So sánh fortuner với Pajero sport 2011 của mít

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Thành lập ra 1 cái hội quá dễ : Dăm cái xe vài cung off thêm cái điều lệ cóp-pết là xong .Chả phải xin phép sở ban nghànhh nào
Vấn đề nuôi dưỡng cái hội đấy nó phát triển và hữu ích mới là khó. Chứ xây xong cái trụ sở dồi để mốc meo cho chuột tha quạ mổ hoặc để mấy ông trụ trì bẫy gà thì lãng phí lắm :)
Suy rộng ra vẫn đúng chứ kụ, hehe.

coolpix8700

Xe ngựa
Xe điên là do người lái điên chứ thực ra những cái ô tô, thì dù của hãng nào đi nữa chúng cũng chẳng có tội. Những tin như thế này bác nên post ở bên TNGT. Mấy hôm nay cả xe Toy tham gia cũng khá!

bjmmer

Xe tải
PS vs đủ abs edb mà hình như k hoạt động. bánh lết cứng cả đoạn thế kia??????????? đúng là nhiều hệ thống đến lúc tai nạn mới thấy nó có mà k làm việc. có khi người lái phụ thuộc vào quá cứ nghĩ có abs vs edb nên đạp lút phanh ai ngờ nó k hoạt động

Luu Lehong

Xe container
Vâng, 1 cái xe an toàn hay không là do người cầm lái chứ mọi cái thiết bị an toàn cũng chỉ là phụ thôi :-??

SmallRiver

Xe điện
-Ko thấy bác Sông vào comment xem tại sao mà vết phanh PS mà như Uóat thế kia?:D
Cái này thì đạp ga kịch sàn chứ đâu phanh, bánh 1 bên quay tít nên nó có vệt đó.
Nếu phanh thì lực đâm đâu đổ vách trước của nhà được.

nntrexanh

Xe buýt
cụ ko nên nói thật quá để mấy sales của toy chẳng có khách bây giờ, mấy anh hàn xẻng đang làm các sales toy tạch lô ế , thêm cụ đổ dầu vào lửa thế , em dự toy chác lại làm thêm công văn nữa trì hoãn kế hoạch giao hàng thì người mua khổ
dù có thế nào thì chạy thằng toy vẫn bền và yên tâm trên mọi lẻo đường

Luu Lehong

Xe container

nntrexanh

Xe buýt
Đi đâu cũng thấy nhiều cụ chỉ một mực bênh Toi chằm chặp, bất kể nó là loại gì, cứ Toi là nhất :))
chả phải bênh làm gì mà bênh cũng có được quà cáp gì đâu,nhưng thực tế nó bền thì khen là nó bền thôi

nntrexanh

Xe buýt
đi phượt đèo dốc đng nhựa thì sedan đi ngon cụ ơi. dính đng bùn lầy thì gầm cao 1 cầu với sedan thì đi đc xa hơn mấy mét thôi.

ý em đang nói ở đây là Toy mới đưa ra bản 1 cầu số tự động, tầm giá tương đương PS ấy, và với gu chuộng TOY của dân ta thì PS lại ít thị phần hơn ấy :D
kể cũng thương cho thằng Mit thật,cùng Nhật với nhau và kẻ khóc người cười.

nntrexanh

Xe buýt
Theo em đã chơi For hay PS thì phải chơi 2 cầu nó mới đúng chất xe ( xe địa hình ) , chứ chơi 1 cầu nếu hôm nào đi phượt gặp đoạn đường khó mấy ông 4wd cứ túc tắc đi trước còn mình thì rút điện thoại gọi cứu hộ thì toi ...
P/s : Hình như cái xe ông người Nhật biểu diễn khả năng của xe PS là xe 2 cầu đúng không các cụ ?
đi tốt hay không là do người lái hết

Hoa Vinh

Xe tải
doanh số chung chung và thị phần thời điểm này ko nói lên thị hiếu của người dùng , doanh số mà bán cho taxi nhiều thì ko phải là thị hiếu người dùng. bây giờ giá trị thực sự của cái xe mới nói lên tất cả
các cụ search google cụm từ "so sánh fortuner , pajero sport và everest" ra đầy kết luận so sánh em nào hơn em nào ngay ấy mà.
chúc các cụ chọn xe ưng ý.
em đã thử cả ba loại ps, for và fe , cuối cùng lựa chọn pajero sport at . khẳng các cụ là ngon nhất trong 3 hãng này. nếu các cụ ko tin đi off test xe bọn em trong hội psc ngất ngây luôn
nhìn cái cần số con phò tủn như cần sô công nông quê em
Cụ cố gắng lấy con FTG mà đi, Mit PS đi chán lắm! Xe gì mà vào cua cứ như đi trên đường thẳng vậy, ít ra phải rung phải lắc tý cho nó ra dáng là xe ô tô! Đi FT cho nó an toàn chứ PS đi hơi nguy hiểm, gí ga là vọt! FT cho nó vui tai, tăng phần tỉnh táo mà xử lý trên đường chứ PS đi buồn ngủ lắm...vv...
cụ chuẩn đấy , đừng nên lấy PS của mít, đi xe 7 chỗ mà êm du khác nào du ngủ , máy khỏe quá làm gì , cụ lấy con fortun của toy đi cho nó máu, xe phải ồn ồn dung lắc tí thì đi đường trường nó mới tỉnh ngủ , xe yếu một tí để đi từ tốn cho nó an toàn cụ ạ.
hôm qua đi xem tay đua đường trường dakar lái con pajero sport của mít , nhìn phê lòi. em dự nếu fortuner là vào cua gấp giống như pajero sport chắc lăn lông lốc mấy vòng rồi chổng vó lên cũng nên
Sáng nay đi đón f1 về nhìn thấy em FT đi trc mới bảo nó là bác D định mua ft, nó bảo ồn lắm, ồn hơn cả ỉn, hỏi nó ồn từ đường lên, xung quanh hay tiếng máy. Nó bảo chính xác là ù chứ k phải ồn, giống như đi máy bay
....
Em tóm tắt 1 số lời vàng tiêu biểu cuả các bác anti Toy để các bác chém tiếp :D

raklei

Xe điện
Cái vụ PS đâm lung tung trong trường học rồi lại vụ này liệu có phải do mấy cái lỗi đang thu hồi nó phát tác làm xe không kiểm soát được không bác nhể :-/
cũng có thể nhưng nhiều khả năng vì là đi PS toàn mấy bác mới mua xe lần đầu nên còn ít kinh nghiệm, cái này giống civic dạo mới ra.

Gia Cát Lạng

Xe buýt
cũng có thể nhưng nhiều khả năng vì là đi PS toàn mấy bác mới mua xe lần đầu nên còn ít kinh nghiệm, cái này giống civic dạo mới ra.
Mới có em PS lao vào nhà dân nữa cụ ơi. Civic đời trước e thấy lái sướng hơn Altis.

CR-Vic

Xe container
ông chú em mới lấy FT máy dầu cho nhân viên đây - chiếc PS máy dầu của ông ý em chạy mãi rồi. hôm nào em làm chuyến Hà Nội - Vinh rồi review so sánh PS vs FT cho khách quan :))

nuihong

Xe máy
ông chú em mới lấy FT máy dầu cho nhân viên đây - chiếc PS máy dầu của ông ý em chạy mãi rồi. hôm nào em làm chuyến Hà Nội - Vinh rồi review so sánh PS vs FT cho khách quan :))

Bác là fan Toy thì em biết ngay kết quả: FT dầu số sàn ngon hơn PS dầu số AT! :))