[Funland] Sinh nghề tử nghiệp

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em trước chạy cầu lông đơn cũng ham quá, sau chấn thương đĩa đệm cột sống L4-L5 đau chân phải, bỏ 10 năm rồi

Hong Phong bv

Xe tăng
Em 40 , em ham móm gym, nhưng dạo này bận nên ko tạp đều đc, ko biết sau này đau gì ko, hiện tại món này nó làm tăng testosternone của em lên chút

smartdragon

Xe buýt
Em cũng đau gót châb do chủ yếu đi bộ khi chơi golf, may tuần có 1-2 buổi.

L.C.D

Xe container
Mợ squat ko hay với tạ, nói chung có tí tuổi thì chạy nhẹ, thấy đau là dùng ngay . Khớp gối kém chất bôi trơn nên dễ bị đau
Em squat ko thôi ạ. Mà leo cầu thang em cũng nhoi nhói gối nên em tránh vận động nặng và tránh các động tác tạo áp lực lên gối.

Hong Phong bv

Xe tăng
Em squat ko thôi ạ. Mà leo cầu thang em cũng nhoi nhói gối nên em tránh vận động nặng và tránh các động tác tạo áp lực lên gối.
Em giờ 40 rồi, thi thoảng squat với 40 kg tạ mà ngồi thấp chút khi đứng dậy cũng có hiện tượng nhói ở gối, squat ko tạ thì chưa thấy gì

L.C.D

Xe container
Em giờ 40 rồi, thi thoảng squat với 40 kg tạ mà ngồi thấp chút khi đứng dậy cũng có hiện tượng nhói ở gối, squat ko tạ thì chưa thấy gì
Cụ siêu thế. Em 41 rồi, giờ em chỉ tập chủ yếu các động tác để ko bị to bụng và các động tác giãn bai gáy thoai. Em chỉ cần khoẻ ứ cần đẹp - vì thực ra tập mãi chả đẹp được nên em đành AQ thế :))

Hong Phong bv

Xe tăng
Cụ siêu thế. Em 41 rồi, giờ em chỉ tập chủ yếu các động tác để ko bị to bụng và các động tác giãn bai gáy thoai. Em chỉ cần khoẻ ứ cần đẹp - vì thực ra tập mãi chả đẹp được nên em đành AQ thế :))
Em muốn có tí bụng cho mặc quần đỡ phải xách đây ạ kkk, giờ vừa tập vừa nghe ngóng cơ thể mợ ạ, nhưng nếu có đk tập nhẹ nhưng tập đều là rất tốt, em thấy tạp đều cơ thể nó ko nặng nề, cảm giác cơ thể nó nhẹ hơn dù kên bàn cân thì vẫn số cân đó,
À cái món vai gáy thì em cũng thi thoảng bị nó hành cho ko ngủ đc ấy

lạc lối

Xe điện
Nhiều cụ tết rảnh sinh lẩn thẩn, chả có nhẽ phải khỏe đến lúc chết

L.C.D

Xe container
Em muốn có tí bụng cho mặc quần đỡ phải xách đây ạ kkk, giờ vừa tập vừa nghe ngóng cơ thể mợ ạ, nhưng nếu có đk tập nhẹ nhưng tập đều là rất tốt, em thấy tạp đều cơ thể nó ko nặng nề, cảm giác cơ thể nó nhẹ hơn dù kên bàn cân thì vẫn số cân đó,
À cái món vai gáy thì em cũng thi thoảng bị nó hành cho ko ngủ đc ấy
Em cũng ko có bụng, do tạng người trên mảnh dưới nở :)) Em tập để mong tránh được dớp của đa số chị em là qua 40 bụng auto tích mỡ. Nhưng động lực để em chăm tập là bởi đi tập em đỡ hẳn món đau vai gáy cụ ạ. Trc đây có đợt em đau mà nó đau kéo lên đầu, người lúc nào cũng kiểu mụ mị mệt mỏi như hết pin í. Dạo này em tập cái món đấm đá (body combat) và nhảy zumba thấy khoẻ khoắn và vai gáy giãn ra dễ chịu lắm. Nên 1 tuần em cố tập 2-3 buổi đều đặn. Nghỉ tập phát là thấy mệt liền.

Hong Phong bv

Xe tăng
Em cũng ko có bụng, do tạng người trên mảnh dưới nở :)) Em tập để mong tránh được dớp của đa số chị em là qua 40 bụng auto tích mỡ. Nhưng động lực để em chăm tập là bởi đi tập em đỡ hẳn món đau vai gáy cụ ạ. Trc đây có đợt em đau mà nó đau kéo lên đầu, người lúc nào cũng kiểu mụ mị mệt mỏi như hết pin í. Dạo này em tập cái món đấm đá (body combat) và nhảy zumba thấy khoẻ khoắn và vai gáy giãn ra dễ chịu lắm. Nên 1 tuần em cố tập 2-3 buổi đều đặn. Nghỉ tập phát là thấy mệt liền.
Em khi đau lại lên anh Youtube để tìm mấy bài Y oo ga tập theo tí , thấy cũng đỡ. Đỡ là lại thôi hì

Rft

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung phải tìm môn thể thao phù hợp cho riêng mình, ko đứng nói nọ trông núi kia thì đứt cước. Vừa tập vừa nghe ngóng xem cơ thể mình đáp ứng ra sao rồi quyết định. E thì đạp xe vs xà đơn cũng đc 3 năm rồi.

Ngo Rung

Xe lăn
Anh này sinh năm 75 còn quá trẻ sức khỏe hơn người mà đã bị phẫu thuật lần thứ 5, người nghèo thì chết
https://www.golfnews.vn/tiger-woods-len-ban-phau-thuat-lan-thu-nam.html
Thể thao đỉnh cao nó khác thể thao phong trào cụ ei. Họ phải vắt kiệt sức lực để thi đấu, môn nào cũng vậy.
Còn thể thao phong trào nó giúp duy trì sức khỏe tốt, chẳng ai bảo có hại cả :D

bornna86

Xe hơi
Nói chung cái gì cũng vừa phải, vs lại như cụ gì nói ở trên nó phải phù hợp vs cơ thể mới tốt

coolpix8700

Xe ngựa
Cái bác nói nếu có nó lại ở phạm trù khác
Phạm trù nào mà khác?
Đóng phim cơ bắp mà bị cả 3 bà vợ bỏ đều với 1 lý do: không đủ khả năng ấy.
Mà đó cũng tại nghề nghiệp đấy (thuốc và tập luyện để có cơ với bắp). Đúng tên topic luôn.
Ở VN mình có thể coi bình thường, nhưng với tụi đàn ông mũi lõ là việc khác.
Tụi chúng hay dùng chữ "Macho"!

barrios5116

Xe tải
Diễn viên Thành Long có võ thuật nổi tiếng, sức khỏe hơn người, giờ đây đi đứng phải có người dìu, vận động viên Tiger Woods cũng đau gối, đau gót chân triền miên và một số tấm gương tương tự khác, phải chăng thể thao cũng có mặt trái của nó ? E cũng ham các hoạt động thể chất thấy lăn tăn quá, ko biết có nên tiếp tục ko 8-} 8-}
Tiger Woods hối tiếc vì hủy hoại bản thân

...Theo lời Tiger Woods, anh đã chạy quá nhiều trong những năm còn trẻ.
"Vâng, đừng nên chạy quá nhiều", Woods trả lời trên GolfTV, trước câu hỏi, "Nếu có thể quay người tời gian và đưa lời khuyên cho chính bản thân lúc trẻ, anh sẽ nói gì?".
Trong thời gian đầu sự nghiệp, ngày mới của Woods bắt đầu bằng việc chạy 4 dặm.
Sau đó, anh tập gym, dành 2-3 tiếng chơi golf, thực hiện thêm một số bài tập ngắn.
Woods luôn kết thúc một ngày hoạt động bằng việc chạy thêm 4 dặm, chơi bóng rổ hoặc tennis.
"Việc chạy 30 dặm mỗi tuần trong suốt 5, 6 năm đầu sự nghiệp đã phá hủy cơ thể và đầu gối của tôi"....
https://vietnamnet.vn/vn/the-thao/cac-mon-khac/tiger-woods-noi-ve-hoi-tiec-lon-nhat-cuoc-doi-638071.html
https://vietnamnet.vn/vn/giai-tri/the-gioi-sao/thanh-long-suc-khoe-sa-sut-di-lai-phai-co-nguoi-diu-do-702605.html
Thêm Batistuta --- cũng phải đi cà nhắc khi mới 4X nữa cụ

PS: Môn Golf này đã anh nào bị ung thư da do đứng dưới nắng nhiều chưa nhỉ