[Funland] Sau này để tiền trong ngân hàng gay phết

vios77

Xe buýt
Chắc chắn là chơi cụ ạ. Cụ đừng bao biện cho thằng cu đấy.
Em ngồi trước mặt nó và em nghe hết CÁC câu chuyện của nó, vì nó gọi điện liên tục.
Không chỉ nói chuyện riêng qua điện thoại, nó còn buôn với mấy bà chị của nó thỉnh thoảng đi qua nữa.
sao cụ k nhắc nhở nó là làm cho anh đừng gọi điện nữa.

vios77

Xe buýt
Em cũng nghĩ như cụ vậy :)
Thuế nó biết thế éo nào cụ có thu nhập bao nhiêu mà nó thu của cụ. Vậy thì cụ phải tự khai và tự đưa đi nộp chứ làm sao nó biết cụ phải nộp bao nhiêu mà báo cho cụ. Có phải ai cũng có thu nhập qua Tk hết đâu thu nhập đc trả bằng tiền mặt thì thuế nó quản vào mắt à. Cụ nói tào lao quá

sao cụ k nhắc nhở nó là làm cho anh đừng gọi điện nữa.
Rút kinh nghiệm cụ ạ. Lần sau có đủ bản lĩnh chiến đấu với người nhà nước rồi thì em sẽ nhắc nó.
Thuế nó biết thế éo nào cụ có thu nhập bao nhiêu mà nó thu của cụ. Vậy thì cụ phải tự khai và tự đưa đi nộp chứ làm sao nó biết cụ phải nộp bao nhiêu mà báo cho cụ. Có phải ai cũng có thu nhập qua Tk hết đâu thu nhập đc trả bằng tiền mặt thì thuế nó quản vào mắt à. Cụ nói tào lao quá
Em cũng éo biết là thu nhập của em trong một năm có những khoản nào. Rồi làm từ thiện bão lũ hết bao nhiêu. Rồi còn xin chứng từ đã đóng góp từ thiện. Mịe, một đống giấy tờ. App khai thuế thì nhìn đã thấy nản.
Rõ ràng là cơ quan thuế đẩy cái bất tiện về cho người dân.

Charmsalot

Xe tăng
Rút kinh nghiệm cụ ạ. Lần sau có đủ bản lĩnh chiến đấu với người nhà nước rồi thì em sẽ nhắc nó.

Em cũng éo biết là thu nhập của em trong một năm có những khoản nào. Rồi làm từ thiện bão lũ hết bao nhiêu. Rồi còn xin chứng từ đã đóng góp từ thiện. Mịe, một đống giấy tờ. App khai thuế thì nhìn đã thấy nản.
Đúng là công nghệ thông tin nửa mùa.
Thế mà họp chính phủ điện tử nghe cứ choang choang "bao nhiêu phần trăm đăng ký khai thuế qua mạng, bao nhiêu phần trăm nộp thuế qua mạng."

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]

Có gì đâu khó! Làm như dân Mẽo thôi, mình dốt thì thuê mẹ bọn kế toán thuế về nó làm hết. Không biết luật thì cứ call cho thằng luật sư rồi trả tiền cho nó. Tiền nhiều thuê người làm cho sướng thằng người đi cụ!

ly xây chừng

Xe tải
Tháng sao cháu c k lương cho con ngan nhà, nó đóng thuế chết cụ nó đi! Huhu, cháu fun tí!

Có gì đâu khó! Làm như dân Mẽo thôi, mình dốt thì thuê mẹ bọn kế toán thuế về nó làm hết. Không biết luật thì cứ call cho thằng luật sư rồi trả tiền cho nó. Tiền nhiều thuê người làm cho sướng thằng người đi cụ!
Cụ dốt thì cụ đi mà thuê.
Lương còn del đủ ăn, lấy đâu ra mà thuê luật sư với kế toán. Tiền trả cho luật sư với kế toán có được khấu trừ thuế không?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dốt thì cụ đi mà thuê.
Lương còn del đủ ăn, lấy đâu ra mà thuê luật sư với kế toán. Tiền trả cho luật sư với kế toán có được khấu trừ thuế không?
Thì dốt 1 là đi thuê, dốt mà tự làm bị nó hành lên hành xuống phải chấp nhận chứ than vãn gì! Méo đủ ăn thì cố làm cho nhiều đi để thuê cho nó sướng thằng người! Bên Mẽo méo biết bọn nhà giàu nó có dốt hay không mà nó thuê hết.! Mà đa số dân Mẽo nó thuê hết chứ không riêng bọn giàu.

Thì dốt 1 là đi thuê, dốt mà tự làm bị nó hành lên hành xuống phải chấp nhận chứ than vãn gì! Méo đủ ăn thì cố làm cho nhiều đi để thuê cho nó sướng thằng người! Bên Mẽo méo biết bọn nhà giàu nó có dốt hay không mà nó thuê hết.! Mà đa số dân Mẽo nó thuê hết chứ không riêng bọn giàu.
Trên trang web của Sở thuế Mẽo nó có danh sách 10 người giúp khai thuế miễn phí cho người nộp thuế có thu nhập dưới 69 nghìn đô năm.
Đã ngẫn, dốt lại còn lười gúc, còm linh tinh.

However, the IRS encourages online filing and directs taxpayers with incomes under $69,000 to its free filing portal, which lists 10 qualified tax preparers that offer free federal filing services (though there's typically an additional charge for state filing).[/QUOTE]

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Trên trang web của Sở thuế Mẽo nó có danh sách 10 người giúp khai thuế miễn phí cho người nộp thuế có thu nhập dưới 69 nghìn đô năm.
Đã ngẫn, dốt lại còn lười gúc, còm linh tinh.

However, the IRS encourages online filing and directs taxpayers with incomes under $69,000 to its free filing portal, which lists 10 qualified tax preparers that offer free federal filing services (though there's typically an additional charge for state filing).
[/QUOTE]
Nó có liên quan gì cụ nhễ! Ý mình là méo biết làm( vì dốt nên mới bị hành đó) thì thuê.
Nếu có người khai giúp như bên Mẽo thì nhờ!
Tức là cụ dốt nên mới bị thuế nó hành. Thế thôi! Hiểu hem!??

Nó có liên quan gì cụ nhễ! Ý mình là méo biết làm( vì dốt nên mới bị hành đó) thì thuê.
[/QUOTE]
Những thằng chê người khác dốt hầu hết là bọn ngẫn, hiểu không em?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
[/QUOTE]
Đó là em tự suy diễn thôi!
Còn người ta làm được mình không làm.được như người ta thì chấp nhận dốt hơn người ta đi! Hiểu hem? Khó mà vẫn làm được là giỏi! Hiểu hem em?

Khó mà vẫn làm được là giỏi! Hiểu hem em?
[/QUOTE]
Thế là ku thừa nhận ngành thuế chơi khó người nộp thuế nhé? Định chơi lại chính sách đơn giản hóa thủ tục hành chính của thủ tướng à?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Khó mà vẫn làm được là giỏi! Hiểu hem em?
Thế là ku thừa nhận ngành thuế chơi khó người nộp thuế nhé? Định chơi lại chính sách đơn giản hóa thủ tục hành chính của thủ tướng à?
[/QUOTE]
Thì thằng nào dốt nó vẫn cứ kêu khó thôi!
Mẽo làm bao nhiêu năm nay rồi người nộp thuế vẫn phải thuê. Thế léo nào mà vừa lòng bọn dốt được??? Hiểu hem em???

Mẽo làm bao nhiêu năm nay rồi người nộp thuế vẫn phải thuê. Thế léo nào mà vừa lòng bọn dốt được??? Hiểu hem em???
[/QUOTE]
Lại thừa nhận thêm là mình dốt nữa à? Phiến sâu như cái LON? Sao dạo này em ngoan thế?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Lại thừa nhận thêm là mình dốt nữa à? Phiến sâu như cái LON? Sao dạo này em ngoan thế?
[/QUOTE]
Ủ ôi! Bẩn thế, nói đuối quá bỏ bóng đá người à!? Vừa dốt lại vừa hèn!

Lotus Dương

Đi bộ
Như em bây giờ đi xklđ ở nước ngoài, mỗi tháng lấy tiền lương ngoại tệ đều kiếm người đổi sang tiền việt rồi ck vào tk em. Sau đó em lại ck sang tk mẹ em ở quê. Mỗi tháng tầm 40 50tr, vậy không biết có phải nộp thuế không và tính ntn ạ? Có cụ mợ nào biết chỉ cho em với, em cảm ơn ạ!

AMATAX

Xe điện
Như vậy là thuế chồng thuế, đã có thuế tiêu dùng VAT khi mua hàng hóa dịch vụ rồi. Khi người ta đầu tư nữa thì khấu trừ thuế như nào