Sở GTVT và CSGT nói về cái ngã XXX trong vụ kiện của Cụ Đông đây!

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
vote cho www.laodong.com.vn

Danh mục 56 tuyến phố của Hà Nội dự kiến sẽ không được để xe đạp, xe máy và bán hàng ăn uống trên vỉa hè

1. Xuân Thuỷ

2. Cầu Giấy

3. Trần Duy Hưng

4. Kim Mã

5. Nguyễn Thái Học

6 Chu Văn An

7. Độc Lập

8. Hùng Vương

9. Phan Đình Phùng

10. Nguyễn Tri Phương

11. Điện Biên Phủ

12. Lê Hồng Phong

13. Trần Phú

14. Chùa Một Cột

15. Ông Ích Khiêm

16. Bà Huyện Thanh Quan

17. Lê Trực

18. Sơn Tây

19. Thanh Niên

20. Hoàng Diệu

21. Hoàng Văn Thụ

22. Bắc Sơn

23. Trương Định

24. Bạch Mai

25. Phố Huế

26. Đinh Tiên Hoàng

27. Lê Lai

28. Lê Thạch

29. Lê Thái Tổ

30. Bà Triệu

31. Tràng Tiền

32. Hàng Khay

33. Tràng Thi

34. Hàng Ngan

35. Hàng Đào

36. Hàng Đường

37. Đồng Xuân

38. Hàng Giấy

39. Hàng Lược

40. Chả Cá

41. Hàng Cân

42. Lương Văn Can

43. Cát Linh

44. Tôn Đức Thắng

45. Nguyễn Lương Bằng

46. Tây Sơn

47. Nguyễn Huy Tưởng

48. Trường Chinh

49. Khương Trung

50. Tôn Thất Tùng

51. Phạm Ngọc Thạch

52. Đào Duy Anh

53. Chùa Bộc

54. Thái Hà

55. Khâm Thiên

56. Đê La Thành

(Theo VnMedia)

kiensurveyor

Xe tăng
Vãi luyện nhất là thể thức trình bày văn bản của tụi nhà Trương Tuần, viết hoa viết thường tùm lum tòe loe thế kia!
Tụi GTVT thì "phán sử", phán cái lán tán mán!
Nhưng mà bựa nhất là oánh võng, hổng giả nhời cái ngã kia là ngã gì=))

dlamtv

Xe buýt
Ngã 3 ko phải có chăng thêm khái niệm.................................khe sung sướng trong giao thông.

kiensurveyor

Xe tăng
Giờ mình định nghĩa thêm 1 khái niệm mới
Ngã ba một phần, ngã ba bán phần, ngã ba không toàn phần, ngã 2.5 (2 phẩy năm) =))

xdthienha

Xe điện
Lỗi này là do bộ giáo dục ko định nghĩa chuẩn thế nào là ngã 3.Sao bọn nó ko đổ vấy như thế nhỉ.hjhj:P

anhtho

Xe ngựa
Em làm trong ngành luật, quá hiểu kiểu văn bản "phúc đáp" nêu trên. Trước hết, a Đông nên làm thư yêu cầu Bộ GTVT có công văn giả lời xác định có phải ngã ba hay k. Nếu kết quả ngược lại với CAGT Hà Nội, thì làm Giám đốc thẩm, nhưng báo trước là mất 3 năm đấy, sau đó, giám đốc thẩm hủy hết sơ thẩm và phúc thẩm, xử lại, mất thêm 1 năm nữa, khoảng 5 năm thì ok. A Đông chờ được k.

Vụ việc này nếu muốn thành công thì phải nhờ báo chí, truyền thông "giã" cho mạnh. Nhưng tiền đâu?
Chả cần kiện hết đã thấy cụ Đông thắng rồi. Ngã ba lại bảo không phải ngã ba, ai nghe cũng thấy chối. Rồi báo chí sẽ ko để yên đâu, ko lẽ từ giờ bỏ đi cái danh từ "Ngã ba" trong từ điển? Ông bộ trưởng bộ GTVT nghe cũng thấy ngượng, mấy ông xxx chóp bu cũng thấy ngượng chứ đừng nói. Cứ để vậy lại hóa hay !

kiensurveyor

Xe tăng
OF nhà mình có ai quen GS Xoay hay anh anh XB không?
Quả này đưa lên Hỏi xoáy đáp xoay hoặc Gặp nhau cuối năm là được đấy.

xeps

Đi bộ
mẹ toàn láo tét CSGT phạt sai rồi còn không nhận lỗi . các bác cho e hỏi tí khi CSGT làm nhiệm vụ đang kiểm tra giấy tờ ở khu vực không c6ámm quay phim chụp ảnh thì mình quay phim CSGT khi đang kiểm tra giấy tờ có bị bắt không nhỉ , hôm bữa bị CSGT bắt khi đang quay phim chú bò vàng đang kiểm tra giấy tờ của 1 e đi xe máy độ ở khu vực công cộng quảng trường nhé (không có bảng cấm quay phim chụp ảnh)....

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
mẹ toàn láo tét CSGT phạt sai rồi còn không nhận lỗi . các bác cho e hỏi tí khi CSGT làm nhiệm vụ đang kiểm tra giấy tờ ở khu vực không c6ámm quay phim chụp ảnh thì mình quay phim CSGT khi đang kiểm tra giấy tờ có bị bắt không nhỉ , hôm bữa bị CSGT bắt khi đang quay phim chú bò vàng đang kiểm tra giấy tờ của 1 e đi xe máy độ ở khu vực công cộng quảng trường nhé (không có bảng cấm quay phim chụp ảnh)....
Cháu xin chả nhái cụ là Nếu cụ chỉ nhìn thấy bò vàng thì cụ cứ quay vô tư đi ( miễn sao lúc đó cụ đang đi bộ), còn nếu có cả bò xanh thì cụ nên đi cùng mấy người vào ( tối thiểu là 2 người). Bò vàng chỉ có quyền kiểm tra giấy tờ, lập biên bản tạm giữ phương tiện giao thông chứ chả có quyền giữ người với đồ dùng khác của cụ đâu. Dưng mà bò xanh thì khả năng là nó có đấy. Thế nên mới bẩu cụ phải đi nhiều người để còn hô to nữa chứ

Ví dụ cái nhẩy: cụ Đông nên gửi bài này lên các diễn đàn của nước ngoài xem chúng nó bàn tán ra làm sao (hoặc ví dụ đưa lên BBC, CNN) cho nó xôm tụ :D

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cháu xin chả nhái cụ là Nếu cụ chỉ nhìn thấy bò vàng thì cụ cứ quay vô tư đi ( miễn sao lúc đó cụ đang đi bộ), còn nếu có cả bò xanh thì cụ nên đi cùng mấy người vào ( tối thiểu là 2 người). Bò vàng chỉ có quyền kiểm tra giấy tờ, lập biên bản tạm giữ phương tiện giao thông chứ chả có quyền giữ người với đồ dùng khác của cụ đâu. Dưng mà bò xanh thì khả năng là nó có đấy. Thế nên mới bẩu cụ phải đi nhiều người để còn hô to nữa chứ

Ví dụ cái nhẩy: cụ Đông nên gửi bài này lên các diễn đàn của nước ngoài xem chúng nó bàn tán ra làm sao (hoặc ví dụ đưa lên BBC, CNN) cho nó xôm tụ :D
Đừng.
Đưa lên BBC hay CNN là toi đấy.
Chỉ với 2 cái condom dùng rồi mà còn ăn 7 cuốn lịch ngồi bóc.
Đưa vụ cụ Đông lên thì chắc sẽ bị chụp cho 1 trong số mũ sau: *********. Sẽ được đưa đi cải tạo không giam giữ (hiểu nôm na là ngồi tù không có án)
Lợi dụng quyền TDDC tiết lộ bí mật cuốc ra. Chí ít cũng nằm khám cho tới ngày xử cả năm giời giống ông N.H.Linh chủ bút báo Doanh nghiệp ngày xưa (vụ này bản chất là ăn uống, đánh nhau chứ chẳng có chính chị, chính em gì cả)
Thôi. Em can :(

Cahtra2008

Xe tăng

Cụ nên bình tĩnh không nên quá khích kẻo lại xúi cụ Đông mang vạ vào thân đấy. Còn nhiều vụ oan trái hơn nhiều,mà vẫn hàng ngày tồn tại đấy.

MINHTITAN

Đi bộ
NGHE CHUYỆN NÀY MÀ ỨC CHẾ CHO BÁC ĐÔNG QUÁ:(, BỌN XXX + YYY CẬY NGU MÀ LÀM CÀN. ĐÃ THẾ CÁI BỌN ZZZ KHÔNG THẬT SỰ CÔNG TÂM.
CỨ THẾ NÀY THÌ DÂN ĐEN CHÚNG TA CÓ MÀ KIỆN CỦ KHOAI.
\m/

30z5459

Xe hơi
cụ nói chí phải, sông với ma phải mặc áo giấy...... cụ mà khác một tý là toi ngay.#:-s
Bây giời em mới khâm phụ con cháu cụ Huy Cận.

30z5459

Xe hơi
chuyện thường ở huyện.
may mà nó không bắt hô: ai cũng như tôi thì mất nước:o3
-------------
Không biết cụ có nằm trong quân số của bên bác Quang Thanh hay không mà bác thuộc thế

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Viết thư ngỏ đi gửi Tân Bộ trưởng Giao thông vận tải hỏi ý kiến xem đây có phải là cái ngã 3 không đi.
Xem Tân Bộ trưởng phán sao.
Câu trả lời hoặc Có hoặc Không hoặc làm thinh của anh Tân Bộ trưởng cũng là những tư liệu rất quý, cần lưu trữ sau dùng tới đấy.

Robinair

Xe tải
Trắng trợn quá, cái ngã ba to tướng như thế mà bảo không phải. Đại diện các cơ quan chức năng khi phát biểu không phải ngã ba có cảm thấy xấu hổ không nhỉ?
Chả nhẽ sau này các bác "ní nuận" trường hợp này không áp dụng luật giao thông đường bộ vì đây là phố chứ không phải là ... đường :o)
Thiế lày thì nhà cháo đỗ xe ở phố thoải con gà mái roài.
Luật chỉ cấm đỗ xe dưới lòng đường, vỉa hè thôi. Cháu đỗ lòng phố mờ ??????????
^#(^^#(^^#(^^#(^^#(^

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Chào cụ ROBINAIR
Vì cái nick OF của cụ Xin hỏi có phải cụ buôn mâý cái đồ NÀY không

10kg

Xe tải
Nói thật, cái thằng xxx nó đóng vai trương tuần hà, bắt vạ ức hiếp dân đen, thằng cắm biển làm ăn không ra gì thì hèn không dám nhận lỗi, còn thằng yyy thì vừa ngu vừa láo vừa hèn đến mức không phân biệt được cái ngã 3 hay là không ngã 3, thấy dân oan mà không bênh vực.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Em là lính mới nên hôm nay mới biết chuyện này.Em thấy câu lói của kụ Dương-Anh rất hóm .Xin phép kụ cho em mượn câu này về tư mâch với ông chú hàng xóm là ctv tuổi trẻ cười bảo ổng viết trong mục trên từng cây số HN (nếu cụ nào hay đọc ttc thì có khi biết Nguyễn Văn Thế HN) nếu được đăng em nghĩ hay đó. XIN các cụ ném đá cho