[Funland] Sinh con trai

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Thích nhỉ cụ chủ thớt sinh đc 4 công chúa liền sau tha hồ vểnh râu thách cưới. Như cụ là nhà nước kiểu gì cũng trao huân chương ấy vì sự nghiệp sinh đẻ, vì sự nghiệp bất bình đẳng giới của nước nhà.

E không sinh được con gái, chứ e mà có con gái ( con gái hay giống bố ) sau lớn lên nó phải cao 1m7 là ít, xời xời e tha hồ tuyển rể.
Hay cụ nặn con gái hát hay như cụ đi cụ. Công nhận có con gái thích lắm, nó như dòng nước mát trong lành í các cụ ạ. Em rất tiếc nếu nhà nào ko có 1 công chúa ạ, trải nghiệm khác biệt lắm. Eo ôi sao con trai nuôi nó bướng với nghịch thế các cụ
Em giờ đang stress, cứ về thấy con trai là sợ, nó bướng kinh hoàng, dù em rất nghiêm rồi!

Khánh Thiện

Xe đạp
4 đứa rồi mà vẫn cố nữa thì cũng chịu cụ thật.

MuathuHN252

Xe cút kít
F2 nhà cháu là thèng cu, F1 đang chuẩn bị có đứa nữa. Hồi 3 tháng nó thông báo, lại thèng cu, nghe tin xong cứ buồn buồn, cả gấu nhà cháu cũng vậy. Thực sự thì nhà cháu thích con gái hơn!
200 tr là mức thấp nhất & may mắn làm 1 lần đậu luôn.
Nếu không đậu thì mất nhiều hơn 200 tr nhiều.
Không phải ai làm IAF cũng 1 đập ăn quan cả.
Em gái ruột em, nó là bác sĩ YHN hẳn hoi. F1 nó, bạn đầu là trai, được 3 tuổi, năm nay thả để sinh bạn thứ 2. Cũng khoe với e là canh trứng, rồi vk ck thay đổi chế độ ăn, rồi làm đủ kiểu để tăng tính acid của PH AD. Còn bảo yên tâm, kiểu gì em cũng săn đc công chúa cuối cùng tòi ra thằng cu, vừa sinh được 5 ngày rồi.
Căn bản PH AD sinh lý nó đã acid sẵn rồi, chẳng qua giữa mỗi ng chênh nhau tý tẹo thôi. Chứ để PH mà giảm được từ 5 về 4 là các cụ cứ tưởng tượng phải pha loãng 1 dung dịch ra 100 lần đấy ạ. Nên mấy cái việc rửa dung dịch tính acid, hay tính kiềm, ăn mặn ăn nhạt ăn chua ăn ngọt, nó có thay đổi nhưng ko bao nhiêu đâu. TT Y ưu kiềm hơn, chứ ko phải nó chỉ sống và hoạt động đc trong môi trường kiềm đâu.
Việc canh trứng, tính toán chu kì, rồi điều chỉnh chế độ ăn và PH AD gì đó, nếu thấy cần thiết phải áp dụng từ con thứ 2. Tức là Bạn đầu là gái thì bạn thứ 2 phải áp dụng luôn. Và kết quả bạn thứ 2 vẫn gái, thì có thể cần làm IVF luôn từ bạn thứ 3 thứ 4. Chứ như cụ chủ đã 4 đứa con gái, mà giờ mới uống thuốc nam rồi áp dụng mấy cái này, thì nguy cơ cao ra con gái tiếp là hoàn toàn có thể.
Chi phí làm IVF bao nhiêu để đc sinh con theo ý muốn, cái này rất khác nhau nhé các cụ.
Đầu tiên làm ở viện công, viện tư chi phí mỗi lần chuyển và sàng lọc phôi đã khác nhau.
Thứ 2, tùy thuộc và số lượng trứng, tinh trùng của cả 2 vk ck. Có ng kích 1 lần đc rất nhiều trứng, có ng uống thuốc kích trứng mà mãi trứng nó ko lớn đc quả nào. Tinh trùng thì có ng, họ lọc và cấy phôi đc, sàng lọc đc thấy có cả XX và XY, nhưng có ng cả sàng lọc ra chỉ toàn phôi XY hoặc XX. Lúc đó lại đợI đợt kích trứng, rồi thụ tinh và sàng lọc tiếp theo.
Nên có ng chỉ hơn 100tr là đã được nguyện ý, có ng thì tỷ nọ tỷ kia cũng ko xong nhé.

B_M_T

Xe buýt
Vâng cụ. Nếu vậy cũng chỉ biết than số phận mình thôi cụ ạ.
Cụ đừng tin cụ ấy, cụ ấy nói là theo kinh nghiệm của cụ ấy thôi. Với lại nếu béo lùn không đẻ được con trai thì ít nhất cụ có thể thay đổi được 1/2 ngoại hình, từ béo lùn thành gầy lùn => tỉ lệ đẻ con trai sẽ cao hơn :). Em fun tí, nếu cụ thật lòng muốn có tí cò thì em khuyên cụ nên theo IVF, tỉ lệ thành công sẽ cao hơn so với các pp khác.

MuathuHN252

Xe cút kít
Cụ đừng tin cụ ấy, cụ ấy nói là theo kinh nghiệm của cụ ấy thôi. Với lại nếu béo lùn không đẻ được con trai thì ít nhất cụ có thể thay đổi được 1/2 ngoại hình, từ béo lùn thành gầy lùn => tỉ lệ đẻ con trai sẽ cao hơn :). Em fun tí, nếu cụ thật lòng muốn có tí cò thì em khuyên cụ nên theo IVF, tỉ lệ thành công sẽ cao hơn so với các pp khác.
Ối dời, lão Sói nhà e vừa béo vừa lùn nhưng cũng toàn zai nhé

MuathuHN252

Xe cút kít
Ko đẻ con gái đời ko nể mợ ah. Nhà mợ 2 gái 1 zai đúng ko nhỉ? Sao mà đẻ khéo thế

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn

bạn gặp thầy này xem nhé, có duyên biết đâu ok, mình được gt và mình đã lĩnh hội ok nhé. đông y có những cái bí kíp, và gặp đúng thầy có bí kíp

tamtu34

Xe buýt
Về bản thân cụ chủ, mình thấy cụ cũng tự chấp nhận 4 gái rồi đó, cũng thích có con giai nhưng căn bản không quá vã.

Cái chính là lời vào lời ra của họ hàng, thiên hạ khiến cụ chủ bứt rứt.

B_M_T

Xe buýt
Ối dời, lão Sói nhà e vừa béo vừa lùn nhưng cũng toàn zai nhé
kkk, fun mà mợ. Theo em béo lùn nó chỉ ảnh hưởng đến vấn đề lò xo chứ chả ảnh hưởng đến việc đẻ. Vợ chồng em năm 2019 cũng làm IVF ở NH, do có thằng ku đầu rồi nên không chọn lọc, tổng cả thuốc men đâu đó tầm hơn trăm thôi. Đặt đến lần 3 mới được, may cái là thai đôi lại được 1 tr 1 g. Có tí gái nó sướng lắm mợ ơi, mợ về bảo sói triển tí gái ngay thôi.

Xe bọ xít

Xe container
Em 4 cô con gái rồi và đang muốn kiếm thằng cu cho có nếp tẻ.Thấy các cụ có trai gái mà em thèm quá.
Hôm trước tìm hiểu được bà cô mách nước có ông thầy thuốc nam ở Thanh Hoá bốc thuốc sinh con trai rất chuẩn. 90% uống đều đạt.
Em ở quê, không có con trai cũng lời ra tiếng vào nhiều. Đi làm ivf thì không đủ kinh tế , canh trứng thì bất tiện vì ở xa phòng khám.
Em ít đi ít biết, nên chỉ nghe thấy thế định làm theo. Nhưng cũng lăn tăn vì sợ vào tiền mất tật mang. Nên nhờ các cụ chỉ dạy em ạ.
Đang sướng, lại muốn khổ làm gì
Hay Cụ chính là ông thày thuốc ở THANH HÓA đấy

maimaubinhyen

Xe tải
Đấy là cụ tính ngắn, trước mắt thì sướng nhưng lúc chết lại khổ: không có ai chống gậy, không có ai cúng giỗ, làm con ma đói, tài sản rơi vào tay con rể.
Còn có tài sản mà rơi vào tay con rể à cụ

maimaubinhyen

Xe tải
Nếu những ng gọi là cha là bố xem con gái như con trai thì ko có câu chuyện đó đâu. Khổ thân những đứa con gái. Em thấy nhiều nhà sinh con gái họ lại cưng nựng chiều chuộng hơn cả con trai ý. Em gái e cũng vừa sinh con. Bạn thì sinh con trai, bạn thì sinh con gái. Bạn sinh con gái, chính mẹ ck bạn ý bảo nhà này trúng số độc đắc, vì họ hàng nhà họ trước giờ hiếm con gái nên ông bà thích cháu gái lắm. Em gái và e rể em cũng thích gái, vì nhìn nhà e toàn trai, nghịch quá đâm ra sợ.
Ở các TP lớn thì khoảng cách con trai hay gái thu hẹp rất nhiều, đa phần để theo tự nhiên, nên tỷ lệ con gái luôn lớn hơn con trai, thâm chí các lớp học toàn hơn nửa đến 2/3 là nữ. Và trong các gia đình cũng đều rất yêu, chiều con gái, nhà có 2,3 con gái cũng là bình thường, và cũng chỉ dừng ở đó chứ không cố thêm con trai (đa phần do lý do kinh tế nên ko dễ sinh 4,5,6 đứa con). Nhà nào điều kiện quá tốt rồi thì lại cũng chưa chắc có đủ sức khỏe mà dám đẻ nhiều nữa.
Cơ bản trong gia đình bạn bè người quen của em từ thế hệ 8x này đổ về sau, thì con gái còn được thiên vị hơn con trai, nhà em hay đùa, gia đình này trọng nữ khinh nam :)

Chỉnh sửa cuối:

ongdogia

Xe tăng
Cụ đợi đến 21h00 hàng ngày (chương trình phát thanh Quân đội nhân dân) tiến hành xxx. Chắc chắn con trai luôn
Đằng này, mới 20h00 (chương trình phát thanh Phụ nữ) đã xxx rồi thì con gái là đương nhiên.

lenhhoxung1980

Xe điện
Ở các TP lớn thì khoảng cách con trai hay gái thu hẹp rất nhiều, đa phần để theo tự nhiên, nên tỷ lệ con gái luôn lớn hơn con trai, thâm chí các lớp học toàn hơn nửa đến 2/3 là nữ. Và trong các gia đình cũng đều rất yêu, chiều con gái, nhà có 2,3 con gái cũng là bình thường, và cũng chỉ dừng ở đó chứ không cố thêm con trai (đa phần do lý do kinh tế nên ko dễ sinh 4,5,6 đứa con). Nhà nào điều kiện quá tốt rồi thì lại cũng chưa chắc có đủ sức khỏe mà dám đẻ nhiều nữa.
Cơ bản trong gia đình bạn bè người quen của em từ thế hệ 8x này đổ về sau, thì con gái còn được thiên vị hơn con trai, nhà em hay đùa, gia đình này trong nữ khinh nam :)
Cụ nhầm nhé. Càng giàu, càng có kiến thức thì mất cân bằng giới tính càng lớn.

tienaka

Xe container
À, muốn sinh con theo ý muốn thì cách tốt nhất là đổi mái cụ nhé
cụ lại khuyên thế thì chết, gái trai là do đờn ông nhá.
em lên hỏi kinh nghiệm đẻ con gái cụ nào chia sẻ em với

vin_tq

Xe hơi
Bố vợ em cũng chỉ có 4 gái, giờ sướng nhất họ vì ko có thằng phá gia chi tử nào :))

tdtd

Xe điện
Em 4 cô con gái rồi và đang muốn kiếm thằng cu cho có nếp tẻ.Thấy các cụ có trai gái mà em thèm quá.
Hôm trước tìm hiểu được bà cô mách nước có ông thầy thuốc nam ở Thanh Hoá bốc thuốc sinh con trai rất chuẩn. 90% uống đều đạt.
Em ở quê, không có con trai cũng lời ra tiếng vào nhiều. Đi làm ivf thì không đủ kinh tế , canh trứng thì bất tiện vì ở xa phòng khám.
Em ít đi ít biết, nên chỉ nghe thấy thế định làm theo. Nhưng cũng lăn tăn vì sợ vào tiền mất tật mang. Nên nhờ các cụ chỉ dạy em ạ.
Đi lọc làm ivf là chuẩn nhất