[Funland] Sầu riêng nhiều quá!

Leanh65

Xe container
Cuống quả sầu cắt với sầu chín rụng nhìn phát biết ngay mà cụ. Đít quả chín cây nó cũng luôn bị nhũn trước phần vỏ thân quả.
Bây h hàng xuất ế nên nội tiêu ăn đc hàng ngon hơn chứ trc TQ nó nhập nhiều thì đại đa số hàng xuất ra Bắc là hàng loại 2,3,4. Lúc xuất đc đều thì lái nó vào vườn mua cả vườn luôn, đến ngày cho người vào cắt, về phân loại hàng đẹp XK, hàng xấu nội tiêu, ai hơi đâu mà giữ lại mấy quả cho chín cây mà mấy mụ bán hàng online ra rả hàng chín cây tự rụng, các mẹ tin sái cổ, :))

fantasy0178

Xe tăng
Cụ nào biết giải ngố cho em nhưng đợt em vào Daknong, lái xe đưa em đi là người trong đó bảo nếu nó chín kiểu rụng trên cây xuống thì không bao giờ mang ra được ngoài Bắc vì sang ngày là hỏng rồi.
Chuẩn đấy cụ, sầu mà chín rụng thì mang ra Bắc vào mắt vì nó hỏng nhanh lắm. Hơn nữa xuất khẩu giá nó cao, lợi nhuận nhiều nên k ai tìm cách mang mấy trái rụng đi xa bán làm gì

Leanh65

Xe container
Vâng, cty em có mấy dự án ở chỏng, em cũng hay phải đi. Em đánh dấu để hôm nào có thời gian em tăm thử ạ.
Cụ có thời gian ghé Bến Tre tìm mua sầu riêng Cái Mơn ăn đảm bảo thấy khác bọt luôn, đặc sản nổi tiếng đấy cụ.

Leanh65

Xe container
Vẫn mang được, nhưng phải đi máy bay chứ oto thì em không biết. Em mua sáng sớm về để phòng lạnh ks chiều bay ra ngay mà sáng mai phải bổ hết cho tủ không nó chín quá bị cay
Cụ nào biết giải ngố cho em nhưng đợt em vào Daknong, lái xe đưa em đi là người trong đó bảo nếu nó chín kiểu rụng trên cây xuống thì không bao giờ mang ra được ngoài Bắc vì sang ngày là hỏng rồi.

Kua keng keng

Xe máy
tùy loại chứ cụ
tùy độ chín nữa
sầu hạt lép, sầu thái thì múi nó khô mà. Sầu ta thường ướt hơn
Em chỉ phân biệt sầu rụng vs sầu thuốc thôi cụ. Còn loại nào cũng thế cả, thực tế người bán ai cũng quảng cáo là sầu rụng từ dona, ri6, thái nhưng toàn thuốc thôi. Hàng rụng cái ăn luôn thì rất ngon, múi khô ráo nhưng để vài tiếng là nhão, chảy nước ngay

Tuấn_132

Xe tải
Em là người trồng sầu riêng nè, các cụ các mợ nào thắc mắc gì em trả lời trong tầm hiểu biết của em, đảm bảo chân thực nhất ạ.

Kua keng keng

Xe máy
Đúng rồi cụ, sầu rụng để mấy tiếng là chảy nước ngay. Ăn đắng k ngon nữa. Trừ khi đi air thì ngoài Bắc mới có sầu rụng. Cụ mua về khui mà múi nó khô ráo là 100% thuốc

Kua keng keng

Xe máy
Em là người trồng sầu riêng nè, các cụ các mợ nào thắc mắc gì em trả lời trong tầm hiểu biết của em, đảm bảo chân thực nhất ạ.
Cụ ở khu nào vậy. E cũng có 1 năm chăm sầu khu Long Khánh đồng nai

xgamox

Xe tải
Đùa, chả ai trồng sầu chờ sâu chín rụng để thu hoạch. Vào vườn sầu chín rụng khác gì vào bãi mìn nổ chậm. Người ta thu hoạch trước chứ ai để sầu rụng. Mà sầu nặng rụng xuống có mà tan nát.

Kua keng keng

Xe máy
Bây h hàng xuất ế nên nội tiêu ăn đc hàng ngon hơn chứ trc TQ nó nhập nhiều thì đại đa số hàng xuất ra Bắc là hàng loại 2,3,4. Lúc xuất đc đều thì lái nó vào vườn mua cả vườn luôn, đến ngày cho người vào cắt, về phân loại hàng đẹp XK, hàng xấu nội tiêu, ai hơi đâu mà giữ lại mấy quả cho chín cây mà mấy mụ bán hàng online ra rả hàng chín cây tự rụng, các mẹ tin sái cổ, :))
Ai bán chả quảng cáo hàng rụng. Hãy là người tiêu dùng thông minh, muốn ăn thì phải tìm hiểu chứ nghe mấy mẹ bán hàng nhanh die lắm. Cái thuốc nó nhúng sầu dính vào tay mình còn thối cả thịt cơ mà

jany

Xe tăng
Em chỉ phân biệt sầu rụng vs sầu thuốc thôi cụ. Còn loại nào cũng thế cả, thực tế người bán ai cũng quảng cáo là sầu rụng từ dona, ri6, thái nhưng toàn thuốc thôi. Hàng rụng cái ăn luôn thì rất ngon, múi khô ráo nhưng để vài tiếng là nhão, chảy nước ngay
bổ múi ra thì chảy nước là phải rồi cụ. Muốn không chảy nước thì ăn múi nào lấy múi đó, còn lại để nguyên trong vỏ, bọc giấy báo (không bọc nilon), cho vào tủ lạnh.
Sầu riêng chín nókhông chínđều mà chín từ cuống, nên nếukhông dùng thuốc kích chín,phần múi gần cuốngchín rồi mà phần múi phíađuôi lại chưa :D
Quan trọng là dùng thuốc gì thôi.
Sầu rụng không vận chuyển đi xa được, nên làm gì có sầu rụng bán. May mắn lắm thì có sầu già.

Kua keng keng

Xe máy
Đùa, chả ai trồng sầu chờ sâu chín rụng để thu hoạch. Vào vườn sầu chín rụng khác gì vào bãi mìn nổ chậm. Người ta thu hoạch trước chứ ai để sầu rụng. Mà sầu nặng rụng xuống có mà tan nát.
Cụ ơi dân trồng sầu vẫn nói sầu nó biết tránh người đấy. Nó k rụng vào người đâu còn thực tế cả cây bao nhiêu là quả có quả chín trước quả chín sau. Thường thì ng ta chờ cho nó đều nhau rồi mới thu hoạch thì những quả nào chín quá vẫn để rụng như thường

Kua keng keng

Xe máy
bổ múi ra thì chảy nước là phải rồi cụ. Muốn không chảy nước thì ăn múi nào lấy múi đó, còn lại để nguyên trong vỏ, bọc giấy báo (không bọc nilon), cho vào tủ lạnh.
Sầu riêng chín nókhông chínđều mà chín từ cuống, nên nếukhông dùng thuốc kích chín,phần múi gần cuốngchín rồi mà phần múi phíađuôi lại chưa :D
Quan trọng là dùng thuốc gì thôi.
Sầu rụng không vận chuyển đi xa được, nên làm gì có sầu rụng bán. May mắn lắm thì có sầu già.
Hjk e ăn sầu toàn tính bằng quả, chả bao giờ khui ra mà lại k ăn hết cả. E ăn rụng tại vườn nên là chín đều hết rồi 😝

Kua keng keng

Xe máy
Cuống quả sầu cắt với sầu chín rụng nhìn phát biết ngay mà cụ. Đít quả chín cây nó cũng luôn bị nhũn trước phần vỏ thân quả.
K phải ai cũng biết nhìn cuống đâu ah. Mấy mợ bán loại sầu có cái tem dán quanh cuống í toàn bảo sầu e là hàng rụng, hài hài là

Hung Phuc

Xe điện
Có uẩn khúc gì ko các cụ, sao bỗng dưng năm nay đâu đâu cũng bán món này, vỉa hè tý tý lại gặp 1 đống đổ bán.
Với em thì sầu riêng là món đắt tiền, hơn trăm bạc được có 2 múi nhỡ, giờ thấy họ bán đánh đống thấy có gì đó sai sai...
Nhu cầu nhập khẩu hàng nông sản và thủy Hải sản của TQ giảm mạnh nên nó thừa thôi

RangeRover6789

Xe hơi
Em thấy nó bán ở chợ. Cũng mua quả ăn thử. Mẹ nó toàn sầu non bị thuốc. Về ko ăn được. Còn ko bằng khoai sống