Sau 2 ngàn km Em show Kia K7, vài đánh giá chủ quan.

OmegaO9

Xe container
Hơn một tuần đi chơi xa, không mang theo laptop để toàn thời gian chơi với con, giờ quay lại vẫn thấy các cụ rôm thật đấy >:)
Đọc lại mấy trang mà sặc cười với tay Pít, cái léo gì cũng cãi cùn được :
-Cái thiết kế Startstop trên dòng Rollsroyce, Audi, Lexus thì anh ấy bảo là thừa thãi, là moi tiền của mấy tay nhà giàu ,=)) đến tầm bỏ ra tiền trăm ngàn để sở hữu xe thì người ta ĐÁNG được hưởng những cái tinh túy nhất, công nghệ nhất áp dụng cho xe chứ :P
-Nói chuyện với tốc độ với cụ Winstorm thì anh ấy yêu cầu tốc độ nếu đạt hơn 100 thì phải giữ nguyên ở đoạn đường cao tốc 30km =))
=))
Đúng là không có tay này thì em thấy các thớt mất vui và em cũng mất bao nhiêu là hứng thú mỗi lần vào OF.Chỉ thấy buồn cười là " ĐÃ NGU CÒN TỎ RA MÌNH NGUY HIỂM " em nhắc lại câu này,một ví dụ đơn giản là :tài giỏi thì sang thớt Honda mà mang Camry so với Accrod ấy, xem ai hơn ai.Mà chỉ thấy sang các thớt xe Hàn ném bao thóc chọc bị gạo, mà làm việc đó cũng không xong,vui ghê =))

Winstorm07

Xe container
Hơn một tuần đi chơi xa, không mang theo laptop để toàn thời gian chơi với con, giờ quay lại vẫn thấy các cụ rôm thật đấy >:)
-Cái thiết kế Startstop trên dòng Rollsroyce, Audi, Lexus thì anh ấy bảo là thừa thãi, là moi tiền của mấy tay nhà giàu ,=)) đến tầm bỏ ra tiền trăm ngàn để sở hữu xe thì người ta ĐÁNG được hưởng những cái tinh túy nhất, công nghệ nhất áp dụng cho xe chứ :P
-Nói chuyện với tốc độ với cụ Winstorm thì anh ấy yêu cầu tốc độ nếu đạt hơn 100 thì phải giữ nguyên ở đoạn đường cao tốc 30km =))
=))
Đúng là không có tay này thì em thấy các thớt mất vui và em cũng mất bao nhiêu là hứng thú mỗi lần vào OF.Chỉ thấy buồn cười là " ĐÃ NGU CÒN TỎ RA MÌNH NGUY HIỂM " em nhắc lại câu này,một ví dụ đơn giản là :tài giỏi thì sang thớt Honda mà mang Camry so với Accrod ấy, xem ai hơn ai.Mà chỉ thấy sang các thớt xe Hàn ném bao thóc chọc bị gạo, mà làm việc đó cũng không xong,vui ghê =))

:-$:-$ Cụ nói thế bác ý con rận, bỏ đi chỗ khác em mất nơi xem hài :D

chuvoicon

Xe tăng
Cụ nói cũng đúng, phải có thời gian để kiểm chứng, nhưng không dưng mà ở thị trường khó tính như Châu Âu và ở Mỹ KIA còn bảo hành 10 năm mà

cụ nói vậy hơi vội vàng vì chưa biết độ sung sướng của xe có giữ được lâu ko chữ lỡ 1 hoặc 2 năm sau tả máy rõ rệt cách âm thì ko tốt nữa hoặc là trang thiết bị ko bền bằng thằng Toy thì sao ??? cần có thời gian để xem xét coi xe Hàn nó có giữ được sự sung sướng lâu dài và bền bỉ như thằng Toy ko kìa, với lại mua xe Hàn sau này muốn lên đời xe khác bán lại cũng ko được giá bao nhiêu cho nên cũng ko thể gọi là THÔNG MINH.

adco

Xe điện
Cụ nói cũng đúng, phải có thời gian để kiểm chứng, nhưng không dưng mà ở thị trường khó tính như Châu Âu và ở Mỹ KIA còn bảo hành 10 năm mà
Nói vậy thôi chứ châu Âu cũng vài năm là nó cũng đổi xe rồi bác ạ , nên khg có đk kiểm chứng mấy chuyện này đâu . Cái này phải để cho mấy ông VN khám mới linh

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
=))
Ối. Cụ đừng thách nhà giầu húp tương. Cam với Acc thì muỗi cụ nhá vì anh ý còn vào cả thớt Audi của bọn e cơ mà, cũng may là chưa có vụ j to :))

:-$:-$ Cụ nói thế bác ý con rận, bỏ đi chỗ khác em mất nơi xem hài :D
Anh ý bản lĩnh lắm, lại là người có tuổi nên chả sợ ai đâu ạ, thớt vẫn vui như thường nhá :))

traubovt85

Xe tăng
Nói vậy thôi chứ châu Âu cũng vài năm là nó cũng đổi xe rồi bác ạ , nên khg có đk kiểm chứng mấy chuyện này đâu . Cái này phải để cho mấy ông VN khám mới linh
cụ nói chuẩn, cái này để mấy cha VN khám mới linh thật kakaka dân tình phần lớn chạy xe trình kém, ko biết giữ, giao thông + khí hậu chẳng thể so được với châu âu hay Mỹ cho nên bền hay ko về VN mới biết =))

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
cụ nói chuẩn, cái này để mấy cha VN khám mới linh thật kakaka dân tình phần lớn chạy xe trình kém, ko biết giữ, giao thông + khí hậu chẳng thể so được với châu âu hay Mỹ cho nên bền hay ko về VN mới biết =))
Em dự là chỉ có cụ trình kém thôi... Chứ còn dân VN lái ô tô giỏi hàng top thế giới đấy! Giờ cụ cho 1 thằng ở Mẽo về chạy xe tắc đường mà xem, đố mà nó len lỏi chen chúc được... Phải dùng cái đầu mà suy nghĩ chứ ko phải gắn lên cho có với ng ta cụ ạ!

corollaJ

Xe tăng
Bác traubovt85 cho em hỏi tý: Bác có phải là bác Em_tap_lai_xe bên Otosaigon không ạ?=))

traubovt85

Xe tăng
Em dự là chỉ có cụ trình kém thôi... Chứ còn dân VN lái ô tô giỏi hàng top thế giới đấy! Giờ cụ cho 1 thằng ở Mẽo về chạy xe tắc đường mà xem, đố mà nó len lỏi chen chúc được... Phải dùng cái đầu mà suy nghĩ chứ ko phải gắn lên cho có với ng ta cụ ạ!
Việt Nam giỏi thế sao ko đi thi vài cái giải đua xe xem nào ? bảo thủ ko biết tự lượng sức mình thảo nào dân ta luôn thua bọn nước ngoài.

cụ nghĩ lái xe giỏi là luồn lách được qua mấy cái kẹt xe à ? nếu quan điểm của cụ như vậy thì em nghĩ cụ nên học nhiều hơn đi chứ đừng có ngồi đó đi xoắn người khác.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Việt Nam giỏi thế sao ko đi thi vài cái giải đua xe xem nào ? bảo thủ ko biết tự lượng sức mình thảo nào dân ta luôn thua bọn nước ngoài.

cụ nghĩ lái xe giỏi là luồn lách được qua mấy cái kẹt xe à ? nếu quan điểm của cụ như vậy thì em nghĩ cụ nên học nhiều hơn đi chứ đừng có ngồi đó đi xoắn người khác.
Dòng đậm 1:
Sắp tới OF có đội đi thi RFC đấy, tương lai sẽ còn tham gia nhiều cái nữa.
Thêm vào từ trc giờ tại sao ko có ai tham gia đua xe quốc tế, 1 là do cơm áo gạo tiền có ai dư dả để mà đi theo 1 môn thể thao còn xa lạ với số đông. Nếu đua xe mà cũng rẻ như bóng đá (tức là chỉ mua 1 quả banh rồi kiếm bãi đất trống vừa vừa chia phe đá thì dân mình em nghĩ là cũng ko kém gì ai đâu).
Thứ hai là đã là thể thao chuyên nghiệp thì ko có ngồi lên mà chạy như cụ ngồi xe điện đụng vặn vô lăng qua lại ko mà cần có thời gian học tập, khổ luyện. Em ko chắc 100% nhưng 99% là Michael Schumacher cũng ko thể thành danh nếu ko khổ luyện có 1 kỹ năng tuyệt vời và thần kinh thép khi tham gia đua F1. Chó đua ở Vũng Tàu (chó đua thì chắc là khôn hơn trâu bò) em nghĩ ng ta cũng còn huấn luyện nó để đua cơ mà.
Thế nên cụ ko bít thì cụ cứ ngồi đấy lấy giấy bút ra mà xem các cụ khác nói rồi học hỏi.

Dòng đậm 2:
Thì e vẫn đang mỏi gối trên ghế nhà trường, ráng chăm chỉ đi làm và học hành để sau này về làm giàu cho bản thân và đóng góp cho tổ quốc. Em thì ko bằng ai nhưng được cái em biết người biết ta cụ ạ. Đó là cũng nhờ có cái đầu và có óc suy nghĩ.

Chỉnh sửa cuối:

traubovt85

Xe tăng
hóa ra đang ngồi ghế nhà trường, thảo nào có cái kiểu phát biểu hết sức thiếu thực tế =)) Việt Nam đòi thi trình lái xe với Mỹ nghe có vẻ hài hơn cả Hoài Linh.

cậu có thể trả lời cho tôi biết là cậu đang xài xe gì thế ? và cậu có thể chỉ giáo cho tôi hiểu là như thế nào là một lái xe giỏi được ko vậy ?

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
hóa ra đang ngồi ghế nhà trường, thảo nào có cái kiểu phát biểu hết sức thiếu thực tế =)) Việt Nam đòi thi trình lái xe với Mỹ nghe có vẻ hài hơn cả Hoài Linh.

cậu có thể trả lời cho tôi biết là cậu đang xài xe gì thế ? và cậu có thể chỉ giáo cho tôi hiểu là như thế nào là một lái xe giỏi được ko vậy ?
:21: Cụ đừng nghe em bảo em đang đi học lại tưởng nhỏ hơn cụ đấy, nhiều bạn em sinh 83 mà em gọi thân mật là mày tao đấy... :21:..
Tại sao VN ko được thi trình lái xe với Mỹ? Cụ tự kỉ quá đấy... Tinh thần dân tộc kém nhey.. Nghe đồn đại bố cụ làm quan to cơ mà cụ thiếu tinh thần dân tộc thế... Thất vọng quá. Ko phải thời đại nào cũng có ng kiệt xuất hay sao? Ko bi giờ thì 10 năm, 20 năm, 50 năm nữa cũng sẽ có.

Em bi giờ chủ yếu đi xe bus là chính, nói chung đi học phải tiết kiệm cụ ạ. May cho em là em cũng chưa có vợ nên khỏi phải bị vợ dọa, ba má cũng thương dù em chả phải con một nên thấy ý kiến em hợp lý là duyệt thôi. Nhưng mà được cái ở nhà cũng có 1 chú Lexus để mỗi khi về nhà em đi lại. Mà em cũng chả phải thuộc dạng giàu có gì đâu, chỉ là trong nhà có cái xe đi lại cho yên tâm. Bthườnng em đi café đi chơi với bạn em đi xe máy.
Em thì cũng chinh chiến qua đủ các loại xe, mua chạy rồi bán cho nó nâng tầm hiểu biết, khỏi đi so sánh vớ vẩn. Em thì cũng nghèo, chỉ đi Honda Accord, Holden Vectra, Nissan Maxima.. chứ ko được đi Camry Liên Doanh (trả trước 50%) cụ ạ!! Số em nó cũng bấp bênh lắm. Mà em mua xe cũng chả xin tiền ba má em đâu, cũng do em đi làm, đi buôn, mua đi bán lại kiếm ít tiền bỏ túi rồi đi chỗ này cho nó mở mang tầm mắt. Nói chung em "thua" cụ nhiều lắm. :21:

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Cụ Trâu bò thuyết phục được papa với Gấu cho mua Lít sựt rồi à????
Thấy để avatar đẹp thế. :D
Đi cẩn thận kẻo xước nhé, sót rụt lắm :P

traubovt85

Xe tăng
cụ Win vẫn thích đi xoắn người khác nhỉ, bộ để avatar là xài xe đó hả cụ ???? ở đâu có cụ Win ở đó có xoắn.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ Trâu bò thuyết phục được papa với Gấu cho mua Lít sựt rồi à????
Thấy để avatar đẹp thế. :D
Đi cẩn thận kẻo xước nhé, sót rụt lắm :P
:21: Trình kém mà mua Lexus, xót rụt quá :21:

luxus

Xe tăng
Khiếp quá! Các bác chuyển sang bộ môn bới lông tìm vết từ hồi nào vậy?

Tập trung vào chuyên môn Kia K7 để bà con mở mang kiến thức nào.

traubovt85

Xe tăng
:21: Trình kém mà mua Lexus, xót rụt quá :21:
trình ai kém chưa biết đâu bạn cho nên làm ơn bớt cái giọng đàn bà đó ra đi, người lớn mà có học ko nên ăn nói kiểu đó nha.

đề nghị các cụ quay lại chủ đề k7 kẻo bị Mod cho ăn tạ hết cả đám, bác Win thì làm ơn bớt xoắn người khác đi chứ ko hay ho gì đâu.

ko biết ở HCM có mấy cụ chịu mua k7 rồi nhỉ ? giờ mua con G240 hết khoảng 54k thì xong giấy tờ chắc cũng tầm 1,2 tỷ, = con Camry 2.4G của LD mà ngon hơn camry về Option cũng như kiểu dáng + nội, ngoại thất, ôi trời ơi thua mỗi cái thương hiệu thôi hehe giá như mình có tiền thì múc thẳng ko lăn tăn

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
trình ai kém chưa biết đâu bạn cho nên làm ơn bớt cái giọng đàn bà đó ra đi, người lớn mà có học ko nên ăn nói kiểu đó nha.
Cụ nhận mình kém chớ em có nói cụ đâu... Chả phải mấy post trước cụ bảo "dân mình trình kém", mà cụ cũng là "dân mình" đấy thôi. Cụ nói hở đầu hở đuôi còn lên giọng. Mà em đã nói ra là có trách nhiệm với lời nói, Mod có xì hơi tháo bánh thì em cũng chịu thôi, ko có nhát như cụ đâu.

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com

Hố hố. Theo e biết thì cái cậu mà bác đang nói đang mài *** trên ghế nhà trường để kiếm cái bằng master của master đới. Dù ko mài *** để lấy cái bằng đấy thì chắc cũng hơn bác 1 cái đầu
Còn cứ đua xe thì mới là lái xe giỏi à? Hài vãi
@Wins: Ấy chết, cụ đừng nhìn cái avar mà chụp mũ là bác ấy đi "Lục xúc" thế. Bác đấy phải đến năm sau mới mua xe cơ, đang định mua Cam LD và trả trước 50% thôi, chứ Lexus mãi mãi là cái avar thôi mà :))