[Funland] So sánh chung cư cũ trung hòa nhân chính và các chung cư mới

hungpm245

Xe hơi
Có cụ nào ở 17T mấy căn kiểu 1, 2, 7 với 8 mà đã cải tạo 2 ngủ thành 3 ngủ chưa ah? Nếu có thì đã cải tạo kiểu j cho hợp lý ah?
Em đang ở 17T, nói chung hướng sửa phổ biển nhất là phòng bếp thành ngủ thứ 3 và đẩy bếp ra liền với phòng khách và ăn kéo dài (bếp có thể ăn ra một phần ban công). Phòng ngủ 3 này sẽ hơi nhỏ, phù hợp làm phòng ngủ cho trẻ em.

callalilyly

Xe đạp
Em đang ở 17T, nói chung hướng sửa phổ biển nhất là phòng bếp thành ngủ thứ 3 và đẩy bếp ra liền với phòng khách và ăn kéo dài (bếp có thể ăn ra một phần ban công). Phòng ngủ 3 này sẽ hơi nhỏ, phù hợp làm phòng ngủ cho trẻ em.
em cũng có tham khảo kiểu sửa này nhưng thế pn3 lại ko đc vuông vắn nhỉ, 1 số cho bếp vào trong hoặc ra ban công thì làm nhà hơi tối nhỉ, chắc fai làm kính thế nào để vẫn lấy được ánh sáng. Bác còn cao kiến sửa thế nào khác ko?

hungpm245

Xe hơi
em cũng có tham khảo kiểu sửa này nhưng thế pn3 lại ko đc vuông vắn nhỉ, 1 số cho bếp vào trong hoặc ra ban công thì làm nhà hơi tối nhỉ, chắc fai làm kính thế nào để vẫn lấy được ánh sáng. Bác còn cao kiến sửa thế nào khác ko?
Em cũng chưa thấy hướng sửa nào khá hơn, kiểu đẩy bếp ra phía cửa ra vào thì sẽ rất bí. Còn về điều kiện ánh sáng thì do khu này xây lâu rồi nên mình chịu khó cải tạo chút là ổn. Ví dụ sơn sửa tường màu sáng, lắp hệ thống đèn trần, thay cửa kính kiểu mới ...

chanquayxoan

Xe buýt
Bên N05 có vụ kiện cáo ầm ầm , do nhà trên cải tạo dịch chuyển phòng vệ sinh với phòng bếp ra phòng khách, làm nhỏ/thấm nước vào bàn thờ tầng dưới. Nói chung cũng loạn lắm,ầm ầm cãi nhau ko cho làm bắt trả lại nguyên trạng. Rồi ông nhà bên đục khoét thế nào rung tường rơi cả tủ bếp nhà bên cạnh.

cuchuoi0509

Xe tăng
Bên N05 có vụ kiện cáo ầm ầm , do nhà trên cải tạo dịch chuyển phòng vệ sinh với phòng bếp ra phòng khách, làm nhỏ/thấm nước vào bàn thờ tầng dưới. Nói chung cũng loạn lắm,ầm ầm cãi nhau ko cho làm bắt trả lại nguyên trạng. Rồi ông nhà bên đục khoét thế nào rung tường rơi cả tủ bếp nhà bên cạnh.
cụ cứ nói quá, cùng tòa nhà em đây. Nước nhỏ xuống phòng ngủ nhà dưới thôi. Còn nhà kia nói là sợ di dời thế sau k biết đặt bàn thờ chỗ nào chứ đã chảy nước vào bàn thờ đâu.
Nhà trên thay đổi thành 4 phòng ngủ với bố trí lại vệ sinh cho hợp lý hơn (181m) về kỹ thuật k ảnh hưởng gì, có phần thi công do thợ làm ẩu quá mới bị rùm beng lên, chứ làm cẩn thận thì lại chả có v đề gì. Nhà dưới cũng đành hanh với làm quá mọi chuyện lên thôi

Chỉnh sửa cuối:

callalilyly

Xe đạp
cụ cứ nói quá, cùng tòa nhà em đây. Nước nhỏ xuống phòng ngủ nhà dưới thôi. Còn nhà kia nói là sợ di dời thế sau k biết đặt bàn thờ đâu.
Nhà trên thay đổi thành 4 phòng ngủ với bố trí lại vệ sinh cho hợp lý hơn (181m) về kỹ thuật k ảnh hưởng gì, có phần thi công do thợ làm ẩu quá mới bị rùm beng lên, chứ làm cẩn thận thì lại chả có v đề gì. Nhà dưới cũng đành hanh với làm quá mọi chuyện lên thôi
em cũng thấy bên 17T sửa nhiều mà cũng ko thấy có vđ j kiện tụng j cả, nếu thợ làm ổn thì chắc ko vđ j, e thì nghĩ nếu dời bếp thì sẽ đỡ hơn còn dời cả vệ sinh thì đúng là hơi rắc rối thật, có mấy bác tổ trưởng cũng bảo sửa j thì sửa nhưng cũng nên chú ý đến nhà phía dưới mình :))). E có sửa cũng chỉ dời bếp ra ban công và ăn vào 1 chút chỗ phòng khách thôi chứ ko dịch toàn bộ bếp vào phòng khách làm j

TranHoan.Qn

Xe công OF
em cũng thấy bên 17T sửa nhiều mà cũng ko thấy có vđ j kiện tụng j cả, nếu thợ làm ổn thì chắc ko vđ j, e thì nghĩ nếu dời bếp thì sẽ đỡ hơn còn dời cả vệ sinh thì đúng là hơi rắc rối thật, có mấy bác tổ trưởng cũng bảo sửa j thì sửa nhưng cũng nên chú ý đến nhà phía dưới mình :))). E có sửa cũng chỉ dời bếp ra ban công và ăn vào 1 chút chỗ phòng khách thôi chứ ko dịch toàn bộ bếp vào phòng khách làm j
Em thấy nhà vệ sinh bên 17T to đùng thiết nghĩ chả để làm gi. Cùng diện tích như thế nhà em bên N4a 3 phòng ngủ, 2 vệ sinh mà bên 17T có 1 vệ sinh 2 phòng ngủ

Dịu

Đi bộ
Cụ nào có contact bán căn 17T từ 1-6 không báo em với. Em cảm ơn.

L.C.D

Xe container
Chung cư TH Nc cũ e vào, thiết kế rất dở, phòng khách méo, ban công chéo tam giác, e cảm giác ko có căn nào vuông đc. Nên đúng là nhiều khi rộng mà ko hợp lý cũng chẳng để làm gì.
Thế nên chỗ nhà em vưỡn là the best :P Nhà vuông vắn, thoáng, 3 ban công rộng.
Cảm ơn cụ đã giới thiệu bạn cụ sửa nhà giúp em. Sau đấy em giới thiệu thêm khứa cho anh í vì khứa xem nhà em thích lắm.

biển xanh06

Xe điện
Thế nên chỗ nhà em vưỡn là the best :P Nhà vuông vắn, thoáng, 3 ban công rộng.
Cảm ơn cụ đã giới thiệu bạn cụ sửa nhà giúp em. Sau đấy em giới thiệu thêm khứa cho anh í vì khứa xem nhà em thích lắm.
Nhà mợ mới sơn sửa lại trông sáng hẳn. Bên cạnh là tòa 97-99 Láng Hạ có gì hơn đâu mà giá gần gấp đôi nhà mợ.

L.C.D

Xe container
Nhà mợ mới sơn sửa lại trông sáng hẳn. Bên cạnh là tòa 97-99 Láng Hạ có gì hơn đâu mà giá gần gấp đôi nhà mợ.
Khu nhà em cũng tăng giá rùi ạ. Em thực sự rất hài lòng với lựa chọn của em, mặc dù mua chớp nhoáng nhưng em ưng ý vô cùng.

cuchuoi0509

Xe tăng
E có cậu bạn nhà cũng ở khu này, được cái nhà rộng thôi, chung cư rộng vãi cả ra
còn mọi cái thì đều thua các chung cư hiện đại bây giờ
rộng là cái hơn đó cụ, từ sân chơi, hành lang cho trẻ con, chỗ đỗ xe lẫn phòng ốc rộng vuông vắn. Ngoài ra đc cái vị trí nữa (em ở N05, còn các tòa khác thì em k biết). Chung cư mới bây giờ toàn diện tích bé tí tẹo, k có khuôn viên vị trí xa nên lấy tiện ích câu kéo lại bán giá cao hơn cả trung tâm

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
rộng là cái hơn đó cụ, từ sân chơi, hành lang cho trẻ con, chỗ đỗ xe lẫn phòng ốc rộng vuông vắn. Ngoài ra đc cái vị trí nữa (em ở N05, còn các tòa khác thì em k biết). Chung cư mới bây giờ toàn diện tích bé tí tẹo, k có khuôn viên vị trí xa nên lấy tiện ích câu kéo lại bán giá cao hơn cả trung tâm
Chung cư mới giờ chỗ nào chả có sân chơi trẻ con rộng rãi, còn hành lang cho trẻ con chơi là thể hiện 1 lối sống cực kỳ kém văn minh, nên những chung cư như vậy thả nào thường xuống giá.

L.C.D

Xe container
Mợ chuyển về nhà mới chưa? Có ưng ý ko ạ?

cuchuoi0509

Xe tăng
Chung cư mới giờ chỗ nào chả có sân chơi trẻ con rộng rãi, còn hành lang cho trẻ con chơi là thể hiện 1 lối sống cực kỳ kém văn minh, nên những chung cư như vậy thả nào thường xuống giá.
chung cư mới giờ em toàn thấy diện tích cho trẻ con thì ít mà toàn xây hết diện tích có thể, xung quanh là đường.
Sân to rộng, khi nào mưa gió hoặc bận k xuống sân trông đc thì cho bọn trẻ con cùng tầng nó chơi với nhau. Văn minh hay k do dân thôi, mà dân toàn cán bộ với cốp mà cụ chê kém văn minh em cũng chịu

cuchuoi0509

Xe tăng
Mợ chuyển về nhà mới chưa? Có ưng ý ko ạ?
Phòng ốc sửa xong em thấy ổn mợ ạ, hàng xóm cũng oke. Cũ cũng có vài cái bất tiện nhưng so với giá mấy khu mới thì em thấy oke lắm rồi ạ.

cuong_trang

Xe hơi
Em đang có thông tin các căn hộ chung cư 2 ngủ đến 3 ngủ bên Imperia Garden ở Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, cụ nào quan tâm ib e gửi thông tin nhé ạ :)

L.C.D

Xe container
Phòng ốc sửa xong em thấy ổn mợ ạ, hàng xóm cũng oke. Cũ cũng có vài cái bất tiện nhưng so với giá mấy khu mới thì em thấy oke lắm rồi ạ.
Chỗ nhà em ai đến cũng thích vì nó rất thoáng, ban công 3 cái rộng, nhà vuông vắn, các phòng bố trí hợp lý. Nhược điểm duy nhất là tòa nhà ở mặt đường nên hơi ồn, nhưng đóng kín cửa kính thì ok ạ. Giờ sơn sửa lại mặt ngoài nhìn đẹp như mới, nó tăng giá lên nhiều phết mợ ạ. Lúc em mua chưa tới 4 tỏi, giờ ng ta rao toàn 5 tỏi trở lên. Mẹ em sướng lắm, cứ bảo thế là lãi to rồi =))

cuchuoi0509

Xe tăng
Chỗ nhà em ai đến cũng thích vì nó rất thoáng, ban công 3 cái rộng, nhà vuông vắn, các phòng bố trí hợp lý. Nhược điểm duy nhất là tòa nhà ở mặt đường nên hơi ồn, nhưng đóng kín cửa kính thì ok ạ. Giờ sơn sửa lại mặt ngoài nhìn đẹp như mới, nó tăng giá lên nhiều phết mợ ạ. Lúc em mua chưa tới 4 tỏi, giờ ng ta rao toàn 5 tỏi trở lên. Mẹ em sướng lắm, cứ bảo thế là lãi to rồi =))
Lên ghê thế hả mợ. Khu em mua đúng đợt nó mới sơn lại ít người bán hơn nhưng cũng k tăng nhiều vậy. Căn của mợ là 144 m ạ, nhà em thì 2 ban công thôi nhưng cũng 20m ban công, em còn phải lấp bớt lại :D

L.C.D

Xe container
Lên ghê thế hả mợ. Khu em mua đúng đợt nó mới sơn lại ít người bán hơn nhưng cũng k tăng nhiều vậy. Căn của mợ là 144 m ạ, nhà em thì 2 ban công thôi nhưng cũng 20m ban công, em còn phải lấp bớt lại :D
Nhà em 146m mợ ạ. 3 ban công nhà em tổng cũng 20m đấy. Em cũng thu hẹp 1 ban công để nới rộng 1 phòng, sau đó ngăn ra 1 phòng thờ riêng. Ban công chỗ bếp nhà em để đc hầm bà lằng các thứ và 1 cái bàn bếp to có chậu rửa to, tiện lắm í. Cá mú gà qué em mang hết ra đó chặt, rau rợ mà rửa nhiều em cũng rửa ngoài đó, nên bếp trong nhà lúc nào cũng khô ráo sạch sẽ. Em ưng nhất là 2 wc có 2 cửa sổ to thoáng, lúc nào cũng thơm tho ạ