[Funland] So sánh Apple watch với Garmin

lykai

Xe tăng
Em đang dùng Coros nhưng chỉ bơi là chính.
Các mon khác cũng có đầy đủ: chạy, leo núi, chạy, đạp....

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cụ cứ để ý xem giới chạy bộ hay triathlon người ta phần lớn dùng Garmin, Coros, Suunto hay thậm chí Polar chứ mấy ai dùng AW hay Amazfit như cụ nào nói đâu. Garmin nó có app tốt, nhiều thông số quan trọng hỗ trợ tập luyện (tất nhiên chính xác hay không còn tùy) như VO2 max, power, cadence, lượng mồ hôi thải ra, nhịp tim, dự đoán cuộc đua... rất bổ ích cho tập thể thao mà
Em chạy 1 tuần tầm 40-50km nên đã chọn Garmin rồi, cảm ơn các cụ

namdq

Xe điện
Tôi có ấn tượng xấu với Hưawei, của tôi gt2 pro dùng được 2 năm hết bh thì tự nhiên mặt kính rời khỏi vỏ do khô keo, đem đến trạm bảo hành chính hãng chỗ gần ngã tư sở thì nó bảo cái này không sửa phải thay mặt kính hết 3tr, tộ sư mặt kính của mình vẫn còn nguyên chỉ bong keo nó có thay mặt kính thì cũng phải ép lại, kể mà mình không cầu kỳ dùng 502 cũng dùng tạm nhưng nghĩ nó tức cầm ném mẹ vào mặt bàn con bé lễ Tân, bay mỗi nơi một thứ rồi về,
Em mua đến 4 cái thấy chưa chiếc nào có vấn đề. Cu con đang dùng gt3 thì do nó cẩu thả nên xước tý màn.
Nhưng sửa mặt kính mà 3 củ thì mua cái mới cho lành.

eagles

Xe buýt
Thể thao thì garmin - chơi chơi bóng bẩy công tử thì aw

Chun SUV

Xe buýt
Đeo Garmin ít nhất ng ta còn biết mình là ng tập thể dục mà có thể ở nhà mình còn con Rolex 15k Usd thì seo :D
Đeo cái con AW ngày nào cũng sạc ấy kiểu chân ko đến đất đầu ko đến giời ko biết kiểu gì. :D
Em sorry các cụ dùng AW ạ! Em đeo Garmin 24/7 nhà còn 1 con top G-shock nữa thôi ko có Rolex

thanhvn8020

Xe tải
Em đeo Garmin chỉ để chạy bộ, và thấy hoàn toàn vừa ý. Khi không chạy bộ, nó lặng lẽ làm đúng cái phận sự của một chiếc đồng hồ để xem giờ và một vài cái nhỏ nhỏ như đếm bước, nhịp tim... Pin thì không phải lo nghĩ. Em thấy mỗi cái điện thoại thôi đã khiến ta bội thực cả ngày lock/unlock, check tin nhắn, lướt web, gần như luôn thường trực trên tay rồi. Em không có nhu cầu push hết cái đống notification đó lên thiết bị đeo trên tay mình nữa.

King_crimson

Xe tải
Em đeo Garmin chỉ để chạy bộ, và thấy hoàn toàn vừa ý. Khi không chạy bộ, nó lặng lẽ làm đúng cái phận sự của một chiếc đồng hồ để xem giờ và một vài cái nhỏ nhỏ như đếm bước, nhịp tim... Pin thì không phải lo nghĩ. Em thấy mỗi cái điện thoại thôi đã khiến ta bội thực cả ngày lock/unlock, check tin nhắn, lướt web, gần như luôn thường trực trên tay rồi. Em không có nhu cầu push hết cái đống notification đó lên thiết bị đeo trên tay mình nữa.
Em cũng giống cụ, lúc quên tắt bluetooth một đống notification đồng hồ báo rách cả việc. Mà từ khi đeo Garmin là e không còn dùng mấy cái đồng hồ cơ

taiadau

Xe điện
Em cũng giống cụ, lúc quên tắt bluetooth một đống notification đồng hồ báo rách cả việc. Mà từ khi đeo Garmin là e không còn dùng mấy cái đồng hồ cơ
Ko cần tắt bluetooth mà chỉ cần tắt chức năng notification trên garmin thôi cụ ơi (có thể tắt/bât từng loại noti được)

tienaka

Xe điện
các cụ thạo nghề cho em hỏi, em đang dùng đt IP giờ muốn mua cái đồng hồ garmin thì có tiện cho bộ môn chạy không? và app nào phù hợp cho cả hai thiết bị trên kết nối được ạ. em cần theo dõi cả nhịp tim và có tính năng ECG

taiadau

Xe điện
các cụ thạo nghề cho em hỏi, em đang dùng đt IP giờ muốn mua cái đồng hồ garmin thì có tiện cho bộ môn chạy không? và app nào phù hợp cho cả hai thiết bị trên kết nối được ạ. em cần theo dõi cả nhịp tim và có tính năng ECG
Cụ dùng đh garmin thì tất nhiên là phải dùng app garmin connect rồi. Sau đó cụ configure đồng bộ qua strava là 1 app khác, có thể nói là lớn nhất hiện nay cho cộng đồng chạy và 3 môn rồi

tienaka

Xe điện
Cụ dùng đh garmin thì tất nhiên là phải dùng app garmin connect rồi. Sau đó cụ configure đồng bộ qua strava là 1 app khác, có thể nói là lớn nhất hiện nay cho cộng đồng chạy và 3 môn rồi
cảm ơn cụ để em ngâm cứu thêm vụ này :) lâu lắm không để ý đến công nghệ giờ đi xa quá

Realred

Xe buýt
Cá nhân em thấy AW chủ yếu thiên về thời trang, chị em đeo thì sành điệu chứ anh em nhìn hơi công tử so với các dòng của Garmin như Fenix hay Epix :D.
Chưa kể khoản đồng hồ mà ngày nào cũng phải lo sạc thì hơi oải thật, đặc biệt những lúc đi xa.

Ryan848

Xe container
Vâng em cảm ơn cụ, hiện tại em mới tập chạy nên nhu cầu muốn có cái đồng hồ cho những chỉ báo như tốc độ, nhịp tim GPS chính xác để có phương pháp luyện tập cho phù hợp, còn tích hợp bản đồ, định vị điểm đến, quay lại vị trí cũ …. Thì hiện tại em chưa có nhu cầu
255 quất luôn và ngay lão ạ :D

taiadau

Xe điện
255 quất luôn và ngay lão ạ :D
255 quá ổn khi đã có triathlon và đầy đủ thông số quan trong. So với 955 chỉ thiếu 1 vài tính năng ko cần thiết lắm nếu ko tập chuyên sâu và màn cảm ứng. 255 ra đời và nâng cấp nên Garmin cũng kết thúc luôn dòng 7xx :)

quangzizi

Xe tăng
AW kể cả Pro vẫn thiếu nhiều chương trình chuyên về tập luyện lắm mà bản chất phù hợp để làm việc và kết nối là chính. Đầu tiên em chơi Garmin chán sang Coros, làm mất Coros vừa mua ngay con 955. Sáng nó thông báo cho mình đêm qua ngủ như thế nào, nay nên tập như thế nào và em thấy nó đo rất chính xác với cảm nhận cơ thể. Với đeo garmin cụ có cảm giác quên nó trên tay cũng được vì nó nhẹ, 255 còn nhẹ nữa, còn đeo AW pro nặng mà ko dùng những cái tính năng kết nối của nó thì phí nhưng dùng thì 2 ngày hết pin lần. Bản AW 2,3,4 mà ok thì em sẽ xem xét nhưng giờ thì chưa.

Ryan848

Xe container
255 quá ổn khi đã có triathlon và đầy đủ thông số quan trong. So với 955 chỉ thiếu 1 vài tính năng ko cần thiết lắm nếu ko tập chuyên sâu và màn cảm ứng. 255 ra đời và nâng cấp nên Garmin cũng kết thúc luôn dòng 7xx :)
Em cũng nghĩ thế. Nếu đúng mục đích (thể thao) thì vậy là quá đủ + đỡ mất tập trung khi tập nữa.

Mr R

[Tịch thu bằng lái]
Trước em dùng aw mà thấy pin hơi hẻo nên chia tay

d4e

Xe buýt
Để so sánh hai sản phẩm khác nhau, có quá nhiều phương diện để đánh giá, mỗi thứ có ưu nhược điểm, các cụ đưa thêm vào so sánh càng loạn thêm.
Như cụ chủ thớt đã hỏi, trên phương diện theo dõi sức khỏe cho người chạy bộ, thì em thấy Garmin là phù hợp hơn AW.
Với người chạy bộ, em thấy quan tâm nhiều đến mấy thông số: thời gian chạy, quãng đường, tốcđộ, nhịp tim, lộ trình, nền tảng ứng dụng,... mà cái này Garmin làm đủ tốt và được dân chạy lựa chọn phổ biến rồi.
Cá nhân em mới chạy được nửa năm, đang xài Garmin Venu, thấy đủ hài lòng rồi ạ