[Funland] Sau này để tiền trong ngân hàng gay phết

Huthasa

Xe container
Lại thừa nhận thêm là mình dốt nữa à? Phiến sâu như cái LON? Sao dạo này em ngoan thế?
Ủ ôi! Bẩn thế, nói đuối quá bỏ bóng đá người à!? Vừa dốt lại vừa hèn!
[/QUOTE]
Ủ ôi! Bẩn thế, nói đuối quá bỏ bóng đá người à!? Vừa dốt lại vừa hèn!
Tự nói mình à? Sau như LON?
[/QUOTE]
Hạ hỏa hạ hỏa hai cụ ơi.

cupido1

Xe tải
Như em bây giờ đi xklđ ở nước ngoài, mỗi tháng lấy tiền lương ngoại tệ đều kiếm người đổi sang tiền việt rồi ck vào tk em. Sau đó em lại ck sang tk mẹ em ở quê. Mỗi tháng tầm 40 50tr, vậy không biết có phải nộp thuế không và tính ntn ạ? Có cụ mợ nào biết chỉ cho em với, em cảm ơn ạ!
Gửi tiền trực tiếp về cho mẹ đi bác.
Giờ mà chúng nó đòi hốt thuế kiều hối nữa thì éo ai thèm gửi ngoại tệ về nữa đâu

Website
www.facebook.com
Vâng, các cụ ấy nhận tiền chả gấp tỷ lần nhân dân, nhưng chả cụ nào ck toàn phải face to face, nhân dân có vài hào lẻ thì lại hay ck cho tiện, hic. Các bố cứ “minh bạch” đi đã rồi hãy bảo nhân dân “minh bạch”, còn k thì cũng mắt nhắm mắt mở, tạo điều kiện cho nhau làm ăn đê, đưng có chèn ép quá đáng, rồi lại phải làm cách mệnh :D
Toét chú ý ngôn ngữ khi còm dạo. Nhắc nhở lần cuối nhé.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

trungnh

Xe tăng
Các cụ yên tâm, không làm được đâu. Data Migration giữa Thuế với Bank, Bank Policy chưa bao giờ là khả thi trong chuyện này.

Dzi Etch I

Xe buýt
Trả lương, thu nhập qua tài khoản thì sao các cụ nhỉ?

manhanoi

Xe tăng
Đúng là công nghệ thông tin nửa mùa.
Thế mà họp chính phủ điện tử nghe cứ choang choang "bao nhiêu phần trăm đăng ký khai thuế qua mạng, bao nhiêu phần trăm nộp thuế qua mạng."
Nọ thấy bấm khai trương BHXH điện tử, em tải app khê khai đủ kiểu, chụp cả 2 mặt CMND, xong xuôi nó chốt lại là ra BHXH kê khai bản cứng đăng ký dịch vụ :P

Charmsalot

Xe tăng
Nọ thấy bấm khai trương BHXH điện tử, em tải app khê khai đủ kiểu, chụp cả 2 mặt CMND, xong xuôi nó chốt lại là ra BHXH kê khai bản cứng đăng ký dịch vụ :P
Vâng. Công nghệ thông tin nửa mùa mà cụ. Đã khai trên mạng rồi lại còn in ra bản cứng, đến xếp hàng để chờ nộp, nhà quê, nhiêu khê, mất thời gian kinh khủng.
Nộp xong hồ sơ hoàn thuế, gặp được cán bộ thì:
- anh ơi khoản đóng góp cho người nghèo của anh không có chứng từ à?
- Vậy à? Thôi có mấy trăm, để anh bỏ ra khỏi hồ sơ.
- không được anh ơi, không bỏ ra được. Anh phải mang chứng từ về đây.
- Anh chịu. Từ đầu năm, anh lấy đâu ra chứng từ.

cupido1

Xe tải
Vâng. Công nghệ thông tin nửa mùa mà cụ. Đã khai trên mạng rồi lại còn in ra bản cứng, đến xếp hàng để chờ nộp, nhà quê, nhiêu khê, mất thời gian kinh khủng.
Nộp xong hồ sơ hoàn thuế, gặp được cán bộ thì:
- anh ơi khoản đóng góp cho người nghèo của anh không có chứng từ à?
- Vậy à? Thôi có mấy trăm, để anh bỏ ra khỏi hồ sơ.
- không được anh ơi, không bỏ ra được. Anh phải mang chứng từ về đây.
- Anh chịu. Từ đầu năm, anh lấy đâu ra chứng từ.
hành là chính :-<
Nói thế nói nữa vẫn thế, slot để làm "cán bộ thuế" chắc phải hơn cả hải quan

Binhcoi8x

Xe tăng
Thực sự thì em muốn kiểm soát minh bạch dòng tiền NH trước hết là từ quan chức để giảm bớt tham nhũng. Còn bọn KD dĩ nhiên là phải đóng thuế, nhưng nghe tin bọn đó quịt thuế vài chục củ cũng đỡ tức hơn ông này ông kia làm thất thoát nghìn tỏi.
Bác nói đúng ý em quá. Cái luật nào mà đánh đc vào tham nhung của các quan thì mới nên áp dụng triệt để. Chứ cứ cắt hết nguồn thu của dân thì cũng ăn thua gì so với lượng tiền tham nhũng của các quan tham.

VietPx91

Xe máy
Quản lý Thuế là tạo ra bình đẳng giữa các DN, giữa các hộ kinh doanh...Anh bán online không nộp đồng nào trong khi đó những người có Đăng ký kinh doanh nộp không thiếu một khoản nào....Dần dần nếu có khoản tiền vào tài khoản mà không hạch toán được vào đâu chủ tài khoản cũng phải giải trình để xem sạch hay bẩn.Tuy nhiên cần có thời gian rồi sẽ đâu vào đấy hết.
Cá nhân tôi ủng hộ việc này.
em vote cho bác ý kiến hay. Yên tâm là sau này có cơ chế cách tính, cách hiểu hết chứ không ai vô tội vạ bắt nộp thuế linh tinh đâu :v

vios77

Xe buýt
Rút kinh nghiệm cụ ạ. Lần sau có đủ bản lĩnh chiến đấu với người nhà nước rồi thì em sẽ nhắc nó.

Em cũng éo biết là thu nhập của em trong một năm có những khoản nào. Rồi làm từ thiện bão lũ hết bao nhiêu. Rồi còn xin chứng từ đã đóng góp từ thiện. Mịe, một đống giấy tờ. App khai thuế thì nhìn đã thấy nản.
Rõ ràng là cơ quan thuế đẩy cái bất tiện về cho người dân.
Cụ còn k biết mình thu nhập bao nhiêu, từ thiện bao nhiêu... Nói chung bản thân mình còn k biết mình có thu nhập bao nhiêu thì làm sao thuế nó biết được. Nên nó bắt cụ tự khai tự chịu trách nhiệm khi cụ khai k đúng sự thật. Vậy nên kệ đi cụ chủ dù thế naod mình cũng phải chấp hành thôi nó mà minh bạch hết dc thì đúng là thiên đường rồi. Có khi lúc đó cụ lại muốn như hiện tại ý chứ. Tỷ dụ như bây giờ cụ có o tô đi nhưng lại muốn không khí sạch như ngay xưa các cụ nhà ta đi xe kéo vậy. Nên thoải mái đi cụ.

vios77

Xe buýt
Em k biết các cụ đọc sao lại hiểu dc là tiền qua TK là phải noppj thuế nhỉ. Trên TG *** có nước nào như vậy đâu nên VN cũng thế tiền qua TK k nói lên vấn đè j, mà vấn đè là tiền đó là tiền j nhé. VD cụ mua BDS của ông A cụ khi 100 củ, cụ chuyển qua TK ông A, nhưng khi kê khai thuế cụ bảo cụ mua có 10 củ thuế nó chứng minh cụ khai gian nó truy thu và phạt chứ k phải là cứ tiền qua TK là nó thu thuế nên cc k phải lo. VD cụ đi vay tiền nó chuyern vào TK cụ ai nó đánh thuế

Charmsalot

Xe tăng
Cụ còn k biết mình thu nhập bao nhiêu, từ thiện bao nhiêu... Nói chung bản thân mình còn k biết mình có thu nhập bao nhiêu thì làm sao thuế nó biết được. Nên nó bắt cụ tự khai tự chịu trách nhiệm khi cụ khai k đúng sự thật. Vậy nên kệ đi cụ chủ dù thế naod mình cũng phải chấp hành thôi nó mà minh bạch hết dc thì đúng là thiên đường rồi. Có khi lúc đó cụ lại muốn như hiện tại ý chứ. Tỷ dụ như bây giờ cụ có o tô đi nhưng lại muốn không khí sạch như ngay xưa các cụ nhà ta đi xe kéo vậy. Nên thoải mái đi cụ.
Thuế họ biết cụ ạ. Vì bây giờ ở đâu người ta cũng đòi mã số thuế khi trả tiền.
Đằng nào thì cũng vẫn dựa trên sự tự giác của người khai, sao không gửi luôn trát, thông báo số thuế phải nộp,
"anh có đồng ý với con số này không?
anh có cam kết con số này là đúng với thu nhập của anh không?
anh có khiếu kiện gì không?
Anh cam kết bảo đảm lời khai là đúng nhé.
Ký làm 2 bản, một bản gửi lại cho cơ quan thuế.
Có vậy thôi.
Nếu thủ tục nộp thuế đơn giản, gọn nhẹ, không làm mất tinh thần người nộp thuế thì em đảm bảo thuế sẽ thu được nhiều hơn.