[Funland] Sau bao ngày vất vả tìm nhà cuối cùng e cũng tìm được rồi

ngotuat06

Xe đạp
Còn nhà đất ở ngoài họ hét giá trên giời. Em mà chỉ ở không kd em mua ngay trong đó.

NS690

Xe tải
Chúc mừng cụ, mua nhà đúng là nhiêu lúc cần duyên :) Nếu để ở thì em thấy ở Vin TL cũng ổn.

nowhereland

Xe điện
Em có thằng bạn mua biệt thự Vin TL cách đây 2 năm, mời ae bạn bè ra chơi kể biết bao là lợi ích. Bẵng đi một thời gian giờ hai vk ck lại đang giãy nãy muốn chuyển về nội thành.

Halinh07

Xe tăng
Ở Vin Thăng Long mà cho con đi học thêm,học năng khiếu thì vỡ mồm. Em cứ nội thành ở thôi. Nhà xa chỉ để chơi cuối tuần

Cò bự

Xe máy
Em có thằng bạn mua biệt thự Vin TL cách đây 2 năm, mời ae bạn bè ra chơi kể biết bao là lợi ích. Bẵng đi một thời gian giờ hai vk ck lại đang giãy nãy muốn chuyển về nội thành.
Em bỏ căn song lập ở Vin TL mò về chung cư ở Lê Văn Thiêm sau 2 năm. Thấy nhàn hẳn cụ ah. Dù em và bà xã làm tự do thời gian. Dưới đó được cái cảnh quan trong khu, nhưng đi hàng ngày vào phố vãi mỏi, mùa mưa thỉnh thoảng lại ngập đoạn rẽ xuống từ ĐLTL. Đưa đón con đi học mệt mỏi mà ko cho đi học thêm rất khó mơ thi đỗ mấy trường C3 tốt. Rồi ở thì thích nhưng tối toàn phải đóng cửa kín vì muỗi và con thiêu thân. Giờ về lại chung cư, tầng cao, ko ruồi muỗi gián chuột, đi làm gần, con đi học gần, chạy đi thăm người thân, chăm sóc người nhà nằm viện .. thấy đỡ nhọc hẳn

nowhereland

Xe điện
Em bỏ căn song lập ở Vin TL mò về chung cư ở Lê Văn Thiêm sau 2 năm. Thấy nhàn hẳn cụ ah. Dù em và bà xã làm tự do thời gian. Dưới đó được cái cảnh quan trong khu, nhưng đi hàng ngày vào phố vãi mỏi, mùa mưa thỉnh thoảng lại ngập đoạn rẽ xuống từ ĐLTL. Đưa đón con đi học mệt mỏi mà ko cho đi học thêm rất khó mơ thi đỗ mấy trường C3 tốt. Rồi ở thì thích nhưng tối toàn phải đóng cửa kín vì muỗi và con thiêu thân. Giờ về lại chung cư, tầng cao, ko ruồi muỗi gián chuột, đi làm gần, con đi học gần, chạy đi thăm người thân, chăm sóc người nhà nằm viện .. thấy đỡ nhọc hẳn
Vâng, mới thì ai cũng thích kiểu như ở HN đi chơi ĐN, NT, ĐL hay Phú Quốc rồi bảo sống ở đây mới đáng sống ấy. Nhưng phải ở lâu một vài năm mới cảm nhận và so sánh được đâu hơn đâu kém.

tung1311 .

Xe container
Bao giờ thực sự ở, gia đình sinh hoạt đi lại rồi mới trả lời đc.
Đấy e cũng nói rồi, phải ở đã rồi mới trả lời đc. Mua xong thì chỉ đc cái cảm giác thoải mái, đỡ đau đầu thôi. Nhưng rồi sau vài tháng bình tình có khi lại thấy lăn tăn ngay ý chứ :D

nowhereland

Xe điện
Đấy e cũng nói rồi, phải ở đã rồi mới trả lời đc. Mua xong thì chỉ đc cái cảm giác thoải mái, đỡ đau đầu thôi. Nhưng rồi sau vài tháng bình tình có khi lại thấy lăn tăn ngay ý chứ :D
Cuối cùng vẫn phải đảm bảo các tiêu chí:
1. Thuận lợi cho công việc cả vk lẫn ck
2. Tiện con cái học hành
3. Ăn sáng, chợ búa, sinh hoạt khác
4. Cự ly kết nối với người thân trong gia đình
5. Kết nối với ace bạn bè, quan hệ
Xa quá hơi mỏi.
Nhà bạn em ở Vin TL hồi mới về mời bạn bè đến ai cũng ồ à thích lắm, nhà đẹp rộng, thoáng, hàng rào, sân vườn, hồ cá Koi....v..v..xe để trước nhà thoải mái an ninh tuyệt đối. Mời lần 2 lác đác có vài đứa vắng mặt, vài đứa than đi xa quá di chuyển mất cả tiếng. Mời lần 3 hoãn không chốt được lịch cả nhóm từ bấy đến nay gần 1 năm chưa mời thêm. Hôm nọ hai vk ck tâm sự lại muốn mò về phố rồi.

Cò bự

Xe máy
Đến tuổi này rồi em lại thấy thích nhất khi con cái lớn rồi thì hai vợ chồng già làm căn chung cư sạch sẽ, đẹp, gọn gàng, ngăn nắp trong trung tâm, gần công viên cây xanh, hàng ngày ăn uống, đi lại tiện, có ốm đau tạt vào viện lớn khám cũng nhanh, dễ dàng. Chứ mơ cái biệt thự liền kề ngoại thành mà nhà 2-4 người ở, lau chùi phát mệt. Biệt thự, nhà đất rộng trong trung tâm thì ko bàn ah.

Justforfuntoo

Xe container
Đến tuổi này rồi em lại thấy thích nhất khi con cái lớn rồi thì hai vợ chồng già làm căn chung cư sạch sẽ, đẹp, gọn gàng, ngăn nắp trong trung tâm, gần công viên cây xanh, hàng ngày ăn uống, đi lại tiện, có ốm đau tạt vào viện lớn khám cũng nhanh, dễ dàng. Chứ mơ cái biệt thự liền kề ngoại thành mà nhà 2-4 người ở, lau chùi phát mệt. Biệt thự, nhà đất rộng trong trung tâm thì ko bàn ah.
Em cũng từng ở đủ thể loại nhà rồi em thấy ở cccc trung tâm vẫn thích nhất
Lk mặt đất vẫn nồm ẩm, muỗi, gián, chuột bọ
Em cũng có anh bạn mua ở Vin TL, chụp ảnh cây cối hoa lá cũng đẹp mà chụp ảnh tắc đường cũng lắm :))
Cũng không phải tự nhiên mà VTL giá rẻ và không tăng mấy từ lúc mở bán đến giờ

seeyou

Xe điện
Khu này em cũng vào rồi, sạch sẽ, đẹp, an toàn riêng tư. Chỉ ngại nhất cho bọn trẻ đi học. Nếu gia đình ở đây có lẽ 1 người phải hy sinh ở nhà chăm sóc nhà cửa và vài việc linh tinh cùng đưa đón con đi học. Chứ 2 vc cùng làm việc trong trung tâm thì vất vả về bố trí sắp xếp thời gian đưa đón con đi học chính, học thêm lắm.

LosBlancos90

Xe buýt
Chúc mừng cụ. Cụ quyết định không chờ chung cư the Manor Central Park - Bitexco nữa ạ b-)

lanhpham

Xe điện
Khu này em cũng vào rồi, sạch sẽ, đẹp, an toàn riêng tư. Chỉ ngại nhất cho bọn trẻ đi học. Nếu gia đình ở đây có lẽ 1 người phải hy sinh ở nhà chăm sóc nhà cửa và vài việc linh tinh cùng đưa đón con đi học. Chứ 2 vc cùng làm việc trong trung tâm thì vất vả về bố trí sắp xếp thời gian đưa đón con đi học chính, học thêm lắm.
2 đứa nhà e còn nhỏ,cứ ở 1 thời gian xem sao,biết đâu lúc nó lớn các tiện ích lại đầy đủ

BonnieBlue

Xe buýt
Em cũng định mua về dưới đấy nhưng đúng vì sự nghiệp học thêm của con em mà lại tạm hoãn. Đi xa ngại ghê gớm.