SIDE CAR " Di Tìm Cam Giac Moi..."

lx125_black

Xe container
Em mà bi giờ thất nghiệp có khi em cũng làm 1 nhát thử cảm giác cho máu, he he (b)

Chinh75

Đi bộ
Bác tới đâu rồi.ngả mũ bái phục bác.Nhìn bác mà thèm em đành an ủi mình 'Nếu chưa có cái mình thíc thì hãy thích những cái mình có":21:

CD125TBL

Xe tải
Loại này có phải đội mũ Bảo hiểm không cụ, em chẳng thấy chỗ nào cụ đội cả? Mà đồ nghề cụ đi xuyên Việt cũng đơn giản nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

culyit

Đi bộ
em phục bác quá. Sao bác ko kiếm bạn đồng hành nào cho đỡ buồn :D:6:

@black: Chuyến đi của bác tuyệt quá. Quá cool:41::41::41:
Em luôn mơ ước được thực hiện những chuyến đi như của bác. Nhưng chẳng bao giờ xin được Visa. :102:
3 bánh đâu rồi ? Hôm nào off loanh quanh HN uống bia đê. Lâu lắm ko gặp. Sorry cụ Black cho em sì pam tí nhé

CôngNông

Xe điện
Phục bác chủ thớt quá. bác đi đến đâu rồi bác ui, phọt ảnh tiếp đi

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
3 bánh đâu rồi ? Hôm nào off loanh quanh HN uống bia đê. Lâu lắm ko gặp. Sorry cụ Black cho em sì pam tí nhé
Mai mang ra lượn lờ nhé.
Nổ máy xe đi chứ, từ Tết đến giờ mà ko đụng vào nhỡ em nó dỗi, ko thèm nổ máy cho mà yêu đâu?:))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Ảnh quá đẹp, Bác có chuyến đi thật hoành tráng.:41:

bluegirl

Xe hơi
:41::41::41::41::41::41::41::41:.hành trình đẹp và lãng mạn quá. Bác đang đi đến đâu rồi? post ảnh lên cho các anh em ngắm tiếp bác nhé.(b)(b)(b)(b)

khoablack

Xe đạp
Cảm ơn những lời động viên của ace diễn đàn ôtôfun, chuyến đi của Black thực hiện trước Tết và tổng thời gian chuyến đi xuyên việt mấy 8 ngày (4.5 ngày chạy xe và 2.5 ngày chơi ở Hà Nội và các thành phố khác... hiện tại xe Black đã về lại sàigòn rồi, hôm này rảnh anh em nhã ý alô Black ra cafe cốc đàm đạo heheh... chúc sức khỏe cả nhà.

jiờ thì pót tiếp nha

thân

khoablack

khoablack

Xe đạp
Vài ảnh trên đèo Hải Vân

Khoablack và anh bạn Ural 3 bánh (lúc này nhìn lại con đường đã đi qua nhìn lại có một mình cô độc một mình và chỉ có chiếc xe là người bạn thật sự không chọc ghẹo mình, không đố kị mình, luôn lắng nghe nhưng gì mình nói, mày ráng lên nha được 1/2 đoạn đường rồi chỉ tao và mày thôi không ai cả.

khoablack

huancongtu

Xe tăng
Tiếp bác ơi
EM mong như bác mà chưa thực hiện được

seabreaz

Xe đạp
tuyet qua bac oi ! bua nao moi bac cafe Tuxuong nhe !(c)

thangngviet

Xe tăng
hoan hô bác lần nữa

khoablack

Xe đạp
"thấp thoáng xa xa bời cát trắng, hàng cây xanh xanh phủ chân trời"
cảm nhận đầu tiên của Black về xứ Huế.

Người dân tảo tần mưu sinh "cảnh một cư dân đang đánh bắt cá" từ trên Đèo Hải Vân nhìn xuống.

Qua đèo Hải Vân

một cái gì đó rất Huế...
Tình cờ đến Huế vào lúc gần xế chiều không án mây chỉ những tia nắng vàng rọi xuống những tán cây, những thành trì kiên cố, những cảnh vật của một buổi chiều tà... làm Black tự dưng thấy nhớ gia đình, nhớ bạn bè, nhớ công việc và người bạn gái hiền lành. Dừng xe ngồi xuống bên góc của cây cầu đi vào thành Nội chỉ một mình. Nhìn quanh quẩn không người thân, ko bạn bè, một nơi hoàn toàn xa lạ, biết đi đâu bây giờ? Tự hỏi Mình đi để làm gì? và cũng tự mình trả lời cho câu hỏi thật ngới ngẩn: không phải đi để nói ta đây, không phải đi để lấy oai, không phải đi để người ta thấy mình hay... có thể người ta nói mình "thằng này Hâm hay đại loại những gì người ta nói" Đi chỉ là mình muốn đi, thích cảm giác cô độc lẻ lôi một mình, do tính Black vậy nên không có một người bạn thân thật sự. Không thổ lộ cứ lầm lầm lì lì nhiều người thấy vậy bực mình "thằng này nó khinh người đấy à...", không bạn bè ko người thân cứ thế mà đi trời đất mênh mông buồn quá, vẫn ngồi đấy bên gốc cây chỉ mình ta.

khoablack

"Chiều Huế" cụm từ nghe buồn làm sao, diễn tả thế nào để nói hết "Chiếu Huế" bây giờ ta, có người xa sứ, có người hối hả sau giờ làm việc về sum họp bên gia đình, người già thì tập thể dục, trẻ con cũng tập thể dục ...

chiều Huế

tuồi thơ kiêu kì

khoablack

khoablack

Xe đạp
ra khỏi Thừa Thiên Huế, chặng đường tiếp theo cam go
Rời khỏi Huế trời đã sụp tối, mà đoạn này cũng được xem là đoạn hiểm nguy nhất Huế - Quảng Trị - Đồng Hới - Hà Tỉnh
xuất phát khỏi Huế trong người đã lấy lại được 1 phần nào năng lượng, Huế thật đẹp từ cảnh vật đến con người, một màu đen bao trùm bầu trời chỉ còn ta với với bạn(sidecar) tiếp tục chặng đường còn lại

Quảng Trị

Đồng Hới
Xuất phát khỏi Đồng Hới tiến thẳng tới Hà Tĩnh

Hầm đèo ngang
Nơi đây có ngôi Miếu, được một anh địa phương kể nghe là ngôi miếu rất Linh thiêng. Đêm giao thừa nào cũng có rất nhiều người đến thắp hương...

Đèo Con
Có chuyện rất vui xảy ra nơi này hehe...
Lúc gần tới đèo dừng xe hỏi thăm đường đèo thế nào, người ta bảo đèo quanh co và nguy hiểm. dừng lại chụp ảnh ai nào ngời có một xe tải dừng hết hồn, bước xuống xe là một bạn nghe tiếng nói là người miền TRung, anh ơi cho em xin giấy bắn tốc độ hehhe lúc đầu chẳng nghe được gì hết hả hả... à anh không phải công lộ hehehee...
khoablack

Sau khi chụp ảnh xong tiếp tục hành trình vượt đèo đêm khuya, cái lạnh rét của xứ Quảng lạnh vào tận trong người, lạnh giá buốt, nhưng không vì thế mà không tiếp tục... lên đường
Một mình trong đêm tối không bóng người chỉ có một màng đêm bao trùm thỉnh thoảng một lúc lại có mấy pác xe tải chạy qua, chạy lại rồi cũng mất tâm chỉ còn Ta với Mi (anh bạn sidecar) cứ thế chạy trong màng đêm lạnh giá, đã giá lạnh cộng thêm đợt sương mù dày đặc, mặt mũi lúc này đã ướt đẩm vì sương, quần áo cũng vậy nhìn bên thuyền từng giọt nước đọng lại và chảy xuống như là đi trong nưa vậy, thoáng nhìn cột móc cây số lúc này còn khoảng 60km nữa là đến thành phố Vinh, do mệt và cái lạnh thấu xương nhìn phía trước có trạm xăng dừng lại thấy có tiệm tạp hóa nhỏ nhỏ vào mua bịt bánh ngồi ăn nghỉ mệt một tí.
Bác chủ quán: hỏi thăm cháu đi đâu vậy?
Black: Cháu ra Hà Nội
Bac chủ quán: trời gần sáng rồi làm pác chè cho ấm bụng rồi nghĩ sáng đi tiếp chứ giờ này rét lắm
Black: vật Bác cho cháu nghĩ nhờ tí nhá.
rồi nằm dày trên chiếc ghé cây chọp mắt xí...
trời hừng sáng, mà lạnh rung chắc nghĩ không đi nổi nữa. Cố gắn lên xe chạy một mạch cách thành phố Vinh 23km, có một khách sạn vào nghĩ lưng một lúc. nhận phòng lăng đùng ra ngủ chẳng biết gì, thức giấc đồng hồ đã 11h rồi tấm rửa tiếp tục lên đường

từ cửa khách sạn nhìn ra, cảnh vật yên tỉnh làm sao

Đại học Vinh

Bảo tàng Quân Khu 4

em gái Vinh
Dừng xe lại chụp cảnh Thành Phố Vinh, nhìn cảnh vật một bầu không khí lạnh cộng thêm cái màu ngối đỏ tạo cảm giác củ kỉ và buồn ủ rủ, chỉ có em gái là tươi vui mang lại một chúc gì đó để hoài niệm về thành phố này.

Cô ngồi xe tên Dung là chị, cô ngồi thuyền Tên Liên là em coĩn số fone cô em số điện thoại heheh....

rạng ngời sắc Xuân

ra khỏi địa phận thuộc khu vực ngoại thành, pà con nơi đây vẫn còn cực khổ lắm...

anh nông dân bên xe thồ vận chuyển gạch.

một ngày của những người nông dân bán mặt cho đất bán lưng cho trời.
qua khỏi thành phố Vinh khoảng 40, 50km gì đó thấy bên tay trái mình có ngôi làng anh Hùng nhỏ nhỏ,chạy thẳng vào. chao ôi cảnh vật nhưng trong fim Bắc vậy.

đường làng

nhà củ

đường xưa

trâu già

khoablack