mod đóng giúp cái thớt mẻ này lại ạ.

songvedem

Xe tăng
Thưa các cụ chạy xe Ford, ở cái market Vn này thì chả ông nào = Toy cả. Lấy con Mondeo ra mà tính chuyện chất lượng và giá cả. mua hồi 2004, 2005 tới giờ bán còn bao nhiêu? chất lượng ra sao. :)):)):)):))

@pntechcons: Đầu toàn mứt nên đọc mà không hiểu, Stupid cái thằng father nhà cụ mầy. Đang nói cái Phone Samsung nó ngu chứ quan tâm gì về giá hả.

xeford

Xe tải
Đúng vậy luận kỹ thuật/giá/thương hiệu như vậy đã đủ, đừng nên chê bai chỉ vì sự tị hiềm. Ai thích gì thì múc nấy. Nếu em có xiền xài cho xa xỉ thì em thề là em múc Mông chứ không chơi Cam làm gì cho nó nhàm như cơm bữa. Ai nói em ngu em cuồng đồ Mỹ thì em cũng chịu, nếu VN mà có con xe ngon ngon thì em mới hy sinh mua cho VN, nhưng buồn là ngày đó chắc còn xa ;))

Ngoc Phan XLS

Xe container
@pntechcons: Đầu toàn mứt nên đọc mà không hiểu, Stupid cái thằng father nhà cụ mầy. Đang nói cái Phone Samsung nó ngu chứ quan tâm gì về giá hả.
Hạ hỏa tí cho vui cụ ơi! :41: Cái ông kia giọng điệu như thế ai cũng hiểu là thía lào rồi mà!:) Hôm nào cụ tham gia (b) với hội Ếch bọn em nhé! May mà Ếch bọn em chưa bị mang ra xẻ thịt đấy, Ếch còn tệ hơn Fò cụt nhiều!:))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thế bác có chạy Bim, Mer chưa vậy?
Em dự là chưa cụ ạ!:21:

Em không dám so với bọn đắt tiền hơn! Nhưng với các thể loại tương đương về tiền thì em vẫn tự hào Ếch nhà em là số 1!:41:

Em được chạy thử S350L, C230 và 318i rồi. Ra QL thích cực, Ếch em khóc thét!:'( Nhưng có một lần đi nhậu cả công ty ở Tre Place ngoài bờ sông Hồng, lúc ra về có mỗi em về được, mấy con kia đợi mất hơn tiếng dọn đường vì có thằng công nông tương cho một bãi đá dăm ngang đường!:41::))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em đề nghị các kụ BÔ LÃO của Ford kiến nghĩ với quản trị trang Oto Fun nếu kụ nào có ý định chê hay nói k tốt về Ford thì tháo bánh và treo bằng vĩnh viễn ạh... Như thế may ra OF mới sợ chứ cái kiểu OF cứ bức xúc k ngừng với với Ford như thế này thì tranh cãi sẽ k bao giờ có điểm dừng ạh... :)) :)) :)) :))

xeford

Xe tải
Thưa các cụ chạy xe Ford, ở cái market Vn này thì chả ông nào = Toy cả. Lấy con Mondeo ra mà tính chuyện chất lượng và giá cả. mua hồi 2004, 2005 tới giờ bán còn bao nhiêu? chất lượng ra sao.
Không nói xe Nhật, thế một con xe hàn nào đấy <2004 liệu chất lượng giá cả có còn bằng con mon, hay thảm hại đầm đìa. Sao cụ không ví dụ 1 cái cho hùng hồn.
Tóm lại, dòng xe Focus rất khó bán ở VN. mua rồi cực khó bán lại. xăng uống thì thôi rồi. cụ nào lỡ mua thì cũng xem như vật thí nghiệm của Ford thôi nhỉ ra phố HN xem cứ đếm 100 con xe Hàn (từ Morning, Getz, Forte, Lacetti)..chắc giỏi lắm 1 con Ford. Khổ !!
Bình dân thì mua Morning, Getz, Forte, Lacetti nhiều chứ có gì đâu. Xiền đâu mà mua Ford, Toy, Mer. Ún xăng thế nào là thôi rồi. Xe đầm hơn nặng vỏ hơn thì phải hao hơn một chút chứ. Còn như ít hao xăng thì đóng vỏ mỏng như tôn lạnh sẽ đỡ hao là đương nhiên rồi.
Không kể box này có thiên vị cho Ford là dễ hiểu, các cụ bên Box xe hàn qua đây nặng nhẹ như thế hơi qua lời rồi, bình loạn gì mà cứ như là gà ghét tiếng gáy vậy, chán lắm.

xeford

Xe tải
Em đề nghị các kụ BÔ LÃO của Ford kiến nghĩ với quản trị trang Oto Fun nếu kụ nào có ý định chê hay nói k tốt về Ford thì tháo bánh và treo bằng vĩnh viễn ạh... Như thế may ra OF mới sợ chứ cái kiểu OF cứ bức xúc k ngừng với với Ford như thế này thì tranh cãi sẽ k bao giờ có điểm dừng ạh... :)) :)) :)) :))
Theo văn phong thì em chỉ thấy các cụ Bên xe hàn qua đây bị bức xúc quá nhiều, chứ các bác box nhà đều thư thái mạn đàm cả.

songvedem

Xe tăng
Hạ hỏa tí cho vui cụ ơi! :41: Cái ông kia giọng điệu như thế ai cũng hiểu là thía lào rồi mà!:) Hôm nào cụ tham gia (b) với hội Ếch bọn em nhé! May mà Ếch bọn em chưa bị mang ra xẻ thịt đấy, Ếch còn tệ hơn Fò cụt nhiều!:))
Cảm ơn bác, chỉ nói với nó là "hèn" như thế nào nói rõ ra thế thôi.
Em chưa bào giờ chê Forte cụ thể vì đã lái đâu. Về kiểu dáng thì OK, cá nhân thì không tin vào chất lượng Hàn Xẻng qua kinh nghiệm.

Em chả thấy Forte hay Focus hèn, chỉ có thằng kia nó hèn vì bảo phân tích xem 1 loại xe "hèn" theo nhận định của nó như thế nào thì không giám nói, chỉ chửi đổng rồi bỏ chạy.