So sánh Focus 1.8 MT va Vios 1.5 MT

oldman_hp1973

Xe máy
Em nghe đồn là Focus bị lỗi nhưng không biết là bị lỗi cái gì:mad:Các bác cho em hỏi nó bị lỗi gì thế. Hay là lỗi của nó là giá rẻ hơn so với các loại xe cùng hạng*-)
Nó chỉ có 1 lỗi duy nhất: "Người ta" nói nó tốn xăng và phụ tùng đắt. ("người ta" là những người chưa bao giờ đi xe FORD):41:

ht900

Xe buýt
Bác oldman_hp1973 vẫn chưa tìm được xe à, bác tích đạn đợi được đến tầm T8 sẽ có Focus bản face lift ra đấy. Thuế trước bạ được giảm 50% thì cũng đỡ thêm được chút nữa.

oldman_hp1973

Xe máy
Bác oldman_hp1973 vẫn chưa tìm được xe à, bác tích đạn đợi được đến tầm T8 sẽ có Focus bản face lift ra đấy. Thuế trước bạ được giảm 50% thì cũng đỡ thêm được chút nữa.
Em cũng đang cố tìm mà chưa được, chẳng ông nào muốn bán Focus cả, mấy ông bảo bán cho em toàn nói bán đi không biết mua xe gì và thôi không bán nữa. Em chỉ tìm AT thôi nên đợt này Focus MT giảm em cũng không thích. Theo tin của em thì có thể có bản face-lift ngay trong tháng 5.

Chỉnh sửa cuối:

nhieumucdich

Xe hơi
Các bác qua lại chỗ này nhiều em sáng ra khối. Định múc em Focus này từ tuân trước song vì còn lăn tăn cái vụ ABS nên sáng nay nghe lệ phí trước bạ giảm thì mừng hú (không thì ức mấy cái ông nhà nước này lắm). Chiều nay em qua Showroom định ngồi thử rồi đặt một con để lấy sau 1/5 thì sâu bảo: phải sau 10/5 mới có vì giờ hết hàng rồi và ghế da + spoiler thì sau khi đăng ký thì về xưởng mới lắp (với giải thích là đồ khuyến mại không đem đến cơ quan thuế vì hóa đơn ghi chưa gồm 2 mớ đó). Em nghe hơi bực và cũng không tin lắm. Bác nào ký hợp đồng rồi xác nhận giùm em cái. Đa tạ.
Bác oldman_hp1973 ơi, bản face-lift là gì thế?

thaoeo

Xe buýt
Nó nói dóc bác đó, Ford 1.8MT sản xuất cả ngàn chiếc để bán cho hãng taxi, nhưng vì lý do gì đó bán khôn được, phải giảm giá để clear stock, ở đó mà hết hàng! Nói đang tung chiêu khan hàng với bác đó :21:
Các bác qua lại chỗ này nhiều em sáng ra khối. Định múc em Focus này từ tuân trước song vì còn lăn tăn cái vụ ABS nên sáng nay nghe lệ phí trước bạ giảm thì mừng hú (không thì ức mấy cái ông nhà nước này lắm). Chiều nay em qua Showroom định ngồi thử rồi đặt một con để lấy sau 1/5 thì sâu bảo: phải sau 10/5 mới có vì giờ hết hàng rồi và ghế da + spoiler thì sau khi đăng ký thì về xưởng mới lắp (với giải thích là đồ khuyến mại không đem đến cơ quan thuế vì hóa đơn ghi chưa gồm 2 mớ đó). Em nghe hơi bực và cũng không tin lắm. Bác nào ký hợp đồng rồi xác nhận giùm em cái. Đa tạ.

Chiều nay em qua Showroom định ngồi thử rồi đặt một con để lấy sau 1/5 thì sâu bảo: phải sau 10/5 mới có vì giờ hết hàng rồi và ghế da + spoiler thì sau khi đăng ký thì về xưởng mới lắp (với giải thích là đồ khuyến mại không đem đến cơ quan thuế vì hóa đơn ghi chưa gồm 2 mớ đó). Em nghe hơi bực và cũng không tin lắm.

Em cũng được sêu thông báo: nhận xe trước, bao giờ đi bảo dưỡng 1000km đầu thì lắp ghế da và spoiler :^):102::102:

cuongnguyen

Xe hơi
Ơ thế ra cơ quan thuế lại còn chui vào xe bác kiểm tra xem có những gì a. Nếu bác có đồ riêng trên xe thì phải đóng thêm thuế ư. Sâu giải thích thế thì em cũng :77:. Bác vào showroom nào thế để anh em còn biết mà tránh.

Ơ thế ra cơ quan thuế lại còn chui vào xe bác kiểm tra xem có những gì a. Nếu bác có đồ riêng trên xe thì phải đóng thêm thuế ư. Sâu giải thích thế thì em cũng :77:. Bác vào showroom nào thế để anh em còn biết mà tránh.
Hàng về kg kịp (hoặc trong nước gia công kg kịp) nên khất chứ chẳng liên quan gì đến thuế má.

Em đi đóng trước bạ xe (cả mới và cũ) chẳng phải mang xe đi cho bên thuế xem bao giờ.

nhieumucdich

Xe hơi
Hàng về kg kịp (hoặc trong nước gia công kg kịp) nên khất chứ chẳng liên quan gì đến thuế má.

Em đi đóng trước bạ xe (cả mới và cũ) chẳng phải mang xe đi cho bên thuế xem bao giờ.
Em cũng biết là thuế cũng chỉ căn theo hoá đơn nếu cao hơn giá áp chứ thằng nào mà thừa hơi mà chui vào xe. Em hỏi ở Ford AnDo ạ.

thumotty

Xe buýt
Em lấy xe thứ 4 tuần trước bao gồm cả ghế da luôn nhưng không có spoiler. Spoiler thì sâu bảo tuần này lấy. Còn thuế thì không bao giờ xem xe cả. Bác cứ yên tâm đi.

ht900

Xe buýt
Cụ nào không thích lắp spoiler thì để rẻ lại cho em cái nhé, cụ nào ở Ford thì cho em xin cái báo giá spoiler cũng được ợ:).

cuongnguyen

Xe hơi
Báo giá spoiler của F em thấy đề là 275USD, chẳng biết có đúng không hay tâng lên cho anh em sướng vì được khuyến mãi nhiều. Bác Thumotty có vợ 2 rồi cho anh em vài nhận xét đi chứ. Em thấy có bác kêu ca nhả côn hay bị chết máy có đúng không vậy???

hanhtoyota

Xe tải
Chiếc này tương đối bền đây, sao giá thấp thế, nếu như vậy chắc Ford Focus là hàng HOT đây, giờ tầm ấy tiền ko có chiếc nào là đối thủ của Focus , vừa bền vừa tiết kiệm vừa đẳng cấp.
Em vừa nộp thuế sáng nay xong. Giá tính thuế là 498 triệu. Cãi nhau với bọn thuế một hồi không xong vì bọn nó bảo áp giá của Tổng Cục thuế. Bó tay với bọn này luôn. Thế là so với giá hóa đơn, mình mất toi hơn 7tr tiền thuế. Các cụ nào đi đăng ký thì chuẩn bị tinh thần trước nhé.

Lexus460L

Xe máy
Website
www.chophutung.com
ford Focus là 1 lựa trọn thú vị.Nhưng nếu bác ký hợp đòng bây giờ thì chắc tháng 6 mới lấy đc xe( nguyên giá, khuyến mại thêm bộ ghế da + đuôi cá). Còn ko bác chờ đến k tháng 7 ford focus xe ra mắt sản phẩm mới tại VN ( có 4 phiên bản, trong đó có 1 phiên bản máy dầu)

Lamborghini_MBA

Xe máy
Website
www.hathanhford.com.vn
Hai dòng xe này là hai dòng xe thuộc phân khúc khác nhau, Focus là dòng xe hạng C- cùng hạng với Altis còn Vios chỉ là dòng xe hang B, xe nhở hơn, Hiên tại Ford cũng đang nghiên cứu để đưa vào thị trường dòng xe hạng B- là dòng xe hạng nhỏ. Nếu để so sánh thì là không tương đưong vì không cùng hạng. Tuy nhiên về mục đích sử dụng thì em xin nên ra một số ưu nhươc điểm như sau: Vios công suất nhỏ hơn, chạy yếu hơn Focus, Vios có vỏ mỏng hơn nên xe nhẹ hơn, nhưg chạy ồn hơn, và chạy không đầm bắng Focus. vì hai cái nhẹ hơn và yếu hơn nên em vios tiêu thụ nhiên liệu ít hơn em focus một tí- ít hơn khoẳng gần 1lits/100km - tính ra nếu đi vios thì tiết kiệm đựoc khoảng 11.5k vnd/100km. nhưng nếu bác nào đã được chứng kiến cảnh một thàng đi xe máy đâm ngang em vios mà làm thắng ngồi trong xe chết tại chỗ vì bị gập cả cánh cửa vào - do tôn mỏng quá thì chắc chảng bao giờ tiếc thêm ít tiền xăng cả. về nội thất và cảm giác lái xe thí Vios xách dép chạy theo cũng chẳng bao giờ kịp.túm lại bác nên mua Focus, ngon hơn nhiều..(b)

Đọc đến đoạn thằng ngồi trong xe chết tại chỗ em ko đỡ đc :))
Focus vỏ dày, cách âm tốt hơn, chắc chắn hơn, đồng thời như vậy là nặng hơn và tốn nhiên liệu hơn, nhưng ko đáng kể đâu, đã ngồi Ô tô thì tiếc j lít xăng chứ bác nhỉ

vantrang95

Xe máy
Nhưng bây giờ đã có Kia forte 1,6 MT, giá 26,5 k là đối thủ nặg ký se đè bẹp Focus trên mọi phương diện : thiết kế mới hơn, các chức năng an toan cao hơn (Có ABS và EBD, hơn 1 tui khí ), thiết bị âm thanh sử dụng USB, khối lượng xe gần như nhau do đó khi vận hành , lái đầm như nhau,nhìn tổng thể Kia Forte đẹp hơn đặc biệt bộ la răng 17 inh thì hơn hẳn không loại xe LD nào cùng hạng sánh được ( tôi rất mê bộ la răng này ). Nếu bỏ ABS và EBD, thì giá của hai xe này tương đương nhau ( vì option này chỉ khoảng 1,5 k), mà kia FORTe hơn nhiều thứ. Vì thế Focus bây giờ chỉ khoảng 21 k thì mới bán chạy. Em nó bây giờ chỉ cạnh tranh với Laceti GM với các option tương đương.:21:

tramper

Xe tải
Các cụ cứ so sánh thế lào ấy, về thương hiệu KIA đương nhiên là dưới FORD, về c/suất máy cũng kém hon 1.6L, mà FC cũng co ABS, và EBD đấy chứ, sao nhiều bác cứ bảo là không nhỉ, 2 túi khí + ABS, EBD là trang bị tiêu chuẩn của FC mà.
Nếu có thì KIA đời mới về khoang có thể rộng hơn thôi. Tất nhiên thằng nào bán được ở trị trường tốt hơn thì lại là vấn đề khác...

mà FC cũng co ABS, và EBD đấy chứ, sao nhiều bác cứ bảo là không nhỉ, 2 túi khí + ABS, EBD là trang bị tiêu chuẩn của FC mà.
FC 1.8 MT bị cắt ABS , EBD và túi khí bên phụ rồi cụ ợ. May mà còn Airbag bên tài.

Có thế FC 1.8 MT mới có giá 24.8 trong khi mấy con FC còn lại đều trên 32 :77::77:

vinhhuy

Xe đạp
Em chả hiểu các bác như thế nào, theo em chiếc xe quan trọng là dàn gầm và động cơ. Chứ xe có đủ các options như ABS, EDB, SRS... nhưng gầm và động cơ yếu thì ???:77::77::77:

vinhhuy

Xe đạp
@BÁc Gấu: Khi nào bác vào ĐN xem Focus thì goi em với nhá. Em cũng đang mấu em này vừa xèng, hai anh em đi mua hợp công lại nhiều khi cũng bớt được ít xèng bác nhẩy.
Bác cứ gọi em, em sẵn sàng: 0914054895