Sau 2 ngàn km Em show Kia K7, vài đánh giá chủ quan.

Winstorm07

Xe container
Cụ cứ xui dại anh em, chạy Pháp Vân - Cầu Giẽ mà 110 km/h thì o cần thận bị mấy anh áo vàng túm như chơi, camera gắn đầy cột đèn đường...
Có một cách là chạy đến gần chỗ rẽ vào đường 1 cũ thì rẽ về Hà Nội luôn cụ nhi?
Em có dám xui đâu, đấy là bác Pít bác ý bảu là chạy được như thế đấy chứ :D

SonataHQ

Xe điện
Em chạy từ Cầu giẽ về Pháp Vân đã chạy thử lên 130km/1h thấy ghê ghê, xe thì có vẻ ổn nhưng sợ lắm, nhỡ có đột xuất tình huống sử lý không kịp. Nên dù có vắng êm cũng cứ chạy tầm 90km là thấy yên tâm

traubovt85

Xe tăng
em lạy các bác, em chạy 60 đã thấy muốn lè lưỡi rồi mà các bác đại ca qua em chiệu.

mà xe của bác sonataHQ bác đi bảo dưỡng họ có phục vụ tận tình ko bác ?

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
xe mới có 3000 km bảo dưỡng cái gì nhỉ?????????
Em nghĩ là xe bác lạ quá nên kô được ưu ái đâu, thậm chí còn ghét nữa ý chứ :D
(Giờ em mới biết là đi bảo dưỡng xe nó còn phụ thuộc vào xe loại nào thì nhận được thái độ phục vụ thế nào :D :-|

SonataHQ

Xe điện
Có gì cần bảo dưỡng cho xe mới đâu ngoài việc thay dầu thổi bụi lọc gió, lọc điều hòa hay kiểm tra áp suất lốp làm ở đâu chả được, các ca bệnh khó đã có Bác Hardtop, vua xe Hàn. mua đồ cho xe Hàn giờ dễ như mua rau ngoài chợ, ngoài ra chả cần thiết phải đến các Kia sevit làm gì cho mệt.

traubovt85

Xe tăng
à em có cái này hỏi bác lâu rồi chưa thấy bác dzả nhời nè.

xe bác có phải bản G240 máy 2.4 ko ? nếu vây cái tản nhiệt gạch ngang của bác là độ lên hả bác ? bác đầu tư xong xuôi giấy tờ là bao nhiêu tiền việt vậy ?

Mazspeed

Xe container
Hơ..ơ, đọc từ đầu đến giờ em mới biết cụ này là người Nhật mà giỏi tiếng Việt thế, hay là cụ là người Việt Nam mà cứ ngỡ mình là người Nhật. Chắc trên đây ae toàn người Việt nên thẩm mỹ có hạn nên thấy xe Toy xấu quá, xấu không chịu nổi.
Hề hề hề không sao cả, nếu giả sử rằng những người Việt đi xe Toy không cho rằng xe Toy xấu thì những người Việt đó lại đông hơn nhiều lần những người Việt thẩm mỹ có hạn đấy. Thành ra riêng về thẩm mỹ của người Việt thì không có vấn đề gì cả :D :D :D :D :D.

Còn riêng vì bác nghe em nói về người Nhật hay đến mức tưởng em là người Nhật nói tiếng Việt thì em có thể khiến cho bác từ hôm nay đến tối ngày kia (em thường 2 ngày mới vào OF một lần) lại tưởng em là người Hàn Quốc, Trung Quốc, Đức, Pháp, Singapore, Mã Lai ngay đấy :)).

Chỉnh sửa cuối:

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Còn riêng vì bác nghe em nói về người Nhật hay đến mức tưởng em là người Nhật nói tiếng Việt thì em có thể khiến cho bác từ hôm nay đến tối ngày kia (em thường 2 ngày mới vào OF một lần) lại tưởng em là người Hàn Quốc, Trung Quốc, Đức, Pháp, Singapore, Mã Lai ngay đấy :)).
bác này học rộng biết nhiều nên dân cu đen như e chả dám động vào. Sợ lắm.
@ Các bác: E nghĩ các bác ko nên nói nhiều làm j, trả lại sự bình yên cho cái thớt này và các thớt khác ạ. E xin hết!

tittit

Xe hơi
Kia K7 là xe sedan hả bác, có so sánh được xe Nhật không ? em có tầm tiền của Bác em làm con camry chạy vừa sang trọng vừa kinh tế.

chuvoicon

Xe tăng
Camry đi chán bỏ xừ, có tiền em lấy con KIA K5 ăn tươi nuốt sống Cam.
Kia K7 là xe sedan hả bác, có so sánh được xe Nhật không ? em có tầm tiền của Bác em làm con camry chạy vừa sang trọng vừa kinh tế.

traubovt85

Xe tăng
k5 hơn camry về Option lẫn kiểu dáng cũng như độ sung sướng, k7 ăn đứt camry theo đánh giá của nhiều người nhưng nhiều người họ vẫn sẽ chọn camry vì độ bền của Camry được lịch sử công nhận còn Kia thì ko biết thế nào nên nhiều người sẽ băn khoăn, hơn nữa Toyota dịch vụ chính hãng của nó tốt hơn so với mấy nhà nhập khẩu kia nên nhiều người vẫn sẽ ko dám liều đi mua xe Kia k5 hay k7, những người già họ khá bảo thủ, với lại camry sau này mua rồi muốn lên đời xe thì mình bán lại cũng giữ giá hơn nhiều so với mấy xe kia, nên nhiều lý do khiến người già họ băn khoăn lắm chứ ko như tuổi trẻ chúng mình thích cái mới.

em mà có tiền thì cứ KIA k7 G350 thẳng tiến ko nói nhiều.

scb360

Xe tăng
K5 và K7 ít thấy chạy ngoài đường quá các cụ nhỉ??

scb360

Xe tăng
K5 và K7 ít thấy chạy ngoài đường quá các cụ nhỉ??

traubovt85

Xe tăng
nó mới ra và dân tình ít người dám liều mua lắm, tuổi già đi ko hợp nên toàn chọn xe khác, tuổi trẻ thì ít người có khả năng mua xe và ít người chịu chơi xe Hàn ko chơi thương hiệu nên xe rất ít.

chuvoicon

Xe tăng
Mua xe K5 với K7 không phải liều đâu Cụ ạ mà là tiêu dùng thông minh. Số tiền bỏ ra so với chất lượng được hưởng là TỐT HƠN so với Camry.

traubovt85

Xe tăng
Mua xe K5 với K7 không phải liều đâu Cụ ạ mà là tiêu dùng thông minh. Số tiền bỏ ra so với chất lượng được hưởng là TỐT HƠN so với Camry.
cụ nói vậy hơi vội vàng vì chưa biết độ sung sướng của xe có giữ được lâu ko chữ lỡ 1 hoặc 2 năm sau tả máy rõ rệt cách âm thì ko tốt nữa hoặc là trang thiết bị ko bền bằng thằng Toy thì sao ??? cần có thời gian để xem xét coi xe Hàn nó có giữ được sự sung sướng lâu dài và bền bỉ như thằng Toy ko kìa, với lại mua xe Hàn sau này muốn lên đời xe khác bán lại cũng ko được giá bao nhiêu cho nên cũng ko thể gọi là THÔNG MINH.

noledongtien

Đi bộ
cụ nói vậy hơi vội vàng vì chưa biết độ sung sướng của xe có giữ được lâu ko chữ lỡ 1 hoặc 2 năm sau tả máy rõ rệt cách âm thì ko tốt nữa hoặc là trang thiết bị ko bền bằng thằng Toy thì sao ??? cần có thời gian để xem xét coi xe Hàn nó có giữ được sự sung sướng lâu dài và bền bỉ như thằng Toy ko kìa, với lại mua xe Hàn sau này muốn lên đời xe khác bán lại cũng ko được giá bao nhiêu cho nên cũng ko thể gọi là THÔNG MINH.
có khi người còn chết trước cả xe, tai nạn,ung thư,vỡ nợ...cứ hưởng thụ đi, chẳng qua vn vẫn đang trong thời kỳ gà mờ, giống như việc mua SH,PS nhưng ko đăng ký ,tháo lốp tháo đồng hồ km cấp đi, bao giờ sắp bán mới đăng ký đê bán cho giữ giá.con dream của nhật đúng là bền bởi lúc nó mới xuất hiện chỉ có đại da mới có tiền mua, mà mua về thì có đi mấy léo đâu giữ hơn giữ mả tổ tuần mới đi vài lần sao bẩu nó ko bền, còn bây giờ để cho bọn chip nó lượn chắc ko nổi 1 năm thì xoáy nòng,xe hàn ngày xưa kém nhưng bây giờ khác nó cũng phải cải tiến công nghệ chứ.

traubovt85

Xe tăng
Option, công suất động cơ, kiểu dáng, mức độ súng sướng và cách âm nó tốt hơn Toyota nếu so xe cùng tương đương giá tiền như K7 với Camry chẳng hạn, nghe nhiều cụ đi k7 về đánh giá nó cao hơn camry chứ em chưa được ngồi k7 bao giờ.

nhưng chỉ cần xe Hàn mà bền được lâu thì tuyệt.

tất nhiên nếu là em mà có tiền thì bây giờ em mua k7 rồi nhưng đằng này ông già em mua nên thuyết phục ko được vì các cụ chỉ biết camry thoai à hic hic