So sánh Focus 1.8 MT va Vios 1.5 MT

cuongnguyen

Xe hơi
5 ngày là kể từ khi đặt cọc đến khi có biển chạy. Em ở SG nên sâu làm tuốt cho luôn, không phải làm gì sất. Không có bác nào có giá tốt hơn a. Còn cái real spoiler chắc em chẳng lắp quá. Không có nó xe cũng được, lắp vào có khi xấu hơn.

coldmoon1990

Xe đạp
Chốt lại giá xe là 24.7K khuyến mãi ghế da, real spoiler, thảm chân, bọc vô lăng, áo chùm xe, lọ nước hoa. 5 ngày có biển chạy. Có bác nào đàm phán được giá tốt hơn cho em biết với nhé. Em định tuần tới đặt hàng,

Khong biet bac dang o HN hay SG ma co bao gia hay qua. O HN minh chi tim duoc gia chot 24.7, khuyen mai ghe da va canh chuon cua hang. Tuc la show chi bot cho 100$ thoi. Minh da dat coc roi, bao tuan sau co xe. Tai minh khong voi, khong muon lay xe ngay nen khong tim hieu ky khoan thoi gian giao xe tu luc dat coc.

cuongnguyen

Xe hơi
Bác cho em hỏi là lệ phí trước bạ nó áp 12% trên biểu giá bao nhiêu? Hiện em thấy có thông tin vẫn đang áp trên giá cũ 28.5K. Nếu thế thì đắt thêm gần 7tr. Chắc em đợi chút nữa để phí trước bạ áp theo giá mới 24.8K thôi.

xetrau1973

Xe hơi
Thế này có khổ em không, vừa mới dập tắt hy vọng Fortuner chờ diễn biến giờ thấy các bác sôi nổi thế này thì em lại phải nhóm bếp lên:102:. Có điều pà con khắp nơi trên thế giới thì nghe ABS đi với ô tô quen như nghe ăn cà pháo mắm tôm với canh cua rau đay vậy, sao các pác có vẻ không need lắm vậy?

cuongnguyen

Xe hơi
Cần chứ bác nhưng do tiền nong có hạn nên đành hạn chế một số nhu cầu cho phù hợp thôi chứ em thì mơ tận B cơ hi hi. Hy vọng vào thì tương lai vậy:)

kid141218

Xe đạp
chắc đến 2025, còn có chút hi vọng

thumotty

Xe buýt
Bác cho em hỏi là lệ phí trước bạ nó áp 12% trên biểu giá bao nhiêu? Hiện em thấy có thông tin vẫn đang áp trên giá cũ 28.5K. Nếu thế thì đắt thêm gần 7tr. Chắc em đợi chút nữa để phí trước bạ áp theo giá mới 24.8K thôi.
Em vừa nộp thuế sáng nay xong. Giá tính thuế là 498 triệu. Cãi nhau với bọn thuế một hồi không xong vì bọn nó bảo áp giá của Tổng Cục thuế. Bó tay với bọn này luôn. Thế là so với giá hóa đơn, mình mất toi hơn 7tr tiền thuế. Các cụ nào đi đăng ký thì chuẩn bị tinh thần trước nhé.

again

Xe hơi
Em đang mong chờ thông tin của new focus các bác ạ,Ford VN mà lắp thì tốt quá em sẽ cho em nó là ưu tiên số 1....(b)

BABETNHE80

Xe tải
Em vừa nộp thuế sáng nay xong. Giá tính thuế là 498 triệu. Cãi nhau với bọn thuế một hồi không xong vì bọn nó bảo áp giá của Tổng Cục thuế. Bó tay với bọn này luôn. Thế là so với giá hóa đơn, mình mất toi hơn 7tr tiền thuế. Các cụ nào đi đăng ký thì chuẩn bị tinh thần trước nhé.
Chắc là bác lại không đưa xxx cho bọn nó rồi, em nghe bác nào bảo thế đới . Cái léo xxx chúng nó chứ . khi giá xe các hãng thông báo tăng thì nó lập tức thu thuế theo giá công bố mới nhất ngay thé mà khi giá giảm thì nó nói là chưa có chỉ thị mới nên chưa biết thu thế nào và cứ thu theo biểu thuế của tổng cục thuế. Chúng nó tận thu thế là cùng. không biết là chúng nó không biết hay cố tình không biết để vòi vĩnh anh em. Chỉ người sử dụng cuối cùng như anh em mình là khổ thôi. bác nào có kinh nghiệm đi nộp thuế phãi xxx cho thằng nào để nó áp thuế theo giá công bố hoặc ít hơn thì thông báo cho anh em được biết để anh em còn biết đường nhé, chứ tự nhiên nộp thêm cho chúng nó hơn 7 triệu đồng thì thật là.... khoản tiền đấy tha hồ mà rửa xe các bác nhẩy.

thumotty

Xe buýt
Em cũng đã xxx cho bọn thuế này rồi đấy chứ. Nhưng sâu bảo là trước đây thì làm được (cưa đôi 50/50) nhưng bây giờ bọn nó không dám làm nữa rồi. Có khi các bác đợi 1 tháng nữa mới nộp thuế thì bọn nó sẽ update lại giá đấy. Nhưng em không đợi được

cuongnguyen

Xe hơi
Chúc mừng bác đã có vợ 2 mới. Bác thấy thế nào, cho anh em biết cảm tưởng với. Bác có lắp real spoiler không cho em xin 500 đ ảnh nhé. Người khen, người chê chẳng biết ai đúng. Em tia mãi mà chưa thấy chú focus nào lắp cả. Thanks :^)

ngaydoclap

Xe container
Chia sẻ với các cụ về chuyện ABS và EBD của focus. Lúc chuẩn bị mua xe em cũng lăn tăn về việc Focus 1.8MT không có 2 tính năng an toàn này nhưng suy đi xét lại thì có nó tốt thật nhưng chả ai mong nó được kích hoạt (như với túi khí vậy). Mấy ông bạn em lái xe xịn (BMW, Acura ...) nhiều khi uống phê phê thử xem ABS hoạt động ra sa o:mad::mad: chứ đi bình thường nếu biết cách phanh như cụ nào đã nói: phanh nháy nháy vài phát trước khi đè chết thì chả cần ABS.
Hơn nữa với tầm tiền như thế thì Focus đúng là một sự lựa chọn lý tưởng. Lái đầm xe, ít ồn và xăng cũng chả tốn hơn bao nhiêu. Em đổ 500K (giá 11K/l) em đi được 450km bao gồm 230km đường HN-HP và còn lại là đường trong HN.
Cụ này nói hay nhất trong tất cả các cụ ở đây, tôi sẽ mua 4rd 4cus vì không có cái Abs kia đới, đang sốt ruột chờ tiền về là khênh thôi, vật vã rồi vì mùa hè tới nóng quá đi moto nắng lắm

thumotty

Xe buýt
Chúc mừng bác đã có vợ 2 mới. Bác thấy thế nào, cho anh em biết cảm tưởng với. Bác có lắp real spoiler không cho em xin 500 đ ảnh nhé. Người khen, người chê chẳng biết ai đúng. Em tia mãi mà chưa thấy chú focus nào lắp cả. Thanks :^)
Cảm giác khó tả lắm. Hiện giờ nhà máy vẫn nợ ghế da và spoiler. Bọn nó hứa thứ 5 sẽ về. Nhưng em quyết định chưa lắp spoiler vội. Để chạy một thời gian xem sao. Mấy hôm nữa sẽ up ảnh lên khoe với các cụ ạ.

cuongnguyen

Xe hơi
Bác lấy vợ 2 ở đâu mà còn nợ quần áo vậy? Em hỏi 2 đại lý ở SG đều đoan chắc là khi nhận xe có ghế da, cánh chuồn luôn mà. Ký hợp đồng rõ ràng và chịu điều khoản phạt nếu trễ hẹn. Ghế da giống loại trang bị cho FE 2x4. Chắc em cũng lấy vợ 2 luôn thôi chứ kiểu này chẳng hy vọng gì xxx tính phí trước bạ lại. Xem thớt Kia Rio của TH, đã hạ giá xe cả năm rồi mà phí trước bạ vẫn theo giá cũ mới chuối,,:mad:

BABETNHE80

Xe tải
Bác lấy vợ 2 ở đâu mà còn nợ quần áo vậy? Em hỏi 2 đại lý ở SG đều đoan chắc là khi nhận xe có ghế da, cánh chuồn luôn mà. Ký hợp đồng rõ ràng và chịu điều khoản phạt nếu trễ hẹn. Ghế da giống loại trang bị cho FE 2x4. Chắc em cũng lấy vợ 2 luôn thôi chứ kiểu này chẳng hy vọng gì xxx tính phí trước bạ lại. Xem thớt Kia Rio của TH, đã hạ giá xe cả năm rồi mà phí trước bạ vẫn theo giá cũ mới chuối,,:mad:
Em xem ghế da rồi, da này xịn hơn FE vì nó là 100% da thật còn FE chỉ có mặt tiếp xúc là bằng da thật còn các chỗ khác là giả da các bác ạ. Mầu thì giống màu của ốp ghế, nhìn hợp phết mội tội trắng thế thì mau bẩn lăm. Hôm qua đi dừong thấy 1 em Focus 1.8 Mt biển 52 lắp rear spoiler nhin sport lắm các bác a.
Léo xxx cái bọn thuế , làm an thế co chết anh em mình không chứ, tăng thì làm thật nhanh còn giảm thì cứ từ từ. Dân Việt mình có được các bác quan chức yêu thương và quan tâm tới dân chúng thế không biết, lúc nào cũng lo giảm nhanh quá sợ dân bị " SỐC" thâtl là đại phước , đại phước :77::77::77:

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Chắc là bác lại không đưa xxx cho bọn nó rồi, em nghe bác nào bảo thế đới . Cái léo xxx chúng nó chứ . khi giá xe các hãng thông báo tăng thì nó lập tức thu thuế theo giá công bố mới nhất ngay thé mà khi giá giảm thì nó nói là chưa có chỉ thị mới nên chưa biết thu thế nào và cứ thu theo biểu thuế của tổng cục thuế. Chúng nó tận thu thế là cùng. không biết là chúng nó không biết hay cố tình không biết để vòi vĩnh anh em. Chỉ người sử dụng cuối cùng như anh em mình là khổ thôi. bác nào có kinh nghiệm đi nộp thuế phãi xxx cho thằng nào để nó áp thuế theo giá công bố hoặc ít hơn thì thông báo cho anh em được biết để anh em còn biết đường nhé, chứ tự nhiên nộp thêm cho chúng nó hơn 7 triệu đồng thì thật là.... khoản tiền đấy tha hồ mà rửa xe các bác nhẩy.
Bác nhầm rồi. Nhân viên thuế bắt buộc phải thu theo giá áp từ trên xuống của TC Thuế, áp sai có mà đi tù luôn à? TC Thuế áp giá theo giá thông báo của các công ty SX, trường hợp này là giá của Ford VN báo lên. Mà việc báo giá từ các công ty thì thường là chỉ làm 1 lần, và rất chậm. Không có chuyện lót ít money cho NV thuế mà được áp giá thấp đâu ạ.

@Bác chủ thớt: Không nên ham mấy cái option vớ vẩn hãng nó báo thêm. Bỏ qua hết, lấy xe xong tự mình đi làm giá rẻ hơn nhiều. Thực ra bọn hãng cũng đặt hàng bên ngoài thôi, VD như ghế da chẳng hạn, làm quái gì có ghế da Focus 1.8 xịn đâu, họ đặt hàng những chỗ như bác Giliflower hết, rồi charge người mua như bác gấp đôi, đánh vào tâm lý tin dùng đồ hãng mà lị. Cái bạt phủ xe thì không nên dùng, chả có tác dụng gì hết.

Chỉnh sửa cuối:

thumotty

Xe buýt
Em lấy ở Láng Hạ. Em cũng không quá quan trọng ghế da. Bao giờ có thì lấy cũng được. Mà bọn nó hứa trong tuần này đấy. Không biết thế nào. Chiều mai em lấy xe rồi.

cuongnguyen

Xe hơi
Nhất bác rồi, chắc là bác là người đầu tiên lấy em này trong OF. Em ở SG đến cuối tuần này các đại lý mới có xe mới chuyển vào. Muốn gì cũng cuối tuần sau mới có vợ 2 được. Hiện mới có xe demo thôi nên ko có cánh chuồn. Lúc đầu cũng lăn tăn vụ ABS sau đọc thấy 1 bài phân tích về ABS và so sánh tỷ lệ tai nạn giữa xe có ABS và xe không có cũng như việc sử dụng ABS thì hết lăn tăn luôn. Thế là quyết, mỗi tội phải chờ thêm một chút.:6: