[Funland] Số di động Vinaphone bị thay tên thuê bao

Kacar1102

Xe buýt
Mạng Vina có khi đang lỗi thật. Cái số mình dùng 20 năm rồi, chả đẹp gì hôm nay check cũng đc một ông giời ơi đang đăng ký. :D

Zerodaide

Xe buýt
Em vừa check thì nó còn chả thèm nhắn tin trả lời lại đây, vinaphone làm ăn lởm thật

Kacar1102

Xe buýt
Em vừa check thì nó còn chả thèm nhắn tin trả lời lại đây, vinaphone làm ăn lởm thật
Tin nhắn là của Bộ TTTT mà cụ. Cụ soạn TTTB gửi 1414 là có ngay.
Chắc có vấn đề ở Vinaphone vì rất nhiều số bị thay tên. Nhà em có 3 số Vina thì bị đổi thông tin cả 3, trong đó có 1 số em vừa đăng ký ngay tháng 9 cho F1 nhà em cũng thay đổi.

Zerodaide

Xe buýt
Tin nhắn là của Bộ TTTT mà cụ. Cụ soạn TTTB gửi 1414 là có ngay.
Chắc có vấn đề ở Vinaphone vì rất nhiều số bị thay tên. Nhà em có 3 số Vina thì bị đổi thông tin cả 3, trong đó có 1 số em vừa đăng ký ngay tháng 9 cho F1 nhà em cũng thay đổi.
Em nhắn 3 lần rồi mà chưa có tin nài hồi âm cả đây cụ.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Bố khỉ lúc nào cũng kêu 4.0 mà loạn hết cả lên.

Nhà cháu ở SG, 2 lần đăng ký lại sim Vina theo yêu cầu của Bộ 4T rồi (lần 2 có chụp ảnh hẳn hoi), thế mà bị giờ bên điện lực vẫn nhắn báo đóng tiền của 1 ông nào đấy tận Bình Định.
Chán quá, kệ cmn luôn! :T
Mạng nó có trách nhiệm đi khai báo số đt với các dịch vụ như điện nước... đâu mà chê nó ạ :D

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ko nhầm đc cụ ạ, tháng nào cũng đều đều như vắt chanh.:(
Phải chi số đẹp thì có thể bị cướp, đằng này dãy số tán loạn cào cào, số này đi thăm số kia chắc cũng tốn cỡ 30K Grabike!
À ý e họ nhập hệ thống nhầm nên có cứ nhắn mãi. Cụ block hoặc alo evn sửa lại vậy

SesameStreet

Xe điện
Chắc có nhân viên hoặc đại lý nào đi kích hoạt các thuê bao mới để lấy thành tích.
Mà sao thông tin thuê bao nó thay đổi dễ thế nhỉ?
Không phải kích hoạt cụ ạ.
Số của em đã đăng ký chính chủ, đã gửi 1414 và đã xác nhận là số của em.
Bây giờ sau mấy năm, kiểm tra lại thì lại thành ra số của người khác.

Chỉnh sửa cuối:

Kacar1102

Xe buýt
Không phải kích hoạt cụ ạ.
Số của em đã đăng ký chính chủ, đã gửi 1414 và đã xác nhận là số của em.
Bây giờ sao mấy năm, kiểm tra lại thì lại thành ra số của người khác.
Thì nó đổi số cụ sang tên người khác là thành kích hoạt mới từ đại lý của nó đấy. Số em dùng cũng lâu năm rồi. Em vừa gọi điện lên tổng đài, yêu cầu trả đúng tên chủ thuê bao.

SesameStreet

Xe điện
Thì nó đổi số cụ sang tên người khác là thành kích hoạt mới từ đại lý của nó đấy. Số em dùng cũng lâu năm rồi. Em vừa gọi điện lên tổng đài, yêu cầu trả đúng tên chủ thuê bao.
Em gọi lên tổng đài. Nó bảo em đọc số chứng minh thư, rồi nó bảo ngày cấp không khớp, em bảo đấy là lỗi của bên em, vì anh không phải là người nhập dữ liệu.
Nó lại hỏi em đăng ký chính chủ ở đâu, ngày nào?
Thế là em hỏi nó là "em có cần biết thêm hôm đấy thứ mấy, mưa hay nắng không?"
Đăng ký từ đời nào, bố ai mà nhớ được.
Nó hứa sẽ kiểm tra.

DaDieuchienxu

Xe container
Mạng nó có trách nhiệm đi khai báo số đt với các dịch vụ như điện nước... đâu mà chê nó ạ :D
Đúng là vậy, nhưng nhà mạng để 1 số đt cho 2 đồng sở hữu là sai hoàn toàn.
Chỉ cần NV nhà mạng thực hiện đúng quy trình thì chắc chắn sẽ ko xảy ra tình trạng trùng lặp như vậy.

VoCan

Xe điện
1/ Mình đang sử dụng con sim Vina & đã đăng ký chính chủ 2 lần theo yêu cầu của Bộ 4T, nếu có nhầm lẫn là do Vina có sự nhầm lẫn. Trách nhiệm của Vina khi chấp nhận ông X nào đó ở tít Bình Định là họ phải tự khắc phục lỗi do NV hoặc hệ thống của họ gây ra nếu có sự cố nào dẫn đến hậu quả nghiêm trọng.
Mình là K.H của Vina, chi trả đầy đủ cước phí khi sử dụng. Bây giờ mình thấy việc tự đi chứng minh bản thân mình là chính chủ rất hài hước, vô lý vì rõ ràng lần 2 mình đã cung cấp đầy đủ cho Vina thông tin, bản photo CMND, thậm chí giơ mặt cho họ chụp hình mà giờ vẫn sai thì vác xác đi nữa làm gì?
Mình ko việc gì phải làm việc vs bên điện lực cả. Tiền điện mỗi tháng mình đều đóng đầy đủ theo bill họ gửi cho. Cái người cần cập nhật vs điện lực là ngài X ở BĐ. :D
Vấn đề là bên điện lực đang sai , sao cụ lại bắt bên vina phải sửa. Câu cuối là cụ nói là người cần cập nhập là ngày X ở BĐ thì cụ chửi vina vì lỗi gì .

DaDieuchienxu

Xe container
Vấn đề là bên điện lực đang sai , sao cụ lại bắt bên vina phải sửa. Câu cuối là cụ nói là người cần cập nhập là ngày X ở BĐ thì cụ chửi vina vì lỗi gì .
Gút lại để cụ hiểu:
Mọi sự bắt nguồn từ sự quản lý lỏng lẻo của Vina chứ điện lực sai gì? K.H khai số ĐT để điện lực thông báo số tiền phải nộp hàng tháng thì họ cứ số đó mà gửi sms thôi => điện lực ko sai.
Ông K.H ở Bình Định ko thể tự dưng khai bừa 1 số ĐT vs điện lực để nhận sms từ họ => ông ấy hoặc người thân có thể sở hữu trên danh nghĩa số ĐT mình đang dùng (vì ko thể 1 số ĐT mà cả 2 người ko quen biết nhau cùng sử dụng đc, nên nói "sở hữu trên danh nghĩa" là như vậy) => ông này cũng sai (nhưng có lẽ ko biết sai)
Vậy tại sao xảy ra tình trạng oái oăm như vậy nếu NV Vina làm ăn tắc trách hoặc hệ thống lưu dữ liệu của Vina bị lỗi? Chỉ cần yêu cầu "ông X" liệt kê 5 số ĐT liên lạc gần nhất là ra, nhưng họ đã ko làm!
P/s: Mình nói "ông X" phải đi cập nhật vs Vina khi ko nhận đc sms của điện lực, nhưng có thể đây là vấn đề quá nhỏ nên vị ấy ko quan tâm.
Vừa qua, điện lực đã gửi thông báo xác minh số ĐT này vs mình, và tình trạng "1 kiểng 2 huê đã kết thúc!"

Mr.Alo

Xe lăn
kiểu như cố tình sai để làm khó người chuyển mạng giữ số ý , em hơn năm trước cũng giống thế sau phải update rồi mới chuyển được ( 2 số thành 2 tên khác nhau )

SesameStreet

Xe điện
kiểu như cố tình sai để làm khó người chuyển mạng giữ số ý , em hơn năm trước cũng giống thế sau phải update rồi mới chuyển được ( 2 số thành 2 tên khác nhau )
Tự nhiên lại mất công mất việc, mất thời gian đi xác minh.
Em không thể chấp nhận được cái bọn Vinaphone này.
Rất nhiều người phàn nàn về cái bọn mứt này về vụ thông tin thuê bao rồi.

laixeboxit

Xe điện
Thấy trên Facebook nhiều cụ phàn nàn số Vinaphone đang dùng bị thay tên thuê bao, nhà cháu cười khẩy vì mấy năm trước ra đại lý Vinaphone chụp ảnh, photo chứng minh thư các kiểu.
Thế mà hôm nay soạn TTTB gửi 1414 thì hoá ra số của mình đã bị người khác đứng tên.
Giả sử ra đại lý Vinaphone mà có giải quyết được thì ai bồi thường cho cái công đi lại trời mưa trời gió này?
Em cũng đổi rồi mà khi kiểm tra lại nó hiện tên thằng khác. Chán không thèm thắc mắc vì số em xấu mù.

Em cũng vừa kiếm tra có 1 số vina lại mang tên đứa ất ơ nào, hỏi ra mới biết bữa em nhờ cắt trả sau chưa sửa lại thông tin , còn chục số nữa thì vẫn nguyên chính chủ:D:D

Mr.Alo

Xe lăn
Tự nhiên lại mất công mất việc, mất thời gian đi xác minh.
Em không thể chấp nhận được cái bọn Vinaphone này.
Rất nhiều người phàn nàn về cái bọn mứt này về vụ thông tin thuê bao rồi.
Thì kiểu cố ý làm sai , lên khi update thủ tục nó cũng dễ không bị hành :)