[Funland] Sau bao ngày vất vả tìm nhà cuối cùng e cũng tìm được rồi

martin01

Xe hơi
Đúng 1 năm trời đi tham khảo các nhà trong ngõ khu vực nội thành,chẳng thể ưng căn nào tài chính khoảng 5 tỷ,cuối cùng hôm nay e chốt được 1 căn liền kề ở vinhomes thăng long,đành chấp nhận đi làm xa vậy,mặc dù e làm tận trường chinh,bao nhiêu lo âu suy nghĩ ở đâu phù hợp,cuối cùng cũng được giải tỏa,ko biết đến chỗ mới thế nào,nhưng trước mắt e thấy ko khi trong lành hơn,rộng rãi ít nhất là chỗ đỗ con xe cỏ của e,có cụ nào như e ko,cảm giác lần đầu tiên được mua ngôi nhà sau bao năm cố gắng dành dụm,tiết kiệm
chúc mừng cụ, mua được ưng ý là thích rồi.

InnoG

Xe buýt

tuansonktkh

Xe hơi
Em cũng đang tìm nhà mạn Sài đồng- phúc lợi Mấy tháng rồi chưa tìm được. Các cụ có biết nhà tầm 7-8 tỉ kinh doanh được chỉ em với!
Cụ lui xuống dưới Thị trấn Trâu Quỳ ko. Em có anh bạn đang muốn bán căn BT 193m2 Song lập góc trong KĐT Đặng Xá

Toi88888

Xe điện
Cuối cùng vẫn phải đảm bảo các tiêu chí:
1. Thuận lợi cho công việc cả vk lẫn ck
2. Tiện con cái học hành
3. Ăn sáng, chợ búa, sinh hoạt khác
4. Cự ly kết nối với người thân trong gia đình
5. Kết nối với ace bạn bè, quan hệ
Xa quá hơi mỏi.
Nhà bạn em ở Vin TL hồi mới về mời bạn bè đến ai cũng ồ à thích lắm, nhà đẹp rộng, thoáng, hàng rào, sân vườn, hồ cá Koi....v..v..xe để trước nhà thoải mái an ninh tuyệt đối. Mời lần 2 lác đác có vài đứa vắng mặt, vài đứa than đi xa quá di chuyển mất cả tiếng. Mời lần 3 hoãn không chốt được lịch cả nhóm từ bấy đến nay gần 1 năm chưa mời thêm. Hôm nọ hai vk ck tâm sự lại muốn mò về phố rồi.
Chuẩn cụ!

kvboto

Xe container
Chúc mừng cụ chủ.

Thấy nhiều ý kiến, tuy nhiên, về giá nhà xây thô 90m mà gần 6 tỷ thô + hoàn thiện cũng cỡ 7-7,2 tỷ, ở thôi chứ không hy vọng lãi lời sau này gì nhiều vì tính đủ về chuyện lãi lời thì mỗi năm cũng đã mất chi phí cơ hội cỡ 500 triệu /năm, nếu tài sản có chục tỷ trở lên thì thôi khỏi tính.

Rồi sinh hoạt, con nhỏ, học hành trường nào, việc đi lại hàng ngày, cuối tuần có lang thang phố xá cà fee cà pháo, bạn bè, bà con,... trong phố hay không,...

Chắc chắn 1 năm qua thì cụ chủ đã tính đủ đường rồi,.... vậy lên cứ vui và hưởng thành quả thôi

Sakura68

Xe hơi
Em cũng định mua về dưới đấy nhưng đúng vì sự nghiệp học thêm của con em mà lại tạm hoãn. Đi xa ngại ghê gớm.
Khu này em cũng vào rồi, sạch sẽ, đẹp, an toàn riêng tư. Chỉ ngại nhất cho bọn trẻ đi học. Nếu gia đình ở đây có lẽ 1 người phải hy sinh ở nhà chăm sóc nhà cửa và vài việc linh tinh cùng đưa đón con đi học. Chứ 2 vc cùng làm việc trong trung tâm thì vất vả về bố trí sắp xếp thời gian đưa đón con đi học chính, học thêm lắm.
Cơ bản là đường Hà nội kẹt quá chứ 10km cũng không phải xa 😁

starview

Xe tăng
Đúng 1 năm trời đi tham khảo các nhà trong ngõ khu vực nội thành,chẳng thể ưng căn nào tài chính khoảng 5 tỷ,cuối cùng hôm nay e chốt được 1 căn liền kề ở vinhomes thăng long,đành chấp nhận đi làm xa vậy,mặc dù e làm tận trường chinh,bao nhiêu lo âu suy nghĩ ở đâu phù hợp,cuối cùng cũng được giải tỏa,ko biết đến chỗ mới thế nào,nhưng trước mắt e thấy ko khi trong lành hơn,rộng rãi ít nhất là chỗ đỗ con xe cỏ của e,có cụ nào như e ko,cảm giác lần đầu tiên được mua ngôi nhà sau bao năm cố gắng dành dụm,tiết kiệm
Chúc mừng cụ.
Sắp tới khi các đường tới vin, aeon.... làm xong thì cụ đi lại sẽ tiện hơn.

Sakura68

Xe hơi
Cụ nào tìm hiểu để mua thì nên thuê thử 1 năm xem sao

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Chui vào đây thì cỡ nửa năm là ngấy đến tận cổ thôi

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Thì cứ tầm nửa năm nữa là cụ sẽ ngấm thôi

MissER

Xe hơi
bác chọn xa vậy không khéo lại ân hận đấy. Sếp e làm ở Trường Chinh, mua nhà dưới khu KĐT Đô Nghĩa tính ra khoảng hơn 10km. Mới bán nhà mua lên Thanh Trì rồi. Đi làm xa quá k chịu nổi, còn đưa đón con đi học các thứ
Cụ mua khu An Khánh cũng làm Trường Chinh xa hơn.

lanhpham

Xe điện
Vâng 15km cụ ah,cũng chẳng biết sao được cái e làm tự do