So sánh Focus 1.8 MT va Vios 1.5 MT

BABETNHE80

Xe tải
Bác nhầm rồi. Nhân viên thuế bắt buộc phải thu theo giá áp từ trên xuống của TC Thuế, áp sai có mà đi tù luôn à? TC Thuế áp giá theo giá thông báo của các công ty SX, trường hợp này là giá của Ford VN báo lên. Mà việc báo giá từ các công ty thì thường là chỉ làm 1 lần, và rất chậm. Không có chuyện lót ít money cho NV thuế mà được áp giá thấp đâu ạ.
.
Bác nói thế nào ấy chứ, giờ bác thử ra nộp lệ phí trước bạ cho con Ford Everrest hay con Fotuner hay bất cứ con xe nào mà giá nó tăng sau khi áp dụng thuế TTDB mới sau ngay 1.4 xem nó thu theo giá nào? nó mà vẫn áp dụng thuế cho giá xe cũ thì em cứ đi bằng đầu.:77:, Bác nào vừa đi đăng kí cho FE hoặc các xe liên doanh trên 2.0 thì lên tiếng xem thế nào nhé. Em thì em cũng chẳng phải ********* gì đâu nhưng em cực ghét cái cung cách làm ăn của các cơ quan thuế vụ, hải quan hay nói chung là các cơ quan "hành là chính" của mình. vữa xem trận bóng hay đang sướng giờ nghĩ tới các chính sách của Vn mà não lòng quá :21::21::21:.

thaoeo

Xe buýt
Focus MT không có ABS. Thế kỷ 21 rồi mà bán xe không có ABS, không hiểu thằng Ford nghĩ gì nhỉ? coi thường mạng sống con người quá, bác nào dại lắm mới mua em Focus MT này. :77:

thaoeo

Xe buýt
Bác này nói chuyện vui nhỉ. thứ nhất, 2 tính năng ABS và EBD không phải đến lúc có chuyện mới kích hoạt nhe bác, nó là hoạt động thường trực với hoạt động của xe, em chả hiểu câu 'khi uống phê phê thử xem ABS hoạt động ra sao' là ý bác nói gì? hay bác muốn nói bình thường bác chạy xe thì tháo dây điện để tắt ABS, EBD?! :77:
Thứ 2, câu bác nói 'suy đi xét lại thì có nó tốt thật nhưng chả ai mong nó được kích hoạt (như với túi khí vậy)' thì đúng là chả ai mong 'có chuyện' xảy ra cho mình hết, nhưng có ai dám chắc là mình chạy xe cẩn thận đến mức sẽ không 'có chuyện' xảy ra cho mình không? Đến lúc 'có chuyện' thật mà không có gì để 'kích hoạt' thì mới mệt đó. theo thiển ý của tôi tốt nhất bỏ thêm tí tiền để bảo đảm an toàn cho mình, người thân sẽ hay hơn.
Gởithem tí thông tin cho bác về hệ thống ABS nhe:
Hệ thống chống bó phanh (ABS viết tắt của Anti-lock Braking System được dịch từ tiếng Đức Antiblockiersystem) là một hệ thống trên ô-tô giúp cho bánh xe của phương tiện luôn quay và bám đường trong khi phanh (phanh trượt), chống lại việc bánh xe bị trượt trên mặt đường do má phanh bó cứng tang phanh hoặc đĩa phanh.

Chia sẻ với các cụ về chuyện ABS và EBD của focus. Lúc chuẩn bị mua xe em cũng lăn tăn về việc Focus 1.8MT không có 2 tính năng an toàn này nhưng suy đi xét lại thì có nó tốt thật nhưng chả ai mong nó được kích hoạt (như với túi khí vậy). Mấy ông bạn em lái xe xịn (BMW, Acura ...) nhiều khi uống phê phê thử xem ABS hoạt động ra sa o:mad::mad: chứ đi bình thường nếu biết cách phanh như cụ nào đã nói: phanh nháy nháy vài phát trước khi đè chết thì chả cần ABS.
Hơn nữa với tầm tiền như thế thì Focus đúng là một sự lựa chọn lý tưởng. Lái đầm xe, ít ồn và xăng cũng chả tốn hơn bao nhiêu. Em đổ 500K (giá 11K/l) em đi được 450km bao gồm 230km đường HN-HP và còn lại là đường trong HN.

BABETNHE80

Xe tải
Focus MT không có ABS. Thế kỷ 21 rồi mà bán xe không có ABS, không hiểu thằng Ford nghĩ gì nhỉ? coi thường mạng sống con người quá, bác nào dại lắm mới mua em Focus MT này. :77:
Bác nói thế này thì không đúng roài. Chưa có ai nói là thế kỷ 21 thì phải đi xe có ABS cả.không có ABS không có nghĩa là coi thừong mạng sống. có chăng ngừoi coi thường mạng sống chính là những người lái xe không cẩn thận, phóng nhanh vươt ẩu, không chịu quan sát trên đường nên phải phanh gấp thôi. Thực tế hệ thống ABS chỉ họa động hiêu quả nhất khi các bac đang vào cua và phải phanh gấp hệ thống sẽ hộ trợ để có thể kiểm soát lái tốt hơn, bánh không bị kéo lê trên mặt đừong và xe không bị văng đít thôi. kể cả xe bác có cả ABS, EDB mà bác cứ phóng nhanh cua gấp rồi đối đầu với thằng congtener thì bác cũng bẹp như con dán ngay vì xe của bác có dừng lại được thì thằng congtener kia nó cũng cứ đè qua bác như thướng vì nó phanh gấp thế quái nào đựoc, xe nó nặng thế cơ mà. Theo em thì có ABS hay không không phải là yếu tố quyết định, anh em ta hãy lái xe cẩn thận không phóng nhanh vượt ẩu để giữ lấy mạng sống của mình để kiếm tiền sau này có điều kiện thì đổi xe ngon hơn thôi. Chúc các bác lái xe an toàn(b)

cuongnguyen

Xe hơi
Các bác cứ cãi nhau về ABS làm gì. Có ABS thì đương nhiên là tốt hơn, an toàn hơn rồi và cũng hơn tiền ( tất nhiên ). Nếu có đủ điều kiện ai chả thích có đủ mọi thứ. Còn không thì liệu cơm gắp mắm thôi. Cả đống xe ngoài kia chẳng có ABS cũng vẫn chạy ầm ầm. An toàn hay không còn do người lái. Cả đống xe không ABS đang chạy ngoài đường không thể nói là mất an toàn được. Xưa nay đi thuê xe chắc cũng chẳng mấy bác lăn tăn hỏi xem xe có ABS không mà còn giao tính mạng mình (k)vào tay một tài xế mình cũng chả quen biết mà cũng vô sờ tư. Thế mới hay chứ

xetrau1973

Xe hơi
Các bác cứ cãi nhau về ABS làm gì. Có ABS thì đương nhiên là tốt hơn, an toàn hơn rồi và cũng hơn tiền ( tất nhiên ). Nếu có đủ điều kiện ai chả thích có đủ mọi thứ. Còn không thì liệu cơm gắp mắm thôi.
vote bác câu này(b)

thaoeo

Xe buýt
Toyota nổi tiếng với chiếc Zace không ABS nhưng vẫn bán ầm ầm, tuy nhiên nhìn kỹ lại, thì người mua Zace chạy chủ yếu là để làm kinh tế: xe 7 chỗ, ít hao xăng. còn nếu mua cho mình sử dụng thì tôi khuyên các bác nên chọn ABS mà đi
Các bác cứ cãi nhau về ABS làm gì. Có ABS thì đương nhiên là tốt hơn, an toàn hơn rồi và cũng hơn tiền ( tất nhiên ). Nếu có đủ điều kiện ai chả thích có đủ mọi thứ. Còn không thì liệu cơm gắp mắm thôi. Cả đống xe ngoài kia chẳng có ABS cũng vẫn chạy ầm ầm. An toàn hay không còn do người lái. Cả đống xe không ABS đang chạy ngoài đường không thể nói là mất an toàn được. Xưa nay đi thuê xe chắc cũng chẳng mấy bác lăn tăn hỏi xem xe có ABS không mà còn giao tính mạng mình (k)vào tay một tài xế mình cũng chả quen biết mà cũng vô sờ tư. Thế mới hay chứ

BABETNHE80

Xe tải
Nói tóm lại là có bác nào đã nhận F Focus đợt "khuyến mãi" này chưa? Hay vẫn là mua xe trên giấy ???
lại giảm lệ phí trước bạ xuống 50% rồi bác ơi. bác mau đi đặt xe đi không thì cũng chẳng còn xe mà mua đâu a.

BABETNHE80

Xe tải
Thuế giảm em chuyển sang đặt Altis rồi !!:)):))
bác đặt mua Altis rồi à.(b). Chúc mừng bác nhé, nhưng khi nào có co hội bác chạy thử Focus để xem so sánh với Altis xem thế nào nhá. em thì em chẳng bỏ ra thêm hơn 6k cho mõi cái ABS đâu a. chưa kế đến cảm giác lái thì Altis thua xe Focus hihi

babibabi

Xe đạp
Có cụ nào cần bán Focus 1.8MT 2nd giá tầm 20K thì ới em nhé. em bồ kết nó rồi nhựng chưa đủ $ mua con mới tinh. So dt em: 0903191838

Có cụ nào cần bán Focus 1.8MT 2nd giá tầm 20K thì ới em nhé. em bồ kết nó rồi nhựng chưa đủ $ mua con mới tinh. So dt em: 0903191838
Có 20K rồi thì vay thêm trăm triệu mà làm con mới đi cho sướng. Trước bạ giảm 50% từ 01/05 rồi. Lăn tăn làm gì!

bác đặt mua Altis rồi à.(b). Chúc mừng bác nhé, nhưng khi nào có co hội bác chạy thử Focus để xem so sánh với Altis xem thế nào nhá. em thì em chẳng bỏ ra thêm hơn 6k cho mõi cái ABS đâu a. chưa kế đến cảm giác lái thì Altis thua xe Focus hihi
ơ.... thế à!!! Thế thì em lại mua Focus cho bác hết so sánh. :21::21:

Em đang đòi bên Ford xuất hóa đơn chứng từ xuất xưởng... đề sau 01/05 cho chắc đây.

PS: Bác kg thấy sau chữ Altis là mấy cái mặt cười à?!

xì trum già

Xe tải
chúc mừng các bác đón gió mới focus từ ford nhé !
hỏi anh google thì dựoc vài cái ảnh spoiler chia sẽ cùng các bác . thấy em nhiệt tình thì mời em voka đê !

.

lengocson211

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, có người đang bán 1 em forcus MT, đời 2007, có ABS, EBD đang đòi em giá 22.000 USD. Theo các cụ giá đấy múc được không ạ, cảm ơn các cụ nhiều!

vinhhuy

Xe đạp
Em nghe đồn là Focus bị lỗi nhưng không biết là bị lỗi cái gì:mad:Các bác cho em hỏi nó bị lỗi gì thế. Hay là lỗi của nó là giá rẻ hơn so với các loại xe cùng hạng*-)

oldman_hp1973

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, có người đang bán 1 em forcus MT, đời 2007, có ABS, EBD đang đòi em giá 22.000 USD. Theo các cụ giá đấy múc được không ạ, cảm ơn các cụ nhiều!
20k, đô đang cao, hôm nay 18,120 rồi cụ ạ.