[Funland] Sen Việt big C - 1 đi không trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sonmic

Xe đạp
hôm qua trong khi chờ đợi xem Ơ rô, khu em bắt được một chú trộm mèo, cả bản đổ ra hành hình cho chú đấy một trận thừa sống thiếu chết, em cũng tham gia đá đ.ít cho nó vài phát, cũng cảm thấy sướng cái chân, vui cái bụng.... đến tối về nhà bỗng suy ngẫm, ờ mà sao mình lại đá đ.ít nó nhỉ, mình có mất con mèo nào đâu @-)
và bỗng nhiên lẫn thẩn nghĩ về thằng trộm mèo: trong số những người tham gia đánh nó, hẳn có rất nhiều loại, tạm phân như sau:
- người chủ của con mèo bị nó trộm: rất chính đáng! vì bắt được thằng trộm tài sản của mình, thì phải tẩn nó vài phát cho đỡ cái bức xúc mất của của mình chứ, cho nó chừa cái thói ăn trộm của mình và của những người khác. Tuy nhiên anh này cũng chỉ tẩn vài phát rùi ôm con mèo về nhà, đóng cửa tắt đèn, hết phim.
- những người đã từng bị mất mèo trong khu: họ cũng có cái bức xúc sẵn trong lòng về việc mất mèo, nên bắt được thằng này, chả cần biết có phải chính nó là thủ phạm trộm mèo nhà mình không, tẩn cho hết bức xúc đã. Những người này tẩn mạnh hơn một chút, vừa tẩn còn vừa kể tội trộm mèo của thằng láo toét kia...
- những người chả liên quan gì đến mất mèo, trộm mèo, nhưng bức xúc vì hành vi gây phuơng hại cho xã hội và ảnh hưởng đến quyền lợi của nhiều người, dù không phải trực tiếp của mình: những người này đông nhất, và lại tẩn nhiệt tình nhất, lâu nhất, hình như là với nhiều bức xúc nhất

Hii đó là chuyện con mèo, sáng nay vào OF, lại vẫn thấy cái thớt hot này cứ được up lên up xuống, lúc nào cũng ở trang nhất, nhưng mà thôi, chả bình luận gì nữa.

Cái thằng trộm mèo hôm qua sau phải lạy bà con như tế sao, hứa sẽ không trộm mèo nữa, và bà con cũng tha cho nó về, công an cũng chẳng bắt cái loại tép riu đấy làm gì cho nó chật buồng giam, chả biết nó có giữ lời hứa mà sống tử tế không, nhưng thôi cũng phải mở cửa để nó làm người luơng thiện chứ!!!
Nhà cụ này đừng đem câu chuyện con mèo, thằng trộm mèo, với người đánh mấy thằng trộm mèo vào đây nữa. Chịu khó tư duy tí thì sẽ chẳng thấy không liên quan tẹo nào đâu cụ ạ.

Đối với ngành dịch vụ mà nói, không biết tiếp thu ý kiến, sửa sai thì khi chết đừng có kêu ai. Nếu chừng nào SV chưa biết mình sai, chưa có phương án sửa sai, thì khách hàng (kể cả khách hàng tiềm năng) có quyền phải nhắc nhở và tẩy chay. Không phải lúc nào dĩ hòa vi quý là ổn đâu, xã hội chỉ có thụt lùi thôi cụ ạ.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
hôm qua trong khi chờ đợi xem Ơ rô, khu em bắt được một chú trộm mèo, cả bản đổ ra hành hình cho chú đấy một trận thừa sống thiếu chết, em cũng tham gia đá đ.ít cho nó vài phát, cũng cảm thấy sướng cái chân, vui cái bụng.... đến tối về nhà bỗng suy ngẫm, ờ mà sao mình lại đá đ.ít nó nhỉ, mình có mất con mèo nào đâu @-)
và bỗng nhiên lẫn thẩn nghĩ về thằng trộm mèo: trong số những người tham gia đánh nó, hẳn có rất nhiều loại, tạm phân như sau:
- người chủ của con mèo bị nó trộm: rất chính đáng! vì bắt được thằng trộm tài sản của mình, thì phải tẩn nó vài phát cho đỡ cái bức xúc mất của của mình chứ, cho nó chừa cái thói ăn trộm của mình và của những người khác. Tuy nhiên anh này cũng chỉ tẩn vài phát rùi ôm con mèo về nhà, đóng cửa tắt đèn, hết phim.
- những người đã từng bị mất mèo trong khu: họ cũng có cái bức xúc sẵn trong lòng về việc mất mèo, nên bắt được thằng này, chả cần biết có phải chính nó là thủ phạm trộm mèo nhà mình không, tẩn cho hết bức xúc đã. Những người này tẩn mạnh hơn một chút, vừa tẩn còn vừa kể tội trộm mèo của thằng láo toét kia...
- những người chả liên quan gì đến mất mèo, trộm mèo, nhưng bức xúc vì hành vi gây phuơng hại cho xã hội và ảnh hưởng đến quyền lợi của nhiều người, dù không phải trực tiếp của mình: những người này đông nhất, và lại tẩn nhiệt tình nhất, lâu nhất, hình như là với nhiều bức xúc nhất

Hii đó là chuyện con mèo, sáng nay vào OF, lại vẫn thấy cái thớt hot này cứ được up lên up xuống, lúc nào cũng ở trang nhất, nhưng mà thôi, chả bình luận gì nữa.

Cái thằng trộm mèo hôm qua sau phải lạy bà con như tế sao, hứa sẽ không trộm mèo nữa, và bà con cũng tha cho nó về, công an cũng chẳng bắt cái loại tép riu đấy làm gì cho nó chật buồng giam, chả biết nó có giữ lời hứa mà sống tử tế không, nhưng thôi cũng phải mở cửa để nó làm người luơng thiện chứ!!!
Em tin cụ là một người rất quảng đại, tuy nhiên nếu cụ mất mèo một lần thôi thì em sẽ không tin điều đó nữa. Em vào SV 1 lần, cạch đến già; và bây giờ em UP tiếp cho nó hết đất sống vì vẫn còn bố láo. Cụ cứ đến đó măm cùng với tấm lòng quảng đại của mình và sau đó nếu có gì bức xúc cụ cũng đừng xả trên OF nhé

Chỉnh sửa cuối:

onlinefisher

Xe điện
Nhà cháu mà là cụ ấy, nhà cháu sẽ tự véo mũi mình một cái để tự trừng phạt:
Tại sao mình có mèo mình không có nhu cầu ăn, lại để người không có mèo mà ăn phải thòm thèm, chỉ vì thèm quá người ta mới phải đi ăn trộm => bị đánh => bác nuôi mèo phải tự kiểm điểm lại minh đi.

chicubi

Xe tải
e xin phép ủn nó lên để mọi người nhớ cạch mặt nó ra

harrynh

Xe container
Nhà cụ này đừng đem câu chuyện con mèo, thằng trộm mèo, với người đánh mấy thằng trộm mèo vào đây nữa. Chịu khó tư duy tí thì sẽ chẳng thấy không liên quan tẹo nào đâu cụ ạ.

Đối với ngành dịch vụ mà nói, không biết tiếp thu ý kiến, sửa sai thì khi chết đừng có kêu ai. Nếu chừng nào SV chưa biết mình sai, chưa có phương án sửa sai, thì khách hàng (kể cả khách hàng tiềm năng) có quyền phải nhắc nhở và tẩy chay. Không phải lúc nào dĩ hòa vi quý là ổn đâu, xã hội chỉ có thụt lùi thôi cụ ạ.
Híc, cụ ấy bảo lad SV như thằng ăn trộm còn gì cụ.....

Vincentblack

Xe tải
Ơ đang Sen Việt lại qua đánh mèo à! Thế ai là còn mèo, ai là thằng ăn trộm, ai là thằng đánh mèo đây?

thuysinh.tl

Xe container
Người ta chỉ mở cửa nếu nó biết hối hận và muốn làm người lương thiện. Cái loại ăn trộm mà tìm cách bao biên là "nhặt cái dây ai dè đầu kia buộc với một con mèo" thì người ta nên đem nó đi đào tạo ợ. Câu chuyện của cụ chẳng phù hợp trong chuyện này tý nào cả.

hieuhic

Xe điện
Hôm nay em đi qua SV vẫn thấy nó mở cửa, nhưng khách hàng thì lèo tèo. Chắc ngáp ngoải được hết tháng sau.

AQ.

Xe tăng
Em mong kịch bản xảy ra thế này: SV ngắc ngoải ít hôm thì đóng cửa. Chủ nhà hàng phá sản phải đi bán lạc rang. Thấm bài học xương máu nên chiều khách hết mức. Từ đó phất lên mở lại nhà hàng với câu thần chú "Khách hàng là thượng đế, khách hàng luôn đúng". Rồi mở được 1 chuỗi nhà hàng ở cả nước ngoài.

.... Rồi bẵng đi chục năm, 1 ngày đẹp trời cụ Hanoien bỗng nhiên được tiếp 1 ông khách, chở theo 1 xe contener đồ ăn BF đến tặng, quỳ vái từ xa ôm chân cụ chủ thớt khóc nức nở "đội ơn ông cho con bài học, mới có thành công hôm nay"

Hic, kịch bản trong mơ, chắc chỉ xảy ra ở ... nước ngoài???. Em có quyền mơ, các cụ đừng chém nhá

PhiCong

Xe buýt
Ông nào nghĩ ra câu chuyện trộm mèo hay vãi, cố tình lấp liếm mà thô.

lexusandbmw

Xe điện
chủ nhật em đưa gấu và F1 đi búp phê, gần chỗ bà triệu là sen gì ý nhể cụ nào giúp em địa chỉ với?

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]

biketn

Xe tải
tẩy chay thôi xong cụ nào có nhóm bạn toàn các cụ cao to lực lưỡng dẫn đến ăn thử cho vui ạh :))

xem mấy thằng bảo vệ có dám tôi yêu cầu a thanh toán ko, thật là bức xúc

say xe

Xe tải
Thôi thôi các bác ơi... Mình cùng tẩy chay nhà hàng này đc chưa em đảy len để cuói tuần gia đình nào có cải thiẹn thì tránh sv bigc long biên.

Chỉnh sửa cuối:

Komatsu

Xe tải
Website
www.otofun.net
Em tin cụ là một người rất quảng đại, tuy nhiên nếu cụ mất mèo một lần thôi thì em sẽ không tin điều đó nữa. Em vào SV 1 lần, cạch đến già; và bây giờ em UP tiếp cho nó hết đất sống vì vẫn còn bố láo. Cụ cứ đến đó măm cùng với tấm lòng quảng đại của mình và sau đó nếu có gì bức xúc cụ cũng đừng xả trên OF nhé
Nhà em có lần bị mất chó, hồi ý bọn ở HN nó vẫn đi câu chó nhiều lắm, có lần em về muộn thấy cổng mở, nghĩ đến bọn trộm em nhặt cái thanh gỗ của nhà làm mộc gần đấy, vào trong ngõ rồi thì thấy 1 thằng chạy ra, 1 thằng đón chạy mất, em chỉ kịp đập trượt vào đuôi xe nó (vì còn phải dựng con 82 của em;)) ). Chứ lúc ý mà đập được em vấn đạp. Ai phải bị mất cái gì rồi thì mới hạn những thằng không chịu làm mà chỉ đi ăn cắp của người khác:D

Trạng thái
Thớt đang đóng