Sau 2 ngàn km Em show Kia K7, vài đánh giá chủ quan.

Mazspeed

Xe container
Cái kinh nghiệm "vớ vẩn" của bác là đúng. Người Nhật đi trước và đã rất thành công, tuy nhiên họ có vẻ như đã thỏa mãn và nghỉ ngơi tận hưởng thành quả của mình hơi sớm. Nếu không có hành động ngay từ bây giờ thì người Nhật sẽ bi người HQ soán ngôi và các cụ già người Nhật sẽ phải ngồi mà kể với con cháu rằng ngày xưa bố/mẹ có một thời hoành tráng lắm :D
Kụ hiểu sai về dân Nhật rồi. Từ trước đến nay, kể cả hiện tại người Nhật vẫn là hình mẫu về lao động chăm chỉ. Trong số các văn phòng của cơ quan em trên toàn cầu thì nhân viên văn phòng Nhật là chăm chỉ nhất, mẫn cán nhất, cẩn thận nhất, chu đáo nhất, chất lượng công việc tốt nhất, nhân viên văn phòng Hàn Quốc không bằng được. Chuyện Hàn Quốc trong tương lai có soán ngôi nền kinh tế lớn thứ 3 TG hay không thì còn phải chờ, nhưng chắc là còn lâu lắm.

Cái câu "có vẻ như đã thỏa mãn và nghỉ ngơi tận hưởng thành quả của mình" thì kụ nên áp dụng vào người Pháp, em thành thật khuyên cụ tìm hiểu kỹ thêm như thế. :)

Chỉnh sửa cuối:

SonataHQ

Xe điện
Thôi nhé các Bác đừng tranh luận nhật hàn làm gì nữa, với Việt nam, 2 thằng này tốt như nhau thôi, VN, dạo này đến lạ không biết vô tình hay cố ý, em đi xe ô tô Hàn, Uống sâm Hàn, hút thuốc Hàn, nghe nhạc Hàn, xem phim Hàn (Gia đình đá quý), chiều nay đi mua cái nồi cơm điện cũng Hàn, nhà em có 5 cái ti vi thì đến 4 cái Samsung, uống nước giải khát cũng Hàn nốt. E nghĩ thế này thôi, cái gì giá rẻ mà tốt phù hợp với mình ắt được ưa chuộng, Các Bác chuộng hàng Nhật quá cũng không hay ho gì, đồ Nhật giờ cũng 5, 7 loại. Một số shop Nhật tại HN bán toàn giá trên trời do biết tâm lý dân mình sính anh Nhật bủn, em mua cho con em 1 cái giường gấp của nhaat, giá 4 triệu bạc tại shop nhật tại cửa đông về nằm hơn 1 năm sù hết lông đệm thì bắt đầu bong bật, cũng không tốt như mình nghĩ đâu. cái hộp kẹo, cái tuýt thuốc đánh răng các Bác cứ thử ra mua xem có phải giá trên trời không??. chưa kể có khi còn bị lừa là của nhật nữa chứ (toàn của Hồ Cẩm Đào hết). đấy là cái tâm lý chung mà

traubovt85

Xe tăng
Nhật thì về máy móc thiết bị phần lớn nó ngon thôi chứ ko phải là tất cả, như Điện Thoại thì em xài Samsung thấy OK hơn cả, tivi loại tầm vừa tiền vài chục trở lại thì Samsung là số 1 chứ nếu vài trăm triệu thì ko gì qua được Sony và thằng Toshiba cả tivi và laptop nó đang lên như Diều.

riêng xe thì em thấy xe Hàn kiểu dáng và Option hơn nhật cái đó là cái rõ ràng rồi nhưng còn cái bền thì cần phải qua thời gian ngó ngóng đã mới dám tin.

Mazspeed

Xe container
Hình thức thì khó nói, người thích L-Finest của Toy, người thích Zoom Zoom Zoom của Mazda, người thích Dòng chảy của Huyndai, người lại thích cơ bắp của Christ Bangle, thế nên nói hình thức Hàn hơn Nhật cũng chả chính xác. Về option thì xe Nhật có cái option gì Hàn có mà nó lại không có được? Có điều ở từng mức tiền nó có trang bị tương xứng, theo quan điểm của hãng SX. Xe Hàn thường phải nhét rất nhiều option vào vì phải cạnh tranh với xe Nhật nổi tiếng hơn, như thế thì lãi thấp hơn.

Riêng về điện thoại thì em công nhật Samsung khá OK, cái D500 em dùng cách đây vài năm rất tốt, trong 2 năm ổn định không lỗi liếc trục trặc gì. Sau đó chuyển sang Sony Ericksson 2 năm tiếp theo cũng không trục trặc gì, nhưng em thấy cũng chả hơn D500.

SonataHQ

Xe điện
Hình thức thì khó nói, người thích L-Finest của Toy, người thích Zoom Zoom Zoom của Mazda, người thích Dòng chảy của Huyndai, người lại thích cơ bắp của Christ Bangle, thế nên nói hình thức Hàn hơn Nhật cũng chả chính xác. Về option thì xe Nhật có cái option gì Hàn có mà nó lại không có được? Có điều ở từng mức tiền nó có trang bị tương xứng, theo quan điểm của hãng SX. Xe Hàn thường phải nhét rất nhiều option vào vì phải cạnh tranh với xe Nhật nổi tiếng hơn, như thế thì lãi thấp hơn.

Riêng về điện thoại thì em công nhật Samsung khá OK, cái D500 em dùng cách đây vài năm rất tốt, trong 2 năm ổn định không lỗi liếc trục trặc gì. Sau đó chuyển sang Sony Ericksson 2 năm tiếp theo cũng không trục trặc gì, nhưng em thấy cũng chả hơn D500.

Bác này nói toàn điều biết rồi, nhưng đúng là không có Bác vào phản biện chủ đề các thớt cũng mất vui đi, bác cố gắng lên nhé.

AnhNB

Xe buýt
30Z-4903- em nhìn qua cái camera phía sau của cụ nhá! Cụ khỏi giấu nữa đi :))

Mazspeed

Xe container
Bác này nói toàn điều biết rồi, nhưng đúng là không có Bác vào phản biện chủ đề các thớt cũng mất vui đi, bác cố gắng lên nhé.
Cảm ơn bác đã động viên. Em cũng mệt chứ vì cứ phải trả lời các Hàn xẻng phơ nhà bác hết ông nọ lại đến ông kia cứ nhai đi nhai lại vài cái ý cũ mèm. Qua chuyện này em còn có 1 nhận xét khác nữa là các Hàn xẻng phơ không những còn khá trẻ, chọn xe ẩu mà lại còn rất lười đọc.

mrzk84

Xe hơi
K7 options hơn hẳn Sonata, và cả $ cũng hơn nữa. Ngon

fadco

Xe container
Cảm ơn bác đã động viên. Em cũng mệt chứ vì cứ phải trả lời các Hàn xẻng phơ nhà bác hết ông nọ lại đến ông kia cứ nhai đi nhai lại vài cái ý cũ mèm. Qua chuyện này em còn có 1 nhận xét khác nữa là các Hàn xẻng phơ không những còn khá trẻ, chọn xe ẩu mà lại còn rất lười đọc.
Trẻ thì đúng nhưng chọn xe ẩu thì là 1 nhận xét hoàn toàn chủ quan, áp đặt, xe của H-K đã bán vượt số lượng của TOI tại châu Âu, chắc mấy ổng bên ấy cũng chọn xe ẩu, haizzzzzzzzzzzzzz,Camry vô đối, nhai đi nhai lại như .........nhai rẻ rách ấy

SonataHQ

Xe điện
Trẻ thì chưa chắc tuổi bác đã hơn em, nghe giọng văn của Bác Maz còn háo hức lắm, còn chọn xe ẩu thì có vẻ đúng vì Hàn xẻng phơ là dân nhiều tiền mà=))

Winstorm07

Xe container
Em đã bảu rồi, vắng ai thì được chứ vắng bác Pít thì lấy ai chém gió, chả nhẽ em với bác SonataHQ tung hứng với nhau à???
Quên, Bác SonataHQ thử chạy K7 đường Pháp Vân với vận tốc kô đổi 110km/h chưa????
Nếu chưa được thì đừng tiếp tục tranh luận với bác Pít nữa nhé. :D

xe365vn

Xe container
nội thất xe đẹp và hiện đại quá bác nhỉ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác có hay đi Nhà nghỉ như em ko mà phải che biển thế :21:

traubovt85

Xe tăng
k7 của bác xài vẫn tốt chứ ? có sự cố hay trục trặc gì ko bác ? ngồi trong xe cách âm chắc yên tĩnh lắm hả ?

muonmuaxe

Xe tăng
Kụ hiểu sai về dân Nhật rồi. Từ trước đến nay, kể cả hiện tại người Nhật vẫn là hình mẫu về lao động chăm chỉ. Trong số các văn phòng của cơ quan em trên toàn cầu thì nhân viên văn phòng Nhật là chăm chỉ nhất, mẫn cán nhất, cẩn thận nhất, chu đáo nhất, chất lượng công việc tốt nhất, nhân viên văn phòng Hàn Quốc không bằng được. Chuyện Hàn Quốc trong tương lai có soán ngôi nền kinh tế lớn thứ 3 TG hay không thì còn phải chờ, nhưng chắc là còn lâu lắm.

Cái câu "có vẻ như đã thỏa mãn và nghỉ ngơi tận hưởng thành quả của mình" thì kụ nên áp dụng vào người Pháp, em thành thật khuyên cụ tìm hiểu kỹ thêm như thế. :)
Hơ..ơ, đọc từ đầu đến giờ em mới biết cụ này là người Nhật mà giỏi tiếng Việt thế, hay là cụ là người Việt Nam mà cứ ngỡ mình là người Nhật. Chắc trên đây ae toàn người Việt nên thẩm mỹ có hạn nên thấy xe Toy xấu quá, xấu không chịu nổi.

tucson30y-2145

Xe tải
Em đã bảu rồi, vắng ai thì được chứ vắng bác Pít thì lấy ai chém gió, chả nhẽ em với bác SonataHQ tung hứng với nhau à???
Quên, Bác SonataHQ thử chạy K7 đường Pháp Vân với vận tốc kô đổi 110km/h chưa????
Nếu chưa được thì đừng tiếp tục tranh luận với bác Pít nữa nhé. :D
Cụ cứ xui dại anh em, chạy Pháp Vân - Cầu Giẽ mà 110 km/h thì o cần thận bị mấy anh áo vàng túm như chơi, camera gắn đầy cột đèn đường...
Có một cách là chạy đến gần chỗ rẽ vào đường 1 cũ thì rẽ về Hà Nội luôn cụ nhi?

DreamLiner

Xe tải
Nhật thì về máy móc thiết bị phần lớn nó ngon thôi chứ ko phải là tất cả, như Điện Thoại thì em xài Samsung thấy OK hơn cả, tivi loại tầm vừa tiền vài chục trở lại thì Samsung là số 1 chứ nếu vài trăm triệu thì ko gì qua được Sony và thằng Toshiba cả tivi và laptop nó đang lên như Diều.

riêng xe thì em thấy xe Hàn kiểu dáng và Option hơn nhật cái đó là cái rõ ràng rồi nhưng còn cái bền thì cần phải qua thời gian ngó ngóng đã mới dám tin.

Éc, tivi lap mà tầm "chăm" bác mới chơi Nhật á ? Hị hị iêm ngưỡng bác rùi đóa nha :)

Nói chung là có vào WTO, giãm, miễn thuế nhập khẩu đi chăn nữa thì ở VN ta sẽ có đủ loại thuế để giá xa lúc nào cũng tầm X2.5 lần thằng Mẽo, và e nghĩ 100 năm nữa cái Ô tô ở VN ta vẩn chỉ cho người khá giả dư ăn dư để, 1 tầng lớp ít ng thôi, ( ngoài đg thấy oto nhiều nhưng dân mình sắp 90tr rùi đấy )