[Funland] Số di động Vinaphone bị thay tên thuê bao

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà cháu ở SG, 2 lần đăng ký lại sim Vina theo yêu cầu của Bộ 4T rồi (lần 2 có chụp ảnh hẳn hoi), thế mà bị giờ bên điện lực vẫn nhắn báo đóng tiền của 1 ông nào đấy tận Bình Định.
Chán quá, kệ cmn luôn! :T
Họ gõ nhầm số cụ :))

phuongan

Xe điện
Em dùng mobile, cũng vừa kiểm tra, may quá đúng tên mình.

DaDieuchienxu

Xe container
Họ gõ nhầm số cụ :))
Ko nhầm đc cụ ạ, tháng nào cũng đều đều như vắt chanh.:(
Phải chi số đẹp thì có thể bị cướp, đằng này dãy số tán loạn cào cào, số này đi thăm số kia chắc cũng tốn cỡ 30K Grabike!

cokimi

Xe điện
Làm em lại vừa phải ktra, may quớ em vẫn là em :D

thanhhava

Xe buýt
Trong các nhà mạng thì vina đứng đầu trò này

cokimi

Xe điện
Nhà cháu ở SG, 2 lần đăng ký lại sim Vina theo yêu cầu của Bộ 4T rồi (lần 2 có chụp ảnh hẳn hoi), thế mà bị giờ bên điện lực vẫn nhắn báo đóng tiền của 1 ông nào đấy tận Bình Định.
Cụ nhớ lại xem cái hồi xưa xưa có đợt nào công tác tại BĐ ko :D

TruonglaCung

[Tịch thu bằng lái]
điện lực thì liên quan gì nhỉ.

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ nhớ lại xem cái hồi xưa xưa có đợt nào công tác tại BĐ ko :D
Nhà cháu chủ yếu đi các tỉnh miền Tây ĐBSCL thôi, còn miền Đông chỉ đi đúng Đà Lạt 2 lần, có quen biết ai ở Bình Định đâu? :-??
À, tối nay mợ cơm nước xong rồi chuẩn bị sẵn nắp nồi nhé, NC đến cõng mợ đi cổ vũ Tottenham.:-bd

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu chủ yếu đi các tỉnh miền Tây ĐBSCL thôi, còn miền Đông chỉ đi đúng Đà Lạt 2 lần, có quen biết ai ở Bình Định đâu? :-??
À, tối nay mợ cơm nước xong rồi chuẩn bị sẵn nắp nồi nhé, NC đến cõng mợ đi cổ vũ Tottenham.:-bd
Êm đi với.
Êm không cổ vũ Tottenham, nhưng cổ vũ mọi đội bóng oánh nhau với Man United.

DaDieuchienxu

Xe container
điện lực thì liên quan gì nhỉ.
Như cmt ở trên, mình đã trả lời 1 cụ cũng có thắc mắc y chang: 1 ông nào đó đóng tiền điện & đăng ký để điện lực gửi thông báo hàng tháng số tiền phải nộp, và sđt này là của mình đang xài hơn 10 năm.=> 2 số đt trùng nhau nhưng mình vẫn đang sử dụng số này, còn đứng tên sở hữu là ông kia.:-?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thấy trên Facebook nhiều cụ phàn nàn số Vinaphone đang dùng bị thay tên thuê bao, nhà cháu cười khẩy vì mấy năm trước ra đại lý Vinaphone chụp ảnh, photo chứng minh thư các kiểu.
Thế mà hôm nay soạn TTTB gửi 1414 thì hoá ra số của mình đã bị người khác đứng tên.
Giả sử ra đại lý Vinaphone mà có giải quyết được thì ai bồi thường cho cái công đi lại trời mưa trời gió này?
Tôi thì đúng tên, nhưng theo Vinaphone thì tôi đã trẻ lại độ 30 tuổi. Mừng hết lớn.

DaDieuchienxu

Xe container
Êm đi với.
Êm không cổ vũ Tottenham, nhưng cổ vũ mọi đội bóng oánh nhau với Man United.
Thì nhà cháu vs mợ comiki cũng có tâm nguyện giống hệt cụ mà.:))
Tuy nhiên, thời điểm này phải anti nhè nhẹ thôi, kẻo ông Ole out thì hết vui.:D

ngan_phu_gia

Đi bộ
Vào đây thấy các cụ bàn thông tin em quay ra check thông tin may vẫn chính chủ. Sợ ông nào lấy thông tin sim, hoặc đen đủi mất sim thì khách hàng sau khó khăn lắm.

Sent from SM-N950F via OTOFUN

muadem

Xe cút kít
Hôm rồi em cũng TTTB gửi 1414 thì ra ông ở tận đẩu đâu :))
Gọi CSKH thì nó bẩu tại đợt trước có gửi tin nhắn yêu cầu KH cập nhật thông tin rồi, chắc a chưa đi cập nhật :-??
Em hỏi giờ cập nhật sao? nó bẩu tải app về tự cập nhật, em làm mãi éo được, hỏi nó lại bẩu mang CMND/CCCD ra điểm Vina làm. Em hỏi sao ko là tên cũ của a mà lại là tên ở đẩu đâu? nó bẩu cái này nó ko biết :)) :)) :))
Cú thật :D

pham minh

Xe container
Thấy trên Facebook nhiều cụ phàn nàn số Vinaphone đang dùng bị thay tên thuê bao, nhà cháu cười khẩy vì mấy năm trước ra đại lý Vinaphone chụp ảnh, photo chứng minh thư các kiểu.
Thế mà hôm nay soạn TTTB gửi 1414 thì hoá ra số của mình đã bị người khác đứng tên.
Giả sử ra đại lý Vinaphone mà có giải quyết được thì ai bồi thường cho cái công đi lại trời mưa trời gió này?
Sim của em đã dùng đến 20 năm , có chụp ảnh và đăng ký chính chủ vậy mà hôm rồi kt tttb cũng thấy ra tên của ông nào đó
Em cũng chưa có thời gian ra chửi bọn nó. Của em còn ra tận vinaphone chỗ bưu điện bờ hồ đăng ký

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hôm rồi em cũng TTTB gửi 1414 thì ra ông ở tận đẩu đâu :))
Gọi CSKH thì nó bẩu tại đợt trước có gửi tin nhắn yêu cầu KH cập nhật thông tin rồi, chắc a chưa đi cập nhật :-??
Em hỏi giờ cập nhật sao? nó bẩu tải app về tự cập nhật, em làm mãi éo được, hỏi nó lại bẩu mang CMND/CCCD ra điểm Vina làm. Em hỏi sao ko là tên cũ của a mà lại là tên ở đẩu đâu? nó bẩu cái này nó ko biết :)) :)) :))
Cú thật :D
Bác làm như tôi này: Tôi dọa, mài không sửa cho nhanh là anh mách cậu Đức Long.
Nó sợ và hứa với tôi là, sẽ sửa xong trước khi tàu Cát Linh Hà Đông chạy.
Đấy, hiệu quả ngay.

Matizcoi

Xe cút kít
Chưa là gì nhé, em mua sim mới chưa hề kích hoạt nhưng cài Zalo lại hiện lên Zalo 1 thím nào đó lạ lắm :))

muadem

Xe cút kít
Bác làm như tôi này: Tôi dọa, mài không sửa cho nhanh là anh mách cậu Đức Long.
Nó sợ và hứa với tôi là, sẽ sửa xong trước khi tàu Cát Linh Hà Đông chạy.
Đấy, hiệu quả ngay.
Thôi cụ, em sợ dọa xong nó cắt thuê bao phát là xong, mình có đang chính chủ đâu :))

VoCan

Xe điện
Sao lại ko liên quan hở cụ? Bên điện lực họ nghĩ ra cái số ĐT của mình để báo số tiền phải nộp cho 1 căn hộ tít ngoài miền Trung à?
Khi cụ đến nộp tiền điện tại bất kỳ 1 điểm thu hộ nào (bank, TGDĐ...), họ đều yêu cầu người nộp khai số ĐT nhé. Và cái người đó đã từng khai số Vina mà mình đã dùng > 10 năm nay?
Thế thì cụ phải cập nhập lại với điện lực chứ , hoặc hộ ở tít xa nào đó khai số đt nhầm . Hay cụ nghĩ cụ đăng ký chính chủ sđt thì ncc phải đi thay đổi những dịch vụ đã từng đăng ký sđt về đúng thông tin người dùng.
Còn khi nào cụ kiểm tra sim mà chủ là ông nào ở xa tít thì chửi vina được

DaDieuchienxu

Xe container
Thế thì cụ phải cập nhập lại với điện lực chứ , hoặc hộ ở tít xa nào đó khai số đt nhầm . Hay cụ nghĩ cụ đăng ký chính chủ sđt thì ncc phải đi thay đổi những dịch vụ đã từng đăng ký sđt về đúng thông tin người dùng.
Còn khi nào cụ kiểm tra sim mà chủ là ông nào ở xa tít thì chửi vina được
1/ Mình đang sử dụng con sim Vina & đã đăng ký chính chủ 2 lần theo yêu cầu của Bộ 4T, nếu có nhầm lẫn là do Vina có sự nhầm lẫn. Trách nhiệm của Vina khi chấp nhận ông X nào đó ở tít Bình Định là họ phải tự khắc phục lỗi do NV hoặc hệ thống của họ gây ra nếu có sự cố nào dẫn đến hậu quả nghiêm trọng.
Mình là K.H của Vina, chi trả đầy đủ cước phí khi sử dụng. Bây giờ mình thấy việc tự đi chứng minh bản thân mình là chính chủ rất hài hước, vô lý vì rõ ràng lần 2 mình đã cung cấp đầy đủ cho Vina thông tin, bản photo CMND, thậm chí giơ mặt cho họ chụp hình mà giờ vẫn sai thì vác xác đi nữa làm gì?
Mình ko việc gì phải làm việc vs bên điện lực cả. Tiền điện mỗi tháng mình đều đóng đầy đủ theo bill họ gửi cho. Cái người cần cập nhật vs điện lực là ngài X ở BĐ. :D