Sau 2 ngàn km Em show Kia K7, vài đánh giá chủ quan.

Winstorm07

Xe container
xe cụ mà bị bẻ trộm đồ mua lại có nhanh và rẻ ko cụ ??? chơi xe ko đụng hàng thì thích quá rồi còn gì.

k7 3,5 máy 290 hp, mạnh hơn Camry 3.5Q cũng khá.
Em mà nói thì cụ traubo lại bảo em "xoắn" cụ chứ câu này cụ hỏi thế khác l.é.o gì cái chuyện ngày xưa có chú đến ăn tân gia nhà mới khen gia chủ "Nhà lớn thế này mà cháy thì to phải biết".
Em đến chết vì cười mất.
Em mà là bác SonataHQ là em đốt vía =))8->
Thế này mới đúng là nhận định của bác Omega "...tỏ ra nguy hiểm"
Em đi chết đây :D

Mazspeed

Xe container
.

Xin lỗi cụ là cái lời nói của cụ nó mâu thuẫn léo chịu được, nghe ngứa hết cả cái ......từng đó đủ hiểu cụ học rộng tài cao, khôn ngoan với ai chả biết chứ em là em thấy ngu ngu thế nào ấy =))
Em xem đi xem lại các post bác trích, và thấy đúng là em nói chả có gì mâu thuẫn cả. Bác không hiểu được thì thôi vậy, cứ tự mà gãi cái ... của bác thôi. Nhưng gãi nó nhè nhẹ chứ gãi mạnh bật máu ra thì không nên nhé! :)) :)) :)) :)) :))

Các cụ bình tĩnh nhé, người Việt mình có câu này : Chó cứ sủa, người cứ đi. tạm dịch là mình làm việc gì theo ý mình đâu cần quan tâm đến ai nói gì. Đồng ý là các bác có thể phản biện, nhưng nói thật em có vì mấy nhận xét chủ quan mà bán K7 đi mua xe khác đâu, mà nếu đổi xe 1 lần nữa, em sẽ đổi sang Mec chứ chả đi mấy anh châu á làm gì.
Bác gắn chó sủa với nhận xét chủ quan về K7, mới đầu em cũng giật mình vì tưởng bác mắng em sủa lăng nhăng. Nhưng rồi em bình tĩnh lại, lục tìm các trang viết thì thấy rằng đúng là em chả có nhận xét K7 của bác 1 tý gì trẻn cái thớt này cả. Rốt cục hóa ra không phải em, mà là khá nhiều bác khác, cả bác chủ thớt nữa, oăng oẳng liên hồi :)) :)) :)) :)) :)).

traubovt85

Xe tăng
k7 thì đâu có điểm nào để chê hay phê phán gì cả, nó quá ngon mà, tại dân Việt Nam phần lớn chỉ biết theo thương hiệu nên ko chịu khám phá cái mới vì bỏ tiền ra là khá lớn nên luôn cầu toàn bảo thủ và muốn ăn chắc mặc bền chứ ko bạo và gan như giới trẻ hiện đại bây giờ nên e cũng bó tay vẫn ko thuyết phục nổi ông già huhuhu k7 thì chê ko sang = Camry, kêu mua Mer C250 CGI có thương hiệu lẫn độ sung sướng thì cụ lại kêu hay hư vặt với lỗi, ko bền như Camry =)) em tật khó đỡ

Mazspeed

Xe container
Ông già bác suy nghĩ thế là đúng chứ bác bảo ổng sai ở chỗ nào?

luxus

Xe tăng
Vái ông cả nón đấy, ông traubovt ạ!

K7 mới có vài cái chạy trên đường trong một thời gian vài tháng mà ông đã phán là nó chả có cái gì để chê cả.

Thực tế số lượng xe K7 đang lưu hành tại HN chính là Cái lý do để người ta đang chê hay phê phán nó đấy. THƯƠNG HIỆU KIA còn non trẻ trong hàng ngũ những mác xe hạng sang - đến thằng Hyundai Azera còn lẹt đẹt bên Mỹ chưa ngóc đầu lên được kia kìa.

Hãy để chủ thớt chia sẽ những cảm xúc của bác ý khi sử dụng K7 - đấy mới là cái cần cho mọi người tham khảo.

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Có 1 vấn đề là có người có tật giật mình phải xem lại xem cái câu kia nói đến ai =)) và thêm nữa là ko nói về riêng xe K7 mà oánh thẳng vào tổ của nó là thằng Hàn Xẻng =))

SonataHQ

Xe điện
Vái ông cả nón đấy, ông traubovt ạ!

K7 mới có vài cái chạy trên đường trong một thời gian vài tháng mà ông đã phán là nó chả có cái gì để chê cả.

Thực tế số lượng xe K7 đang lưu hành tại HN chính là Cái lý do để người ta đang chê hay phê phán nó đấy. THƯƠNG HIỆU KIA còn non trẻ trong hàng ngũ những mác xe hạng sang - đến thằng Hyundai Azera còn lẹt đẹt bên Mỹ chưa ngóc đầu lên được kia kìa.

Hãy để chủ thớt chia sẽ những cảm xúc của bác ý khi sử dụng K7 - đấy mới là cái cần cho mọi người tham khảo.
K7 giá 55 ngàn có khi bây giờ ế bán 54, 53 ngàn gì đó, mà K7 ế thật em chạy mãi chạy mãi đâu mới chỉ thấy có 1 cái màu trắng nữa thôi, mà làm gì có nhiều xe đâu mà bán cả Hà nội mới có chục cái, em biết thương hiệu xe em kém, giá lại cao nhưng em vẫn cứ mua thế mới dại chứ. Tầm Tiền này em dư sức mua hẳn 1 con C250 (trúng thưởng bán rẻ nhé), hoặc 1 con Teana hay Accord hay Camry (Đài loan thôi) nhưng thế thì thường quá, xe đấy chạy mãi rồi. Sao không mua K7 chạy cho mới lạ, chỉ 1 điều đó thôi đã sướng rồi. K7 hoàn toàn mới, khi em đang đi sonata em nhìn K7 thấy bình thường, nhưng khi cầm lái K7 em mới thấy sonata của em không thể sánh với nó được thậm chí về Option Bản sonata N20 của em còn ngon hơn K7 một số thứ nữa, K7 ngoài trang thiết bị khá nhiều còn được cái cảm giác lái và chất lượng gầm bệ, chắc chắn đầm, hơi nặng theo phong cách Kia. Các bác không tin hãy chạy thử K7 đi, nếu đi trong phố đông sự êm ái của hộp số 6 cấp là không thể phủ nhận.

luxus

Xe tăng
K7 giá 55 ngàn có khi bây giờ ế bán 54, 53 ngàn gì đó, mà K7 ế thật em chạy mãi chạy mãi đâu mới chỉ thấy có 1 cái màu trắng nữa thôi, mà làm gì có nhiều xe đâu mà bán cả Hà nội mới có chục cái, em biết thương hiệu xe em kém, giá lại cao nhưng em vẫn cứ mua thế mới dại chứ. Tầm Tiền này em dư sức mua hẳn 1 con C250 (trúng thưởng bán rẻ nhé), hoặc 1 con Teana hay Accord hay Camry (Đài loan thôi) nhưng thế thì thường quá, xe đấy chạy mãi rồi. Sao không mua K7 chạy cho mới lạ, chỉ 1 điều đó thôi đã sướng rồi. K7 hoàn toàn mới, khi em đang đi sonata em nhìn K7 thấy bình thường, nhưng khi cầm lái K7 em mới thấy sonata của em không thể sánh với nó được thậm chí về Option Bản sonata N20 của em còn ngon hơn K7 một số thứ nữa, K7 ngoài trang thiết bị khá nhiều còn được cái cảm giác lái và chất lượng gầm bệ, chắc chắn đầm, hơi nặng theo phong cách Kia. Các bác không tin hãy chạy thử K7 đi, nếu đi trong phố đông sự êm ái của hộp số 6 cấp là không thể phủ nhận.
Công nhận K7 của bác trông chắc chắn và êm ái đấy - ngày nào chả thấy bác đưa F1 đi học. Em chỉ thấy cái logo K7 nó không đẹp bằng logo Kia của xe thôi.

traubovt85

Xe tăng
k7 cũng ngang giá với camry hoặc chênh lệch ko đáng kể, đi thì ko đụng hàng, đồ thì rẻ dễ mua lại khi bị vặt đồ, Option thì nhiều hơn và đầy đủ hơn, nội thất sang trọng hơn đẹp hơn, cái gì cũng hơn cả, chỉ thua mỗi cái bán mất giá hơn camry thôi, giá mà các cụ bảo thủ rành xe như các cụ trong ôtffun thì em đỡ phải đi thuyết phục.

corollaJ

Xe tăng
k7 cũng ngang giá với camry hoặc chênh lệch ko đáng kể, đi thì ko đụng hàng, đồ thì rẻ dễ mua lại khi bị vặt đồ, Option thì nhiều hơn và đầy đủ hơn, nội thất sang trọng hơn đẹp hơn, cái gì cũng hơn cả, chỉ thua mỗi cái bán mất giá hơn camry thôi, giá mà các cụ bảo thủ rành xe như các cụ trong ôtffun thì em đỡ phải đi thuyết phục.
Hình như bác chủ thớt chưa xác nhận cái thông tin em bôi đen ở trên là dễ mua mà, bác tự hỏi và tự trả lời nhỉ =)), công nhận là bác Winstorm07 nói, em thấy đúng là chả khác gì đi tân gia nhà mới khen gia chủ là "Nhà lớn thế này mà cháy thì to phải biết"=)).Mà ai bảo bác là K7 bán mất giá hơn Camry, hay bác có K7 không, đổi Camry với em nhé, em chấp nhận lỗ này :)). Công nhận cái thớt của bác SonataHQ ngày càng hấp dẫn quá cơ :P

Winstorm07

Xe container
Tóm lại là qua bao ngày tháng, cụ traubot vũng tàu 85 vẫn chưa vượt qua được 2 cửa ai để cưới vợ 2 là :ÔNG GIÀ Và BÀ XÃ8-x8-x
Cụ chả bám sát tình hình gì cả, năm nay kô cưới được. Sang năm mới được tuổi mà lị :D

traubovt85

Xe tăng
cụ nói cái gì thế ? sao lại cửa ải ông già và bà xã ???

ông già em chi tiền mua xe và bà già em năm nay kêu ông già bị hạn 53 ko cho mua xe vì sợ xui xẻo chứ liên quan gì đến em, em chỉ thuyết phục ông già mua cái mới là k7 hoặc Mer C chứ camry nó chạy nhiều quá rùi nhìn chán thì ổng ko chịu thôi chứ vợ em thì có liên quan gì đâu ?

OmegaO9

Xe container
cụ nói cái gì thế ? sao lại cửa ải ông già và bà xã ???

ông già em chi tiền mua xe và bà già em năm nay kêu ông già bị hạn 53 ko cho mua xe vì sợ xui xẻo chứ liên quan gì đến em, em chỉ thuyết phục ông già mua cái mới là k7 hoặc Mer C chứ camry nó chạy nhiều quá rùi nhìn chán thì ổng ko chịu thôi chứ vợ em thì có liên quan gì đâu ?
Em trêu cụ chút thôi,sao cụ lại nói đến tuổi 4953 ở đây với chiếc xe ạ,nếu ông cụ đang tuổi hạn thì lấy tên của ông bà,mẫu hậu, em gái, dì, cậu, chú, bác, cô,thím,mợ,đồng hao,tên công ty,,,, bla bla thiếu gì cách hử cụ .Quan trọng là có xe mùa đông mặc quần đùi đi chúc tết cũng được hehe=))

traubovt85

Xe tăng
ai bỏ tiền ra mua thì là của người đó và đồ của người đó thì theo quan niệm của các cụ thì bị xui chứ nếu mua xe thì đứng tên Em chứ đứng tên mà.

thấy mấy bà hơi mê tín nhưng cũng ko dám phủ nhận là ko có vụ xui nên cẩn thận vẫn hơn chứ bỏ tiền tỷ ra mua cái xe mà lỡ xui cái thì khốn.

hồi em mua cái xe máy tay ga vào ngày mùng 5 âm lịch và bốc biển số vào ngày 14 âm lịch, vừa rồi trộm vào nhà nó chọt khóa cửa lấy xe tay ga và bóp tiền của em thì các bà thi nhau lại chửi. vì theo quan niệm của các bà, mùng 5 , 14, 23 là ngày xui,

Mazspeed

Xe container
Có 1 vấn đề là có người có tật giật mình phải xem lại xem cái câu kia nói đến ai =)) và thêm nữa là ko nói về riêng xe K7 mà oánh thẳng vào tổ của nó là thằng Hàn Xẻng =))
He he he, có khoảng 5 cái nick mà đã vào đây thì phải đọc kỹ, không những thế trả lời còn phải kỹ hơn. Như thế không chỉ là giật mình mà còn nảy thon thót ấy chứ.

traubovt85

Xe tăng
nói gì thì nói cũng phải công nhận thằng KIa khun ngoan mua thằng Peter của Audi về làm thiết kế cho nó và con k7 là do nó thiết ké thật là đẹp dã man và Toyota ko có con nào sánh bằng được, ko tính các hãng xe sang nhé :D

đặc biệt ở VN chẳng có KIA Đại lý chính hãng như Toyota hay Mercedes VN nên cũng chẳng có cái quảng cáo nào cụ thể trên các trang web một cách rộng rãi nên các cụ như ông già em chẳng bao giờ biết nó là cái cái giè nên thuyết phục được cụ già bảo thủ còn là vấn đề khó khăn quá hic hic

SonataHQ

Xe điện
nói gì thì nói cũng phải công nhận thằng KIa khun ngoan mua thằng Peter của Audi về làm thiết kế cho nó và con k7 là do nó thiết ké thật là đẹp dã man và Toyota ko có con nào sánh bằng được, ko tính các hãng xe sang nhé :D

đặc biệt ở VN chẳng có KIA Đại lý chính hãng như Toyota hay Mercedes VN nên cũng chẳng có cái quảng cáo nào cụ thể trên các trang web một cách rộng rãi nên các cụ như ông già em chẳng bao giờ biết nó là cái cái giè nên thuyết phục được cụ già bảo thủ còn là vấn đề khó khăn quá hic hic
Cụ cụ, lại thay avata bằng Mec E rồi đẹp quá nhỉ, cụ bảo Ông già cụ mới có 53 thôi á. Chết cha em năm nay ngoài 4 chục rồi chỉ kém Ông già cụ vài tuổi thôi đấy. Vậy em vẫn mua xe K7 liền tay có lăn tăn gì đâu, mà em còn mua hẳn vào tháng 7 ngâu em thấy mọi người nói không nên làm gì vào tháng 7, nhưng em chả bao giờ quan tâm đến những cái ngoài lề đó. E đã thích là trong 4 tiếng vừa nộp thuế, vừa đeo biển, từ 1h đến 5h chiều đã có xe mới đi đánh tennis rồi. Đời ngắn lắm, các cụ cứ qua tuổi 40 chục mà xem, 10 năm nhanh như chớp, tẹo teo đã thấy 50 rồi.