[Funland] Sầu riêng nhiều quá!

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi ạ, chôm chôm nhãn, quả rời ăn ngay ngọt thơm tuyệt luôn. Nhưng mang ra bắc bị héo nhìn xấu mà ăn mất ngon ngay ạ.
Chôm chôm mang ra ngoài này ăn bị dính vỏ hạt mất ngon hihi

Tiger Hunter

Xe container
Ko xuất đc thì bán nội địa chứ sao cụ? Tôm hùm, cua gạch, bào ngư.. cũng thế mà. Năm nay đặc sản bán khắp nơi :D

Kua keng keng

Xe máy
Đang hạn hán và xuất khẩu khó. Cơ hội thưởng thức sầu giá rẻ.
Nhưng em vẫn thích mua loại 170k/kg cho an tâm. Hôm trước nghiến răng mua 1 quả 😊
Cụ ăn sầu quả nào mà múi ướt, chảy nước thì là sầu rụng còn múi khô ráo là 100% thuốc cụ ah.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

duytrong

Xe lăn
Em sợ cái mùi sầu riêng này lắm, không dám bén mảng.

fantasy0178

Xe tăng
Em đi Cần Thơ, Long Xuyên mua tận chợ nổi Cái Răng còn 40-50 k/ kg đây cụ. Nhưng sầu còn nguyên cuống thắt, đi máy bay về ngay trong ngày mà bổ chín ăn ngon ngậy, cơm vàng, hạt lép như hạt vải thiều. Em mua full 60 ký vừa sầu vừa măng cụt về cho mấy nhà ae luôn.
Giá bán lẻ thì cũng k chênh nhau nhiều, nhất là cụ mua ở chợ nổi Cái Răng là chuyên bán cho khách du lịch thì giá tất nhiên k thấp đc. Vựa sầu nhiều cũng k phải dưới mạn đó, hàng chuyên xuất phải mãi trên Ngũ Hiệp, Tiền Giang hoặc Long Khánh, hoặc Tây Nguyên. Ngoài ra e ở Bến Tre có sầu riêng Cái Mơn rất ngon, sau đến hàng Tân Phú cũng ổn.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Sầu 5 múi 1 quả chứ cụ? Thi thoảng ăn thôi, thực sự là quá đắt với nhà nào thu nhập bình dân.

Trưởng làng

[Tịch thu bằng lái]
Có uẩn khúc gì ko các cụ, sao bỗng dưng năm nay đâu đâu cũng bán món này, vỉa hè tý tý lại gặp 1 đống đổ bán.
Với em thì sầu riêng là món đắt tiền, hơn trăm bạc được có 2 múi nhỡ, giờ thấy họ bán đánh đống thấy có gì đó sai sai...
Riêng với chung gì. Em là cạch sầu riêng và mít đến già trừ trường hợp của nhà thì em a no luôn

Leanh65

Xe container
Giá bán lẻ thì cũng k chênh nhau nhiều, nhất là cụ mua ở chợ nổi Cái Răng là chuyên bán cho khách du lịch thì giá tất nhiên k thấp đc. Vựa sầu nhiều cũng k phải dưới mạn đó, hàng chuyên xuất phải mãi trên Ngũ Hiệp, Tiền Giang hoặc Long Khánh, hoặc Tây Nguyên. Ngoài ra e ở Bến Tre có sầu riêng Cái Mơn rất ngon, sau đến hàng Tân Phú cũng ổn.
Em cũng mua cả trên đường từ Tân Châu về Cần Thơ mà cụ, đổ đống bên đường như đống đá luôn. Nhưng sầu thường không phải ri6 nên ăn không ngon bằng mua trên Cần Thơ.

jany

Xe tăng
Chuẩn rồi ạ, chôm chôm nhãn, quả rời ăn ngay ngọt thơm tuyệt luôn. Nhưng mang ra bắc bị héo nhìn xấu mà ăn mất ngon ngay ạ.
chôm chôm muốn mang ra bắc phải đóng thùng giấy, bên trong lót lá chuối xanh. Chứ còn đóng túi nilon hoặc thùng xốp thì hỏng là phải

Dan du an

Xe ba gác
Sầu em thấy ngon nhất là trên Daknong. Nhưng chính dân ở đó cũng không ăn sầu bán dọc đường.....

Ba Kích Rừng

Xe điện
Em thấy mấy vựa sầu ngoài chỗ em nó cứ gửi xe Nam Định ra.. Sau em mới biết.. Dân Nam Định có nhiều người.. vô Tây Nguyên mua đất.. Cầy Sầu và dưới sầu là trồng Đinh Lăng.. Mùa quả thì sẽ chuyển xe đưa Bơ.. Sầu từ Tn ra Nam Định. Vì có nhiều xe lắm.. Rồi từ Nam Định lại chuyển đi các tỉnh lân cận.. Một thùng sầu từ Nam định gửi ra chỗ em .. xe nó lấy có 50k cước.. vì có quá nhiều đầu xe . Nhưng cũng thùng ấy mà chở từ Hn về là 100k.. tính xe,tính vận chuyển,cước,nguồn nhập vv... Lấy từ Tây Nguyên ra là dễ nhất.. Sầu Miền Nam hay bơ MN ko có xe,ko có cửa ra ngoài này.. Đi theo xe to vận tải thì ko linh hoạt như xe khách

fantasy0178

Xe tăng
Chuẩn đét luôn. Nguyên nhân tại sao mình chỉ xuất đựoc hàng đi sang anh hàng xóm thì cũng từ đây mà ra. Hàng nhà mình các cụ nông dân thì khiếp rồi, tưới thuốc hơn cả tưới nước nên cungz chịu thôi, xuất sang bên khác nó éo mua. Cơ mà mở mồm ra là chie bán đồ sạch với lại ko có thuốc đấy.
Bây h hàng xuất ế nên nội tiêu ăn đc hàng ngon hơn chứ trc TQ nó nhập nhiều thì đại đa số hàng xuất ra Bắc là hàng loại 2,3,4. Lúc xuất đc đều thì lái nó vào vườn mua cả vườn luôn, đến ngày cho người vào cắt, về phân loại hàng đẹp XK, hàng xấu nội tiêu, ai hơi đâu mà giữ lại mấy quả cho chín cây mà mấy mụ bán hàng online ra rả hàng chín cây tự rụng, các mẹ tin sái cổ, :))

Chỉnh sửa cuối:

jany

Xe tăng
Cụ ăn sầu quả nào mà múi ướt, chảy nước thì là sầu rụng còn múi khô ráo là 100% thuốc cụ ah.
tùy loại chứ cụ
tùy độ chín nữa
sầu hạt lép, sầu thái thì múi nó khô mà. Sầu ta thường ướt hơn

fantasy0178

Xe tăng
Em cũng mua cả trên đường từ Tân Châu về Cần Thơ mà cụ, đổ đống bên đường như đống đá luôn. Nhưng sầu thường không phải ri6 nên ăn không ngon bằng mua trên Cần Thơ.
Cụ có thời gian ghé Bến Tre tìm mua sầu riêng Cái Mơn ăn đảm bảo thấy khác bọt luôn, đặc sản nổi tiếng đấy cụ.

Dan du an

Xe ba gác
Bây h hàng xuất ế nên nội tiêu ăn đc hàng ngon hơn chứ trc TQ nó nhập nhiều thì đại đa số hàng xuất ra Bắc là hàng loại 2,3,4. Lúc xuất đều thì lái nó vào vườn mua cả vườn luôn, đến ngày cho người vào cắt, về phân loại hàng đẹp XK, hàng xuất nội tiêu, ai hơi đâu mà giữ lại mấy quả cho chín cây mà mấy mụ bán hàng online ra rả hàng chín cây tự rụng, các mẹ tin sái cổ, :))
Cụ nào biết giải ngố cho em nhưng đợt em vào Daknong, lái xe đưa em đi là người trong đó bảo nếu nó chín kiểu rụng trên cây xuống thì không bao giờ mang ra được ngoài Bắc vì sang ngày là hỏng rồi.

edc

Xe lăn
Năm nay sầu đắt chứ rẻ gì, tháng trước 80-90 k/kg, tháng này chính vụ thấy giảm 1 ít thôi, chứ đâu có rẻ. Chủ pic có nhầm ko thế
Chuẩn ợ. Em thấy gấu nhà em, toàn ăn vụng, ăn trộm bố con nhà em món sầu riêng này. Em hóng được, giá cũng vậy :D