[Funland] So sánh Apple watch với Garmin

tla

Xe điện
Các cụ chơi Amazfit GTS (mặt vuông) hoặc Amazfit GTR (mặt tròn) đi. Của Tàu cơ mà ngon hơn rất nhiều so với AW với GM vì nó vừa chức năng smartwatch vừa thể thao. GPS, đo nhịp tim, CO2... đủ cả. Lượng pin lại dài, ít nhất 1 tuần mới xạc một lần. Nhận tin nhắn, trả nhời đt có hết.
Thằng này có kết nối với strava không vậy ạ

ubisapro

Xe trâu
Garmin có dòng như vậy, SQ cụ nhé; hơn đứt các thế mạnh cụ vừa nêu
Hơn đứt hay ko thì e ko rõ vì hiện tại với nhu cầu của e, dùng aw thừa dùng rồi. Tối đi về cởi đồng hồ vứt vào cục sạc, sáng đeo lại. Done.

thientudolong

Xe container
e thấy đồng hồ thông minh thật sự chả cần thiết
e mua về rồi vứt xó, thi thoảng đi đá bóng đem ra đeo tí tính calo

hungkttt

Xe tăng
Sao con của cụ pin được ít nhỉ, em cũng đeo con fenix 6 saphire mấy năm rồi mà giờ pin nó vẫn được cỡ vài tuần nếu như không tập
Em không để chế độ chờ, luôn để full cụ ợ.

--Lamborghini--

Xe cút kít
E đang dùng AW vì đơn giản là em dùng IP cho nó đồng bộ.
Ngoài ra AW có nhiều case mua về thay hay ho phết.
Chứ khoản pin chán vãi cả đái, tiền mua AW mà mua garmin thì quá ngon luôn :((

butchikim

Xe ba gác
Trước cháu phân vân như cụ chủ và sau khi nghiên cứu thì chọn Huawei GT3 Pro Classic ;;)

Hổ Con

Xe tăng
Mua aw xong hay vứt xó lắm, dh éo gì ngày nào cũng phải xạc, quên thì hết pin khỏi dùng, sau vài tuần bỏ luôn
Cụ giống em. KO có thì thiếu, có e toàn vứt xó. Đang tính mua thêm Gamin, mỗi tội e nhiều đh quá gấu nó lèm bèm

King_crimson

Xe tải
Em chạy bộ, tính mua cái đồng hồ thể thao để theo dõi sức khỏe, đọc thấy người thì bảo của Apple Watch chính xác (GPS với nhịp tim, pace) chính xác hơn Garmin
Không biết đúng không ?
Cụ cứ để ý xem giới chạy bộ hay triathlon người ta phần lớn dùng Garmin, Coros, Suunto hay thậm chí Polar chứ mấy ai dùng AW hay Amazfit như cụ nào nói đâu. Garmin nó có app tốt, nhiều thông số quan trọng hỗ trợ tập luyện (tất nhiên chính xác hay không còn tùy) như VO2 max, power, cadence, lượng mồ hôi thải ra, nhịp tim, dự đoán cuộc đua... rất bổ ích cho tập thể thao mà

tomania

Xe buýt
Các cụ nếu mua AW mà bản LTE có hỗ trợ eSim thì lưu ý hiện tại ở mình chỉ có Viettel là có eSim cho AW thôi

cairong_2011

Xe container
Cụ cứ để ý xem giới chạy bộ hay triathlon người ta phần lớn dùng Garmin, Coros, Suunto hay thậm chí Polar chứ mấy ai dùng AW hay Amazfit như cụ nào nói đâu. Garmin nó có app tốt, nhiều thông số quan trọng hỗ trợ tập luyện (tất nhiên chính xác hay không còn tùy) như VO2 max, power, cadence, lượng mồ hôi thải ra, nhịp tim, dự đoán cuộc đua... rất bổ ích cho tập thể thao mà
Garmin nếu đi cùng các sensor như speed, cadence, HRM ..... cho chạy bộ hay đạp xe .... thì còn khối thông số

phamhungbs

Xe điện
Kết nối ngon luôn cụ ơi. Cụ dùng App theo dõi của nó là Zepp, rồi vào Strava để cấp quyền connect là xong. Xử lý, phân tích dữ liệu của Amazfit cũng khủng khiếp phết, em thực sự rất rất ngờ.

• Vodka
Reactions: tla

HangB2

Xe điện
Em chạy bộ, tính mua cái đồng hồ thể thao để theo dõi sức khỏe, đọc thấy người thì bảo của Apple Watch chính xác (GPS với nhịp tim, pace) chính xác hơn Garmin
Không biết đúng không ?
nhịp tim khi so sánh với kết quả đo bởi thiết bị chuyên dụng thì aw chính xác hơn garmin: sai số <1% (aw) và 1.16% (garmin)
gps thì garmin nó vượt trội aw vì nó vốn được làm ra để tập luyện
nói như này để cụ dễ chọn:
- garmin là đồng hồ tập luyện có kèm vài chức năng của đồng hồ thông minh
- aw là đồng hồ thông minh kèm vài chức năng của đồng hồ tập luyện

Mocoitinh

Xe hơi
Có cụ nhé, nối được. Em vẫn đang dùng con GTS 4 rất thích, dáng gần giống AW, pin ngon hơn nhiều (7-9 ngày tùy mức sử dụng), chức năng thể thao ngang ngửa Garmin square 2. Trả lời đt được qua đồng hồ khi ngại lôi đt ra vì có loa và mic trên đồng hồ luôn (Garmin ko làm đc)

Cụ nói đúng, nếu thực sự chuyên nghiệp hoặc mức độ luyện tập cao thì thường mua đồ chuyên nghiệp như Garmin. Tuy nhiên mấy ai (tỷ lệ người mua đồng hồ) sẽ chạy quá 10km/ lần hay quá 30km/ tuần?, chưa nói đến tỷ lệ người chơi Triathlon càng hiếm.
Chạy ít mà mỗi lần chạy xong lại thay đồng hồ vì chức năng kết nối điện thoại yếu thì cũng rất bất tiện.

• Vodka
Reactions: tla

tla

Xe điện
Có cụ nhé, nối được. Em vẫn đang dùng con GTS 4 rất thích, dáng gần giống AW, pin ngon hơn nhiều (7-9 ngày tùy mức sử dụng), chức năng thể thao ngang ngửa Garmin square 2. Trả lời đt được qua đồng hồ khi ngại lôi đt ra vì có loa và mic trên đồng hồ luôn (Garmin ko làm đc)

Cụ nói đúng, nếu thực sự chuyên nghiệp hoặc mức độ luyện tập cao thì thường mua đồ chuyên nghiệp như Garmin. Tuy nhiên mấy ai (tỷ lệ người mua đồng hồ) sẽ chạy quá 10km/ lần hay quá 30km/ tuần?, chưa nói đến tỷ lệ người chơi Triathlon càng hiếm.
Chạy ít mà mỗi lần chạy xong lại thay đồng hồ vì chức năng kết nối điện thoại yếu thì cũng rất bất tiện.
E chạy dưỡng sinh tầm 7km đổ lại, vậy e sẽ nghiêm cứu e gts4

trinhleminh

Xe tăng
Các cụ nếu mua AW mà bản LTE có hỗ trợ eSim thì lưu ý hiện tại ở mình chỉ có Viettel là có eSim cho AW thôi
chuẩn cụ, em mới lấy cho đứa em may mà nó dùng Viettel, mình Mobifone ko lắp được.

hanhcu119

Xe hơi
Em 1 tuần tầm 30-40km chia đều cho mọi ngày, đi bộ tầm 10km 1 ngày, 30P tập yoga thì nên dùng Garmin nào các cụ nhỉ?

theanh212

Xe điện
Từ khi dùng Garmin, em ko còn hứng thú với các thể loại đồng hồ nào nữa.

namdq

Xe điện
Pin trâu bò, trải nghiệm tốt thì Huawei watch gt2 pro, gt3 pro. Dùng ngon trong tầm giá.
Apple watch hợp với ai dùng iphone thôi nhưng pin hẻo lắm.
Garmin thì dùng thể thao tốt hơn hẳn, có nhiều dòng phù hợp theo đủ sự lựa chọn

Tuongtien1977

Xe điện
Pin trâu bò, trải nghiệm tốt thì Huawei watch gt2 pro, gt3 pro. Dùng ngon trong tầm giá.
Apple watch hợp với ai dùng iphone thôi nhưng pin hẻo lắm.
Garmin thì dùng thể thao tốt hơn hẳn, có nhiều dòng phù hợp theo đủ sự lựa chọn
Tôi có ấn tượng xấu với Hưawei, của tôi gt2 pro dùng được 2 năm hết bh thì tự nhiên mặt kính rời khỏi vỏ do khô keo, đem đến trạm bảo hành chính hãng chỗ gần ngã tư sở thì nó bảo cái này không sửa phải thay mặt kính hết 3tr, tộ sư mặt kính của mình vẫn còn nguyên chỉ bong keo nó có thay mặt kính thì cũng phải ép lại, kể mà mình không cầu kỳ dùng 502 cũng dùng tạm nhưng nghĩ nó tức cầm ném mẹ vào mặt bàn con bé lễ Tân, bay mỗi nơi một thứ rồi về,