Siêu xe 300E W124 198X

SHD

Xe điện
@ Cụ khoata : Sắp tới 1/11 anh em MC hà nội tổ chức sinh nhật chi hội MC lần thứ 1, thay mặt MC iem mời các cụ ở trỏng ra tham dự và giao...phối...ạ.

Ride

Xe tăng
Đã gặp các bác cuty và khoata rồi. Nhâm nhi bia sài gòn đỏ nói chuyện W124 mà cũng mất vài tiếng, miễn cưỡng giải tán lúc gần nửa đêm để hôm sau còn đi làm. Xe bác cuty thì chưa được thưởng thức nhưng của bác khoata thì rồi, xe nguyên bản và tốt, bác cuty khen ngợi hết lời, có vài tật lặt vặt mà bác cuty đảm bảo cuối tuần bác ấy xem cho là ngon ngay.

Điều áp của bác tôi cũng đã cầm, bác cuty đã kiểm tra cẩn thận cho bác, lắp cái này vào xe bác còn tít nữa.

Sẽ đưa bác luôn trong Chủ nhật tuần này, tuần sau tôi lại đi vắng cả tuần.
Đa tạ các bác :x

Ride

Xe tăng
xe em khắc phục xong một số vđề như : rò dầu máy, hao nước mát
đồng hồ sau khi trộn cái của em và cái cũ của bác GLpro cũng ok rồi :))

Hôm qua em cho 300E đi Nội Bài. đến gần sân bay thì mưa như trút nước, tất cả các xe trên đường đều bật đèn tình trạng khẩn cấp và "bò" ở tốc độ 20-30km/h
chưa bao giờ em lại đi xe dưới trời nước như vậy, nước đổ lên kính như thác,
sướng quá, xe đang bẩn, sau quả này thì sạch tinh roài :))

đến gần lối rẽ lên tầng 2 của sân bay thì em rẽ phải --> gửi xe qua đêm 20K/ngày

giờ thì em ở SG rồi, 300E ngủ tại sân bay đợi chủ mấy ngày

Tiếc là em không chụp được ảnh lúc xe đội mưa (Miền Trung đang bão các bác ạ) để các bác thấy siêu xe hùng dũng như thế lào :))

BMW735

Xe tăng
Thì hình như nó như này cụ ạ, đúng kô bác tienna?

GLPro160

Xe buýt
xe em khắc phục xong một số vđề như : rò dầu máy, hao nước mát
đồng hồ sau khi trộn cái của em và cái cũ của bác GLpro cũng ok rồi :))

Hôm qua em cho 300E đi Nội Bài. đến gần sân bay thì mưa như trút nước, tất cả các xe trên đường đều bật đèn tình trạng khẩn cấp và "bò" ở tốc độ 20-30km/h
chưa bao giờ em lại đi xe dưới trời nước như vậy, nước đổ lên kính như thác,
sướng quá, xe đang bẩn, sau quả này thì sạch tinh roài :))

đến gần lối rẽ lên tầng 2 của sân bay thì em rẽ phải --> gửi xe qua đêm 20K/ngày

giờ thì em ở SG rồi, 300E ngủ tại sân bay đợi chủ mấy ngày

Tiếc là em không chụp được ảnh lúc xe đội mưa (Miền Trung đang bão các bác ạ) để các bác thấy siêu xe hùng dũng như thế lào :))
Đúng vậy, lái xe dưới trời mưa tầm tã rất thú vị. Mấy hôm nay tôi nghĩ ra trò mới, nếu cất xe lúc trời mưa thì trước khi về cầm cái khăn nhẹ nhàng lau xe từ chỗ phần cao nhất của bánh xe trở lên, phần này thường không dính nhiều cát từ mặt đường, lau nhẹ nhàng thì không lo bị xước. Làm thế này thì sau cơn mưa xe vẫn sạch nguyên phần thân trên :). Lưu ý là cách làm này chỉ nên áp dụng nếu xe đi loanh quanh trong phố và không đi vào chỗ quá bẩn, bẩn quá mà làm thế thì xước sơn.

Ride

Xe tăng
em về rùi,
300E đón chủ rất tốt.
Vào SG 3 ngày thì ba tối nhậu với ba đội: Cty, Anh em, OF. thêm buổi trưa đi ăn cơm với bạn nữa là hết time đi du ngoạn.
trong lúc đi ngoài đường, thấy em 300E giống của em nên chụp cái ảnh, vậy là 300E màu của em có thêm bạn ở SG, HN thì chưa nhìn thấy:

Gặp bác Cuty và bác Khoata, thật là vui khi gặp OFer. Nghe Khoata kể chuyện đi USA vào nghĩa địa oto rất hấp dẫn
và cuối cùng là công được mấy thứ đồ các bác Sài gòn gửi HN

chuacobang

Đi bộ
[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Manufacturer Mercedes-Benz Parent company Daimler-Benz Production 1984–1995 Assembly Bremen, Germany
Sindelfingen, Germany Predecessor Mercedes-Benz W123 Successor Mercedes-Benz W210 (saloon/estate)
Mercedes-Benz W208 (coupé/cabriolet) Class Executive car Layout Front engine, rear-wheel drive / four-wheel drive Engine(s) [/FONT]
[FONT=&quot]Petrol/Gasoline engines[/FONT][FONT=&quot]
1.8L I4 M102(only in Australia)
2.0L I4 M102
2.0L I4 M111
2.2L I4 M111
2.3L I4 M102
2.6L I6 M103
2.8L I6 M104
3.0L I6 M103
3.0L I6 M104
3.2L I6 M104
3.4L I6 M104
3.6L I6 M104
4.2L V8 M119
5.0L V8 M119[/FONT]
[FONT=&quot]Diesel engines[/FONT][FONT=&quot]
2.0L I4 OM601
2.5L I5 OM602
2.5L I5 OM605
3.0L I6 OM603[/FONT]
[FONT=&quot]3.0L I6 OM606 Transmission(s) 4-speed automatic
5-speed automatic
4-speed manual
5-speed manual Wheelbase Saloon & Estate: 2,800 mm (110.2 in)
Coupe: 2,715 mm (106.9 in) Length Estate: 4,780 mm (188.2 in)
Saloon: 4,755 mm (187.2 in)
Coupe: 4,670 mm (183.9 in) Width 1,740 mm (68.5 in)
E500 Saloon: 1,795 mm (70.7 in) Height Estate: 1,520 mm (59.8 in)
Saloon: 1,430 mm (56.3 in)
Coupe: 1,410 mm (55.5 in)
Convertible: 1,392 mm (54.8 in)
E500 Saloon: 1,407 mm (55.4 in)
1988-1990 Saloon: 1,445 mm (56.9 in)
4Matic Saloon: 1,450 mm (57.1 in)
4Matic Estate: 1,530 mm (60.2 in) Vehicles Mercedes-Benz E-Class[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]------------------------------------------------[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]

Manufacturer Daimler-Benz
Production 1976–1985
2,696,915 built[1]
4-door: 2,397,514
Coupé: 99,884
Estate: 199,517 Assembly Sindelfingen, Germany Predecessor Mercedes-Benz W115 Successor Mercedes-Benz W124 Class Executive car Body style(s) 4-door saloon
2-door coupé
5-door estate Engine(s) 2.0 L I4
2.2 L I4 Diesel
2.3 L I4
2.4 L I4 Diesel
2.5 L I6
2.8 L I6
3.0 L I5 Diesel
2.0 L I4 Diesel Transmission(s) 3-speed automatic
4-speed automatic
4-speed manual
5-speed manual Wheelbase Sedan: 2,795 mm (110.0 in)
Coupé: 2,710 mm (106.7 in) Length Sedan: 4,724 mm (186.0 in)[2] (euro-spec bumpers) Width Sedan: 1,784 mm (70.2 in)[2] Height Sedan: 1,435 mm (56.5 in)[2] Vehicles Mercedes-Benz E-Class
Phân biệt W123 với W124 bằng cách nào hả cụ tienna ơi?

khoata

Xe hơi
@ BWM : bác đã nhận được đồ em gửi ra chưa ? em mong tin bác quá

@ Ride : gặp anh em HN vui lắm, tiếc là tự nhiên cái bụng trở chứng phải về sớm. Nghe tả về 300E sau khi đã hoàn thiện nghe thèm quá bác ạ :)

phuong.zen

Xe tăng
xe cụ đẹp wa.e thích màu xanh này.nhìn rất sang.

Ride

Xe tăng
@ BWM : bác đã nhận được đồ em gửi ra chưa ? em mong tin bác quá

@ Ride : gặp anh em HN vui lắm, tiếc là tự nhiên cái bụng trở chứng phải về sớm. Nghe tả về 300E sau khi đã hoàn thiện nghe thèm quá bác ạ :)
Merc thì nói đến em nào cũng thèm bác ạ
Khi nào lắp xong xi-nhan trắng thì đưa ảnh lên bác nhé

xe cụ đẹp wa.e thích màu xanh này.nhìn rất sang.
vâng, màu này trẻ nhưng không kém phần lịch lãm. Hôm nào anh em off, mời cụ đến tham dự cho xôm

Ride

Xe tăng
Chào các bác !

Hôm trước xe về quê ngoại, em mới đổ đầy bình để đo đếm thử ở đường trường.
bắt đầu xuất phát ở Tam Trinh, em ra cây xăng gần cầu Mai Động, đổ đầy bình (hết hơn 800K tiền xăng - híc, mặc dù vẫn còn xăng cũ đấy). Về đến quê ngoại thằng ku (Chị Hai năm tấn-TB) là khoảng 110km. Nhưng em lại quên không đổ xăng ngay để tính. Thế là 2 ngày ở TB, em chở cả nhà đi lòng vòng thăm anh em họ hàng trong huyện. Mãi hôm đi HN em mới nhớ đổ xăng để tính. Ra đến gần quốc lộ, em đổ đầy bình tiếp, hết 13,9 lít, km đi được là 134km. Vậy là 10,3 lít/100km.
Một con số khá đẹp các bác nhỉ ! :D
với tự trọng gần 2 tấn, số tự động, tuổi đời thanh xuân (tuổi đôi mươi) em thấy như vậy là ngon lành rồi :>

Còn với đường nội đô HN thì sao ? không dưới 16 lít /100km đâu ạ. Chán nản cái cảnh bò qua Chùa bộc, Phạm Ngọc Thạch,... các cụ ạ

Tạm yên tâm về máy móc, em bắt đầu tính đến giải trí. Trước tiên là phần âm thanh, xe đã có 4 loa nhưng loa phải front bị tịt rồi, đo dây không thấy gì cả. Loa trái front thì mở to nghe rè rè, mở nhỏ nghe vẫn rất chuẩn. Em dự là do công suất của đầu Radio-cassette yếu, nên mỗi khi mở to loa mới vỡ tiếng như vậy (em chú thích: cái đầu vẫn dùng loại cổ chỉ có Radio-cassette thôi, hình như mở đc cả MD nhưng em k có đĩa để thử)
Hoãn mãi, cuối cùng em cũng mở được loa ra kiểm tra. Loa trước bên phải hỏng hẳn (chắc đứt vòng dây bên trong rồi, đo không thấy gì nữa)
loa trước bên trái thì như sau:

Blaupunkt xịn đấy các bác ạ, màng loa bằng giấy. Chắc sau 20 năm bị rớt nước vào nên mục cả rồi (loa ngửa trên mặt táp-lô)
ấy vậy mà vẫn cho phép nghe ca nhạc nhẹ được :>
Em thay đôi loa khác vào là ok luôn. Hai loa sau hiệu pioneer chắc đã được thay mới nên không có vđề gì.

Tiếp theo em thử nhét cái băng cassette vào, ..... vẫn chạy tốt :>
THôi miễn bàn mấy thứ cổ này, em mua cái Car mp3 nghe tạm vậy, sau này kiếm CD player thì thay sau, hehe
p/s: em mua cái Car Mp3 hiệu Solam của China dùng khá tốt các bác ạ. Không bị rè khi bấm còi như một số bác nói, dung lượng 2Gb, lắp thêm đc thẻ SD. Giá 330K, và Bảo hành 12 tháng. Chất lượng âm thanh khá ổn - nhưng không so với chất lượng CD player của Blaupunkt đâu các bác ạ.

Tạm thời em mới dọn được chút xíu đó, mọi thứ ổn nên cứ chạy cái đã.

Các bác có kinh nghiệm thì tư vấn cho em: có nên lót sàn bằng tấm caosu hoặc tấm gì đó của Hàn xẻng ??? hoặc sơn phủ gầm. Sau khi làm mấy động tác này thì chất lượng xe có cải thiện được nhiều k ??

Cái cản trước của em bị vỡ, tháo ra thì nát quá rồi. em tính thay cái mới. Có bác nào biết chỗ gia công siêu chính xác ở HN không ?? :D

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Chào các bác !

Hôm trước xe về quê ngoại, em mới đổ đầy bình để đo đếm thử ở đường trường.
bắt đầu xuất phát ở Tam Trinh, em ra cây xăng gần cầu Mai Động, đổ đầy bình (hết hơn 800K tiền xăng - híc, mặc dù vẫn còn xăng cũ đấy). Về đến quê ngoại thằng ku (Chị Hai năm tấn-TB) là khoảng 110km. Nhưng em lại quên không đổ xăng ngay để tính. Thế là 2 ngày ở TB, em chở cả nhà đi lòng vòng thăm anh em họ hàng trong huyện. Mãi hôm đi HN em mới nhớ đổ xăng để tính. Ra đến gần quốc lộ, em đổ đầy bình tiếp, hết 13,9 lít, km đi được là 134km. Vậy là 10,3 lít/100km.
Một con số khá đẹp các bác nhỉ ! :D
với tự trọng gần 2 tấn, số tự động, tuổi đời thanh xuân (tuổi đôi mươi) em thấy như vậy là ngon lành rồi :>

Còn với đường nội đô HN thì sao ? không dưới 16 lít /100km đâu ạ. Chán nản cái cảnh bò qua Chùa bộc, Phạm Ngọc Thạch,... các cụ ạ

Tạm yên tâm về máy móc, em bắt đầu tính đến giải trí. Trước tiên là phần âm thanh, xe đã có 4 loa nhưng loa phải front bị tịt rồi, đo dây không thấy gì cả. Loa trái front thì mở to nghe rè rè, mở nhỏ nghe vẫn rất chuẩn. Em dự là do công suất của đầu Radio-cassette yếu, nên mỗi khi mở to loa mới vỡ tiếng như vậy (em chú thích: cái đầu vẫn dùng loại cổ chỉ có Radio-cassette thôi, hình như mở đc cả MD nhưng em k có đĩa để thử)
Hoãn mãi, cuối cùng em cũng mở được loa ra kiểm tra. Loa trước bên phải hỏng hẳn (chắc đứt vòng dây bên trong rồi, đo không thấy gì nữa)
loa trước bên trái thì như sau:

Blaupunkt xịn đấy các bác ạ, màng loa bằng giấy. Chắc sau 20 năm bị rớt nước vào nên mục cả rồi (loa ngửa trên mặt táp-lô)
ấy vậy mà vẫn cho phép nghe ca nhạc nhẹ được :>
Em thay đôi loa khác vào là ok luôn. Hai loa sau hiệu pioneer chắc đã được thay mới nên không có vđề gì.

Tiếp theo em thử nhét cái băng cassette vào, ..... vẫn chạy tốt :>
THôi miễn bàn mấy thứ cổ này, em mua cái Car mp3 nghe tạm vậy, sau này kiếm CD player thì thay sau, hehe
p/s: em mua cái Car Mp3 hiệu Solam của China dùng khá tốt các bác ạ. Không bị rè khi bấm còi như một số bác nói, dung lượng 2Gb, lắp thêm đc thẻ SD. Giá 330K, và Bảo hành 12 tháng. Chất lượng âm thanh khá ổn - nhưng không so với chất lượng CD player của Blaupunkt đâu các bác ạ.

Tạm thời em mới dọn được chút xíu đó, mọi thứ ổn nên cứ chạy cái đã.

Các bác có kinh nghiệm thì tư vấn cho em: có nên lót sàn bằng tấm caosu hoặc tấm gì đó của Hàn xẻng ??? hoặc sơn phủ gầm. Sau khi làm mấy động tác này thì chất lượng xe có cải thiện được nhiều k ??

Cái cản trước của em bị vỡ, tháo ra thì nát quá rồi. em tính thay cái mới. Có bác nào biết chỗ gia công siêu chính xác ở HN không ?? :D
Xe bác chạy như thế là siêu tiết kiệm rồi đó, xe Accord 1996, AT 2.7 V6 của em chạy HN-Vinh đo còn hết 9,2 lit/100Km, tại còn lòng vòng ở HN và Thanh Hóa đi tìm hàng chả tôm.

Cản trước của bác thử xử lý theo cách em bàn xem, dùng tạm, chứ kiếm cái mới lại 3-4 triệu + tiền sơn nữa thì cùng nhiều đấy. Làm lại bằng compisit hay gò bằng tôn đều không rẻ hơn mua cản mới.

Sàn của Mer đã trải rất dầy, không cần làm gì thêm đâu, bác ra chợ trời kiếm 2 cái nẹp cao su lắp vào chỗ hôm trước em chỉ cho bác là xe chạy êm ru ngay, không nghe thấy tiếng đường nữa đâu.

BMW735

Xe tăng
.

Đó là chỗ nào vậy bác Tienna, bác chỉ cho em với....... thank bác.

Chỉnh sửa cuối:

Ride

Xe tăng
Xe bác chạy như thế là siêu tiết kiệm rồi đó, xe Accord 1996, AT 2.7 V6 của em chạy HN-Vinh đo còn hết 9,2 lit/100Km, tại còn lòng vòng ở HN và Thanh Hóa đi tìm hàng chả tôm.

Cản trước của bác thử xử lý theo cách em bàn xem, dùng tạm, chứ kiếm cái mới lại 3-4 triệu + tiền sơn nữa thì cùng nhiều đấy. Làm lại bằng compisit hay gò bằng tôn đều không rẻ hơn mua cản mới.

Sàn của Mer đã trải rất dầy, không cần làm gì thêm đâu, bác ra chợ trời kiếm 2 cái nẹp cao su lắp vào chỗ hôm trước em chỉ cho bác là xe chạy êm ru ngay, không nghe thấy tiếng đường nữa đâu.
hôm rồi em đã nhìn 230E - công chúa tuyết: thấy hai cánh cửa bên lái và sau lái của em nó cũng mất cao su đó mà. Vậy tại sao xe bác lại rất tĩnh ?? Em thấy chỉ có gầm của 230E đang còn mới hơn 300E thôi

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
.

Đó là chỗ nào vậy bác Tienna, bác chỉ cho em với....... thank bác.
Ở chỗ ngang với mép dưới của cửa, trên thân xe có 1 cái gioăng dài chạy từ cửa trước ra cửa sau bác à.

hôm rồi em đã nhìn 230E - công chúa tuyết: thấy hai cánh cửa bên lái và sau lái của em nó cũng mất cao su đó mà. Vậy tại sao xe bác lại rất tĩnh ?? Em thấy chỉ có gầm của 230E đang còn mới hơn 300E thôi
Thôi xong rồi, hôm trước em mới show bên phải cho bác xem, không chú ý bên trái, lại phải ra chợ kiếm gioăng rồi.
Bác kiểm tra lại các cánh cửa xem có khít không, các gioăng trên cánh cửa còn ngon không? nếu cửa vênh hoặc thiếu gioăng thì sẽ rất ồn, do tiếng động từ ngoài vọng vào qua các khe hở.